• 1 Lượt chia sẻ
  • 47.8K Lượt đọc
  • 181 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cac chi oi,,,,,,,,,,,,

Em di kham bac sy bao la da con thap, nhau thai bi thap do, em lo lang qua, em phai lam sao day???????????? cuu em voiiiiiiiiii

HIEN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Nhau bám thấp

Các mẹ ơi cho minh hỏi, Bsi khám nói mình nhau bám thấp. Vậy có sao không? Tại sao lại như vậy? Mình thỉnh thoảng vẫn bị gò dù mới mang thai có 5 tháng. Chi hơi nhói lên khoảng 30 giây rồi thôi nhưng mình vẫn lo không biết có bị gì không? Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với. Cám ơn nhiều

• Phép màu thời @ - biến lọ lem thành công chúa không khó!!

Chắchẳn ai cũng đều xem qua câu chuyện về nàng cinderella. Mơ ước của mọi lứa tuổi,với mở đầu là cô...

• nhau bám thấp - ra huyết

Các mẹ ơi, tối qua em bị ra huyết nâu rất nhiều phải đi cấp cứu. Bác sị nói là nhau bám thấp bên dưới đến bên trong cổ tử cung. Em lo quá. Không biết mẹ nào có bị như em không. BS nói em sẽ bị ra huyết nữa và có nguy cơ dọa sảy thai đến sanh non và phải sinh mổ sau này. Hiện em được 13-14 tuần rồi....

• "Chết cười" với chiêu giấu tiền có "1-0-2" của các quý ông!

Mình mới phát hiện OX mình giấu tiền trong WC, số tiền này Ổng ghi cẩn thận "Tiền để chờ vợ...

• 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng quá, mình vừa mới đọc thấy bài của bạn nên muốn chia sẻ một chút chứ mình cũng không biết gì về vấn đề này cả. để trưa nay đi làm về mình hỏi mẹ mình xem như thế có sao không nhé (mẹ mình là bác sĩ sản khoa mà) rồi nói lại cho bạn yên tâm. Bạn đợi một lúc nữa thế nào cũng có các mẹ khác biết về vấn đề này trả lời cho bạn.

Mẹ nào biết thì trấn an Hiền đi.

Mẹ bé Su
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thu Hiền à,theo mình được biết thì khi bà mẹ mang thai mà bị dạ con thấp thì phải nghỉ ngơi nhiều, tránh đi lại, sẽ ko tốt cho thai nhi. Để an toàn trong lúc mang thai, bạn nên hỏi lời khuyên của BS. Bạn đừng quá lo lắng ảnh huởng đến em bé, khoa học ngày nay can thiệp được hết đấy !
    Me Bo (TP.HCM)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao Thu Hien,

Minh cung o trong tam trang lo lang nhu Thu Hien vay do.
    Minh di sieu am lan thu 2, bac si bao bi nhau bam thap hay "nhau tien dao".
    Van de nay kha nghiem trong. Minh da tim bao de doc va cung da hoi y kein bac si roi.
    Tom lai la tranh cu dong nhieu. Khong lam viec nang.
    Nhau bam thap, nhung ma tuy tung loai nua co.
    Hien xem bac si ghi trong ho so, la nhau bao vao co tu cung bao nhieu cm? Truong hop cua minh la bam lech, 3 cm. Bac si giai thich, 80% la nhau se cuon len , se khong che co tu cung nua, em be se duoc sinh theo con duong tu nhien.
    Neu truong hop nhau khong tu cuon len (theo thoi gian va do lon cua tu cung), thi den lan sieu am thu 3, bac si se quyet dinh cho minh nhap vien, nam choi, khong cu dọng den luc dau bung, se mo de dua em be ra, chu khong sinh duoc dau.

Hien nen nho la nhau bam thap rat de gay sinh non. Bo me minh o nha rat so dieu nay, vi o VN, minh co 2 nguoi quen bi nhau bam thap, ho khong can than nen sinh con truoc 28 tuan deu nuoi khong duoc:-(. Em chong minh cung bi nhau bam thap, no bi ra mau vao thang thu 5, phai nam bat dong o nha may thnag lien.

