Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ngủ nhiều khi mang thai có ảnh hưởng gì ko ?

Đến trả lời mới nhất
  • 23 Lượt chia sẻ
  • 43.7K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 60 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mang thai đc 8w rồi, bắt đầu từ lúc có bầu là em nghỉ làm, chỉ ở nhà thôi, thời gian thoải mái nên em ngủ suốt ngày. Có những hôm chỉ dậy ăn 3 bữa rồi lại ngủ mà đêm vẫn ngủ ngon.
    Em chưa thấy nghén gì, chỉ thấy người nôn nao hơi khó chịu.
    Ko biết ngủ nhiều như thế có ảnh hưởng gì ko ạ? có phải là em nghén ngủ ko? có mẹ nào giống em ko ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 283 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Ngủ nhiều chả vấn đề gì đâu bạn ơi, có chăng chỉ là bị bệu mặt 1 tý ( sưng mặt vì ngủ nhiều ý)Bạn nên chịu khó đi lại, vận động nhẹ nhàng cho dễ đẻ.Hồi xưa mình ngủ như chết, đến lúc gần đẻ thì vác giày với chó ra công viên đi bộ cho nuột
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ngủ nhiều là tốt. E có bầu cũng ngủ suốt lúc nào cũng ngủ đc ý nên bé sinh ra trộm vía cũng ngủ nhiều y như mẹ .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

k sao đâu mà.mình cũng ngu suốt ngày.từ lúc có bầu đến lúc ngén gần 3m đầu.h đc 5m rồi vẫn ngủ suốt ngày
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:
    • 232 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

bạn jong mình rồi , mình lúc mới có bầu cũng ngủ tít mít lun ... ngủ nhiều càng tốt mà bạn
    :LoveStruc: Cả nhà ta đều thuơng yêu nhau :LoveStruc:
    :LoveStruc: con zai là tất cả của mẹ :LoveStruc:

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss:
    • 243 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Vậy là nghén ngủ đấy , hồi mình mới có bầu cũng vậy , ngủ suốt ngày....sáng dậy muộn, ăn sáng xong ...lại buồn ngủ...ngủ bất kể giờ giấc . Giờ ngủ dc thì cứ ngủ thôi , như tớ đây bây giờ đang tuần 18 mà tự nhiên bị mất ngủ, ngủ thì lại rất tỉnh...vẫn nghe dc mọi tiếng động xung quanh :Silly: Cả tuần nay trong tinh trạng như vậy rồi , nên hơi mệt ... may mà vẫn còn ăn dc , nên còn đủ sức chiến đấu .
    • 774 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Ngủ nhiều cho con nó khoẻ! ngày xưa tớ cũng nghén ngủ đấy, sáng 8h30 mới dậy, 10h đang nấu cơm lại bảo mẹ chồng "mẹ ơi, con buồn ngủ quá"... bà lại bảo "thế thôi, để mẹ làm nốt, lên nhà mà ngủ, cơm nấu xong mẹ để đấy, lúc nào dậy thì tự xuống mà ăn"... lại cắp đít lên phòng ôm chăn ngủ, .... chồng bảo sao e ngủ khoẻ thế... mình bảo e cũng ko hiểu, chỉ thấy lúc nào cũng buồn ngủ thôi! trộm vía e bé ra ngủ khoẻ như bố với mẹ ^^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngu nhieu cang tot chu ko van de gi dau ban ah, luc minh mang bau minh cung ngu nhieu lam nam xuong cai la ngu , den luc em be minh sinh duoc 4.5kg do , nhung minh ko sinh thuong duoc phai sinh mo .Chac la ban cung nghen ngu giong minh thoi.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng nghén ngủ nè, lúc nào cũng chỉ muốn ngủ thôi giờ mình đã gần 12w rùi, nhưng phải đi làm nên mình cũng ko ngủ nhiều như mấy mẹ,nhưng người ta bảo nghén ngủ là tốt mà nên mình cứ có tg rảnh là ngủ luôn, người dạo này nôn nao, cũng hay nôn lắm nhưng thương con mình cứ cố gắng chịu đựng ko nôn vì sợ ra hết những gì mình đã ăn.Mà mình ko uống được sữa bà bầu ko biết con mình có bị kém thông minh và suy dinh dưỡng ko mấy mẹ nhỉ. ai chỉ giúp mình với
    • 60 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuanAnh3003 Xem bài viết
    Mình cũng nghén ngủ nè, lúc nào cũng chỉ muốn ngủ thôi giờ mình đã gần 12w rùi, nhưng phải đi làm nên mình cũng ko ngủ nhiều như mấy mẹ,nhưng người ta bảo nghén ngủ là tốt mà nên mình cứ có tg rảnh là ngủ luôn, người dạo này nôn nao, cũng hay nôn lắm nhưng thương con mình cứ cố gắng chịu đựng ko nôn vì sợ ra hết những gì mình đã ăn.Mà mình ko uống được sữa bà bầu ko biết con mình có bị kém thông minh và suy dinh dưỡng ko mấy mẹ nhỉ. ai chỉ giúp mình với
    Mình cũng ko uống đc sữa, cũng ko muốn ăn, chẳng thấy thèm món gì cả, bụng lúc nào cũng đầy. Chỉ lo ko đủ chất cho con.
    Chỉ ngủ và ngủ mà thôi.
    • 542 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Mình đang bầu 9w suốt ngày chỉ ăn và ngủ thôi ,ko biết có mẹ nào như mình ko ,từ khi nghỉ làm ngày nào cũng vậy đều như vắt chanh luôn khoảng 11h30pm đi ngủ đến 10h sáng hôm sau mới dậy đi ăn sáng và ăn trưa luôn , về lên net... đến 12h30 lại ngủ đến 3h30 dậy... vì đói quá , mà mình hay đói lắm , vừa ăn xong được khoảng 1-2h lại thấy đói , nhưng ăn ko được nhiều , chưa thấy chán hay thèm gì cả , có cái gì ăn được là mình chén tất..hihi..sữa thì uống ngày 1-2 cốc, loại nào cũng thấy ngon miệng..rooling:
    • 50 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cố mà nốc vào vì con các chị ạ , em ghét sữa bầu lắm nhưng mẹ e biết tính e cũng khá là tiếc của nên mua đống sữa bầu về , tiếc của e phải pha ra uống hết
    • 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

