Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nhức mỏi chân tay khi mang bầu!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.94K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 261 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào các Mẹ!
    Bệnh của Em chính xác không phải là "đau" mà chỉ là nhức mỏi chân tay kinh khủng! Em cũng bị mỏi lưng tuy nhiên vẫn chịu đựng được và ở mức độ nhẹ thôi, nhưng mà cái vụ nhức nhức tức tức ở đùi, cẳng chân thì tối nào cũng bị, tối nào ông xã cũng phải bóp chân, đấm chân thì mới đỡ để đi ngủ. Hic, E lo quá. Thực ra trước khi có bầu E cũng hay bị nhức mỏi chân như thế( nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi) còn bây giờ thì tối nào cũng mỏi và ngay cả ban ngày cứ có người đấm bóp cho là sướng lắm! Như vậy có phải là do E thiếu canxi không? Và nếu không có Mẹ nào giống Em thì chắc Em mắc bệnh " giòi bò trong xương"- bệnh thấp khớp, hay là bệnh gì gì đó về cơ, xương..thì E nên đi khám ở VIện nào, khoa nào??? Các Mẹ cho E lời khuyên với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cảm thấy đau họng, có phải là biểu hiện của ho? Ngừa ho thế nào?

2 hôm nay tự nhiên đau họng qua các mẹ àh những lần trước chú ý đau họng xong là ho Hôm nay...

• Mỏi chân khi mang bầu ?

Các mẹ thông thái ơi ! giúp em với. em mang bầu tuần 31 rồi mà sao mấy ngày nay. Tối nào ngủ em cũng bị mỏi chân khó chịu lắm.Lâu lâu cứ rứt rứt cái chân.Không sao ngủ được.Mặt dù em đã kê gối dưới chân khi ngủ,rồi ngâm nước nóng cũng không khỏi.Các mẹ có cách nào giúp em nữa không.Em ngày càng ốm...

• Giúp em với, em bị phù chân tay khi mới mang bầu tháng thứ 4 :(((

Chào các mẹ, Các mẹ giúp em vấn đề này được không ạ? Em tìm hiểu trên mạng thì thấy nói khoảng tháng cuối, lúc gần sinh mới bị phù chân. Đằng nay em mới mang bầu 4 tháng đã bị phù chân tay rồi các mẹ ạ:(. Riêng mặt lại k thấy gì cả. 2,3 hnay e đứng lên có bị hơi choáng và đau đầu. Đã có mẹ nào...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

em thì lúc nào cũng thấy mệt mỏi, như hồi đi học, vừa tập thể dục chạy mấy vòng ý, cả chân tay khắp người mỏi mệt, cứ một tí lại lăn ra ngủ. Ngáp lên ngáp xuống...
    • 13,596 Bài viết

• 9,524 Được cảm ơn

Nhức tay chân, toàn thân, nổi gân
    Vui lòng xem kỹ mục lục để tìm topic phù hợp trước khi mở đề tài mới.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn