Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nhịp tim thai 176 lần/ phút có quá nhanh ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua em mới đi siêu âm thai đc 9 tuần và có nhịp tim thai là 176 lần/ phút. Em thấy đứa em dâu em cũng đi khám nhưng nhịp tim thai của em ý là 158 lần/ phút. Em lo lắng ko biết thai nhi có ảnh hưởng gì ko? Em đọc ở trang báo khác nói nhịp tim thai bình thường là 120~160 lần / phút. Còn trên 160 là có vấn đề.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 25 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

ui mẹ nó cứ nghĩ linh tinh,giống m hay đọc rồi lo lắng toàn bị xã mắngko sao nhé,nhịp tim con thay đổi liên tục í mà,lần sau mẹ nó siêu âm lại khác ngay,ko phải lo lắng nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girl_it Xem bài viết
    Hôm qua em mới đi siêu âm thai đc 9 tuần và có nhịp tim thai là 176 lần/ phút. Em thấy đứa em dâu em cũng đi khám nhưng nhịp tim thai của em ý là 158 lần/ phút. Em lo lắng ko biết thai nhi có ảnh hưởng gì ko? Em đọc ở trang báo khác nói nhịp tim thai bình thường là 120~160 lần / phút. Còn trên 160 là có vấn đề.
    Bsi siêu âm cho bạn có nói j ko? Theo mình đc biết 120-160 là bt, nhưng có thể lúc siêu âm con bạn đang đấm đá hoạt độn thì sẽ cao, 176 cũng cao hơn con mình tí teo, bsi của mình nói bt, và giải thích như vậy đó. Bạn yên tâm và giữ sk nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui, mẹ nay giong minh the, khong sao dau ban a, nhip tim cao thuong là con gai day! khô ng biết ban có bị khó thở khô ng? mình còn bị khó thở , tức ngực nữa ấâ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hecquynhecman; 16/04/2013 vào lúc 02:59 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 383 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Thông tin mình đọc được thì nhịp tim bình thường từ 120-180 cơ. Tầm này nhịp tim bé chưa ổn định đâu nên bạn đưng lo lắng. Hình như lúc SA mẹ hồi hộp, tim đập nhanh cũng ảnh hưởng đến nhịp tim của con đấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Beanybaby; 16/04/2013 vào lúc 04:26 PM.
    • 863 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Cu cậu nhà mình tầm 9-11w còn 181 cơ.k sao đâu b ạ. Bgio thì ổn định toàn 140-160 thôi
    Kkc : 22/10/12
    2 vạch : 21/11/12
    13w4d : w ~ 72gr, crl ~ 76mm ... 17w2d : w ~ 208gr, fl ~ 24mm ... 23w1d : w ~ 602gr, fl ~ 38mm ... 29w3d : w ~ 1523gr, fl ~ 53 mm ... 32w: w~1791gr, fl ~ 59mm ... 34w2d : w ~ 2600gr, fl ~ 64mm ... 36w2d : w ~ 2750gr, fl ~ 68mm ... 37w3d : w ~ 3300gr, fl ~ 71mm ... 38w3d : w ~ 3680gr, fl ~ 75mm, 39w3d : 3700gr, fl ~ 73mm
    28/7/2013 : nb 3,7kg, 51cm
    • 120 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

lúc 9 tuần tim thai bé của em là 174lần / phút. chả sao đâu ạ, vài tuần sau siêu âm lại thấy 150lần / phút và là bé trai. chị đừng suy nghĩ nhiều, giai đoạn đầu tim thai bé đập hơi nhanh chút, sau 1 thời gian sẽ ổ định ngay thôi
    • 1,840 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Mình đi sa 8w tim thai cg đập 176 lần/ phút, bsy nói k sao vì tim em bé mới đập chưa ổn định, sau này sẽ ổn định hơn và đập chậm hơn.
    • 797 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

bs bảo 3 tháng đầu tim thai nhanh là bt, nhanh còn đỡ nguy hiểm hơn là chậm
    con mình tháng cuối mà tim thai hơi nhanh mới lo đây. Cố gắng còn 1 tuần nữa thôi
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • 213 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girl_it Xem bài viết
    Nhịp tim như vậy là bình thường mà. 9 tuần mà SA nhịp tim 176 lần/phút theo kinh nghiệm mấy chị trên wtt là bé gái đó.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhịp tim e bé nhà m cũng vậy, lúc 8w là 176, mình thấy bác sỹ bảo trong 12 tuần đầu tim thai chưa ổn định. Giờ e bé nhà mình đc 34w, nhịp tim lúc nào cũng ổn định 140-145. Cứ yên tâm ăn ngủ tốt bạn nhé!
    • 565 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

các chị ơi....e được 7 tuần từ ngày kinh cuối...liệu đã có tim thai chưa các chị nhỉ???

