• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ngứa khi mang bầu - kinh nghiệm chữa trị

Đến trả lời mới nhất
  • 125 Lượt chia sẻ
  • 45.7K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Bỗng nhiên mình bị ngứa bụng kinh khủng khi mang bầu mấy tuần cuối. Trời ơi là trời, ngứa không thể nào mà chịu được. Đầu tiên là ngứa bụng, sau đó lan xuống 2 chân, nổi mẩn đỏ dầy đặc lên như bị lên mề đay gì đó. Có lúc buồn quá mình phát khóc lên được. Mình lên mạng tìm kiếm cách chữa, hoá ra cũng có rất nhiều mẹ bầu bị vấn đề ngứa ngáy này làm phiền mà xem ra không có 1 phương pháp nào chữa triệt để ngay được. Giờ mình đã đỡ rồi nên lập topic này để các mẹ chia sẻ kinh nghiệm chữa ngứa cho các mẹ bỗng nhiên mang bầu bị ngứa tham khảo nhé.

Ban đầu mình dùng Hồ nước (mua ở hiệu thuốc- 5K/lọ) bôi thì chỉ dịu dịu đi, sau đó 1 thời gian vẫn ngứa bùng lên. Rồi may quá chị dâu mình lấy cho thuốc lá ở trên quê gửi xuống cho tắm (đại loại gồm nhiều loại lá do người dân tộc lấy). Tắm được 3 lần thì thấy đỡ được 70-80%. Về ăn uống thì mình điều chỉnh lại, không dám ăn đồ nóng nữa, uống nước râu ngô, uống Boganic, uống thật nhiều nước. Giờ thì cũng đỡ nhiều rồi. ôi cứ nghĩ lại lúc ngứa gãi kì cạch suốt đêm không ngủ được mình lại toát cả mồ hôi hột....

Vậy mẹ bầu nào mà có kinh nghiệm nào hay hơn nữa thì cùng chia sẻ cho các chị em mang bầu bị ngứa để cùng thực hiện để nhanh chóng giải quyết con sâu ngứa này nhé....
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bệnh trĩ khi mang bầu có thể chữa như thế nào ạ?

Chào các mẹ thông thái, em bị bệnh trĩ khá lâu rùi nhưng do chủ quan & ngại nên không đi khám. Bây giờ lại có bầu, th­ường xuyên bị táo bón nữa nên thấy đau và phiền quá! Các mẹ cho em hỏi xem có cách nào chữa bệnh mà không ảnh h­ưởng đến em bé không ạ? :28::28:

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Bị ngứa khi mang bầu :( huhu.. cứu em với

Có mẹ nào bị giống như em không ? Em có bầu được gần 20t rùi, bih chân em cứ bị nổi mụn nước liti , ngứa lắm í... hic hic tối e chẳng ngủ được vì ngứa.... em chẳng dám bôi thuốc j cả... ko biết mẹ nào có cách giúp em ko .. có loại thuốc nào mà bà bầu dùng được ko nhỉ?

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 829 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

lúc có bầu tháng cuối e cg bị như vậy.gải trầy hết cả người luôn ý chị.e đi lên trung tâm khám thì họ bảo ráng chịu đi ko làm gì dc đâu vì sẽ ảnh hưởng đến bé.hic.e năn nỉ xin cho thuốc bôi cg dc vì ngứa quá ko chịu nổi thế là cô ấy bán cho cái thuốc gì đó có 8k thui.tối nào cg tắm xong bôi lên đi ngủ thấy đõ và 2 ngày thì hết hẵn.

nhưng giờ sinh xong lại ngứa bụng lại.hjx.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi peheo_thuyan; 12/08/2012 vào lúc 07:46 PM.
    Nhiều sản phẩm mới, thơm ngon bổ dưỡng, giá cực kỳ hấp dẫn :Cuoi

