Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nhịp tim thai có liên quan đến giới tính của bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 299K Lượt đọc
  • 267 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 415 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bé nhà em siêu âm lúc 12w: 160l/p, lúc 18w: 145l/p. Siêu âm 2D bsĩ bảo con trai đấy. E đợi xem 22w siêu âm 4D xem chính xác chưa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 779 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Càng về sau thì nhịp tim càng chậm và ổn định dần mà. Còn mình nghĩ nó k liên quan đến giới tính của bé.
    • 5,277 Bài viết

• 4,689 Được cảm ơn

Nhịp tim bé nhà em lúc có tim thai là 178l/p, sau đó là 170l/p, tới 17 tuần là 160l/p nhưng bs lạ bảo là con giai ạ:Smiling:
    • 229 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng thấy nhiều sách báo nói nhịp tim <140 dễ là trai và >160 dễ là gái.
    Nhưng chị mình thấy chả đúng, lại tưởng ngược lại cơ. Bé trai nhà chị phát triển bình thường, nhịp tim toán 158-163. Mình nghĩ nhịp tim chả có liên quan gì đến giới tính cả.
    Bây giờ em bé nhà mình 3 lần SA đều chưa lần nào dưới 155 cả. Mà bác sỹ bảo con trai ạ.
    • 47 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhịp tim của bé cao và không ổn định ở 3 tháng đầu thai kỳ do mẹ vẫn còn nghén, những tháng về sau nhịp tim sẽ ổn định và thấp hơn. Như bé nhà mình (bé trai ) lúc 12w là 178ck/p, tuần 14 157ck/p, tuần 16 155, tuần 20 153, tuần 22 còn 151 thui các mẹ ạ. Bé nhà mình vẫn khỏe mạnh bình thường. Nên mình nghĩ nhanh hay chậm không liên quan đến giới tính của bé. Nói chung nhịp tim củ bé thường gấp đôi nhịp tim của mẹ ( khoảng 150ck/p) là bình thường hay trong giời hạn từ 120-160ck/p như một số mẹ nói ở trên.
    • 1,744 Bài viết

• 6,569 Được cảm ơn

Cái bài báo trên Dân trí đúng là vớ vẩn, vì nếu theo đó thì tớ có các dấu hiệu của cả mang bầu bé trai lẫn bé gái. Với lại tớ có đọc quyển Pregnancy for Dummies, bản tiếng Việt thì người ta bảo là việc tim thai đập nhanh hay chậm, với lại chuyện nhẫn cưới xoay như thế nào... đều không liên quan gì đến giới tính hết. Tốt nhất là chỉ tin siêu âm thôi, và tin nhất là khi thực sự đẻ con ra :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 791 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Hi hi, cu tí nhà mình được 20 tuần rồi, nhịp tim toàn 140 thôi:Laughing:.
    Mà trộm vía nó nghịch lắm cơ, toàn co chân lên cao quá đầu, tay vẫy loạn cả lên thôi:Laughing:
    Ba mẹ yêu các con nhất trên đời...:Rose::Rose::Rose:
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình là người theo dõi nhịp tim của con rất cẩn thận. Em quyển cẩm nang Mẹ và bé toàn tập thấy nói rằng nếu nhịp tim của con trên 140 thì là bé gái còn nhỏ hơn 140 thì là bé trai. Thời gian đầu đúng là nhịp tim của bé đập nhanh hơn, sau đó giảm dần và ổn định.
    • 325 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Bà chị dâu mình ở nhà, 12w đi SA bs nghe nhịp tim phán là sinh con trai, làm mừng quá trời vì đầu lòng đã có con gái, tới 22w đi SA té ngữa ra con gái, mình không tin mấy vụ nghe nhịp tim này, mình thấy SA còn nhầm nói chi tới ngồi nghe nhịp tim hở các mẹ.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đi SA lúc 8w1d nhịp tim là 176/p ,có mẹ nào quan tâm đến nhịp tim thai không lên tiếng cho mình biết với, nhịp tim của mình như thế thì khả năng là con trai hay con gái ?
    • 5,277 Bài viết

