Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nhịp tim thai có liên quan đến giới tính của bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 304K Lượt đọc
  • 268 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 708 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhịp tim thai nhanh là con gái và chậm là bé trai đúng ko? Nhưng có phải tuần tuổi ví dụ 8tuaan, 12 tuần, 30 tuần... nhịp tim lại khác nhau ko các mẹ?

Có mẹ nào thử nghiệm logic này chưa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Bé máy nhiều/ít có liên quan đến giới tính hay tính cách của bé không?

Các mẹ ơi, các mẹ vào đây cho em ý kiến thử xem có đúng không. Bé máy nhiều lúc trong bụng thì có xét được tính cách của bé la con trai hay con gái không? hay khi sinh ra bé có nghịch ngợm hay quậy phá gì không? Bé nhà em mới có 21 tuần nhưng mà máy nhiều quá, nhiều lúc không yên với bé. Đứng...

• tìm việc có liên quan đến ngành thực phẩm

Mọi người ơi, giúp e với,e mới tham gia diễn đàn này thôi,thấy có nhìu người có kinh nghiệm giúp đỡ em nhé, e học ngành công nghệ sinh học, đi làm ở cty Đàli Loan được 3 năm rùi, hiện nay e đã nghỉ việc để về TP học tiếng Hoa vào buổi tối, vậy các mẹ nào ở TPHCM có thông tin tuyển dụng về ngành...

• “Mẹ khỏe bé thông minh” dạy mẹ bầu cách chăm sóc thai kỳ

Chỉ sau tập đầu tiên được phát sóng lúc 12g50, ngày 02/8/2014 trên HTV9, “Mẹ khoẻ bé thông minh” đã...

• 103 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ui tớ cũng mới nghe nói. Còn nhịp tim thai, cũng thắc mắc quá. Tuần 16, nhịp tim của bé la 171, tuần 24 lại la 166, chẳng biết thế nào nữa.
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemp Xem bài viết
    Các mẹ ơi, nhịp tim thai nhanh là con gái và chậm là bé trai đúng ko? Nhưng có phải tuần tuổi ví dụ 8tuaan, 12 tuần, 30 tuần... nhịp tim lại khác nhau ko các mẹ?

Mình nghĩ không có chuyện nhịp tim nhanh hay chậm lại liên quan đến giới tính đâu.
    Nhịp tim lúc nhanh lúc chậm khi mình đi khám là do lúc đó bé yêu thức hay ngủ thui.
    Không biết các mẹ khác nghĩ sao?
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy nhịp tim nhanh,chậm cũng là một dấu hiệu để nhận biết giới tính em bé. Mình thì mới đang có tập 1, cũng tò mò lắm nên hay để ý. Thấy mẹ nào đi siêu âm mà thai nhip tim trên 160 lần/ phút thì nên xem xét khả năng là con trai.Em bé nhà mình đì đẹt chỉ có 140-150 lần/phút và là female đây nè!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemp Xem bài viết

Cái này đúng với mấy thầy lang bắt mạch!Các thầy luôn nói thế khi bắt mạch nhịp tim và phán trai hay gái!
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnguyen204 Xem bài viết
    Mình thấy nhịp tim nhanh,chậm cũng là một dấu hiệu để nhận biết giới tính em bé. Mình thì mới đang có tập 1, cũng tò mò lắm nên hay để ý. Thấy mẹ nào đi siêu âm mà thai nhip tim trên 160 lần/ phút thì nên xem xét khả năng là con trai.Em bé nhà mình đì đẹt chỉ có 140-150 lần/phút và là female đây nè!
    Phải ngược lại chứ. Nhịp tim trên 160 lần/ phút nhiều khả năng là con gái và ngược lại. Nhưng mình nghĩ cái này cũng có tính tương đối, nhỉ
    Yêu con nhất trên đời!
    • 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

mình không nghĩ như thế.mình chỉ thấy bs bảo là nhịp tim của bé trong khoảng 120-160 lần/phút thì là bình thường thôi. còn nếu nhịp tim trên 160 lần/phút thì chẳng biết thế nào
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cái vụ này mình mới nghe lần đầu, những lần trước đi SA thấy tim thai nhóc nhà mình thay đổi ghê lắm không lần nào giống lần nào chỉ biết vẫn trong khoảng bình thường thôi, thế nên mình nghĩ nhịp tim nhanh chậm không liên quan gì đến giới tính của bé đâu.
    • 1,086 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha910 Xem bài viết
    mình không nghĩ như thế.mình chỉ thấy bs bảo là nhịp tim của bé trong khoảng 120-160 lần/phút thì là bình thường thôi. còn nếu nhịp tim trên 160 lần/phút thì chẳng biết thế nào
    Đúng là nhịp tim từ 120~160 là bình thường.
    Cuối tuần trước tớ hí hửng đi Hoàng Long về với mẹ đẻ (ở HP) rồi cùng ax đi Đồ Sơn tắm biển (vì ông xã thấy người ta bảo bầu bí đi bơi tốt nên cứ khuyến khích vợ đi). Thứ 2 lên đi khám thai, nhịp tim của con là 170~180 (trước đó toàn 150), các bác sỹ ở PSHN phải cho tớ chạy Monitor vì bác sỹ bảo nhịp tim cao quá ko tốt. Chạy monitor là ốp hai cái gì gì đấy vào bụng, nằm khoảng 30p để máy nó chạy ra cái biểu đồ giống như đường điện tim đấy. Đấy chính là đường hiển thị nhịp tim của con mình. Bác sỹ nhìn vào đó, min = 120, max = 180, hai bác sỹ ngồi bàn một lúc, định cho tớ nhập viện để theo dõi đấy, làm mình sợ ơi là sợ. Nhưng sau đó một bác sỹ bảo cho sang siêu âm Dopple. Sang siêu âm Dopple thì chỉ có 154 thôi nên bác sỹ yêu cầu hôm sau quay lại Ktra. Hôm sau tớ quay lại Ktra thì là 150, lại bình thường.
    Tớ nghĩ là do mình vận động nhiều làm tim thai của con tăng.

