• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nhịp tim thai đập nhanh/chậm/không đều

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 92.7K Lượt đọc
  • 133 Trả lời

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi một tí nhé, ếm đang hoang mang lắm, mỗi lần đi khám định kì về em lại thấy bác sĩ đo nhịp tim của em bé đều bị giảm đi. 13tuần tim thai là 157l/p, tới 16tuần lại là 149l/p, 18tuần lại giảm xuống còn 138l/p. Như vậy là sao? em mang thai lần đầu nên không hiểu lắm. Các chị trả lời giúp em nhe.(em be nhà em là bé trai)
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynht Xem bài viết
    các chị ơi cho em hỏi một tí nhé, ếm đang hoang mang lắm, mỗi lần đi khám định kì về em lại thấy bác sĩ đo nhịp tim của em bé đều bị giảm đi. 13tuần tim thai là 157l/p, tới 16tuần lại là 149l/p, 18tuần lại giảm xuống còn 138l/p. Như vậy là sao? em mang thai lần đầu nên không hiểu lắm. Các chị trả lời giúp em nhe.(em be nhà em là bé trai)
    Thai khoảng 4 tháng trở đi nhịp tim thai giảm dần và ổn định ở 140/phút bạn ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 10/02/2009 vào lúc 08:22 PM.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 2,847 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vu hai linh Xem bài viết
    tớ nghe nói nếu là con trai thì tim thai sẽ khoảng 150 nhịp đổ về, nếu bé gái thì trên, hôm 7 tuần tớ đi nghe tim thai là 188 nhịp, hiccccc, tập 1 là hoàn châu cách cách rùi, có ai như tớ, nhịp tim nhanh nhưng vẫn là anh giai k nhẩy
    tớ 163/phút mà là ku Nghé nè :Battin ey:
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhịp tim em bé nhà mình lúc 6tuần 2ngày chỉ có 123, nhưng đến 9tuần lên đến 186ck/ph các mẹ à. Mình lo lắng hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo như thế là tốt, ko có gì bất thường cả. Cả nhà đang đếm từng ngày đến tuần 12 để siêu âm 4D ở bác sĩ Chương đây