• 4,689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi Bau Xem bài viết
    Mình đi SA lúc 8w1d nhịp tim là 176/p ,có mẹ nào quan tâm đến nhịp tim thai không lên tiếng cho mình biết với, nhịp tim của mình như thế thì khả năng là con trai hay con gái ?
    Cái này chịu thôi mẹ nó ơi, hồi con em 7w cũng 187 đấy, là con trai, bi giờ 25w thì là 154:Rose::Rose::Rose:
    • 3,847 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Em đọc trong cuốn cẩm nang Mẹ & Bé toàn tập có mục đoán giới tính con, Post lên để các mẹ tham khảo cho vui:

" Sau đây là vài cách dân gian để đoán giới tính của em bé. Những cách đoán này không có cơ sở khoa học nhưng ít ra cũng đem lại sự thú vị cho hai vợ chồng bạn:
    1. Nhịp tim luôn luôn trên 140nhịp/p thì là bé gái, còn dưới 140nhịp/p là bé trai
    2. Bụng bạn nhô lên phía trước thì bé trai, còn phình to ra hai bên thì bé là gái
    3. Luồn 1 sợi chỉ vào cây kim và để trên bụng - nếu kim xoay tròn thì bé là trai, còn kim đung đưa qua lại thì là bé gái
    4. Bụng bạn tròn thì bé là trai, còn hình bầu dục thì bé là gái "

:LoveStruc: Blog của Bi&Bống :LoveStruc:
    " Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con"
    • 890 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi&Bống Xem bài viết
    Em đọc trong cuốn cẩm nang Mẹ & Bé toàn tập có mục đoán giới tính con, Post lên để các mẹ tham khảo cho vui:

" Sau đây là vài cách dân gian để đoán giới tính của em bé. Những cách đoán này không có cơ sở khoa học nhưng ít ra cũng đem lại sự thú vị cho hai vợ chồng bạn:
    1. Nhịp tim luôn luôn trên 140nhịp/p thì là bé gái, còn dưới 140nhịp/p là bé trai
    2. Bụng bạn nhô lên phía trước thì bé trai, còn phình to ra hai bên thì bé là gái
    3. Luồn 1 sợi chỉ vào cây kim và để trên bụng - nếu kim xoay tròn thì bé là trai, còn kim đung đưa qua lại thì là bé gái
    Mình cũng đọc quyển sách đó, và bản thân mình thì thấy đúng với cách áp dụng theo dõi nhịp tim để đoán giới tính, cả 2 lần đều đúng.
    • 1,593 Bài viết

• 2,411 Được cảm ơn

Nhà tớ 2 bé, lần nào khám nhịp tim bé trai cũng là 165-167, còn bé gái là 154-158. Tóm lại là chẳng liên quan đâu.
    • 705 Bài viết

