• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nhịp tim thai đập nhanh/chậm/không đều

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 92.8K Lượt đọc
  • 133 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cho em hỏi với,hồi 12 tuần,nhịp tim thai của em là 174n/p,vậy mà hôm qua mới siêu âm 16 tuần chỉ có 137n/p thôi à.Theo em biết nhịp tim thai sẽ điều chỉnh dần so với tuổi thai,nhưng chênh lệch nhiều vậy có gọi là bình thường không?Ai biết cho em ý kiến với...
    • 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hix... không có ai trả lời hết ạ?
    • 705 Bài viết

• 1,199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuan_tram220309 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, lại lại lo lắng thừa rồi. Theo bác sỹ siêu âm của mình thì khi thai dưới 13 tuần, các mẹ không phải quan tâm tới nhịp tim của bé đâu, tim thai (+) là đủ rồi, nhịp tim bé có thể dao động từ 70 đến tận 300l/p. Từ 13 tuần trở đi, lúc đó bé mới chính thức được chuyển tên gọi từ phôi thai sang thai nhi, và tim thai lúc này sẽ nằm trong khoảng 120-160l/p, nhanh hơn hoặc chậm hơn đều không tốt. Chúc các mẹ và bé khỏe mạnh, bình an.
    Đọc được tin của mẹ này mình yên tâm ơn. Tim thai khi 6w3d của mình là 80 lần/phút, cũng hơi chậm, đang lo lắng quá. Bác sĩ cũng không bảo gì cả. đợi 2 tuần nữa mới đi SA lại.

• 46 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

[ Nguyên văn bởi tuan_tram220309
    Các mẹ ơi, lại lại lo lắng thừa rồi. Theo bác sỹ siêu âm của mình thì khi thai dưới 13 tuần, các mẹ không phải quan tâm tới nhịp tim của bé đâu, tim thai (+) là đủ rồi, nhịp tim bé có thể dao động từ 70 đến tận 300l/p. Từ 13 tuần trở đi, lúc đó bé mới chính thức được chuyển tên gọi từ phôi thai sang thai nhi, và tim thai lúc này sẽ nằm trong khoảng 120-160l/p, nhanh hơn hoặc chậm hơn đều không tốt. Chúc các mẹ và bé khỏe mạnh, bình an.

Em đi khám lúc được 7W nhịp tim của bé đập có 116/Phút. em thấy thấp hơn các em bé khác nên cũng thấy hơi lo. Nghe chị nói vậy em cũng thấy đỡ lo hơn.Giờ em chỉ mong được 12W để đi siêu âm màu xem con phát triển tốt ko thì mới yên tâm được.
    • 19 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi cho em hỏi với những mẹ mà nhịp tim thai chậm trong topic này thì thai bg phat triển thế nào ạ? Hôm qua em đi siêu âm thai của em theo KKC la 7 tuần nhưng theo kích thước thai bac sĩ đo là 6 tuần nhưng điều em lo lắng là bác sĩ bảo tim thai chậm quá có 85l/p cần theo dõi thêm nên em muốn hỏi các mẹ tim thai lần trước chậm thì bây giờ các em bé thế nào rồi? Cảm ơn các chị
    • 130 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi có mẹ nào giống em không? hôm nay em vừa đi khám về, thai 31w1d nhưng tim thai nhanh 164l/p có lúc lên 170. Lúc bs siêu âm thì em bé đang đạp trong bụng rất mạnh nhưng do lại nhiều lần bs bảo tim thai nhanh phải đi kiểm tra 4D về tim thai xem có gì bất thường không. Em buồn và lo quá không biết em bé có vấn đề gì không nữa. Từ giờ đến chiều mai đi làm 4D em chẳng làm được gì vì buồn và lo mất, có mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cùng em với. các lần trước đi khám các chỉ số đều tốt và bình thường, em lo lắng cho con quá.
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em kéo topic này lên cho mẹ nào quan tâm. Thai của em 37w mọi lần siêu âm nhịp tim thai đều bình thường khoảng 154l/ph. Vậy mà hôm t5 vừa rồi vào PSHN đo bằng máy nghe tim thai thì lên đến 170,mặc dù vừa siêu âm 2d là 158l/ph hic hic. Bác sỹ cho chạy monitoring thì thấy hơi nhanh có lúc lên đến hơn 180 hẹn 2 ngày nữa đến nghe lại tim thai. Sáng nay em đến viện nghe bằng máy đo tim thai thì bình thường,sang siêu âm 2d lại thấy nhanh.Lại sang chạy monitoring lại thấy nhanh và có cơn co nhẹ,lại hẹn 2 ngày nữa khám lại. Em lo quá ko bít nhịp tim của bé cao thì có bị sao không ạ? Có mẹ nào bít hay cũng gặp trường hợp tương tự tư vấn giúp em với. Các kỳ siêu âm 4D thì k có bất kỳ bất thường nào về tim thai cả Liệu tim thai nhanh thì có đẻ thường được ko ạ

