• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

người mẹ có biểu hiện gì nếu bị thai lưu, từ 1-3thang....tư vấn giúp em các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các mẹ ơi làm ơn cho mình biết khi thai ngưng phát trien thi người mẹ sẽ có biêu hiện gi ạ ???
    e đang mang thai dược 5-6 tuần,mà chưa thấy phôi gì cả .... bs bảo thai em yếu lắm hichic... em buồn lắm... các mẹ nào biết dấu hiệu thai ngừng phat triển giúp em nhận biết với ... Từ khi em mang thai tới giờ thì không bị nghén gì cả , hơi đau ngực 1 chút , nhung 3 ngày nay em thấy ngực em như căng hơn , và tức ngực hơn các mẹ ơi, mặc áo ngực thấy hơi khó chịu .. có phải thai em có vấn đề rồi không các mẹ... tư vấn giúp em với.......em đang hoag mang lắm.....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mimicat; 24/03/2012 vào lúc 11:30 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hôm qua, mình vừa phải hút thai vì thai lưu. Thật đau lòng quá! Hy vọng, hạnh phúc ngập tràn khi có con trong bụng mà con lại bỏ đi khi được 6 tuần. mình không có bất kỳ biểu hiện nào khác thường, vẫn căng tức ngực, đau lưng như mang thai mà con bị lưu. Mình đi khám ở PSHN ngày 12/3, bác sỹ bảo lưu nhưng mình không tin vì lúc đó con mình mới 6 tuần, chưa có tim thai cũng k phải là vấn đề mà bác sỹ đã kết luận vậy. Mình sốc lắm nhưng vẫn hy vọng bác sỹ kết luận sai. Rồi hôm qua mình đi khám lại, vẫn không có tim thai, túi thai vẫn như lần trước, không phát triển thêm. Đành chấp nhận tin là con đã đi rồi, mình đã để con trong bụng 2 tuần dù bé đã đi. Đau lòng lắm nhưng vẫn phải hút đi và chờ mong 1 sinh linh mới.
    Mình chia sẻ tâm lý lo lắng của bạn! Cố gắng lên nhưng cũng đừng hy vọng quá! Mà túi thai bạn siêu âm có bị méo không???
    Bạn vào đây đọc những điều cần biết về thai lưu nhé!
    http://lamdep360.com.vn/gia-dinh/chi...nhng-iu-cn-bit
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 324 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, bsy có cho mẹ nó thuốc dưỡng gì ko? mà mẹ nó tính đúng ngày thai ko?
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

siêu âm thì thai mình không bị méo gì cả, có yolksac... bs siêu âm bảo thai mình dc 5-6 tuần, chu kì mình không đều , hơi dài nên mình không tính được, có lẽ bs dựa vào kích thước túi thai mà đoán tuổi thai của mình.... bác sĩ chỉ cho thuốc bổ thôi và chích mình hai mũi thuốc. bác sĩ không bảo thai ngưng phát triển , chỉ bảo là thai mình yếu thôi... Nhưng mình hỏi trên diễn đàn hoibacsi.com thì bs trên đó bảo có khả năng thai mình ngừng phát triển... còn mình đi khám thì bác sĩ tư ở đấy hẹn đến tháng sau mới khám lại(???)
    • 324 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

đừng lo lắng quá mẹ nó ạ. cứ ăn uống điều độ dưỡng thai tốt. 1 tuần sau khám...!!! lo lắng quá ko tốt đâu. Hoibacsi đó là của bv đh y dược. mình thì k có cảm tình với bviện đó. vì mình đi khám lần đầu. chu kì ko đều. nên thai còn nhỏ. chưa có kết luận mà bsỹ ở đó phán cho mình câu: thai ngoài hoặc thai lưu k cho thuốc" trong khi mình đi khám bviện khác thì bsỹ bảo an tâm. k việc j`. cho mình thuốc dưỡng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi limoza Xem bài viết
    đừng lo lắng quá mẹ nó ạ. cứ ăn uống điều độ dưỡng thai tốt. 1 tuần sau khám...!!! lo lắng quá ko tốt đâu. Hoibacsi đó là của bv đh y dược. mình thì k có cảm tình với bviện đó. vì mình đi khám lần đầu. chu kì ko đều. nên thai còn nhỏ. chưa có kết luận mà bsỹ ở đó phán cho mình câu: thai ngoài hoặc thai lưu k cho thuốc" trong khi mình đi khám bviện khác thì bsỹ bảo an tâm. k việc j`. cho mình thuốc dưỡng
    mình thì sợ hi vọng rồi bị thất vọng, nên mình cũng đang chuẩn bị tâm lí cho tinh huống tệ nhất, để khỏi bị sốc, mình thì rất dễ xuống tinh thần nên mình thường nghĩ đến tình huống xấu nhất để chuẩn bị tâm lí...