Con yêu ngoan thật ngoan con nhé
    8/4: 2v nét căng
    14/4: Con yêu về tổ an toàn..
    25/4: Con ngoan trộm vía tim thai 131 lần/phút Con yêu được 6w4d
    15/5: Con yêu đã được 10w..Trộm vía con ngoan..nghe tiếng tim con đạp mà lòng mẹ nghẹn ngào hạnh phúc..nhịp tim con 181 lần/phút..
    31/5: con yêu được 12w3d.. Con ptr bt bình thường, mọi chỉ số đều tốt cả..Bs phán con giống bố rồi... ( Vài tuần nữa mẹ gặp lại con xem chuẩn chưa con nhé ) :P
    .........
    Yêu con lắm con yêu
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@mẹ hoatrongda: Nếu đã đi SA để xác định thai vào tử cung hay chưa rồi thì mẹ cứ ráng chờ 2 tuần nữa đi SA lại cho chắc, giờ mà đi thì chưa chắc có phôi hay tim thai về lại mất công trông ngóng rồi lại suy nghĩ lung tung giống mình nữa khổ lắm. Hơn nữa tuổi thai còn nhỏ, SA chưa có gì mai mốt đi tiếp nhiều lần k tốt đâu ạ
    • 565 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhu.tran Xem bài viết
    @mẹ hoatrongda: Nếu đã đi SA để xác định thai vào tử cung hay chưa rồi thì mẹ cứ ráng chờ 2 tuần nữa đi SA lại cho chắc, giờ mà đi thì chưa chắc có phôi hay tim thai về lại mất công trông ngóng rồi lại suy nghĩ lung tung giống mình nữa khổ lắm. Hơn nữa tuổi thai còn nhỏ, SA chưa có gì mai mốt đi tiếp nhiều lần k tốt đâu ạ
    cách đây 12 ngày e đi SA thai vào tổ an toàn rồi...giờ sốt ruột k bít có tim thai chưa thôi..)

Con yêu ngoan thật ngoan con nhé
    8/4: 2v nét căng
    14/4: Con yêu về tổ an toàn..
    25/4: Con ngoan trộm vía tim thai 131 lần/phút Con yêu được 6w4d
    15/5: Con yêu đã được 10w..Trộm vía con ngoan..nghe tiếng tim con đạp mà lòng mẹ nghẹn ngào hạnh phúc..nhịp tim con 181 lần/phút..
    31/5: con yêu được 12w3d.. Con ptr bt bình thường, mọi chỉ số đều tốt cả..Bs phán con giống bố rồi... ( Vài tuần nữa mẹ gặp lại con xem chuẩn chưa con nhé ) :P
    .........
    Yêu con lắm con yêu
    • 38 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

sao minh kham bs dung o kim nguu chang bao gio do nhip tim thai nhi, bs chi ghi tim thai + tuc la co thui, ko hieu tnao nua, lieu mh co phai di sieu am them cho khac ko cac me. be nha minh dc 13tuan rui ma dot 12t bs chi do khoang sang sau gay, dg kinh luong dinh, va tim thai + thui, hic
    • 175 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em đc 9 tuần rùi, đi sa bs Thu Nguyệt ở Từ Dũ bác cũng chẳng đo nhịp tim thai, em hỏi bn thì bác bảo còn nhỏ quá chưa cần nghe. Mà tối qua bố cháu đè ngửa ra cho bố nghe con, rồi hí hửng bố nghe đc nhịp tim con này, trời ạ em nói chắc mạch của em hay cái j chứ sao giờ anh đã nghe đc. Ổng cứ khăng khăng không, đúng là nhịp tim con mà. Thế là 2 vc cầm đồng hồ ra bấm. 80 nhịp " tích tịch...tích tịch..." Như rứa là 2 nhịp hay là 4 nhịp các mẹ nhỉ?? Nếu là 2 thì chả nhẽ bé của em nhịp tim có 80/1', còn nếu là 4 nhịp thì 160/1'...hehehe. Em hỏi thế này chắc các mẹ cười nhìu lắm đây. Nhưng vc em còn trẻ lại có con đầu lòng nên cứ hóng hớt mãi!
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hecquynhecman Xem bài viết
    ui, mẹ nay giong minh the, khong sao dau ban a, nhip tim cao thuong là con gai day! khô ng biết ban có bị khó thở khô ng? mình còn bị khó thở , tức ngực nữa ấâ
    Thỉnh thoảng khó thở, giống bạn
    • 664 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatrongda_88 Xem bài viết
    các chị ơi....e được 7 tuần từ ngày kinh cuối...liệu đã có tim thai chưa các chị nhỉ???
    Để chắc ăn, me nó nên đợi 8 tuần rồi đi SA, mình 8 tuần cũng mới đi SA, con đc 149 nhịp/ phút, về cứ xem cái biểu SA mãi, he2
    • 81 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bình thường . trong 3 tháng đầu nội tiết của minh đang tăng cao và chưa quen vs sự có mặt của bé yêu, lên có thể bị tức ngực khó thở , thở hụt hơi.Các mẹ gặp phải trường hợp như thế thì cứ yên tâm nhé.Con yêu đang lớn lên mỗi ngày đó
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi tầm 8-10w, em đi siêu âm, tim thai của bé nhà em là 189 nhịp/ phút. Các mẹ thấy khủng chưa. Nhưng bác sĩ nói hơi nhanh nhưng nó còn đang nhỏ, lớn dần nhịp tim sẽ chậm dần. Và bé nhà em là con gái. Có vẻ kinh nghiệm là "nhịp tim nhanh thì dễ là con gái" của các mẹ cũng đúng nhỉ. Hihi...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2