hihi, mẹ này nghén ngủ rồi hồi mình 3M đầu cũng vậy, ngủ phải đến 20h 1 ngày, ko cần ăn, 1h trưa mới dậy vừa ăn vừa ngủ, chỉ mong ăn nhanh nhanh cho xong để ngủ thôi. Nhưng sang đến tuần 14 là bỗng dưng tỉnh táo, ngày có khi chỉ ngủ 6-7h thôi. Nghén ngủ dữ như vậy chắc sẽ có cậu mèo đây hihi
    • 60 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nghe mẹ cutipro nói mà thèm quá. Mình đang bắt đầu ăn cháo cá chép, huhu...buổi tối ăn xong ko ngủ đc vì cảm giác buồn nôn. Có mẹo gì để ăn đc nhiều ko hả các mẹ? hay là vì ngủ nhiều quá, cơ thể ko vận động gì nên ko tiêu hoá đc?
    • 81 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

e có bầu đc 6 tuần các c ạ,nhg 1 tuần gần đây e bị sợ ăn cơm,cứ nhìn thấy là buồn nôn rồi chỉ ăn đc các loại bún,tế là bị làm sao ạ?? hxhx
    • 5,568 Bài viết

• 7,008 Được cảm ơn

Bsỹ mình theo bảo: 3 tháng đầu chưa cần tẩm bổ, tránh ăn ngọt và tinh bột vì những chất ấy ko có lợi cho bé phát triển, nếu ăn nhiều thì phải giảm lại, nghén quá ko ăn đc củng ko sao vì 3 tháng đầu con chủ yếu đc nuôi bằng nội tiết của mẹ chứ mình ăn ko vào con đâu, phải sau 3 tháng thì bắt đau tẩm bổ cho mẹ để bé khỏe.
    các mẹ ăn nhiều từ bây giờ, tăng cân nhiều thì sau 3 tháng đầu mình ăn nhiều củng vào người mẹ thui, ko vào con đc.
    Thời gian 3 tháng đầu, chủ yếu là ăn cho có sức khỏe, nghĩ ngơi thoải mái, ngủ nhiều ko sao, nhất là ngủ buổi tối, nên ngu trước 10h tối.
    • 60 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai_miu Xem bài viết
    e có bầu đc 6 tuần các c ạ,nhg 1 tuần gần đây e bị sợ ăn cơm,cứ nhìn thấy là buồn nôn rồi chỉ ăn đc các loại bún,tế là bị làm sao ạ?? hxhx
    Thế là mẹ mai_miu nghén rồi. Thèm gì thì cứ ăn thoải mái thôi, còn hơn là như mình, ko thèm và ko muốn ăn bất kì cái gì ý
    • 2,369 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

mình 3 tháng đầu cũng ngủ nhiều nè,nhìn mình giống như xì ke vậy đó.ngồi đến đâu cũng thấy buồn ngủ,ăn cũng nhiều nữa,mới 3 tháng đầu lên 3kg rồi,1,5 tháng sau lên 7 kg.Khủng khiếp chưa.Giờ mới 6 tháng mà đã lên 15kg rồi.Nghe má mình nói mới có bầu có nghén ngủ cũng kô sao đâu,nhưng những tháng sau thì đừng nên ngủ nhiều,vì sợ khó sanh,ai cũng nói giờ ngủ được thì cứ ngủ,mai mốt đẻ rồi là khỏi ngủ luôn đó
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

em tới tuần 32 thì ngủ nhiều kinh khủng! Lạ thật! 3m đầu thì nôn ọe suốt, 3m giữa thì khỏe như trâu trộm vía, sang tháng 7 và 8 thì giờ lại mệt mỏi, ngủ nhiều, lại mắc bệnh đãng trí nặng.Hic. Có ai như em ko ah???
    • 232 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuterabbitbaby Xem bài viết
    mình 3 tháng đầu cũng ngủ nhiều nè,nhìn mình giống như xì ke vậy đó.ngồi đến đâu cũng thấy buồn ngủ,ăn cũng nhiều nữa,mới 3 tháng đầu lên 3kg rồi,1,5 tháng sau lên 7 kg.Khủng khiếp chưa.Giờ mới 6 tháng mà đã lên 15kg rồi.Nghe má mình nói mới có bầu có nghén ngủ cũng kô sao đâu,nhưng những tháng sau thì đừng nên ngủ nhiều,vì sợ khó sanh,ai cũng nói giờ ngủ được thì cứ ngủ,mai mốt đẻ rồi là khỏi ngủ luôn đó
    muốn được lên kg nhiều như bạn cute quá hic hic .. mình cũng 6thang rùi mà lên có 7kg .. bạn ăn uống những gì mà lên cân dữ dị bạn ?
    :LoveStruc: Cả nhà ta đều thuơng yêu nhau :LoveStruc:
    :LoveStruc: con zai là tất cả của mẹ :LoveStruc:

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3