mình dùng thuốc ngừa thai, sau đó ngưng để có bé, mãi đến 1 năm sau mình mới có tin vui, lúc thử lên 2 vạch mình mừng không sao tả xiết, thiệt là niềm vui đến với mình ít ỏi quá....
    • 324 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

lo rồi cũng thế thôi mẹ nó à. vui lên. mình cũng đang như mẹ nó đây :-s đang đợi tới sáng mai để đi tái khám đây nè. hy vọng con yêu phát triển tốt. từ hôm đi khám về mình lo cho con nên ăn uống tốt hơn. ăn cháo cá chép.. uống sữa ngày 4 hộp, kèm theo thuốc của bsỹ nữa. mong mai khám có kết quả tốt. mẹ nó cũng cố gắng nhé. r báo tin vui cho mình với nhé
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Thai yếu thì bạn cứ cố gắng dưỡng thai và uống thuốc như lời bs dặn. Còn nước còn tát. Quan trọng là tinh thần lắm bạn ạ. Con nó cũng đang cố gắng để sống thì hà cớ gì mình không hy vọng, không suy nghĩ tích cực. Chừng nào bạn bị đau bụng, ra huyết thì mới đáng lo. Thai mới mấy tuần tuổi lúc nào cũng yếu. Quan trọng là đi đứng nhẹ nhàng, nghĩ ngơi nhiều và suy nghĩ tích cực. Cho dù có chuyện gì xảy ra thì bạn cũng sẽ không thấy ân hận vì mình đã cố hết sức.
    Chúc hai mẹ con khoẻ !
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

lo rồi cũng thế thôi mẹ nó à. vui lên. mình cũng đang như mẹ nó đây :-s đang đợi tới sáng mai để đi tái khám đây nè. hy vọng con yêu phát triển tốt. từ hôm đi khám về mình lo cho con nên ăn uống tốt hơn. ăn cháo cá chép.. uống sữa ngày 4 hộp, kèm theo thuốc của bsỹ nữa. mong mai khám có kết quả tốt. mẹ nó cũng cố gắng nhé. r báo tin vui cho mình với nhé
    mình còn 2 tuần nữa mới tái khám, thiệt là 3 ngày nay mình chẳng buồn uống sữa bà bầu nữa, thuốc thì vẫn uống đều, ăn thì ăn tùm lum à, giờ nghe các mẹ nói vậy mình sẽ cố gắng hi vọng thêm hai tuần nữa, hi vọng.... mẹ mình cũng khuyên mình đừng nghĩ tới nó nữa, cái gì tới thì tới thôi, có buồn suy nghĩ cũng không giải quyết được gì,.... hic ... mình đang cố gắng không nghĩ tới nữa, tinh thần mình 3 bữa nay suy sụp lắm, vì hai vợ chồng mình ở riêng, nên khi ox di làm chưa về , 1 mình ở nhà mình hay nghĩ lung tung rồi khóc... hic... cố gắng cố gắng không nghĩ tới nữa, mình cũng thật không dám hi vọng nhiều... chỉ mong hết 2 tuần ...

mẹ limoza mai tái khám có kết quả nhớ báo tin mừng cho mình nghe....
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimicat Xem bài viết
    mình còn 2 tuần nữa mới tái khám, thiệt là 3 ngày nay mình chẳng buồn uống sữa bà bầu nữa, thuốc thì vẫn uống đều, ăn thì ăn tùm lum à, giờ nghe các mẹ nói vậy mình sẽ cố gắng hi vọng thêm hai tuần nữa, hi vọng.... mẹ mình cũng khuyên mình đừng nghĩ tới nó nữa, cái gì tới thì tới thôi, có buồn suy nghĩ cũng không giải quyết được gì,.... hic ... mình đang cố gắng không nghĩ tới nữa, tinh thần mình 3 bữa nay suy sụp lắm, vì hai vợ chồng mình ở riêng, nên khi ox di làm chưa về , 1 mình ở nhà mình hay nghĩ lung tung rồi khóc... hic... cố gắng cố gắng không nghĩ tới nữa, mình cũng thật không dám hi vọng nhiều... chỉ mong hết 2 tuần ...

