• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Người nổi nhiều mụn khi có bầu...giúp e với...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.3K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,452 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Tình hình là e vừa mới khỏi cúm rồi ạ nhg từ ngày có bầu người e nổi nhiều nốt lắm ạ, từ trc đến giờ e chẳng bao giờ có nốt ở người cả mà bjo nổi khắp ng và mặt ạ, trời ơi xấu lắm ạ...

Ko biết các mẹ biểu hiện khi biết m` có thai thế nào chứ e thấy ng e nổi nhiều nốt là e thử 2v luôn. Có mẹ nào bị giống e ko thì mách cách giúp e với...
    E bôi thuốc mỡ chàm Flucinar đc 7 ngày rồi mà nốt ý chỉ hơi thâm vào, vẫn hơi ngứa chứ ko hết ạ. E đảm bảo là chắc chắn ko phải dị ứng cũng như ăn đồ lạ...
    Các mẹ giúp e với...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 771 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình cũng bị đây,người và mặt đầy mụn là mụn. Mình thì cứ mặc kệ, cho chỗ nào mọc mụn thoáng hơi tí, còn phần chữa trị thì sinh xong mới tính. Mà nghe nói bầu bì thì mụn là thường thôi mẹ nó ơi,sinh xong sẽ tự hết nên cho tụi mụn tự do luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 258 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em cũng thê. Mụn ơi là mụn dù em uống nhiều nước lọc cũng như các thứ bổ mát rùi đấy chứ! :Sigh:Nghe chị Xe nói yên tâm được 1 tí. Có thật là nó sẽ hết không nhỉ? :Sad:
    A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten, and the future worth living for :Angel:
    • 237 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Các chị cơ quan em cũng có chị bị nhiều mụn khi bầu. Chỉ cần vệ sinh sạch sẽ sau sinh da chị ý đẹp lắm.
    ngon lành ngay.chị đừng lo lắng quá nhé.
    • 1,452 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs Xe Xem bài viết
    Mình cũng bị đây,người và mặt đầy mụn là mụn. Mình thì cứ mặc kệ, cho chỗ nào mọc mụn thoáng hơi tí, còn phần chữa trị thì sinh xong mới tính. Mà nghe nói bầu bì thì mụn là thường thôi mẹ nó ơi,sinh xong sẽ tự hết nên cho tụi mụn tự do luôn
    hic, nhg vấn đề là từ trc đến giờ da e nhẵn thín...thậm chí chẳng có lông chân tay ý mà bjo ngực, lưng, gáy, cổ, mặt ( đỡ nhất) toàn nốt sần sần sờ ghê hết cả tay...mà càng ghét thì e càng gãi ác, thế là nó càng nổi hơn, tắm kỳ cọ bợt cả da mà cũng ko đỡ...
    sắp hè rồi, e nóng lắm, thế này mặc gì để che mụn bjo? mặc váy ng ta nhìn cổ toàn nốt họ ngất hết mẹ nó ạ, e xấu hổ lắm, làm thế nào bjo? áo lúc chưa có bầu toàn cổ rộng cả...huhu:Crying::Crying::Crying:
    ko còn cách nào hả các mẹ ? thế e mặc gì mà che đc nốt mà vẫn mát sờ mẻ đc ạ?...hic hic, e thích đổ hở chứ ko mỏng...huhu, nhìn cái lưng e bjo mà e muốn cạo sạch hết...nhìn như bị ghẻ...( dạ e nói e ạ, ko nói các mẹ đâu ạ)...
    cảm ơn các mẹ đã chỉ bảo e...
    • 438 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ bị nổi mụn nên tắm với chanh. quả chanh ạ. các bạn vắt 1 quả chanh vào chậu nước tắm loãng thôi ạ. và vắt nhớ bóp cả vỏ. tắm thường xuyên hàng ngày. Mụn sẽ dảm dần. Đấy là bác sỹ tư vấn còn tại sao em chịu :Smiling: Người tớ lúc đầu bị mấy cái nên hỏi nhưng giờ ko bị chút nào hết :Battin ey:
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Mình hồi bấu cu Bin da dẻ xinh tươi lắm, nay bầu mà mụn nhiều, lại chủ yếu ở lưng, ở trán vành tóc thi thoảng lan xuống mặt nữa chứ. khổ thế chứ, nhưng cố thui vì tương lai con em chúng ta. Xấu tí, sinh xong cại thiện lại sau.
    • 483 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Hình như bị mụn là do nóng trong hoặc do cơ địa đấy các mẹ ạ. Các mẹ uống nhiều nước và ăn nhiều hoa quả, đồ mát xem có cải thiện tình hình không. Mình thì ko bị mụn nhưng dạo này lại bị thâm ở vùng nách mới chán chứ