Thanh lý cao mềm atiso Vân Anh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì ngay tháng thứ 2 đã bị ngứa đến phát điên lên được. Gãi hì hụi đến trầy xước hết cả người, suốt cả 2 tháng trời cứ ngứa như thế đến mất cả ngủ mà không có cách nào chữa được. Đi khám ở Viện da liễu thì bác sĩ bảo viêm da do tiếp xúc côn trùng nhưng mình nghĩ cũng chẳng phải. Bác sĩ kê cho 2 loại thuốc bôi, cứ bôi lúc đó thì đỡ được tí thôi, sau đó thì lại đâu vào đấy. Bây giờ mình đã sang tháng thứ 6, tự nhiên cơn ngứa hết lúc nào chẳng biết nữa mẹ nó ạ
    • 1,291 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần 34, cũng ngứa bụng đây, càng gãi càng mấy cái mụt càng to và ngứa, lại còn bị trầy da. Nên mình không gãi nữa, chỉ xoa xoa, ngứa quá thì dùng đầu ngón tay (không phải móng tay) gãi nhẹ nhẹ, thấy đỡ ngứa hơn mình gãi mạnh
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ơi.e tìm cách chữa ngứa đến nửa thÁng nay rồi ma k đỡ j cả.bây giờ em được 39w rồi.là con trai đầu lòng của em.dự kiến la 18/8 nay sinh.mà tới giờ chưa thấy dấu hiệu gì là sắp sinh cả.cũng sốt ruột và lo lắng quá.và vấn đề làm em ăn k ngon ngủ k yên đó là ngứa khắp người.
    Em bi rạn da bụng,đùi,bắp chân tu tháng thu 5 hay 6 co.nhung k ngúa.den 37w moi ngua.va e ngứa 1 cách dã man nhất là chuẩn bị đi ngủ.mới đầu ngứa o bụng,bg thì ngúa kháp nguòi,chân em bg giống bị ghẻ.nhin thj chỉ muốn khóc.
    từ tuần 37 e bắt đầu ngứa.e tắm lá khe chua,bôi hồ nước,tắm lactacyd dành cho trẻ so sinh.tắm mướp đắng,bôi kem chống rạn da happy event,uong nước cam,chanh,ngo,an bột sắn quấy nên rồi ma k đỡ ti nào cả.
    tắm song thj dịu được 1,2 tiếng là lại ngứa.ma e gãi hay xoa thi đều bị nổi từng mảng nốt đỏ au.và k cách nào làm cho những nốt đó hết được.chân e bg cứ từng mảng nốt như mề đay hay là ghẻ ý.e cung dj khám.bac si k cho thuốc j cả.chỉ bảo cố chịu đến lúc sinh song k khỏi thì đi khám lại.
    Hôm nay đi siêu âm là 39w mà con thì được có 3,1kg.1 đằng thì sót con bé mà mẹ cố gắng tẩm bổ nhưng 1 đằng thì mẹ nhìn cái chân cái bụng giống ghẻ mà mất ăn, mất ngủ.chán k muốn làm gì.
    1 tuần nay e thức trắng đêm vì ngứa k ngủ được.lúc nào ngứa quá k chịu được nữa e lại dậy tắm.cả đêm phải 3 lần dạy tắm.nằm tí ngứa lại dậy xoa kem chống rạn.nhưng cũng chỉ được khoảng 1 tiếng thôi rồi lại ngứa điên cuồng.các mẹ giúp e với.chứ thế này thì e stress mà k ăn k ngủ được.đêm nằm nghĩ đến con lại khóc.hic.mẹ thế này thì con làm sao mà lớn được chứ.e thương con e quá.
