Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ngủ nhiều khi mang thai có ảnh hưởng gì ko ?

Đến trả lời mới nhất
  • 20 Lượt chia sẻ
  • 41K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 108 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em sắp đến ngày sinh rồi mà thấy chẳng bị mất ngủ gì cả, em ngủ suốt từ hồi mới mang bầu đến giờ. Bây giờ sắp sinh rồi mẹ em ko cho ngủ nữa cứ bắt dậy đi lại, nhưng mà chỉ đc 1 lúc là em lại lăn ra ngủ, không hiểu đến lúc con ra đời mẹ có thèm ngủ như vậy không.
    Gặp em, quen biết em, và hơn hết là yêu em...
    Nhìn thấy anh, tin anh, và hơn hết là yêu anh...
    Đó chính là bầu trời sau con mưa tươi sáng nhất...

:LoveStruc: :LoveStruc: :570:
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình hồi mới mang bầu cũng ngủ ghê lắm. May mà công việc của mình thoải mái thời gian nên cứ rảnh ra là ngủ. Các mẹ nào nghén ngủ cứ tranh thủ mà ngủ đi, như em đây nè, ngủ trâu ngủ bò được có đến tuần thứ 34 thui, sau đó thai lớn, chèn dây thần kinh, đau người không ngủ được. Đêm nào cũng ngủ chập chờn. Hic
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Cơ thể mình bình thường hoạt động nhiều là đã mệt mỏi buồn ngủ rồi. Ngủ cũng là cách lấy lại sức tốt và nhanh nhất. Bây giờ có thêm em bé nữa lúc nào cũng mệt cũng buồn ngủ thôi. Mình đi làm ngày 8 tiếng về nhà là đuối chịu không nổi. Lúc mới cấn thai má chồng mình nói có thai đừng có ngủ nhiều em bé nó mau lớn??? ( mau lớn thì mừng chứ, chắc MC sợ mình ngủ nhiều làm biếng hay sao á)
    May là mình đi làm suốt chứ không có ở không. Sau đó chuyển về nhà mẹ ruột mình ở thì không bị ai nói tới nói lui nữa. Thấy ở trên có bạn nào có MC dễ thương ghê!!! Ngưỡng mộ!!!
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ai cũng nói ngủ nhiều tốt còn mẹ e thì lại nói khác, mẹ nói ngủ nhiều k vận động thì sẽ bị dính nhau vs xương sống lúc sanh sẽ rất đau, khó sanh. k hiểu sao nữa ...... e cũng là nạn nhân của ngủ đây, ở nhà ox thì e đc ngủ còn ở nhà mẹ e thì e phải thức hjx khổ lắm
    người mẹ trẻ con
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng nghén ngủ nhiều mấy mẹ ạ ... cứ tối đến là buồn ngủ mà ngủ 1 mạch tới 9 10h sáng luôn ...may 2 vc em ở riêng nên ko bị mẹ chồng hay mẹ đẻ nói hì hì thích nằm đến bao giờ thì nằm
    Mẹ yêu con ...yêu rất nhiều....cảm ơn con đã đến bên bố mẹ
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutipro Xem bài viết
    Mình đang bầu 9w suốt ngày chỉ ăn và ngủ thôi ,ko biết có mẹ nào như mình ko ,từ khi nghỉ làm ngày nào cũng vậy đều như vắt chanh luôn khoảng 11h30pm đi ngủ đến 10h sáng hôm sau mới dậy đi ăn sáng và ăn trưa luôn , về lên net... đến 12h30 lại ngủ đến 3h30 dậy... vì đói quá , mà mình hay đói lắm , vừa ăn xong được khoảng 1-2h lại thấy đói , nhưng ăn ko được nhiều , chưa thấy chán hay thèm gì cả , có cái gì ăn được là mình chén tất..hihi..sữa thì uống ngày 1-2 cốc, loại nào cũng thấy ngon miệng..rooling:
    mẹ này giống mình nhưng mà em nghe tới sữa bầu đã thấy buồn nôn rồi hic
    Mẹ yêu con ...yêu rất nhiều....cảm ơn con đã đến bên bố mẹ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