Các mẹ lưu ý nhá, nếu nhịp tim thai mà trên 160 là phải cẩn thận đấy.
    • 2,346 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

http://dantri.com.vn/suckhoe/Con-tra.../12/158428.vip

Theo bài báo trên thì nhịp tim thai <140 lần/phút sẽ là bé trai, >140 thì là bé gái.

Hồi trước, Bive nhà mình thường ~134 lần/phút.
    • 108 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thi nghi la nhip tim thai nhanh hay cham con tuy thuoc vao tung tuan tuoi cua thai nhi?? Khong biet co dung khong?
    Bố Nhím Mẹ Moon yêu Bông nhất trên đời****
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có vẻ đúng đấy, mình đã đi tham khảo 4 bà bầu, thì 2 bà có có nhịp tim của em bé trên 160 là con gái, 2 bà có nhịp tim của em bé dưới 150 là con zai (cả 4 bà bầu đều có sức khỏe tốt, thai nhi phát triển khỏe mạnh, bình thường)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

không thể căn cứ vào nhịp tim được.
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Bé nhà em khi 8w và 12w thì nhịp tim đều là 164l/p nhưng càng về sau thì nhịp tim giảm dần, 14w là 156l/p, 16w là 150l/p, 20w là 142l/p và gần nhất khi bé nhà em 22w thì nhịp tim chỉ là 135l/p thui.
    Bé nhà em lần nào đi SA BS cũng bảo là "quả ớt" đấy.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em mới mang thai lần đầu nên còn nhiều cái lơ ngơ lắm, mong các mẹ chỉ giúp. Em muốn hỏi các mẹ đã sinh về nhịp tim của bé > 145 thì là con gái, còn < 145 thì là con trai đúng ko ạ? Em mới đi siêu âm ở chỗ BS Thực viện lão khoa về, thai mới được 8 tuần 1 ngày (nhịp tim 175) nhưng đã thấy rất sốt ruột biết giới tính của bé. Mẹ nào từng căn cứ vào nhịp tim mà kết quả chính xác chưa? Và 8 tuần thai nhi đã bắt đầu hình thành giới tính chưa ạ?
    Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này giúp em với nhé.
    Em cám ơn nhiều!
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Nhi Xem bài viết
    Chào các mẹ, em mới mang thai lần đầu nên còn nhiều cái lơ ngơ lắm, mong các mẹ chỉ giúp. Em muốn hỏi các mẹ đã sinh về nhịp tim của bé > 145 thì là con gái, còn < 145 thì là con trai đúng ko ạ? Em mới đi siêu âm ở chỗ BS Thực viện lão khoa về, thai mới được 8 tuần 1 ngày (nhịp tim 175) nhưng đã thấy rất sốt ruột biết giới tính của bé. Mẹ nào từng căn cứ vào nhịp tim mà kết quả chính xác chưa? Và 8 tuần thai nhi đã bắt đầu hình thành giới tính chưa ạ?
    Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này giúp em với nhé.
    Em cám ơn nhiều!
    Cao đến 175l/p thì dễ con gái. Nhg hồi mình 8w là 145l/p. 11w trở đi thì toàn 168l/p. Có khi phải 12w mới để ý đến vụ này đc á
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Sushi Cua Xem bài viết
    Cao đến 175l/p thì dễ con gái. Nhg hồi mình 8w là 145l/p. 11w trở đi thì toàn 168l/p. Có khi phải 12w mới để ý đến vụ này đc á
    Cái vụ này có đúng ko các mẹ, vì e thấy tuần thai còn nhỏ thì nhịp tim sẽ phải cao hơn mà?:Thinking:
    • 1,593 Bài viết

• 2,412 Được cảm ơn

Đúng rồi, lúc thai còn nhỏ 8- 10w thì nhịp tim cao nhất, sau đó giảm dần rồi mới ổn định. Hai bé nhà mình hồi 12w thì nhịp tim là 168/ 165, đến 14 tuần chỉ còn 155/ 151, nhưng mà cũng chưa biết là trai hay gái.
    Mình vừa mới Google xong thì thấy ở châu Âu cũng có quan niệm này từ lâu rồi, và họ đã làm nhiều nghiên cứu về chuyện này, nhưng kết quả là chẳng có sự liên quan nào giữa nhịp tim và giới tính cả, nên các mẹ yên tâm đi nhé.
    • 1,177 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Mình thấy chẳng đúng gì cả. Lúc bé thì tim thai bé cao rồi giảm dần. Bé nhà mình lúc trong bụng tim thai cũng xếp vào dạng cao. Toàn trên 155 thôi. Đó là lúc khá ổn định đó. Thế mà là con trai đó thôi.
    • pen
    • 7 năm
    • 259 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hì, con nào mà chẳng quí hả các mẹ... tớ chỉ mong con khỏe mạnh thôi còn trai, gái gì cũng được hết. Hồi 8 tuần tớ siêu âm thai những 177n/p nhưng bs bảo giai đoạn này thế là bt mà.