• 433 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banbibi Xem bài viết
    Nhịp tim em bé nhà mình lúc 6tuần 2ngày chỉ có 123, nhưng đến 9tuần lên đến 186ck/ph các mẹ à. Mình lo lắng hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo như thế là tốt, ko có gì bất thường cả. Cả nhà đang đếm từng ngày đến tuần 12 để siêu âm 4D ở bác sĩ Chương đây
    Em cũng đang mong chờ đến tuần thứ 12 để đi siêu âm 4D chỗ BS Cường. Hồi bé nhà em được 6 tuần 5 ngày thì nhịp tim đã 150l/p rồi, hôm qua được 9 tuần đã lên tận 174l/p, hic, cao vọt lên, nhưng BS bảo bình thường. Ko biết 3 tuần nữa sẽ tăng hay giảm đây.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac Me! Hom truoc em di SA bs Danh Cuong thi ko co gi dac biet. Nhung ma thai cua em moi dc co 13tuan da nang 76g. Hic co me nao nhu em ko? Em doc rat nhieu tai lieu thi thay t13 chi co khoang 30-40g thoi ma sao??
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bach100 Xem bài viết
    Chao cac Me! Hom truoc em di SA bs Danh Cuong thi ko co gi dac biet. Nhung ma thai cua em moi dc co 13tuan da nang 76g. Hic co me nao nhu em ko? Em doc rat nhieu tai lieu thi thay t13 chi co khoang 30-40g thoi ma sao??
    Mẹ nó post lạc chuồng nhưng thôi cứ trả lời vậy . Vụ cân nặng tầm này chưa chính xác đâu, đừng vội lo con bé hay to so với các bạn cùng tuần thai nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Mẹ nó post lạc chuồng nhưng thôi cứ trả lời vậy . Vụ cân nặng tầm này chưa chính xác đâu, đừng vội lo con bé hay to so với các bạn cùng tuần thai nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Các mẹ ơi cho e hỏi với. Hôm nay e đi siêu âm bac sĩ nói thai của e đc 6 tuần 5 ngày rồi.Chiều đài phôi 6,6mm. Túi noãn hoàng tròn rõ đường kính 3mm. Nhip tim thai 107lần/phút không hiểu như thế có chậm không? Có mẹ nào biết trả lời giúp e với.
    • 464 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobong19 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho e hỏi với. Hôm nay e đi siêu âm bac sĩ nói thai của e đc 6 tuần 5 ngày rồi.Chiều đài phôi 6,6mm. Túi noãn hoàng tròn rõ đường kính 3mm. Nhip tim thai 107lần/phút không hiểu như thế có chậm không? Có mẹ nào biết trả lời giúp e với.
    Mình đọc thấy tiêu chuẩn của nhịp tim thai là từ 120-160.
    NHịp tim thai của mình hôm 6 tuần 5 ngày cũng chỉ được 118 lần/phút, nên cũng đang lo lắm, chả biết rồi nó có tăng lên không :Worried:
    Mỗi ngày bình an- mỗi ngày vui:Rose:.
    • 1,632 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Mình đọc thấy tiêu chuẩn của nhịp tim thai là từ 120-160.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chút & chít
    NHịp tim thai của mình hôm 6 tuần 5 ngày cũng chỉ được 118 lần/phút, nên cũng đang lo lắm, chả biết rồi nó có tăng lên không :Worried: .
    Những tuần đầu của thai kỳ nhịp tim đập còn yếu lắm, sang tới tuần sau sẽ lớn hơn thôi, các bạn không phải lo đâu. Như mình nè 7 tuần đi siêu âm, ông bác sỹ phán "thai không khoẻ, không thể nghe được tim thai", mình đã rất lo nhưng hai ngày sau đi siêu âm ở chỗ khác nhịp tim là 145 lần/phút.
    • 1,632 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Được 10 ngày, không thấy ai vào topic này để lo lắng về tình hình tim thai của con. Hôm qua mình đi siêu âm thì tim thai của con yêu sao cao quá, những 188 lần/ phút. Không biết có sao không?
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 8172 cho_be Xem bài viết
    Được 10 ngày, không thấy ai vào topic này để lo lắng về tình hình tim thai của con. Hôm qua mình đi siêu âm thì tim thai của con yêu sao cao quá, những 188 lần/ phút. Không biết có sao không?
    Khi thai được gần 9 tuần, e bé nhà tớ tim thai cũng hơn 180 nhịp/phút bạn ạ, tớ kô nhớ chính xác là bao nhiêu :Thinking::Thinking::Thinking: nhưng sau đó giảm chỉ còn khoảng 155 nhịp/phút thôi nên bạn kô cần lo lắng :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 24/09/2009 vào lúc 09:17 PM.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nhịp tim thai trong khoảng 120-160 lần/phút, thai còn bé thì nhịp tim thai nhanh, nhịp tim thai sẽ giảm dần và ổn định vào khoảng 145-150 khi thai lớn, đây là theo kinh nghiệm thực tế của mình.
    Thai còn bé thì chưa ổn định lắm,nhịp tim thai thường cao, các mẹ đừng lo lắng nhiều càng ảnh hưởng tới thai nhi và nhịp tim của con nha.
    Lần trước mình sinh, khi vào phòng đẻ nhịp tim thai là 145, sau khi truyền, tăng vọt lên 175,178 bác sĩ phải hội chẩn mổ ngay vì nhịp tim như thế là có dấu hiệu thai suy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hix mình giống bạn này, thai 6 tuần mà tim thai 104lần/p đang lo lắng quá huhu
    • 1,025 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Còn tớ lúc 6w6d chỉ được 90l/p thôi. Trong lòng cứ nóng ruột muốn đi SA lại xem sao nhưng lại sợ vì SA nhiều quá. Có mẹ nào thấp như tớ mà sau này em bé phát triển bình thường không? Huhu, Các mẹ tư vấn cho tớ vớiiiiiiiiiiiiiiiiii.
    • 671 Bài viết

