• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 951 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 109 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vợ em còn 1 tháng nữa là sanh rồi. Vợ em đến bệnh viện huyện Bình Long để khám thai thì bác sỉ bắt siêu âm lại. Siêu âm bằng trắng đen và bác sỉ kết luận là nhau thai bám gần tử cung, họ nói là ko đựoc làm việc nặng nếu không sẽ bị ra maú và 2 mẹ con sẽ bị đưa đi cấp cứu. Nghe thế 2 vợ chồng em lo lắm, không biết họ có siêu âm lầm ko nữa. Họ nói con em khỏe lắm ko cần uống thêm sữa bầu và bổ sung sắt làm chi. Mấy chị làm ơn cho em hỏi: nếu nhau thai bám gần tử cung thì khi sanh thì co đẻ dể ko? Dạ em cám ơn nhiều ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 109 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicong8382 Xem bài viết
    Vợ em còn 1 tháng nữa là sanh rồi. Vợ em đến bệnh viện huyện Bình Long để khám thai thì bác sỉ bắt siêu âm lại. Siêu âm bằng trắng đen và bác sỉ kết luận là nhau thai bám gần tử cung, họ nói là ko đựoc làm việc nặng nếu không sẽ bị ra maú và 2 mẹ con sẽ bị đưa đi cấp cứu. Nghe thế 2 vợ chồng em lo lắm, không biết họ có siêu âm lầm ko nữa. Họ nói con em khỏe lắm ko cần uống thêm sữa bầu và bổ sung sắt làm chi. Mấy chị làm ơn cho em hỏi: nếu nhau thai bám gần tử cung thì khi sanh thì co đẻ dể ko? Dạ em cám ơn nhiều ?
    Sao ko ai trả lời giùm e hết vậy?

• 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Mọi người k trả lời bạn được vì nhau thai nào chả bám ở trong tử cung. Mình đoán bsi dặn cẩn thận là trường hợp nhau thai bám thấp gần cổ tử cung hoặc nhau tiền đạo. Dễ gây bong nhau, chảy máu phải cấp cứu. Đẻ dễ hay khó còn tùy là nhau bám thấp, nhau tiền đạo bán phần hay hoàn toàn. Nhau tiền đạo sinh thường dễ nguy hiểm cho em bé nên ng ta hay mổ

• 109 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn câu trả lời của bạn. Mình cũng chưa hiểu ý bạn nói hết. Với nhau bám thấp thì có khả năng mổ không, dã dụ như cẩn thận đi đừng để không xãy ra chảy máu hoặc cái khác thì có nguy cơ mổ không? Mình không hiểu nhau tiền đạo bán phần hay hoàn toàn là cái gì? nếu bị bệnh này thì phải mổ hả bạn? Bạn có thể nói rỏ là cái nào nguy hiểm nhất. Và phải kiên cử cái gì để bà bầu có thể đẻ bình thường mà không phải mổ? Cám ơn bạn nhiều.

• 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Cái này khó nói hết trong một vài dòng được lắm. Bạn có thể google "rau/nhau tiền đạo" và xem các kết quả

Ở WTT cũng có các topic về vde này mà

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=28795
    Nhau tiền đạo
    http://www.webtretho.com/forum/f92/nhau-bam-thap-1684-post1341484/

• 109 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều, nhờ có bạn mà bây giờ tôi mới hiểu. Vợ tôi bị nhau bám thấp gần cổ tử cung chứ không phải nhau bám mép, tiền đạo bán trung tâm và tiền đạo trung tâm. Chính vì thế nếu vợ tôi không để động thai thì có thể sanh thường được. Nếu bị tiền đạo trung tâm thì nguy hiểm đến tính mạng 2 mẹ con.