còn mình thì dứa đầu cũng nghén ngủ mà không dc ngủ vì phải đi làm.tu 6h30 den 16h ve den nhà là ngủ bỏ cã ăn chieu lun..
    • n29
    • 3 năm
    • 534 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zungzo Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em mang thai đc 8w rồi, bắt đầu từ lúc có bầu là em nghỉ làm, chỉ ở nhà thôi, thời gian thoải mái nên em ngủ suốt ngày. Có những hôm chỉ dậy ăn 3 bữa rồi lại ngủ mà đêm vẫn ngủ ngon.
    Em chưa thấy nghén gì, chỉ thấy người nôn nao hơi khó chịu.
    Ko biết ngủ nhiều như thế có ảnh hưởng gì ko ạ? có phải là em nghén ngủ ko? có mẹ nào giống em ko ạ?
    Mình chuẩn bị hết tuần 7 sang tuần 8 đây và suốt ngày buồn ngủ, vẫn phải đi làm, việc nhiều mà cứ nhìn thấy cái máy tính là buồn ngủ, lại phải đứng dậy đi một vòng rồi lại về làm tiếp rồi lại buồn ngủ, kèm theo là đau lưng nữa, được cái là không nôn ọe gì chỉ hơi lợm cổ vào buổi sáng và khi đói thôi, nhưng cái kiểu buồn ngủ này làm mình khó chịu quá, vì không thể làm được việc. Có cách nào giảm cái nghén ngủ này không các mẹ, chứ kéo dài thế này thì tệ quá, nhìn rất bệ rạc, hix
    • n29
    • 3 năm
    • 534 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnguyen3285 Xem bài viết
    Ôi, đồng cảm, em cũng chỉ ngủ thôi, không nghém ngẩm gì hết, nhưng mà về ban đêm cứ thức dậy đi tiểu hoài nên thành ra cũng không ngủ được bao nhiêu!
    giống y chang mình, lúc được ngủ thoải mái thì lại hay phải dậy đi tiểu, mà mình mới chuẩn bị bước sang tuần 8 thôi đấy, hix
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Những lúc không ngủ các mẹ cũng nên đi lại một chút cho khỏe. Nhất là gần sanh nghe nói đi bộ làm xương chậu nở dễ sanh. Nhưng nói thật. Mình đang bầu 8,5th mà bây giờ bị đau xương sống rồi bên bẹn phải. Bây h đi la đau à nên bây giờ mà kêu mình đi bộ là cực hình...
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • 291 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Hix e tháng thứ 7 rùi mà lúc nào cũng chỉ buồn ngủ . nghén thì k phải nhưng đôi khi thì thèm của ngọt kinh khủng . Tối hơn 1h mới ngủ sáng nằm tới 10h lun
    “Cùng tham gia cuộc thi Siêu Mẫu Nhí quảng cáo”
    http://mgod.webtretho.com/forum/f306...012-a-1373951/
    “Cùng tham gia chương trình Mùa trăng lung linh 2012

• 213 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình tưởng do mình lười nên cứ buồn ngủ chứ, thì ra các mẹ cũng vậy à. OX mình cứ nói sao em ngủ hoài hay vậy, mình nói chả hiểu sao nhưng mắt em cứ díp lại và thế là ngủ ngon lành
    • 157 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, e mới được khoảng 6 -7 tuần thôi, nhưng 3 hôm nay buồn ngủ khủng khiếp, đến công ty ngồi thì mắt lim rim - chỉ mong nhanh được về nhà để ngủ thôi , còn về nhà thì muốn ăn nhanh nhanh để đi ngủ, hic! ko biết có phải e nghén ngủ như các chị nói ko nữa

Ngày trước e ăn uống tốt lắm, lúc nào cũng cảm thấy đói, còn 1 tuần gần đây thì tự nhiên lại chán ăn, chả thèm cái gì cả...nghĩ đến ăn mà chẳng thấy thiết tha gì cả, huhu, chỉ lo con yêu ko đủ chất thôi!
    Ôm Ta Rê, Tut Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    Cầu mong con yêu bình an trọn vẹn 9 tháng 10 ngày trong bụng Mẹ!