    • 1,438 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Mình tập 1 bị ngứa địi ứng hải sản ( tôm, cua, mực) mà ko biết. Vì khi ko có bầu ăn ko sao hết. Hồi đó bị từ tuần 14 mà đến tuần 25 mới dám bôi thuốc, nó dày cộp đến nửa lưng, ngứa rồi đau ko gãi đc cơ. B.s cho thuốc bôi, bôi 2,3 ngày chỗ trày xước khô rồi rụng hết. Nhưng do ko biết vẫn cứ chén hải sản, cư bôi hết, xong lại bị. Về sau lan ra cả đùi, 1 phần cũng vì hè nên nóng quá.. Mà b.s vẫn cho dùng 1 loại kem bôi cho đến lúc đẻ thôi. Tránh bôi nhiều ở bụng, bôi ở diện da rộng thì pha với kem hồ cho loãng kem thuốc ra rồi bôi. Đến khi đẻ uống kháng sinh cũng bị dị ứng kháng sinh .... lại bôi đúng cái thuốc đấy. Đến tập 2 bắt đầu để ý. Trong tháng chưa biết dính bầu, đi biển ăn 1 con mực khô nướng và lại bị ngứa. Ko kịp bôi thuốc nó lan hết đầy lưng luôn, như nổi rôm mà có mụn nước vậy. Đi b.s cho đúng cái thuốc đó bôi lại hết ngay. Giờ mình ko ăn hải sản nữa. Chỉ thỉnh thoảng ăn cá....
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanhnga.tit Xem bài viết
    Ôi các mẹ ơi.e tìm cách chữa ngứa đến nửa thÁng nay rồi ma k đỡ j cả.bây giờ em được 39w rồi.là con trai đầu lòng của em.dự kiến la 18/8 nay sinh.mà tới giờ chưa thấy dấu hiệu gì là sắp sinh cả.cũng sốt ruột và lo lắng quá.và vấn đề làm em ăn k ngon ngủ k yên đó là ngứa khắp người.
    Em bi rạn da bụng,đùi,bắp chân tu tháng thu 5 hay 6 co.nhung k ngúa.den 37w moi ngua.va e ngứa 1 cách dã man nhất là chuẩn bị đi ngủ.mới đầu ngứa o bụng,bg thì ngúa kháp nguòi,chân em bg giống bị ghẻ.nhin thj chỉ muốn khóc.
    từ tuần 37 e bắt đầu ngứa.e tắm lá khe chua,bôi hồ nước,tắm lactacyd dành cho trẻ so sinh.tắm mướp đắng,bôi kem chống rạn da happy event,uong nước cam,chanh,ngo,an bột sắn quấy nên rồi ma k đỡ ti nào cả.
    tắm song thj dịu được 1,2 tiếng là lại ngứa.ma e gãi hay xoa thi đều bị nổi từng mảng nốt đỏ au.và k cách nào làm cho những nốt đó hết được.chân e bg cứ từng mảng nốt như mề đay hay là ghẻ ý.e cung dj khám.bac si k cho thuốc j cả.chỉ bảo cố chịu đến lúc sinh song k khỏi thì đi khám lại.
    Hôm nay đi siêu âm là 39w mà con thì được có 3,1kg.1 đằng thì sót con bé mà mẹ cố gắng tẩm bổ nhưng 1 đằng thì mẹ nhìn cái chân cái bụng giống ghẻ mà mất ăn, mất ngủ.chán k muốn làm gì.
