• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.64K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em muốn hỏi các chị là bình thường thì tháng thứ mấy thì ngôi thai thuận, rau bám đáy nghĩa là sao ạ? em xin cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dấu hiệu ngôi thai thuận

Chào các mẹ! Em đang ở tuần 29 theo siêu âm mấy ngày trước. Hiện tại em thấy bé nhà em máy ở phía dưới, ngoài ra thi thoảng nhô lên tròn tròn phía bụng trên (lúc bên phải, lúc bên trái) mà em ko đoán được đó là bộ phận nào của bé. Em đang mong là bé xoay đầu, vì lúc siêu âm bé đang nằm ngang,...

• Ngôi thai không thuận

Các mẹ có kinh nghiệm giúp với, mình được 33 tuần rồi mà ngôi thai không thuận; Phải làm sao đây (đây là tập 1 của mình) Thanks

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Xét nghiệm ADN – Khuyến mãi thật hấp dẫn

Nhân dịp khai trương văn phòng tại Hà Nội, trung tâm xét nghiệm ADN iDNA thực hiện chương trình...

• Về nhà, điều đầu tiên các mẹ muốn nghe là gì?

Thường có câu "Phụ nữ thì yêu bằng tai", bạn nghĩ sao về điều này? Quả thật, sau những bộn bề công...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 482 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh82hn
    em muốn hỏi các chị là bình thường thì tháng thứ mấy thì ngôi thai thuận, rau bám đáy nghĩa là sao ạ? em xin cám ơn
    Theo các tài liệu mình đã đọc thì thường là từ tuần 28 trở đi đầu em bé sẽ quay xuống dưới (hay còn gọi là ngôi thai thuận) để chuẩn bị ra đời. Nhưng chỉ có khoảng trên 90% là ngôi thai thuận. Và thời gian em bé quay đầu xuống cũng không giống nhau, có bé quay sớm, có bé quay trễ. Còn rau bám đáy là rau làm tổ (bám/đóng) ở phần đáy của tử cung, nhiều thai phụ có tình trạng giống như vậy, không có gì phải lo đâu bạn ạ. Chỉ khi nào bác sỹ siêu âm bảo là rau tiền đạo (rau bám gần cổ tử cung) thì mới đáng lo ngại.
    KIN'S BLOG:Rose: :Kiss: :Rose:
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì không rõ lắm, tháng trước mình đi khám bác sĩ bảo ngôi thai di động, hôm qua vừa tròn 6 tháng mình đi khám và tiêm phòng thì bác sĩ bảo là ngôi thai thuận. Còn rau bám mép thì mình nghĩ là bình thường vì mình thấy bs hay bảo la rau bám mặt sau đáy thân hoặc bám mặt trước đáy thân ( chỉ khi nào rau bám thấp hoặc rau tiền đạo mới lo). Chúc 2 mẹ con bạn luôn khoẻ mạnh nha, à mà em bé của bạn bao nhiêu tuần rồi?
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em xin cảm ơn các chị rất nhiều.