Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nhau bám mặt sau nhóm 2 là gì hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.67K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 172 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Em đi khám, phiếu siêu âm ghi là nhau bám mặt sau nhóm 2. Có phải nhóm 2 tức là nhau bám thấp ko các mẹ?Em nghe nói nhau bám thấp thì có nguy cơ sinh non, đi đứng phải cẩn thận.Mẹ nào biết chỉ cho em với, e lo quá ạ:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Khi bố là hero doctor!

Khi bố là hero doctor! Chăm sóc bé là trách nhiệm và là niềm vui của mẹ và bố. Tuy nhiên, các...

• Chuyện ly hôn của người đàn ông mang thai thay cho vợ

Ở nước ngoài có nhiều chuyện thật lạ lùng các mẹ ạ. Mình không dám phán xét, chỉ nêu lại đây một...

• Bóng tim to là gì hả các mẹ

Con em 7 tháng tuổi đi chụp X quang, bác sĩ xem xong bảo bị bóng tim to, về chú ý theo dõi. Khi em hỏi thêm đó là bện gì và theo dõi như thế nào thì bác sĩ nhiều bệnh nhân khám quá nên ko trả lời được. Em lo quá, có mẹ nào biết về bệnh này thì giúp em với: đây là bệnh gì, cần theo dõi những gì.......

• Chỉ số LEU la gì hả các mẹ ?

Chào các mẹ, mình mang thai được 17w, tuần vừa rồi mình đi thử nước tiểu thì thấy chỉ số LEU có dấu * ++ , bs nói mình bị viêm nhiễm phải đi khám phụ khoa . Mình không hiểu cái này lắm, mà mình từ trước đến giờ chỉ bị ra ít huyết trắng thôi, không thấy ngứa ngáy gì, không hiểu là như thế nào nhỉ ,...

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng rồi mẹ nó ah, đ1o là nhau bám thấp, mẹ nó giống tình trạng của mình trước đây. Nhưng mẹ nó yên tâm đi, cứ giữ gìn cẩn thận, đừng đi lại nhiều và bước to, nghỉ ngơi nhiều, tinh thần lạc quan vui vẻ, đừng lo nghĩ nhiều , tránh giao hợp ; nếu thấy có hiện tượng ra máu thì phải đi bv ngay ( nếu tình hình tài chính cho phép thì mẹ nó nghỉ làm sớm ở nhà dưỡng thai - mình xin nghỉ từ tuần thứ 26 đấy . đến tuần 35 siêu âm lại thì nhau đã bò lên cao rồi . Mẹ nó yên tâm nha