• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nhịp tim thai đập nhanh/chậm/không đều

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 83.2K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em di SA thu 2 tuân trước, hom do BS Cường còn ở VN, dem thu 3 BS moi di Pháp.
    Em cung mất 1 ngày khủng hoảng,khóc lóc, nhưng sau đó nghĩ lại, mình vẫn còn hi vọng nên ko dám rầu rĩ, buồn phiền nhiều sợ ảnh hưởng không tốt dên baby.

• 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương
    Vậy các mẹ ở đây cho em hỏi có ai đã từng bị giống như em kg , thai đã 11 tuần rồi mà vẫn chưa có tim thai , foi thai, có hy vọng gì kg . Riêng em nó mong manh quá..... gần hết hy vọng rồi. Nằm viện ,ra viện, theo dõi hoài.... vẫn chỉ hy vọng... có 1 ngày sẽ có điều kỳ diệu đến với mình và con mình.
    Xin chia sẻ nỗi lo lắng của em. Cố lên em nhé. Mong cho điều kỳ diệu đó thành hiện thực
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

• 3,290 Bài viết

• 3,889 Được cảm ơn

Mừng cho mẹ con momchirl nhé. Kinh nghiệm của mình là nếu không có gì gấp gáp mà gặp kết quả khả nghi thì cứ phải đi siêu âm vài chỗ, vài bác sỹ khác nhau vì mỗi BS trình độ đọc SA khác nhau, bạn ạ. Mình ở SG không biết BS Thực, BS Cường mà các bạn nói đến là ai nhưng nên đảm bảo rằng họ là những BS chuyên về SA có khả năng đọc SA chính xác. Dẫu sao bây giờ bạn cũng đã yên tâm rồi, chúc mừng 2 mẹ con.

• 182 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương
    Vậy các mẹ ở đây cho em hỏi có ai đã từng bị giống như em kg , thai đã 11 tuần rồi mà vẫn chưa có tim thai , foi thai, có hy vọng gì kg . Riêng em nó mong manh quá..... gần hết hy vọng rồi. Nằm viện ,ra viện, theo dõi hoài.... vẫn chỉ hy vọng... có 1 ngày sẽ có điều kỳ diệu đến với mình và con mình.
    Trước tiên mình xin chia sẻ nỗi lo lắng này của bạn! 1 năm trước mình cũng đã bị như bạn nhưng là phát hiện o tuần thư 10 ( XN máu ), SA thấy có túi ối cơ. Bs kết luận sau 1 tuần theo dõi : thai lưu. Thế là phải bỏ. Bạn nên gặp và nói chuyện thẳng thắn với bs xem tình trạng hiện thời của mình là như thế nào, đừng để quá lâu mà ảnh hưởng đến sức khoẻ. Mình cũng ko hiểu bạn đang theo dõi ở đâu mà đã nhiều tuần rồi mà ko kết luận gì cả. Cần quyết định dứt khoát để hướng tới tương lai bạn ạ.
    Bạn ơi, mình ơi, có lên, cùng đi tìm baby xinh đẹp!

• 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chao moi ngươi, sang nay (14/10) minh kham dinh ky, lan trước tim thai tot, lan nay ket qua la tim thai yeu, không on dinh. BS co chi dinh ngay mai di siêu am mau lan nua moi tra loi chinh xác.

Lúc BS kham dong qua nen cung không co thoi gian hoi ky. Minh xin hoi các Me, thong thương, nhung trương hop nhu the nay thi Em be sinh ra se nhu the nao? nhip tim anh hương nhu the nao den tim cua em be?

Minh lo va so qua! ve nha nuôt không noi com.

Tu day den ngay sinh (ngay 02/11) hong biết co tang can nua không? Minh kham toi 2 BS, BS trước thi noi binh thương, con BS kham lan nay than phiên can nang cua minh qua. Minh không biet an cai gi de tang can cho nhanh, vua tot cho me, vua tot cho co day. Huhuhu!!

Moi ngươi giúp em voi!

• 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nghe nói tim thai đập mạnh là con trai, còn đập nhẹ là con gái phải khồng các mẹ nhỉ. Nếu thế thì nhịp tim của con trai là bao nhiêu lần/p và của con gái là bao nhiêu. mỗi lần đi khám tim thai lại đập khác nhau. Vậy có ảnh hưởng gì đến em bé không. Hồi em bé nhà em được khoảng 10w thì nhịp tim là 165l/p, hồi 14w thì lại là 154l/p. như vậy là thế nào các mẹ có biết không?

• 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nghe nói tim thai đập mạnh là con trai, còn đập nhẹ là con gái phải khồng các mẹ nhỉ. Nếu thế thì nhịp tim của con trai là bao nhiêu lần/p và của con gái là bao nhiêu. mỗi lần đi khám tim thai lại đập khác nhau. Vậy có ảnh hưởng gì đến em bé không. Hồi em bé nhà em được khoảng 10w thì nhịp tim là 165l/p, hồi 14w thì lại là 154l/p. như vậy là thế nào các mẹ có biết không??

• 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cái này ko chắc dc đâu vì cũng tùy từng bé, mình cũng có nghe nói con trai thì nghe dc tim thai sớm hơn, nhưng mà mình có mang thai 2 đứa cùng 1 lúc đâu để mà so sánh.
    Thôi 14 tuần thì chờ 3 tuần nữa Sa là bít trai gái thôi mà.
    Ah bé càng lớn thì tim đập càng chậm lại, chuyện bình thường thôi.
    Bà này chắc cũng là gà fải ko?
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• 319 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo như tạp chí và kinh nghiệm của gia đình mình thì đập nhanh la bé gái, đấp chậm là bé trai đó bạn....120-160 là bình thường...duoi 140 khả năng là bé trai đó.Ca3 nhà mình ai có bầu cũng thấy chính xác lắm...moi lần đi khám thai định kì, bạn đều hỏi bác sĩ nhịp tim em bé để ghi xuống,ko chênh lệch nhau nhiều quá là đúng đó, chúc bạn vui, như mình nè, lúc nào con gái cũng đập 150-155 hết...dau tuần đi ultra sound là 1 bé gái

• 2,623 Bài viết

• 4,422 Được cảm ơn

Troi oi, muon biet con trai hay con gai thi phai sieu am moi biet duoc chu ! Tim em be dap tu 120-180 lan/phut la binh thuong. Neu nghe tim ma biet duoc trai hay gai, hay dua theo kinh nghiem xem bung lech sang phai, lech sang trai, soc nau soc trang gi do... thi cac bac si san khoa kham hang nghin cai bung, chac ho phai thuoc lau lau, khong can sieu am nua.