• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nhịp tim thai có liên quan đến giới tính của bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 245K Lượt đọc
  • 255 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 1,177 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi&Bống Xem bài viết
    Em đọc trong cuốn cẩm nang Mẹ & Bé toàn tập có mục đoán giới tính con, Post lên để các mẹ tham khảo cho vui:

" Sau đây là vài cách dân gian để đoán giới tính của em bé. Những cách đoán này không có cơ sở khoa học nhưng ít ra cũng đem lại sự thú vị cho hai vợ chồng bạn:
    1. Nhịp tim luôn luôn trên 140nhịp/p thì là bé gái, còn dưới 140nhịp/p là bé trai
    2. Bụng bạn nhô lên phía trước thì bé trai, còn phình to ra hai bên thì bé là gái
    3. Luồn 1 sợi chỉ vào cây kim và để trên bụng - nếu kim xoay tròn thì bé là trai, còn kim đung đưa qua lại thì là bé gái
    4. Bụng bạn tròn thì bé là trai, còn hình bầu dục thì bé là gái "
    Tít nhà mình lúc nào cũng trên 140l/p hết.

• 230 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em đang mang bầu bé thứ hai ạ, bé đầu cũng không để ý lắm nhưng sau khi đọc mấy tocpic trên đây thì thấy rằng. nếu siêu âm thai khoảng tuần thứ 12 mà nhịp tim thai trên 160 lần/nhịp là con gái đúng không ạ. hôm trước em đi siêu âm là 174 lần/phút cũng đang dự đoán là bé gái ạ.
    Có chị nào có kinh nghiệm thực tế cho vụ này không ạ, up lên cho vui nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

tuần 12 thì dòm đc luôn "nếp, tẻ" rồi ý. bé đầu nhà tớ 11 tuần đã thấy súng ống rõ lắm rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 608 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Nếu mà nhịp tim này chuẩn đế biết trai hay gái thì em mừng nhất quả đất mất. Hic hic. Nhịp tim con em mới siêu âm hôm qua mốc 12w03d là 165l/p. Mà chồng em thì mong con gái hơn cả em. Cầu trời cho các dự đoán này chuẩn! Cầu trời!

• 242
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mang thai đc 20 tuần rồi, từ lúc có thai đi siêu âm lúc nào nhịp tim cũng cao, tầm 167, 168l/phút. Kết quả là con trai đấy ạ. Còn một chị trong phòng mình, nhịp tim 138l/phút thì con gái.
    Bố mẹ yêu cu Bo nhất quả đất :Kiss:

• 169 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hôm 17w em đi SA, nhịp tim em bé 162 nhịp /phút, BS bảo con gái. Nhưng chồng em bảo sao chồng em cứ nằm mơ thấy em sinh con trai hoài. hehehe. Em đợi 20w SA 4D chắc sẽ rõ hơn.

• 293 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Hôm em đi siêu âm nhịp tim thai 158 nhịp/ phút thế mà bác sĩ bảo em là con trai đấy các chị ạ.

• 230 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vậy là nhịp tim có liên quan đến vấn đề giới tính không nhỉ, theo như em đã hỏi thực tế vài người có vẻ đúng đấy ạ, em tập 1 -162/lần, bé gái, bạn em 162 lần bé gái...

• 293 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Hôm em đi siêu âm tuần thứ 13 nhịp tim thai 158 nhịp/ phút thế mà bác sĩ bảo em là con trai đấy các chị ạ.

• 302 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

minh thay nhip tim chang lien quan j den gioi ti'nh ca, theo internet va sa'ch bao noi' tren 145 nhip/phut la con gai', duoi 145nhip/ phut la con trai. Vay ma cac' me co' thay du'ng nhu thuc te cac me sieu am ko?. ro rang la ko.. chi roi vao 1 va`i truong hop.