Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ngồi xổm, với tay khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 89.6K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Mình là ngay từ mấy tháng đầu là đã không ngồi xổm + với tay rồi. Bây giờ phải sắm bô mang lên lầu để hạn chế việc lên xuống cầu thang nữa. Cũng chẳng dám vươn vai nữa. Vì vươn vai rồi thấy đau bụng lắm.
    • 1,578 Bài viết

• 2,179 Được cảm ơn

ack, nhà mình có cái tủ bếp cao, toàn với lẩy rổ rá, với tay rót nước, lại còn suốt ngày vặn lưng cho kêu răng rắc nữa chứ. Còn ngồi xổm thì ở cty cái WC kinh khủng quá,cũng toàn phải ngồi xổm. :Sad:
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ngồi xổm khi mang thai sau khi đẻ xong hay bị xì hơi bằng cửa mình lắm minh hồi chửa đửa lên cứ chủ quan ko để ý bây giờ thì tác hại trông thấy nè mà cả sau khi đẻ cũng đừng ngồi nhé
    [/SIGPIC]hạnh phúc của người đàn bà sẽ là gì nếu không phải hạnh phúc của chồng con
    • 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ngồi xổm khi mang thai >>>> sau 1 thời gian cửa mình của mình hay kêu bộp bộp như kiểu đánh hơi ý
    Với tay khi mang thai >>>> thai dễ bị quấn tràng hoa cổ.
    Các mẹ rút kinh nghiệm, nhà em mấy bà bị rồi, giờ thinh thoảng cửa mình cứ kêu. Khó chịu lắm hxhx
    Yêu chồng thương con:LoveStruc:công chúa của lòng mẹ ơiiiiiiiii:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,042 Bài viết

• 3,372 Được cảm ơn

Các mẹ, các chị ơi cho em hỏi chuyện tế nhị này tý.
    Em nghe nói mang thai không được ngồi xổm với tay. Em cũng cố gắng hạn chế nhưng mà lúc rửa vùng kín (em viết hơi thô tý không các mẹ hiểu sai ý) thì em bắt buộc fải ngồi xổm. Đứng thì ko vệ sinh sạch được
    Ngồi xổm vậy có sao không ạ?
    Và ngoài ra còn chuyện tắm, em mới có bé 8w, không dám xoa bụng xoa ngực. Nhưng không xoa nhiều thì không sạch (nhất là muà hè nhiều mồ hôi) mà xoa nhiều thì em thấy lo lắm. Thành ra giờ em hơi giống mẹ mướp.hic hic.
    Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho em với.
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 678 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

Các mẹ cứ vào trang này mà xem để tham khảo nhé:
    http://xinhxinh.com.vn/mang-thai/838...m-thai-ki.xinh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

trong lúc mang thai trọng lượng cơ thể tăng lên rất nhiều ngồi xổm mình nghĩ thật sự không tốt tẹo nào đâu các mẹ ạ!hơn nữa đối với người mang thai việc thiếu máu có thể xảy ra nên đứng lên ngồi xuống có thể bị choáng gây té ngã rất nguy hiểm luôn!vì sức khỏe của cả mẹ và con an toàn là trên hết nha các mẹ. chúc mọi người luôn vui!
    • 68 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Lúc mang thai Gấu Xù mình cũng nghe nói là ko đc xổm, nhưng vì nhu cầu nên đành chịu, có bầu ngày đêm đi tiểu liên tục, mấy tháng cuối đứng lên ngồi xuống khó chịu dữ dội, may mà sinh em nó ra vuông tròn . Chả biết khắc phục sao nữa, hóng mấy mẹ nhiều kinh nghiệm chia sẻ thôi.
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

