• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ngực nhỏ thì có sữa cho con bú không hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,cuối tháng 10 này mình sinh rùi,nhưng mà ngực mình chẳng to lên được mấy cả,có khi nào không có sữa cho con bú không? Vì hầu như cho tới bây giờ mình chỉ mập có bụng,mông và đùi thui! Phần trên chẳng phát triển tí nào cả!!!!!huhuhu. Có phải là do ngực nhỏ sẵn không? các mẹ có ai giống mình không,sao mà lo wá!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganvan Xem bài viết
    hi,có mình nè,lúc có thai ngực bé tí tẹo,chẳng lớn tí nào,mà mông thì to ra........lúc dó mình cũng lo lắm.......giờ mình mới sinh bé đc 2 tuần,và ngực thì to ra,sữa ra ào ào .........nhưng lúc trước ngực nhỏ sãn rồi,giờ có sữa ngực to ra ,đau lắm đó bạn.mình thấy có sữa hay kg là do tâm lí tinh thần của mình nữa .bạn đừng lo ,khi đẻ xong vài ngày đầu nngu75c khô héo như sa mạc.......con cứ bú mà chẳng có tí sữa......đến ngày thứ 5 thì căng đẩy,bé bú không khéo bị sặc luôn đó..........đừng quá lo nhe bạn......tự nhiên có ah...........
    Cám ơn mẹ nganvan nhé! mỉnh đỡ lo hơn tí rùi,nhưng đợi đẻ xong thì mới hết lo hẳn!

• 197 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

haha, an tâm đi bạn ạ. Chồng mình vẫn trêu mình là đàn ông đây. Có thai ngực cũng chả to ra bao nhiêu nhưng giờ mình rất nhiều sữa nhé. Mình nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ đấy ( rất tự hào). :Laughing: :Laughing: Sữa căng lên thì ngực nhìn cũng hấp dẫn ra phết :Laughing: :Laughing: . Không biết sau này nó teo lại đến đâu:Crying: :Crying:
    Haizz
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E nghe mẹ em nói người ngực nhỏ luôn có sữa nhiều hơn người có ngực to từ thời con gái vì các mô mỡ cũa ngực dễ chèn lên tuyến sữa gì đó nên ngực nhỏ chị khoan lo lắng biết đâu sau này bé bú sẽ khỏe mạnh luôn đó
    http:///ThoiTrang/1753727.ttvn----Hãy tạo thêm cảm giác lãng mạn hấp dẫn trong tình yêu với váy ngủ vô cùng quyến rũ

• 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

các chị ơi, em hỏi tí, bao h thì mới có sữa ?...
    Mẹ càng yêu con hơn từ những điều như thế...

Yêu mũi tẹt, mắt híp của mẹ

Blog nhà cháu - http://my.opera.com/booHK/blog

• PnP
    • 8 năm
    • 185 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Yên tâm đi bạn nhé. Có mình đây. Đứa đầu mình nuôi hoàn toàn bằng sữa mẹ trong 4 tháng con lên 4.9kg. gần 2 tuổi mới cai sữa.Đứa thứ 2 cũng cho bú trong 4 tháng luôn (nhưng lên cân ít hơn- chắc tại mẹ già hơn).

• 1,113 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, sữa nhiều hay ít không phụ thuộc vào kích thước vòng 1 đâu, quan trọng là ăn uống cho tốt, tâm lý có thoải mái hay không thôi!
    Bao nhiêu giờ mới có sữa thì tùy từng người mẹ nó ạ, mình mất nửa ngày sau khi sinh mới có, người thì sớm người thì muộn, chẳng biết được nhưng mà sớm cho bú thì sớm có sữa đấy!

• 251 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Ming có nỗi lo giống của mình quá. Ngực mình bt bé xíu hà, chồng mình cứ trêu suốt thôi. Giờ mình đã 33 tuần rồi mà chẳng thấy có sữa non gì cả. MÌnh lo lắm. Các mẹ ơi, liệu sau này con em có thiếu sữa mẹ ko nhỉ? Em ko dám ăn đu đủ xanh + chân giò vì nghe nói ăn đu đủ xanh dễ gây sinh non. SOS nhé!!!

• 1,106 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

hix, em thì hơn 29 tuần rùi, thế mà ngực cũng vẫn bé tý ạ!
    To hơn hồi con gái một chút xíu thôi.
    EM cũng lo là mai sau ít sữa cho con bú đây ạ!
    hix xhixxx
    ăn thứ gì mà làm cho lúc sinh nhìu sữa cho con bú các chị nhỉ?
    Em cảm ơn các chị!

Chúc các chị và các bé khỏe!

NB: 3.65kg --> 1M: 4.3kg --> 2M: 5.3kg --> 3M: 6.1kg
    --> 4M: 7.1kg :Smiling: --> 5M: 7.4kg :Sigh: --> 6M: 7.8kg :Silly:
    --> 7M: 8.5kg :Straightf: --> 8M: 9kg (member of HTX Toan Loi :Laughing

• 1,218 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoai-lang-nuong Xem bài viết
    Ming có nỗi lo giống của mình quá. Ngực mình bt bé xíu hà, chồng mình cứ trêu suốt thôi. Giờ mình đã 33 tuần rồi mà chẳng thấy có sữa non gì cả. MÌnh lo lắm. Các mẹ ơi, liệu sau này con em có thiếu sữa mẹ ko nhỉ? Em ko dám ăn đu đủ xanh + chân giò vì nghe nói ăn đu đủ xanh dễ gây sinh non. SOS nhé!!!
    Mình cũng thuộc loại "teo tóp" đây. Lúc mới sanh xong khoảng 1-2 tiếng sau là cô y tá khuyên mình nên cho con bú liền, bé con đói bụng mút lấy mút để mà ban đầu có ra giọt nào đâu, nhưng chỉ sau khoảng vài lần mút vậy là sữa tự chảy ra thôi, sau đó thì ôi thôi dạt dào. Chân giò đu đủ xanh áp phê lắm, nhưng sanh xong mới ăn được bạn ạ.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6