mẹ limoza mai tái khám có kết quả nhớ báo tin mừng cho mình nghe....
    Các mẹ ơi! Đừng lo lắng và buồn suy nghĩ nhiều rồi khóc là không tốt cho con tí nào cả. Kinh nghiệm xương máu của bản thân em đây. Em cũng bị lưu 1 lần, lúc đó cũng suy sụp lắm. Khi đó em không bị ra huyết cũng không có biểu hiện gì là có vấn đề cả, chỉ có điều trước khi phát hiện ra thì tâm trạng em không tốt, người cứ buồn bã, kiểu như bị trầm cảm ấy, cộng thêm với đêm ngủ nằm mơ mất con. Còn bên ngoài không có biểu hiện gì hết, vẫn ăn uống đi lại và sinh hoạt bình thường.
    Em cũng chia sẻ với các mẹ chu kì kinh nguyệt không đều đừng vội tin ngay kết quả siêu âm ở một nơi nhé, phải kiểm tra kỹ vào, siêu âm thêm 1-2 nơi uy tín, nếu thai yếu bác sỹ thường kê cho uống thuốc an thai và nội tiết như utrogestan và vitamin E để giữ thai. Chủ yếu là tâm lý các mẹ nữa, phải lạc quan lên. Tâm lý tốt thì con mới về.
    Con em giờ được 17 tuần rồi, trộm vía, bác sỹ nói là bình thường, đang tốt cả. Lúc mới có 6 tuần tròn chưa thấy phôi, tim thai em cũng bị bác sỹ phòng khám tư dọa cho một trận về khóc cả ngày, sau đó 4 hôm thì kết quả khác hẳn, có phôi thai, có tim thai. Nên các mẹ hãy bình tĩnh, suy nghĩ tích cực nhé. Cầu mong những điều tốt đẹp sẽ đến với các mẹ và các bé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thuithui86; 26/03/2012 vào lúc 05:32 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuithui86 Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Đừng lo lắng và buồn suy nghĩ nhiều rồi khóc là không tốt cho con tí nào cả. Kinh nghiệm xương máu của bản thân em đây. Em cũng bị lưu 1 lần, lúc đó cũng suy sụp lắm. Khi đó em không bị ra huyết cũng không có biểu hiện gì là có vấn đề cả, chỉ có điều trước khi phát hiện ra thì tâm trạng em không tốt, người cứ buồn bã, kiểu như bị trầm cảm ấy, cộng thêm với đêm ngủ nằm mơ mất con. Còn bên ngoài không có biểu hiện gì hết, vẫn ăn uống đi lại và sinh hoạt bình thường.
    Em cũng chia sẻ với các mẹ chu kì kinh nguyệt không đều đừng vội tin ngay kết quả siêu âm ở một nơi nhé, phải kiểm tra kỹ vào, siêu âm thêm 1-2 nơi uy tín, nếu thai yếu bác sỹ thường kê cho uống thuốc an thai và nội tiết như utrogestan và vitamin E để giữ thai. Chủ yếu là tâm lý các mẹ nữa, phải lạc quan lên. Tâm lý tốt thì con mới về.
    Con em giờ được 17 tuần rồi, trộm vía, bác sỹ nói là bình thường, đang tốt cả. Lúc mới có 6 tuần tròn chưa thấy phôi, tim thai em cũng bị bác sỹ phòng khám tư dọa cho một trận về khóc cả ngày, sau đó 4 hôm thì kết quả khác hẳn, có phôi thai, có tim thai. Nên các mẹ hãy bình tĩnh, suy nghĩ tích cực nhé. Cầu mong những điều tốt đẹp sẽ đến với các mẹ và các bé.
    chúc mừng mẹ nó nha, giờ thì mẹ nó yên tâm rồi nhỉ, em thì đang lo lắm, ma nói thật sao ma binh thường được ??? không biết mình có may mắn như mẹ nó không nữa... hichic...
    vì thai mình cách nhau 1 tuần mà gs vẫn không tăng lên mẹ nó à, vậy nên mình mới lo, chắc mai mình đi khám lại xem sao( mai là được 1 tuần rồi ), nếu vẫn vậy thì hết hi vọng ...
    • 324 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

mẹ minicat ơi. đêm qua mình bị đau bụng theo cơn dữ dội lắm. ra huyết nhiêu cả đêm nữa. sáng nay đi khám cũng đau âm ỉ. siêu âm thì thấy túi thai lớn hơn đc 1 tí nhưng chưa có yolksac, chưa có phôi. mình hỏi bsỹ bảo thai vẫn đang phát triển. cho mình thuốc uống. 2vc về nhà nghỉ bụng vẫn đau rồi huyết vẫn ra nhiêu. đến chiêu thì tự dưng ko đau nữa. 1 lúc sau thì ra 1 cục to đùng gần = nắm tay í mẹ nó à chắc mình bị... rồi mẹ mình trấn an bảo chắc k việc gì đâu, ráng đợi sáng mai mua que thử về thử lại xem sao r tính tiếp. giờ thì bụng mình hết đau rồi lo quá mẹ nó à....
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

vạy ban di khám lại đi, lo cho mẹ nó quá, ma mẹ nó thai được mấy tuần tuổi rồi ??.... ra huyết nhiều kèm đau bụng la có nguy cơ .... đó ... nghỉ ngơi nha mẹ nó .... cầu trời cho mẹ nó bình an ....
    • 324 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

mình bị sảy rồi. đợi mấy hôm nữa hết ra máu mình đi siêu âm xem còn sót gì ko. buồn quá khóc cả ngày, nhưng chưa dám nói với chồng
    • 103 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