em nghe bà chị có bầu cũng sợ đi tiểu ngồi xổm không tốt thế là đầu tư cái ghế nhựa cao loại vuông có cái lỗ tròn ở giữa ah, để trong toilet lun, cứ ngồi lên ngay cái lỗ rồi tiểu cho trôi xuống nền rồi dội. Hơi rườm rà với chỉ hợp với mấy chị ở nhà không đi làm thôi nhỉ. Em chưa chồng nên nghe sao kể vậy, mấy chị áp dụng thử :-p
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,435 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Cứ nghe các mẹ ở nhà dặn không được ngồi xổm với với tay, hóa ra là có tác hại như thế
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hồi chị em mang bầu khoảng tháng thứ 5 gì đấy, cũng hay ngồi xổm lúc gội đầu tự nhiên thấy đau dữ dội ở vùng bụng dưới, đi gặp bác sĩ gấp thì bác sĩ khuyên:Kiêng ngồi xổm gội đầu khi bụng to, bà bầu ngồi xổm gội đầu có thể ảnh hưởng tới phần tử cung phía dưới. Nếu có điều kiện khi bụng to nên ra hàng gội đầu, hoặc nhờ người gội giúp ở nhà và nên nằm gội. Bác sĩ còn dặn là những lúc đi vệ sinh cũng nên tránh tư thế ngồi xổm, nghe đâu sẽ chèn ép sự phát triển tự nhiên của thai nhi nữa. Các mẹ nên cẩn thận nhé
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi theromaofwar Xem bài viết
    Hồi chị em mang bầu khoảng tháng thứ 5 gì đấy, cũng hay ngồi xổm lúc gội đầu tự nhiên thấy đau dữ dội ở vùng bụng dưới, đi gặp bác sĩ gấp thì bác sĩ khuyên:Kiêng ngồi xổm gội đầu khi bụng to, bà bầu ngồi xổm gội đầu có thể ảnh hưởng tới phần tử cung phía dưới. Nếu có điều kiện khi bụng to nên ra hàng gội đầu, hoặc nhờ người gội giúp ở nhà và nên nằm gội. Bác sĩ còn dặn là những lúc đi vệ sinh cũng nên tránh tư thế ngồi xổm, nghe đâu sẽ chèn ép sự phát triển tự nhiên của thai nhi nữa. Các mẹ nên cẩn thận nhé
    Anh nói vậy chứ mấy chị em do cấu tạo muốn đi ấy thì bắt buộc phải ngồi thôi, chứ có đứng được như anh em bọn ta đâu. Nhỏ bạn thân có bầu cứ nói vui: ước gì đứng ..ái được mà không ướt chân nó cũng ráng đứng chứ ngồi xuống đứng lên với cái bụng bự như tra tấn. Ước mơ nhỏ nhoi của mấy chị em mà coi bộ khó quá
    • 68 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi foreveralone_girl Xem bài viết
    em nghe bà chị có bầu cũng sợ đi tiểu ngồi xổm không tốt thế là đầu tư cái ghế nhựa cao loại vuông có cái lỗ tròn ở giữa ah, để trong toilet lun, cứ ngồi lên ngay cái lỗ rồi tiểu cho trôi xuống nền rồi dội. Hơi rườm rà với chỉ hợp với mấy chị ở nhà không đi làm thôi nhỉ. Em chưa chồng nên nghe sao kể vậy, mấy chị áp dụng thử :-p
    Cách của em có vẻ hay đấy, chắc lần sau có bầu em bé Gấu phải học hỏi, nhưng đi làm thì bó tay, nhịn nước thì ko được mà đi thì phải xổm thôi, may mắn bù được cái nhà vệ sinh ở công ty mình sạch sẽ. Mà nếu có xổm thì nhắc mấy mẹ là nhớ kiếm cái gì mà vịnh để đứng lên ngồi xuống nhẹ nhàng, từ tốn để đỡ sốc bụng, lâu lắc 1 tí mà an toàn các mẹ ạ. Không biết có cách nào mà ko ngồi được, chắc chỉ có đứng mà ướt hết chân cũng mất vệ sinh hơn . Làm cái thân "không qua ngọn cỏ" chán thế đấy
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi foreveralone_girl Xem bài viết
    Cách của em sáng tạo nhỉ Nhưng mà nhà vệ sinh phải khô ráo nha mấy chị em, chứ nền ướt ướt để cái ghế vào ko khéo té còn mệt hơn. Để về mách nước cho vợ tương lai của mình ghi chú để dành, rảnh sẽ chế luôn cho vợ tương lai cái ghế có gắn ống dẫn luôn. lâu lâu làm biếng mình ngồi ké cũng được =))
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Phucnam; 09/05/2014 vào lúc 02:42 PM.
    • 1,435 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Nhà em cũng thấy mẹ dặn chị như thế, nhưng mà không nghĩ được các chị lại sáng tạo đến mức này ngồi bồn cầu bệt bình thường cũng được mà
    • 149 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluez Xem bài viết
    Nhà em cũng thấy mẹ dặn chị như thế, nhưng mà không nghĩ được các chị lại sáng tạo đến mức này ngồi bồn cầu bệt bình thường cũng được mà
    do nhà mấy chị ấy vẫn còn dùng cầu xổm đó chị ơi ở trên thành phố thì ít chứ ở dưới quê vẫn nhiều nhà dùng cầu xổm lắm, mà em thấy trên thành phố vẫn có một số nhà dùng cầu xổm ( nhà con bạn em ở quận 5), chắc do thói quen với "cảm giác"

• 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

nhà tôi ngày trước cũng dùng cầu xổm, lúc mang thai mỗi lần đi vệ sinh cũng rất khó và đau, vừa lo nữa. May mà mẹ tròn con vuông, con bé giờ cũng lớn rồi. Hiện giờ có điều kiện hơn hồi đó, mấy cô có thai nói chồng chịu khó nâng cấp nhà vệ sinh lên cầu bệt cho an tâm, chứ cứ ngồi xổm thường xuyên như vậy hại thai nhi lắm!
    • 1,435 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Lúc có bầu thấy cái j cũng quan trọng nhỉ, đến cái nhà vệ sinh cũng cần quan tâm nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dùng thuốc tây khi mang thai ở tuần thứ 14

Mình bị sưng amidan khá to,gây đau đầu ( sốt nhẹ) khi đi khám bác sỹ kê 2 loại thuốc Ospamox 500mg, ngày 2 viên chia làm 2 lần, và Alphachymotrypsine Choay mỗi ngày 4 viên chia 2 lần. hôm nay là ngày thứ 2 mình dùng thuốc, thấy amidan đã đỡ đau nhưng trong ng vẫn mệt, xin hỏi có mẹ nào đã dùng mấy...

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Làm sao để cho bé hết đàm

Bé nhà mình khi ho thường bị rất nhiều đàm trong cổ họng, khi ấy bé cứ cố gắng ho để tống đàm ra...

• Mỏi,tê cứng hai bàn tay khi mang thai??

Có mẹ nào giống em không?từ khi mang thai em bị mỏi hết hai bàn tay,nhất là lúc sáng dậy,hai bàn tay tê cứng luôn,khó chịu vô cùng,hay là tại những tháng đầu mang thai em hay xách nặng các mẹ??mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ em bít với nhé,liệu sau sinh có hết không các mẹ nhỉ??:Crying::Crying:(sáng...

• 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

đúng rồi, sức khoẻ của em bé trong bụng phải được đặt lên hàng đầu chứ cô
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4