    1 tuần nay e thức trắng đêm vì ngứa k ngủ được.lúc nào ngứa quá k chịu được nữa e lại dậy tắm.cả đêm phải 3 lần dạy tắm.nằm tí ngứa lại dậy xoa kem chống rạn.nhưng cũng chỉ được khoảng 1 tiếng thôi rồi lại ngứa điên cuồng.các mẹ giúp e với.chứ thế này thì e stress mà k ăn k ngủ được.đêm nằm nghĩ đến con lại khóc.hic.mẹ thế này thì con làm sao mà lớn được chứ.e thương con e quá.
    Khổ thân bạn quá. Mình cũng vừa mới thoát khỏi cái vụ ngứa nên mình biết cảm giác khổ sở thế nào. Có hôm buồn quá, mình phát khóc lên cơ mà, khóc tu tu...vì không chịu nổi, cứ như con ghẻ ấy...
    Bạn thử tắm nước lá của người dân tộc coi, chị dâu mình mua ở quê gửi xuống cho, lúc đầu không tin lắm, vì đang như ghẻ ấy tắm táp sao mà khỏi ngay được. Ấy thế mà tắm lần 1 thì thấy giảm ngứa được chừng 20-30% rồi tắm lần 2, lần 3 ngứa cứ giảm dần xuống, thấy mặt các cái mụn đỏ ấy nó xiu hẳn lại, rồi khô dần. Kinh khủng thật....
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VovaBenten Xem bài viết
    Khổ thân bạn quá. Mình cũng vừa mới thoát khỏi cái vụ ngứa nên mình biết cảm giác khổ sở thế nào. Có hôm buồn quá, mình phát khóc lên cơ mà, khóc tu tu...vì không chịu nổi, cứ như con ghẻ ấy...
    Bạn thử tắm nước lá của người dân tộc coi, chị dâu mình mua ở quê gửi xuống cho, lúc đầu không tin lắm, vì đang như ghẻ ấy tắm táp sao mà khỏi ngay được. Ấy thế mà tắm lần 1 thì thấy giảm ngứa được chừng 20-30% rồi tắm lần 2, lần 3 ngứa cứ giảm dần xuống, thấy mặt các cái mụn đỏ ấy nó xiu hẳn lại, rồi khô dần. Kinh khủng thật....
    Mẹ nó có biết mua ở đâu k.hỏi giúp mình với. Hay hỏi cho mình xem lá đấy là lá gì.chứ thế này k chịu được nữa.chẳng lẽ sinh con song lại cho con ăn sữa ngoài để mẹ uống thuốc cho hết ngứa
    • 663 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Ma e xua giờ hay dùng 1 cách đơn giản nhưng hiệu quả. Ngứa quá thì đi tắm. Trong lúc tắm thì dung chanh chà xát lên chô ngứa. Sau đó láy muối chà típ lên. Bảo đảm vừa đau vừa đã. Chờ khiangr 3p thi xối nước. Là xong. Chanh muối sát trùng hay lắm. Có điều từ lúc bầu tới h e chưa bị ngứa toàn thân. Mấy tháng trc ngứa 2 bắp chân. E cung thoa chanh va rửa nc muối. Sau đó nó hết. Giờ thì bị ngứa 2 bên bụng chỗ bắt đàu rạn da. Má e bảo con mọc tóc. Em bôi dầu dừa chống rạn chứ cũng k dám gãi. Hic
    • 561 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

