• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nhịp tim thai có liên quan đến giới tính của bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 243K Lượt đọc
  • 255 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 108 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thi nghi la nhip tim thai nhanh hay cham con tuy thuoc vao tung tuan tuoi cua thai nhi?? Khong biet co dung khong?
    Bố Nhím Mẹ Moon yêu Bông nhất trên đời****
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 91 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có vẻ đúng đấy, mình đã đi tham khảo 4 bà bầu, thì 2 bà có có nhịp tim của em bé trên 160 là con gái, 2 bà có nhịp tim của em bé dưới 150 là con zai (cả 4 bà bầu đều có sức khỏe tốt, thai nhi phát triển khỏe mạnh, bình thường)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 96 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

không thể căn cứ vào nhịp tim được.

• 1,398 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Bé nhà em khi 8w và 12w thì nhịp tim đều là 164l/p nhưng càng về sau thì nhịp tim giảm dần, 14w là 156l/p, 16w là 150l/p, 20w là 142l/p và gần nhất khi bé nhà em 22w thì nhịp tim chỉ là 135l/p thui.
    Bé nhà em lần nào đi SA BS cũng bảo là "quả ớt" đấy.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em mới mang thai lần đầu nên còn nhiều cái lơ ngơ lắm, mong các mẹ chỉ giúp. Em muốn hỏi các mẹ đã sinh về nhịp tim của bé > 145 thì là con gái, còn < 145 thì là con trai đúng ko ạ? Em mới đi siêu âm ở chỗ BS Thực viện lão khoa về, thai mới được 8 tuần 1 ngày (nhịp tim 175) nhưng đã thấy rất sốt ruột biết giới tính của bé. Mẹ nào từng căn cứ vào nhịp tim mà kết quả chính xác chưa? Và 8 tuần thai nhi đã bắt đầu hình thành giới tính chưa ạ?
    Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này giúp em với nhé.
    Em cám ơn nhiều!

• 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Nhi Xem bài viết
    Chào các mẹ, em mới mang thai lần đầu nên còn nhiều cái lơ ngơ lắm, mong các mẹ chỉ giúp. Em muốn hỏi các mẹ đã sinh về nhịp tim của bé > 145 thì là con gái, còn < 145 thì là con trai đúng ko ạ? Em mới đi siêu âm ở chỗ BS Thực viện lão khoa về, thai mới được 8 tuần 1 ngày (nhịp tim 175) nhưng đã thấy rất sốt ruột biết giới tính của bé. Mẹ nào từng căn cứ vào nhịp tim mà kết quả chính xác chưa? Và 8 tuần thai nhi đã bắt đầu hình thành giới tính chưa ạ?
    Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này giúp em với nhé.
    Em cám ơn nhiều!
    Cao đến 175l/p thì dễ con gái. Nhg hồi mình 8w là 145l/p. 11w trở đi thì toàn 168l/p. Có khi phải 12w mới để ý đến vụ này đc á

• 3,474 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Sushi Cua Xem bài viết
    Cao đến 175l/p thì dễ con gái. Nhg hồi mình 8w là 145l/p. 11w trở đi thì toàn 168l/p. Có khi phải 12w mới để ý đến vụ này đc á
    Cái vụ này có đúng ko các mẹ, vì e thấy tuần thai còn nhỏ thì nhịp tim sẽ phải cao hơn mà?:Thinking:

• 1,577 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Đúng rồi, lúc thai còn nhỏ 8- 10w thì nhịp tim cao nhất, sau đó giảm dần rồi mới ổn định. Hai bé nhà mình hồi 12w thì nhịp tim là 168/ 165, đến 14 tuần chỉ còn 155/ 151, nhưng mà cũng chưa biết là trai hay gái.
    Mình vừa mới Google xong thì thấy ở châu Âu cũng có quan niệm này từ lâu rồi, và họ đã làm nhiều nghiên cứu về chuyện này, nhưng kết quả là chẳng có sự liên quan nào giữa nhịp tim và giới tính cả, nên các mẹ yên tâm đi nhé.

• 1,177 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Mình thấy chẳng đúng gì cả. Lúc bé thì tim thai bé cao rồi giảm dần. Bé nhà mình lúc trong bụng tim thai cũng xếp vào dạng cao. Toàn trên 155 thôi. Đó là lúc khá ổn định đó. Thế mà là con trai đó thôi.

• pen
    • 6 năm
    • 257 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hì, con nào mà chẳng quí hả các mẹ... tớ chỉ mong con khỏe mạnh thôi còn trai, gái gì cũng được hết. Hồi 8 tuần tớ siêu âm thai những 177n/p nhưng bs bảo giai đoạn này thế là bt mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)