• 1,109 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, lại lại lo lắng thừa rồi. Theo bác sỹ siêu âm của mình thì khi thai dưới 13 tuần, các mẹ không phải quan tâm tới nhịp tim của bé đâu, tim thai (+) là đủ rồi, nhịp tim bé có thể dao động từ 70 đến tận 300l/p. Từ 13 tuần trở đi, lúc đó bé mới chính thức được chuyển tên gọi từ phôi thai sang thai nhi, và tim thai lúc này sẽ nằm trong khoảng 120-160l/p, nhanh hơn hoặc chậm hơn đều không tốt. Chúc các mẹ và bé khỏe mạnh, bình an.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,025 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuan_tram220309 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, lại lại lo lắng thừa rồi. Theo bác sỹ siêu âm của mình thì khi thai dưới 13 tuần, các mẹ không phải quan tâm tới nhịp tim của bé đâu, tim thai (+) là đủ rồi, nhịp tim bé có thể dao động từ 70 đến tận 300l/p. Từ 13 tuần trở đi, lúc đó bé mới chính thức được chuyển tên gọi từ phôi thai sang thai nhi, và tim thai lúc này sẽ nằm trong khoảng 120-160l/p, nhanh hơn hoặc chậm hơn đều không tốt. Chúc các mẹ và bé khỏe mạnh, bình an.
    Mẹ nó SA bác sỹ nào thế? Tớ có nhờ bạn bè hỏi một số bsy thì đều bảo 90l/p là hơi yếu. Mẹ nó nói làm tớ đỡ lo hơn. Mới SA hôm thứ 5, hôm nay là thứ 2 mà đã nhấp nhổm đi SA lại rồi. Cảm ơn mẹ nó nhé.
    • 671 Bài viết

• 1,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaian12 Xem bài viết
    Mẹ nó SA bác sỹ nào thế? Tớ có nhờ bạn bè hỏi một số bsy thì đều bảo 90l/p là hơi yếu. Mẹ nó nói làm tớ đỡ lo hơn. Mới SA hôm thứ 5, hôm nay là thứ 2 mà đã nhấp nhổm đi SA lại rồi. Cảm ơn mẹ nó nhé.
    Mẹ nó ở HN hay SG? Mình ở SG và SÂ ở bệnh viện quốc tế Vũ Anh. Dạo trước đi siêu âm mình hay hỏi xem nhịp tim của con là bao nhiêu thì bác sỹ bảo ko cần quan tâm, trên giấy kq cũng chỉ đề là TT(+) thôi, từ mốc 12w thì người ta mới ghi chỉ số cụ thể. Bác sỹ nói từ lúc đó mới cần theo dõi nhịp tim thai. Bạn đừng lo lắng, sẽ ảnh hưởng ko tốt đến bé đấy.
    • 1,025 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuan_tram220309 Xem bài viết
    Mẹ nó ở HN hay SG? Mình ở SG và SÂ ở bệnh viện quốc tế Vũ Anh. Dạo trước đi siêu âm mình hay hỏi xem nhịp tim của con là bao nhiêu thì bác sỹ bảo ko cần quan tâm, trên giấy kq cũng chỉ đề là TT(+) thôi, từ mốc 12w thì người ta mới ghi chỉ số cụ thể. Bác sỹ nói từ lúc đó mới cần theo dõi nhịp tim thai. Bạn đừng lo lắng, sẽ ảnh hưởng ko tốt đến bé đấy.
    Cầu trời, hy vọng đúng là như thế. Thank mẹ nó nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ, lúc 6w em có đi siêu âm ở Bác sĩ Lan, BV PSHN thì tim thai bé nhà em là 125l/phut, hôm qua em vừa đi sa lại ,lúc này bé nhà em đã được 10w5d thì nhịp tim tăng lên là 171/phut, mạng rau lại bám rộng, bác sĩ bảo vậy là bt ah, không biết có mẹ nào giống em không, mà em cũng không biết bé nhà em là trai hay gái nữa, các mẹ nào đã từng sa với kết quả như vậy và biết giới tính bé thì cho em biết với, em đang mong bé nhà em là bé trai,mà bé gái thì em cũng yêu lắm.
  • Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7