Cung chinh vi li do nay ma minh da huy ve may bay ve nuoc, o lai sinh o dat khach que nguoi.

Hien tai tinh trang suc khoe minh tot, nhung de bao dam khogn co chuyen gi dang tiec xay ra, minh rat it khi di ra ngoai, va khong lam gi nang nhoc ca. Moi chuyen cung chi de phong ma thoi.
    Hien dung lo lang nhieu, chuc 2 me con khoe.
    Than men: La Ha
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em nua neeeeeeeeee``````````````,

Cac anh chi oi, em cung dang lo lang lam, bac sy bao la 80% se tu co len, nhung van co truong hop khong co len va ra mau thi phai nam vien cho toi luc sanh giong nhu chi LAHA day,

Chi La Ha oi, hai chi em minh cung canh ngo rui```, em co bau 5 thang ma em bay di toi 3 nuoc lan do, em moi ve Singapore cach day 3 tuan, bac sy bao thu gio toi luc sanh cam bay , neu xin bay thi bac sy se khong ky giay nua, em cung so qua khong dam di dau nua, bay gio o nha va khong dam boi nua co, ngay nao em, cung boi het, nhung bay gio khong dam boi nua roi, chi mong sao chi em minh se nam trong so 80% do chi nhe.

Bac sy cung tran an em bao la se khong sao nhung dung dsi lai nhieu, tranh hoat dong nang ne ve nghi duong nhieu,
    Bac sy se kiem tra them 2 lan nua ma van nhau da con van khong co len thi co le se phai nam vien choi...................ma nam vien thi chan lam,

Chi La Ha oi chi hien dang o nuoc nao vay??? chac la se buon lam vi hkong co bo me o ben , em thi o nha khong, chan lam, chi muon de cho nhanh roi di hoc lai, vi em dang di hoc lai co bau nen phai nghi o nha,

Chi co thai duoc may thang roi, bay gio da con da co len nhieu chua, chuac chi nghi ngoi tot va hai chi em minh se nam trong so 80% may man chi haaaaaa.

Co gi thi nhan tin cho em nha
    Hien
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chào LaHa,

Mình cũng bị "nhau tiền đạo" đấy nhưng lại đúng hôm đi sanh mới phát hiện ra. Bạn cũng đừng quá lo lắng vì nhiều người bị sớm thì đến lúc gần sanh nhau lại tự cuốn lên nhưng đúng là không được đi lại nhiều hay mang vác nặng. Thông thường cổ tử cung là chỗ để đầu em bé chui ra thì "nhau tiền đạo" lại nằm chắn ngay đó. Về nguyên tắc thì chỉ có cách mổ lấy thai thôi. Mình bị khi đó là tròn 38 tuần nên bác sĩ nói là em bé cũng "đủ tuổi" rồi. Bị nhau tiền đạo thì có thể bị mất máu nhiều hơn, bác sĩ dặn mình là người nhà phải đi theo để nếu cần có thể cho máu. Chắc bác sĩ cũng cẩn thận thôi, mình cũng không bị. Bạn ở nước ngoài thì chắc có điều kiện hơn, bác sĩ theo dõi tốt hơn nên cứ yên tâm nhé.
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chi Soc Nhim oi,

Chi thich qua ha, cuoi cung sanh em be du thang, lai de thuong nua.
    Em cung bi nhau thap, klhong biet co phai sanh mo hay khong????
    Du sao cung dang nghi ngoi va hy vong khong bi ra mau