6 tuần chưa có tim thai cũng bt ma,mẹ nó cứ đợi 1 tuần nữa xem,mình truóc đây 2 năm cũng bị thai lưu lúc 7 tuần,6 tuần co tim thai rồi tuần thứ 7 thì tim thai ngừng đập,biểu hiện khi tim thai ngừng đập là không thấy nôn ọe hay đau ngực gi cả,người k cảm thây mệt mỏi hay túc bụng nữa,cơ thể nhẹ bỗng,không có biểu hiện nghén ngẩm chóng mặt gì nữa.mẹ nó thấy trong người thé nao?
    • 103 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình bị sảy rồi. đợi mấy hôm nữa hết ra máu mình đi siêu âm xem còn sót gì ko. buồn quá khóc cả ngày, nhưng chưa dám nói với chồng
    chiA sẻ cùng mẹ nó,mẹ nó kiêng 3 tháng lại có thể mang bầu tiếp mà.mẹ nó cố lên nhe.
    • 82 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Minh bị thai luu hồi 8 tuần, biểu hiện thường kà các triệu chứng nghén không còn như buồn nôn và căng ngực, mẹ nó nên cẩn thận, ăn uông đầy đủ nhé
    giờ thì minh chậm kinh 6 ngày đi khám bsi bảo chua thấy thai trong TC, đang nghi là CNTC, mình buồn qua,bsi hẹn 2 hôm nũa khám lại, hy vong may mắn và mọi chuyện sẽ ổn
    chúc 2 mẹ con bạn mạnh khỏe và bình an
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhtq Xem bài viết
    Minh bị thai luu hồi 8 tuần, biểu hiện thường kà các triệu chứng nghén không còn như buồn nôn và căng ngực, mẹ nó nên cẩn thận, ăn uông đầy đủ nhé
    giờ thì minh chậm kinh 6 ngày đi khám bsi bảo chua thấy thai trong TC, đang nghi là CNTC, mình buồn qua,bsi hẹn 2 hôm nũa khám lại, hy vong may mắn và mọi chuyện sẽ ổn
    chúc 2 mẹ con bạn mạnh khỏe và bình an
    mình thì vẫn binh thương, mình không ói nhiều, chỉ cảm thấy buồn nôn à, dạo này ngực tức hơn hồi mới có thai, không biết có sao không vậy các mẹ???

bạn đừng lo , bạn đợi tuần sau siêu âm lại nhé, nếu thai ngoài tử cung thì bụng sẽ đau dữ lắm bạn à.... (mình có chị bạn tưng bị) bạn yên tâm chờ thêm tuần nưa nhé... chúc mẹ nó bình an
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chia sẻ với mẹ limoza ! Mẹ nó đừng buồn nhé, giờ mẹ nó cứ nghĩ đứa bé này không có duyên với mẹ nó... chờ 2 tháng nữa mẹ nó hãy để có bé khác nhé, không sao đâu mình biết nhiều ngừoi cũng như mẹ nó vậy đó, 2 tháng sau là có bé khác được và vẫn bình an sinh baby .

có gì buồn mẹ nó cứ lên đây tâm sự chia sẻ nhé...

còn mình thì kinh nguyêtk không đêu và hoi dài, lung tung , nên minh tự trấn an là thai còn bé... có lẽ tháng sau minh mới tái khám lại .....,,

Mẹ nó ráng nghĩ ngơi cho lại sức nhé, ăn uống tẩm bổ để bé sau khỏe hơn, Đừng buồn nha mẹ nó
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangha_86 Xem bài viết
    6 tuần chưa có tim thai cũng bt ma,mẹ nó cứ đợi 1 tuần nữa xem,mình truóc đây 2 năm cũng bị thai lưu lúc 7 tuần,6 tuần co tim thai rồi tuần thứ 7 thì tim thai ngừng đập,biểu hiện khi tim thai ngừng đập là không thấy nôn ọe hay đau ngực gi cả,người k cảm thây mệt mỏi hay túc bụng nữa,cơ thể nhẹ bỗng,không có biểu hiện nghén ngẩm chóng mặt gì nữa.mẹ nó thấy trong người thé nao?
    mình thì thấy trong ngừoi vẫn binh thường,chưa thấy gì bất thường , đi làm hay thấy buồn ngủ, ngực thì tức hơn hồi mới có thai vậy có sao không mẹ nó ??? MÌnh từ hồi có thai không bị ói chỉ hơi bị buồn nôn thôi ....
    mẹ nangha có bé chưa???
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2