• 178 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

em ngủ nhiều từ tuần trước đến giờ ^^, cũng nghĩ mình nghén ngủ nhưng thật ra, nếu so với ng khác thì em vẫn ngủ ít hơn họ nhiều, nôn quá
    15/05/2012 - Con yêu 6w1d - 8mm - 134l/p
    15/06/2012 - Con yêu 11w - 46mm - 157ck/p

DỰ SINH 9/1 - MẸ RẤT YÊU CON!
    RÁNG RÁNG RA SỚM 8/1 ĐỂ CÙNG SN MẸ CON NHÉ!

Mẹ Mèo mà sinh con Rồng thì được chữ Cư, chữ này tốt theo Mẫu Tầm Tử.
    Nếu tính theo Mẫu Thân Tầm Tử thì mẹ Mèo sinh con Rồng sẽ được chữ Khước (nếu là Rồng này nhất định ko biết sợ trời sợ đất là gì đâu nhé, cái gì đã nói và làm là làm cho tới cùng ý, dữ dằn lắm đây)
    Nhưng nếu em sinh được Rồng mùa đông sẽ tốt hơn Rắn mùa xuân rất nhiều. Rồng và Rắn 2012 - 2013 là mệnh Thủy, mà mệnh Thủy thì sinh mùa Thu sẽ được Vượng, mùa Thu được Tướng
    • 943 Bài viết

• 1,049 Được cảm ơn

Mình nghén nôn và nghén ngủ cùng lúc, cứ lúc nào dậy thì nôn ồng ộc, nôn xong lại lăn ra ngủ. Đến cữ ngủ mà ko đc ngủ thì chỉ muốn lăn quay ra đường. Với lại thời tiết cũng khó chịu nữa, nên ng càng ngây ngấy buồn ngủ hơn.
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

không sao đâu các mẹ àh.. Thời gian đầu mìh cũng nghén kinh khủng, lại buồn ngủ suốt.. Nhưng giờ thai bắt đầu lớn nên càng khó ngủ hơn... Mình thức cả ngày mà đến đêm cũng 1h mới ngủ được
    16/6: 24w6d : 774gr :X
    16/7 : 29w: 1400gr
    25/8 : 34w :2300grr :X
    9/9: 36w4d: 2800kg :X
    • 213 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

hihihi, mình cũng ham ngủ khủng khiếp. Gần 7 tháng mà lúc nào cũng buồn ngủ, mình cứ bị nói là sao ko chịu đi bộ nhiều cho mai mốt dễ sanh
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng 9 tuàn. K muốn ăn uống gì luôn. Ăn gì cũng nôn. Mà đang bị viêm mũi họng cấp phải uống thuốc nữa. Lúc nào cũng thèm ngủ và uống nước. Nhưng mà 1tuần e sút đến 1,5kg. Cũng thấy lo lo. Cứ đi lại từ phòng ngủ ra bếp r vào lại phòng ngủ là thở không ra hơi. Em cũng không ăn được hoa quả nữa.có món gì dễ ăn các mẹ chỉ e với, đòi gì nhiều nước ấy. Đồ khô e không nuốt nổi
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng ngủ nhiều, đến giờ được gần 37w rồi mà vẫn ngủ khỏe. Có điều thai to quá, bác sĩ bảo kiêng đồ ngọt, ngừng tẩm bổ, còn mẹ chồng bảo ngủ ít thôi kẻo khó sinh.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,440 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Các mẹ lúc mang bầu thì ngủ nhiều là phải rồi...miễn là ngủ đúng lúc, đừng có mê ngủ mà quên ăn quên uống là được
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3