Chuc chi va em be khoe
    Hien
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đã hỏi mẹ mình rồi, đúng y như các bạn nói đấy. Đã như vậy rồi thì chỉ mong nó tự cuốn lên thôi chứ hiện tại thì không can thiệp gì được. Việc quan trọng nhất của các bạn bây giờ là phải thật cẩn thận giữ gìn bản thân mình. Các bạn cần tránh hết mọi hoạt động mạnh, phải gắng sức, ngay cả chuyện quan hệ vợ chồng cũng phải tuyệt đối tránh nhé. Nó là một trong những nguyên nhân gây sanh non trong những trường hợp như của 2 bạn đấy.
    La Ha thì mình không biết được mấy tháng rồi còn Hiền mới được 5 tháng thì vừa có nhiều hi vọng đến gần lúc sinh nhau sẽ tự cuốn lên nhưng cũng vừa phải giữ gìn rất nhiều để tránh bị sảy thai. Tạm thời thì dẹp mọi sở thích lại cho đứa con đựơc ra đời vuông tròn đã, sau này đi chơi hay đi bơi ở đâu thì cả 2 mẹ con cùng đi có vui hơn không nào. Có nhiều trường hợp nhau tiền đạo nhưng vẫn sinh được khi đủ tháng hoặc chỉ thiếu 1-2 tuần so với ngày dự sinh thôi. tất cả phụ thuộc vào người mẹ đấy. Các bạn được bsĩ báo cho biết sớm như vậy là quá tốt rồi. Cứ giữ gìn cẩn thận, tuy nhiên đầu óc vẫn phải thật thoải mái,vui vẻ thì thai nhi mới phát triển tốt được. à có bất kỳ dấu hiệu gì bất thường phải báo bsĩ ngay nhé. Mà theo mình nghĩ dù nhau có cuốn hay không miễn là thai nhi vẫn được an toàn thì sanh mổ có sao đâu. Khối người còn đòi sanh mổ cho đỡ đau mà. Đừng lo lắng quá đáng. Các bạn sẽ nằm trong 80% số người may mắn đấy.
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hiền ơi, chị Hằng đây. Hiền cứ yên tâm dưỡng thai đi, không nên lo lắng nhiều, sẽ ảnh hưởng đến em bé. Nếu cổ tử cung thấp thì Hiền nên tránh đi lại nhiều, cũng không nên tiếp tục đi bơi nữa, khi nằm hay ngồi nên gác chân lên một vật gì đó. ĐẶc biệt không nên đi quãng đường quá xa.
    Em sẽ nằm trong số 80% may mắn mà!
    Cún và Dưa Bở
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cac chi oi
    Hôm thứ ba tuần trước em có đi khám thai và siêu âm. Lúc đó thai của em là ở tuần thứ 26. Em thấy BS siêu âm nói là vị trí nhau thấp bám mặt sau. Em có lo lắng và hỏi thì BS nói la xuống gặp BS khám sẽ trả lời. Khi hỏi BS khám thì BS khám nói là chẳng làm sao cạ Như vậy là sao hả, có nguy hiểm cho em không, em đang ban khoăn quá chắc sẻ khám lại lần nữa cho yên tâm. Có chị nào có kinh nghiệm giúp em với.
    Em cảm ơn
    junkim
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn đọc bài này nhé.

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1067
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các chị
    Em hiện mang thai ở tuần thứ 27, em có đọc sách và thấy nói là tù tháng thứ sáu nên ăn mỗi ngày một quả trứng gà. Nhưng em không biết là nên ăn như thế nào, ăn sống hay trần qua hay luộc chín, thậm chí ăn kiểu ốp la.
    Các chị tư vấn giúp em nhé
    À bữa trước em có hỏi về vấn đề nhau thấp và đã đọc bài chi Sóc&Nhím gởi, em rất cám ơn và phải cẩn thận tứ bây giợ Vì hôm trước đi khám BS nói là không sao nên em vẫn chủ quan, đi lại rất nhiếu, lại còn leo cầu thang nhiếu lần nữa.Bây giờ thì sợ rồi. Em đang băn khoăn nếu nhau thấp thi vấn đề "ấy" có phải kiêng khem gì không, hôm nọ "trót dại" rồi xong lại lo lắng không biết có làm sao không.Mong các chị chỉ giúp ẹm
    Cảm ơn nhiều
    junkim
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Vụ ấy thì không lo đâu, chỉ cần động tác nhẹ nhàng, tư thế phù hợp thôi D.

