• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.03K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em muốn hỏi các chị là bình thường thì tháng thứ mấy thì ngôi thai thuận, rau bám đáy nghĩa là sao ạ? em xin cám ơn

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 482 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh82hn
    em muốn hỏi các chị là bình thường thì tháng thứ mấy thì ngôi thai thuận, rau bám đáy nghĩa là sao ạ? em xin cám ơn
    Theo các tài liệu mình đã đọc thì thường là từ tuần 28 trở đi đầu em bé sẽ quay xuống dưới (hay còn gọi là ngôi thai thuận) để chuẩn bị ra đời. Nhưng chỉ có khoảng trên 90% là ngôi thai thuận. Và thời gian em bé quay đầu xuống cũng không giống nhau, có bé quay sớm, có bé quay trễ. Còn rau bám đáy là rau làm tổ (bám/đóng) ở phần đáy của tử cung, nhiều thai phụ có tình trạng giống như vậy, không có gì phải lo đâu bạn ạ. Chỉ khi nào bác sỹ siêu âm bảo là rau tiền đạo (rau bám gần cổ tử cung) thì mới đáng lo ngại.
    KIN'S BLOG:Rose: :Kiss: :Rose:

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì không rõ lắm, tháng trước mình đi khám bác sĩ bảo ngôi thai di động, hôm qua vừa tròn 6 tháng mình đi khám và tiêm phòng thì bác sĩ bảo là ngôi thai thuận. Còn rau bám mép thì mình nghĩ là bình thường vì mình thấy bs hay bảo la rau bám mặt sau đáy thân hoặc bám mặt trước đáy thân ( chỉ khi nào rau bám thấp hoặc rau tiền đạo mới lo). Chúc 2 mẹ con bạn luôn khoẻ mạnh nha, à mà em bé của bạn bao nhiêu tuần rồi?

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em xin cảm ơn các chị rất nhiều.