Tôm thối NB:3.1 kg - 50 cm , 1m: 4.3kg 2m: 5.5kg 3m: 6.3kg 4m: 6.8kg 5m: 7.5 kg 6m: 8kg 7m: 8,3kg - 74cm 9m:9kg
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào cả nhà, năm ngoái mình có thai nhưng ko có tim thai đành phải cho ra. năm nay mình vừa có thai lại, lúc 6 tuần mình sa la 120, va lúc 7 tuần 5 ngày mình sa lại là 158, như vậy là tốt ko nhi?vì lần trước ko có tim thai gì cả nên lần này mình cũng hồi hộp lắm, chỉ mong mọi sự an lành
    • 182 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

cac me oi,tim thai con e la 74lan/phut o 6w1d trong khi tuoi thai tinh tu kcc fai la 8w2d,nhu vay thai cham phat trien hon tuoi thai la 2w,ma nhip tim lai cham nthe,lieu be nha e co the phat trien binh thuong dc k a?co nguy co de hong thai k a?e dg lo lang qua.
    • 477 Bài viết

• 717 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pucca_Garu Xem bài viết
    Em kéo topic này lên cho mẹ nào quan tâm. Thai của em 37w mọi lần siêu âm nhịp tim thai đều bình thường khoảng 154l/ph. Vậy mà hôm t5 vừa rồi vào PSHN đo bằng máy nghe tim thai thì lên đến 170,mặc dù vừa siêu âm 2d là 158l/ph hic hic. Bác sỹ cho chạy monitoring thì thấy hơi nhanh có lúc lên đến hơn 180 hẹn 2 ngày nữa đến nghe lại tim thai. Sáng nay em đến viện nghe bằng máy đo tim thai thì bình thường,sang siêu âm 2d lại thấy nhanh.Lại sang chạy monitoring lại thấy nhanh và có cơn co nhẹ,lại hẹn 2 ngày nữa khám lại. Em lo quá ko bít nhịp tim của bé cao thì có bị sao không ạ? Có mẹ nào bít hay cũng gặp trường hợp tương tự tư vấn giúp em với. Các kỳ siêu âm 4D thì k có bất kỳ bất thường nào về tim thai cả Liệu tim thai nhanh thì có đẻ thường được ko ạ
    k biết bạn này đi sinh chưa nhỉ? M hôm qua cũng 37w đi khám thai,các tuần trước k sao tự nhiên tuần này đo tim thai tận 179/p,bsy bảo cao quá,ngồi nghỉ 10p sau ktra lại thì còn 145/p,bsy bảo do lần đo đầu tiên bụng đang gò nên cổ tử cung co bóp dẫn đến tim thai cao,lúc sau hết gò đo lại mới thấp đi đây nên chắc k sao đâu
    Con yêu ơi, cám ơn con vì đã về với mẹ, con là niềm hạnh phúc của bố mẹ!!!

NB 3,1kg, 1M 4.2kg ,2M 5,7kg,3M 6,8kg,4M:8kg
    10/05:Con yêu 37w,BPD:92mm,FL:72,nặng 2800gr+- 200gr
    26/04: Moon yêu 35w nặng 2400gr
    05/04/12: Công chúa của mẹ 32w,nặng 1946g
    08/02:Moon 24w nặng 707gr
    24/11: Thai 13w, tim thai 160/p.Bsy bảo "công chúa"
    05/10: Siêu âm thai mới vào tử cung, túi ối:11mm thai 4w2d
    22/09: Thử que lên 2v
    25/08:KCC
    • 120 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

em đang mang thai 8 tuần 7 ngày. hôm nay siêu âm nhịp tim của bé là 174l/1p, nghe thấy âm thanh bịch bịch bịch vang lên, thấy vui quá các mẹ ạ.
    • 23 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình nay đi khám 12t nhịp tim bé là 217lần/phút bsi bảo nhanh hẹn tuần sau đi khám lại mình lo qua nếu vẫn thế fải ra viện.nếu tim bé đập nhanh thì ảnh hưởng những gì hả các mẹ. Các mẹ gopa ý giúp
    mình với nhé
    Hạnh phúc bất ngờ.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtim289 Xem bài viết
    Mình nay đi khám 12t nhịp tim bé là 217lần/phút bsi bảo nhanh hẹn tuần sau đi khám lại mình lo qua nếu vẫn thế fải ra viện.nếu tim bé đập nhanh thì ảnh hưởng những gì hả các mẹ. Các mẹ gopa ý giúp
    mình với nhé
    Hôm trước mình đi sa 12w tim bé la 170l/p, còn lần 6w1d là 111. Mình thấy cả 2 lần bác sĩ bảo là bt. Tập đầu nên cũng không có kinh nghiệm gì cả. Chỉ biết nghe theo bác sỹ thôi. Mình nghĩ bé mới phát triển nên mọi thứ chưa ổn định.
    Mẹ nó nên thư giãn lạc quan lên. Mình nghe nói mẹ căng thẳng quá con cũng căng thẳng theo, biết đâu vì thế tim thai đập nhanh hơn. Bác sỹ khuyên làm gì thì cứ làm theo thôi. Y học bây giờ hiện đại mà. Chúc mẹ con bạn khỏe nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 140 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình bé thứ 3, lúc 6w3d siêu âm tim thai là 115l/p, đến 8w là 178l/p, 9w là 181l/p, mình cũng thấy lo quá những bs bảo thế là bt. 2 bé trước của mình là công chúa, nhịp tim cả 2 đều đặn trong khoảng 145-165, kể cả tầm từ hơn 6w cho đến gần sinh. Mà bé này xuất phát thì quá chậm, sau lại quá cao.
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7