Ăn trứng rất tốt nhưng thường các cụ mình ngày xưa hay khuyên ăn trứng luộc chín hoàn toàn đấy , chứ không nên chiên xào hay ốp la vì các cụ sợ khó tiêu và đồ luộc lúc nào cũng lành tính hơn đồ chiên xào. Đặc biệt là ốp la, vì tròng đỏ sẽ không chín hoặc chỉ vừa chín tới nên không bảo đảm lắm. Lúc bình thường thì ăn cũng tốt thôi, nhưng lúc có thai thì "cẩn tắc vô áy náy "
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Vì nhau bám thấp nên vấn đề "ấy" cũng phải chú ý 1 chút, không "ấy" quá sâu và cũng đừng "ấy" quá nhiều nhưng không bắt kiêng hoàn toàn đâu. Bạn hãy nghỉ ngơi, thư giãn nhiều, hạn chế đi bộ và leo cầu thang.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao Junkim,

Minh nghi the nao cung co ngay gap lai junkim tren dien dan. Vi bua truoc chung minh deu co chung dac diem la ra mau trong giai doan dau cua thai ky ma. Minh sieu am lan 2 cung duoc biet la nhau thai bam thap, bam lech o phia sau. Luc ay minh nghi dieu do co lien quan den viec ra mau trong may thang truoc va da co nghi den junkim, khong biet junkim co bi vay khong?
    Hoa ra, Junkim cung bi vay hả, giong y chnag minh vay do. Minh bay gio dang tuan thu 34 roi, da di sieu am lan 3 roi, nhau thai da cuon len, cach co tu cung 9cm, nhu vay, minh khong con bi nhau bam thap nua. Bac si bao, trong thoi gian toi, nhau con cuon len nua, nen cang khong lo gi ca. Minh viet de junkim khoi phai lo lang nhe. Junkim cung se co ket qua giong minh trong lan sieu am thu 3 thoi.
    Tat nhien, trong thoi gian qua, minh cung kieng cu nhieu, khong lam viec nang, khong di lai nhieu, quan he vo chong cung han che de de phong bi ra mau, cuoi cung moi chuyen deu on ca.
    Chuc Junkim khoe va hen som gap lai nhe!
    Than men: La Ha.
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chao chi LaHa
    Em rat vui khi gap lai chi va chi van con nho den tinh trang cua em truoc dạy Chi biet khong sau 3 thang om nghen o ben nay em da ve VN choi 2 thang de an duong cho em be khoe. Trong 2 thang do em da len can vun vut, len duoc gan 10 kgs lan, da lam, an uong thich lam, khong luc nao la mieng het top tep chi a . Hom o VN ngay 02/12 em co di benh vien kham va sieu am, BS sieu am noi nhau thạp Em hoi Bs kham nhau thap nhu vay co lam sao khong thi Bs kham noi chang lam sao ca. Em cung thay lam la, den khi doc bai tren dien dan cua ban Thu Hien thi thay hien tuong nhau thap cung dang lo lam.
    Den khi ve Han Quoc (hom 6/12) thi den hom 13 em co di benh vien kham lai, em thay BS noi la em be khoe va khong thay noi gi den nhau thai bam thap. Vay em khong biet nhu the nao nụa danh de thang sau kham lại.
    A em con mot dieu ban khoan nua la o Vn minh co tiem phong uon van cho ba me va em be 2 mui, mot la vao thang thu bay mot la vao thang thu tam. Nhung o ben day em da hoi roi Bs noi la khong co tiem phong gi, em khong biet o may nuoc chau Au co tiem phong
    nhu vay khọng
    Em nghe chi ke ma thay cung yen tam va hy vong minh se giong nhu chi de khoi phai lo lang hoang mang.
    Chao chi, chuc chi se co mot em be khoe manh de thuong
    Junkim
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chi Junkim oi,
    Em o singapore ne, toi tuan thu 32 roi ma van chua duoc chich ngua gi ca, em cung co hoi bac sy nhung bac sy bao khong can, chi can chich cho be thoi, me thi khoi , vi mot so nguoi sau khi chich ngua uon van lai bi sot nen khong tot , em chang biet tai sao o ben nay khong chich giong nhu o VN