• 792 Được cảm ơn

Nhà tớ thì thế này:
    - nhịp tim lúc nào cũng tầm 145/phút
    - bụng tròn xoe, chả nhọn cũng chả bè ra
    Đi siêu âm lần nào bsĩ cũng bẩu con zai :Smiling:
    • 2,582 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Hì, 2 lần SA thì nhịp tim con toàn 178l/p. bụng thì to từ trên to xuống luôn, vì bình thường bụng đã to sẳn như vậy rùi, giờ thì thấy tròn thêm phía bên dưới nên ko biết là tròn hay bầu dục rùi. Vì mình vốn sẳn đã to bụng trên mà. Thả cái nhẫn cưới thì thả chổ nào nằm y chang chổ đó, 10 lần đều như nhau, ko chạy đi đâu hết. Bụng chưa nhô cũng chưa phình ra 2 bên vẫn eo bình thường. Cây kim thì thấy xoay qua xoay lại theo nhịp thở của mình, đường sọc thì méo ngay rún. Ôi sao lúc trai lúc gái thế này. :Laughing::Laughing::Laughing:Mẹ nào kinh nghiệm nói dùm mình thử là hoa hay súng thế. Hì hì
    • 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CamAnh Xem bài viết
    Hì, 2 lần SA thì nhịp tim con toàn 178l/p. bụng thì to từ trên to xuống luôn, vì bình thường bụng đã to sẳn như vậy rùi, giờ thì thấy tròn thêm phía bên dưới nên ko biết là tròn hay bầu dục rùi. Vì mình vốn sẳn đã to bụng trên mà. Thả cái nhẫn cưới thì thả chổ nào nằm y chang chổ đó, 10 lần đều như nhau, ko chạy đi đâu hết. Bụng chưa nhô cũng chưa phình ra 2 bên vẫn eo bình thường. Cây kim thì thấy xoay qua xoay lại theo nhịp thở của mình, đường sọc thì méo ngay rún. Ôi sao lúc trai lúc gái thế này. :Laughing::Laughing::Laughing:Mẹ nào kinh nghiệm nói dùm mình thử là hoa hay súng thế. Hì hì
    Chị gọi là có chút kin nghiệm đây,
    hì, cái này ko liên quan gì cả đâu em nhé, kể cả bụng tròn hay bụng nhọn , nó do cơ địa mình chửa ngực hay chửa bụng dưới thôi

kể cả sọc nữa, ko liên quan gì hết.

Gọi là tham khảo để kiểm nghiệm và thư giãn thôi em ạ

• 2,582 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beTit Xem bài viết
    Chị gọi là có chút kin nghiệm đây,
    hì, cái này ko liên quan gì cả đâu em nhé, kể cả bụng tròn hay bụng nhọn , nó do cơ địa mình chửa ngực hay chửa bụng dưới thôi

kể cả sọc nữa, ko liên quan gì hết.

Gọi là tham khảo để kiểm nghiệm và thư giãn thôi em ạ
    Hì hì. Em cảm ơn chị ạh. Đọc mấy cái triệu chứng thì thấy lúc mình thế này mình thế khác nên lăn tăn xíu. Con đầu thì hoa hay súng gì cũng ok hết. Nhưng thực ra thì cũng mong là súng hơn 1 xíu vì là năm Canh Dần mừh. Hì hì
    • 78 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Sao mình thấy các mẹ cứ lăn tăn việc bé trai hay gái nhỉ, theo mình con nào cũng được, số trời định rồi, trời cho con nào được con đấy, mình chỉ cần con sinh ra khỏe mạnh, bình thường và phát triển tổt là được. Con cái không quan trọng là gái hay trai mà ở chỗ lớn lên nó có hiếu với mình hay không thôi. Các mẹ cứ yên tâm mà giữ sức khỏe, ăn nhiều để bé khỏe.:LoveStruc::Rose:
    Mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi! :Smiling::Kiss::LoveStruc::Rose:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,582 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitconden Xem bài viết
    Sao mình thấy các mẹ cứ lăn tăn việc bé trai hay gái nhỉ, theo mình con nào cũng được, số trời định rồi, trời cho con nào được con đấy, mình chỉ cần con sinh ra khỏe mạnh, bình thường và phát triển tổt là được. Con cái không quan trọng là gái hay trai mà ở chỗ lớn lên nó có hiếu với mình hay không thôi. Các mẹ cứ yên tâm mà giữ sức khỏe, ăn nhiều để bé khỏe.:LoveStruc::Rose:
    Trời ơi, mẹ nó ơi, cái này chỉ là tham khảo thôi mà. Chứ giờ con yêu ở trong bụng mình rùi, có quyết định được trai hay gái nữa đâu. Mình nghĩ người mẹ nào tham gia vào diễn đàn này, nhất là nhà mang thai thì đều mong muốn con yêu mạnh khỏe cả. Còn việc hoa hay súng chỉ để tham khảo cho vui thôi.