• 1,452 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvang229 Xem bài viết
    Hình như bị mụn là do nóng trong hoặc do cơ địa đấy các mẹ ạ. Các mẹ uống nhiều nước và ăn nhiều hoa quả, đồ mát xem có cải thiện tình hình không. Mình thì ko bị mụn nhưng dạo này lại bị thâm ở vùng nách mới chán chứ
    ôi trời, mẹ này ko biết là có bầu rồi thì nách bị thâm dan theo tuổi của thai nhi à? khi nào mẹ nó đẻ xong nách thâm bằng đầu ti...:Laughing:. thật đấy, e mới co bau lan dau nhg cũng bít vụ này ạ...
    • 146 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Không sao đâu các mẹ, sinh xong mụn sẽ hết dần thôi.
    • 483 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadongtien85 Xem bài viết
    ôi trời, mẹ này ko biết là có bầu rồi thì nách bị thâm dan theo tuổi của thai nhi à? khi nào mẹ nó đẻ xong nách thâm bằng đầu ti...:Laughing:. thật đấy, e mới co bau lan dau nhg cũng bít vụ này ạ...
    Thật thế hả mẹ nó, mình mới bị thâm ở nách thôi, cũng lan xuống gần ti một ít. Thế này thì chán nhỉ, ko bit bao lâu mới hết mẹ nó nhở?

• 1,452 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvang229 Xem bài viết
    Thật thế hả mẹ nó, mình mới bị thâm ở nách thôi, cũng lan xuống gần ti một ít. Thế này thì chán nhỉ, ko bit bao lâu mới hết mẹ nó nhở?
    thì khi nào mẹ nó sinh xong, ti trở dần về màu bt thì nách cũng thế mẹ nó a. ai cung the ko phai lo dau me no ạ
    • 2,938 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs Xe Xem bài viết
    Xem chương trình 40 ngày HP có em MC của HTV có bầu cũng bị mụn mà mụn bọc ấy. Em í nói mụn nổi lên từng dề sợ lắm nhưng sinh xong 1 2 tháng là hết ah.

• 1,071 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

hic, nhg vấn đề là từ trc đến giờ da e nhẵn thín...thậm chí chẳng có lông chân tay ý mà bjo ngực, lưng, gáy, cổ, mặt ( đỡ nhất) toàn nốt sần sần sờ ghê hết cả tay...mà càng ghét thì e càng gãi ác, thế là nó càng nổi hơn, tắm kỳ cọ bợt cả da mà cũng ko đỡ...
    sắp hè rồi, e nóng lắm, thế này mặc gì để che mụn bjo? mặc váy ng ta nhìn cổ toàn nốt họ ngất hết mẹ nó ạ, e xấu hổ lắm, làm thế nào bjo? áo lúc chưa có bầu toàn cổ rộng cả...huhu:Crying::Crying::Crying:
    ko còn cách nào hả các mẹ ? thế e mặc gì mà che đc nốt mà vẫn mát sờ mẻ đc ạ?...hic hic, e thích đổ hở chứ ko mỏng...huhu, nhìn cái lưng e bjo mà e muốn cạo sạch hết...nhìn như bị ghẻ...( dạ e nói e ạ, ko nói các mẹ đâu ạ)...
    E giống c quá, c tưởng có mình c bị dã man vậy hic Trước thì da c k được láng mịn như e nhưng nó cũng k đến mức khủng bố như bây giờ. Mặt thì k bị lên nhiều (TV), nhưng lưng, cổ thì ui thui :Crying::Crying::Crying: giờ còn đang có xu hướng lan sang bụng và xuống dưới đùi rồi nè. Khổ thế, k biết sau sinh đi tuốt lại có được k đây :Sigh:Hhihi nhưng mà cứ sinh con ngoan, đáng yêu, đủ cân đủ lạng thì mẹ có xấu cũng cam lòng nhỉ :Battin ey:
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì bị 3 vết ngấn ở cổ, bị vết thâm ở 2 nách, ko biết còn gì nữa ko?hic hic
    Cả bụng cũng bị 1 chùm mụn khoảng 10 cái li ti ở 2 bên
    • 3,768 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