Em cung bi nhau thap giong chi, nhung bacsy bao la khong sao, em cung chang kieng cu gi cạ , chi mang thai tuan thu bao nhieu roi???????????? em nghi chi cu an tam ma nghi ngoi neu bac sy bao la khong sao, tai vi neu co sao thi bac sy da theo doi chi chat che rọi
    Chuc hai me con khoe nha
    HIEN
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chao Hien
    Minh hien dang o tuan thu 28 roi, em be dap cung du lam, em be cua Hien dap it lam ha. Minh cung co tam trang giong Hien, nhieu khi thay em be em ru nua ngay la lai thay lo, den khi thay em be cua quay thi moi yen tam. Hien chua chup duoc cai gi cua em be a, be trai hay be gai ma hien vay. Cua minh la be gai ma sao du dan qua a, co luc luc buc den rung ca nguoi len do.
    Minh va Hien nhảy ổ cach nhau mot thang do, thoi minh rang lam tron trach nhiem trong 3 thang nua nhe, bay gio se quen di moi lo lang, chi tap trung an uong, giu tinh than thoai mai de cho don be nhe.
    Than men
    junkim
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Junkim oi,

Em be cua minh la be gai, nhieu luc em be cung dap rung ca nguoi len, nhung minh chua chup duoc cai gi cua be het do, buon ghe......
    Hoi nay em be cua minh dap nhieu hon roi, co luc dap nhieu , co luc nam im re ha, chac la ngu thoi. vi lan dau co bau nen ai ma chang lo lang phai khong?

Junkim o HQ ha?? mai mot sanh co ai sang de phu khong?? me minh se sang de giup minh luc sanh ay ma.
    Thoi dung lo lang nhieu, bac sy bao minh la tuan thu 33 den 36 thi em be dap nhieu hon, bay gio minh dang tuan thu 31 bac sy bao la em be cung phai ngu nen khong co sao cạ
    Thoi dung lo lang gi het nha, minh cung chang muon lo lang dau, de tam khi binh yen thi em be moi khoe duoc, hihihihhị
    Ma Junkim len duoc may kg vay??? minh len duoc 10kg roi, hoi moi mang bau chang len kg gi ca, bay gio thi len kg ao ao luuon
    Chuc hai me con khoe nha
    HIen
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dear Hien
    vay la minh dong canh roi, khong ket xui gia duoc, hihi.
    Hien thi xuong roi co me sang giup do, con minh thi me khong sang duoc, vi o HQ hoi kho neu me co sang cung chi duoc 1 thang thoi khong o lau duoc.Va lai me minh khong thich do an HQ, nen minh thay cung kho cho me nen rang chiu sanh con mot minh. Nhung se co gia dinh ben chong giup, du sao van khong the thich bang co me ben canh dung khong?Duoc cai minh co anh chong cham soc va quan tam den minh lam nen minh yen tam.
    A den gio minh len duoc 8 kg roi, may la khi ve HQ minh van an uong tot, khong so do an HQ nhu truoc nua, nen chac se tang ky thoi.
    Minh duoc biet o Singapore do an cung ngon lam va an cung de chu khong kho an nhu do HQ dau.
    Mai mot sanh em be nho post ngay de junkim biet va moi nguoi o dien dan thay em be de thuong cua HIen nhe. To mo mot chut duoc khong, ong xa la nguoi Singapore hay la nguoi nuoc ngoai song o Singapore. Minh nghi em be cua Hien chac se de thuong lamday,con em be cua minh chac chan la mat mot mi roi roi , hi hi.
    Than men