mình cũng bắt đầu ngứa từ tuần 18. Lúc đầu là bầu ngực, sau đó lan lên trên ngực cổ, rồi xuống lưng. Giờ là bụng lan xuống chân, tay. Nhưng nhiều nhất nổi nốt dày là ở ngực, cổ. Đi làm đến khổ, ai cũng hỏi. Sau đó mình bôi thuốc Genatreson đâu như 6k/tup. Ngày bôi 2-3 lần. Mình thí điểm bôi ở ngực trước thì khoảng 3 ngày thấy đỡ và lặn dần. Giờ đang bôi tiếp ở tay chân, lưng, và viên bụng. Ngứa quá lắm lúc gãi chảy có máu
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,493 Bài viết

• 1,397 Được cảm ơn

Mình chưa bị ngứa khủng khiếp như vậy, nhưng chắc cũng sắp rồi nên hóng các mẹ đây!
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Mẹ nó có biết mua ở đâu k.hỏi giúp mình với. Hay hỏi cho mình xem lá đấy là lá gì.chứ thế này k chịu được nữa.chẳng lẽ sinh con song lại cho con ăn sữa ngoài để mẹ uống thuốc cho hết ngứa
    Mình mua hết 300K bạn ạ, đun tắm trong 10 ngày. Tớ thấy toàn là lá cây khô, cành khô chặt nhỏ, là lá lấy trên rừng ấy cậu ạ. Mỗi ngày tắm 1 lần, đun nước lên đen đặc lại, lấy khăn tắm bao nước vào người tắm, sau mấy ngày thấy các vầng da nó thâm lại, không còn ngứa đỏ lên nữa. Tớ kết hợp với uống nước râu ngô thay nước (ra chợ mua râu ngô về trữ), uống boganic nữa cậu ạ. Giờ thì khỏi rồi. Nghĩ lại vẫn thấy khiếp vía...như ai thả con sâu ngứa vào người mình vậy.
    • 215 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Em bị rôm sẩy đầy người, ngứa ngáy lắm mà ko làm gì được. Trời thì nóng điên, người ngợm nặng nề, ngứa ngáy, ức chế kinh khủng. Mà em mới chỉ 22 tuần thui, huhu
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình không có kinh nghiệm về ngứa bụng nhưng có kinh nghiệm về ngứa tay chân hồi 3 tháng giữa. Ngứa phát điên lên í
    Bôi , xoa , đủ thứ mà không ăn thua. Cuối cùng search mãi trên mạng thì được chỉ kinh nghiệm rất hay
    đun khoảng 3-5 lá trầu không với 1 it muối. Rửa qua với dung dịch này. (mình hơ tay + rửa thì okie, bạn chắc phải dùng bông bôi lên)
    mình thấy dịu đi rất nhiều, h thì không bị gì nữa rồi.
    bạn thử xem
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, chị gọi điện thẳng cho chị ý nhờ chị ý mua hộ cho, số của chị ý ở cuối bài đó, em cũng nhờ chị ý mua rùi, hì hì, may tóa
    • 69 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng 38 tuần rồi, dự sinh 19/9, 3 ngày nay cũng bị ngứa như mẹ chủ top đây. Bụng thì bị rạn, ngứa quá mình gãi nên chỗ rạn cũng hơi mẩn mẩn lên, 3 ngày nay bị nổi mẩn ở chân, mới đầu là các nốt như muỗi đốt, sau gãi sẽ chuyển sang như kiểu các đám mề ây ý. Mình mua hồ nước bôi cho mát thôi, vì đang mang bầu nên không dám uống thuốc hay bôi thuốc gì vì sợ ảnh hưởng đến em bé. Mình bôi xong đợt này kết quả thế nào sẽ thông báo cho các mẹ kinh nghiệm nhé.
    • 116 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhumy Xem bài viết
    Mình cũng 38 tuần rồi, dự sinh 19/9, 3 ngày nay cũng bị ngứa như mẹ chủ top đây. Bụng thì bị rạn, ngứa quá mình gãi nên chỗ rạn cũng hơi mẩn mẩn lên, 3 ngày nay bị nổi mẩn ở chân, mới đầu là các nốt như muỗi đốt, sau gãi sẽ chuyển sang như kiểu các đám mề ây ý. Mình mua hồ nước bôi cho mát thôi, vì đang mang bầu nên không dám uống thuốc hay bôi thuốc gì vì sợ ảnh hưởng đến em bé. Mình bôi xong đợt này kết quả thế nào sẽ thông báo cho các mẹ kinh nghiệm nhé.
    trời, mẹ này ngày dự sinh giống mình y hệt luôn. mình bị rạn da lâu rồi nhưng ko bị ngứa. đến tuần 36 bắt đầu bị nổi măn trên vài vết rạn va ngứa. thấy mẩn ít nên mình chủ quan, cứ gãi cho sướng tay. sau càng ngày nó càng lan ra khắp bụng bầu. rồi đóng mảng thành dạng mề đay, ngứa như điên..hix.. giờ những mảng đó do mình gãi nhiều quá nên bị xước, thâm đen và rát. mun thì mọc xung quanh...huhu

mình giờ đc 38 tuần rồi. đã đi khám bs da liễu, bs bảo đành chịu thôi và chẳng cho thuốc j cả. giờ mình ko chỉ ngứa ở bụng bầu mà tự dưng cứ nổi nốt ngứa lên ở chân, gãi nhiều thì nó sần vùng da chỗ đó lên thành mề đay, trông như da cóc..hic hic..xấu tí ko sợ, khổ và stress nhất là lúc đi ngủ. mất ngủ liên miên, vì ngứa điên dại..cố kiềm chế lắm mà vẫn phải gãi 1 lúc rồi mới xoa xoa cho nó dịu đi..