mình cũng thế, lúc đầu thì mặt nổi tùm lum, mình tưởng sắp KQD nên mặc kệ. Sau 1 tuần hết mụn ở mặt thì ngực với lưng cuãng đầy mụn. kệ nó thôi. Hồi xưa cq mình có con bé có bầu mặt nó nổi tùm lum, cuối cùng là con trai, mấy chị chửa xinh toàncon gái thôi đấy.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 1,521 Bài viết

• 4,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi102 Xem bài viết
    mình cũng thế, lúc đầu thì mặt nổi tùm lum, mình tưởng sắp KQD nên mặc kệ. Sau 1 tuần hết mụn ở mặt thì ngực với lưng cuãng đầy mụn. kệ nó thôi. Hồi xưa cq mình có con bé có bầu mặt nó nổi tùm lum, cuối cùng là con trai, mấy chị chửa xinh toàncon gái thôi đấy.
    Mình cũng mang bầu con trai, lưng, ngực mọc mụn tùm lum, người nóng nên khó ngủ quá. Tập 1 mình cũng con trai, xấu không còn gì để nói.
    • 795 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình cũng thế ở lưng, ngực ..:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: :Crying: và còn ở đầu nữa chứ mỗi lần gội đâu là cực khổ lắm nhưng ko có ở mặt ( trộm vía )
    MẸ YÊU BÍ NGÔ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 281 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tình hình là e vừa mới khỏi cúm rồi ạ nhg từ ngày có bầu người e nổi nhiều nốt lắm ạ, từ trc đến giờ e chẳng bao giờ có nốt ở người cả mà bjo nổi khắp ng và mặt ạ, trời ơi xấu lắm ạ...

Ko biết các mẹ biểu hiện khi biết m` có thai thế nào chứ e thấy ng e nổi nhiều nốt là e thử 2v luôn. Có mẹ nào bị giống e ko thì mách cách giúp e với...
    E bôi thuốc mỡ chàm Flucinar đc 7 ngày rồi mà nốt ý chỉ hơi thâm vào, vẫn hơi ngứa chứ ko hết ạ. E đảm bảo là chắc chắn ko phải dị ứng cũng như ăn đồ lạ...
    Các mẹ giúp e với...
    Mình cũg bị ngứa đâu vài tháng cơ mà.:Sick: Nhưng chỉ ngứa ở đùi và chân, mặt mũi và ng` thì ko sao. Ngứa ghê gớm, gãi như gãi ghẻ í hic hic. Nhưng rồi nó tự hết mẹ nó ah, chả fải bôi j nhé! Cứ yên tâm đi, ăn uống hạn chế đồ cay nóng 1 chút là ok mà! Chúc mẹ nó nhanh khỏi nha!

• 771 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

mẹ nó ơi từ trước đến giờ mặt mình cũng nhẵn thín đó chứ, có baqo giờ mụm đâu, giờ có bầu lại xấu thế này,chịu thôi mẹ nó ạ, vì con iu cả mà
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3