đang bắt ông xã đi tìm lá khế về tắm. mình cũng chịu khó ăn đồ mát, uống đủ nc mà vẫn ngứa kinh.
    ko biêt có mẹ nào còn kinh nghiệm j hay ko thì chỉa sẻ để mình thử nghiệm xem có đỡ ko...
    kinh khủng thật...hix..hix..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi boGaumeGau; 01/09/2012 vào lúc 11:58 PM.
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có thêm mình cũng giông hệt như bạn nè, ngứa đến nỗi stress mất thôi, 38 tuần bắt đầu ngứa 1 tí ở bụng, rồi cũng gãi cành cạch chảy máu ra vẫn ko đỡ, giờ cũng mảng thâm đen, 39 tuần thì bụng có vẻ đỡ ngứa lại đến bắp chân, đùi, cánh tay, nói chung giống y như mô tả của mấy mẹ, mình dự sinh 3/9 mà hôm nay chảng thấy dấu hiệu gì, mong đi đẻ quá, và mong đẻ xong hết ngứa....hết 4 tháng đầu nghén khổ sở tương là qua cái khổ rồi, ko ngờ mmấy ngày nữa là sinh lại bị ngứa tra tấn....lúc thấy hơi râm ran ở bắp chân mình nghĩ cố gắng chịu đựng ko gãi vi càng gãi càng ngứa, càng nổi mẩn, cũng chỉ chịu đc 1 ngày, sau đó gãi cào cho sướng, đã cơn ngứa thì mấy nốt ban đầu như muỗi đốt nó nổi thành đám, có nốt còn chảy nước vàng nữa, đỡ đc 1 lúc, chuẩn bị tinh thần cho cơn tiếp theo....mình stress mất....4/9 đến hẹn khám chắc phải xin làm Xn máu xem gan có bị sao ko...chứ ko biết nguyên nhân vì sao ngứa thế này, ngứa này cũng như ngứa ghẻ, chỉ đứng sau đau đẻ....mẹ nào ko bị ngứa thật là may mắn, như chúng mình vừa bị đau đẻ vừa nếm trải cảm giác ngứa ghẻ...stress....
    • 143 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Các mẹ bị chứng PUPP , thường đối với mẹ mang Thai bé trai và ở Thai kỳ cuối. Có thể bị tái đi tái lại nhiều lần, ở Thai kỳ hiện tại và có thể bị ở kỳ mang Thai tiếp theo. các mẹ có thể dùng nước lạnh vẩy lên vùng nổi mẩn để làm dịu cơn ngứa. Thuốc uống có thể dùng chlorphenamir 4mg , thuốc được cho phụ nữ có Thai, khong có ảnh hưởng Thai nhi.

I can hardly wait to see you to come of age, but I guess we'll both just have to be patient.
    cause it's a long way to go , but in the meantime ...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loirucuame Xem bài viết
    Các mẹ bị chứng PUPP , thường đối với mẹ mang Thai bé trai và ở Thai kỳ cuối. Có thể bị tái đi tái lại nhiều lần, ở Thai kỳ hiện tại và có thể bị ở kỳ mang Thai tiếp theo. các mẹ có thể dùng nước lạnh vẩy lên vùng nổi mẩn để làm dịu cơn ngứa. Thuốc uống có thể dùng chlorphenamir 4mg , thuốc được cho phụ nữ có Thai, khong có ảnh hưởng Thai nhi.
    Nhà mình là bé gái mà cũng ngứa là sao hả trời, mình có đọc 1 bài về PUPP rồi, nhưng hình như là chỉ bị ở lần mang thai đầu thôi, hôm nay tích cực uống nước Chanh thấy cũng dịu đi, hay tại chưa đến cơn...
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5