• 1 Lượt chia sẻ
  • 69.5K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các chị ơi cứu em với, em có thai lần đầu tiên và đã được 6.5 tháng rồi, hiện nay em bị nghẹt mũi, rất khó thở, em đã mua thuốc nhỏ mũi dành cho bà bầu nhưng vẫn không khỏi, các chị có cách nào chỉ dùm em với, cho em hỏi như vậy có ảnh hưởng gì đến thai không? Em đang rất lo, em cũng chưa đi khám bs.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 16/10/2008 vào lúc 04:55 PM. Lý do: Thêm dấu tiếng Việt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Bị hắt hơi xổ mũi khi mang thai thì uống thuốc gì?

Em chào các mẹ, em mới mang thai lần đầu tiên nên chưa có kinh nghiệm. Mấy hôm vừa rồi em bị ngấm nước mưa nên bị hắt hơi xổ mũi nhưng chưa bị sốt, em đang lo không biết có ảnh hưởng gì đến em bé không nữa. Em đang mang thai được gần 13 tuần rồi. Em nghe nói là uống được thuốc cảm xuyên hương...

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Bị nghẹt mũi khi mang thai

Có mẹ nào bị nghẹt mũi và sổ mũi trong thời khi kỳ mang thai ko nhỉ? có cách nào chữa mà ko dùng đến thuốc ko? Lúc ở tháng thứ 4 mình cũng đã bị cảm,đi khám bác sĩ thì bác sĩ cho thuốc về uống được 1 tuần thì hết.. :-S Nhưng do ở nhà có người bị cảm nên mình đã bị sổ mũi theo..có cách nào làm...

• 578 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Đừng lo em à! 6.5t rồi thì thai nhi sẽ không bị ảnh hưởng nhiều khi mẹ bị cảm cúm đâu. Mà chắc gì em đã bị cúm, có thể do thời tiết đấy. Tốt nhất là em nên đi khám BS đi, bầu vẫn uống KS được mà. Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh nhé!
    Mong ước bình dị!
    • 1,515 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống Trang
    Đừng lo em à! 6.5t rồi thì thai nhi sẽ không bị ảnh hưởng nhiều khi mẹ bị cảm cúm đâu. Mà chắc gì em đã bị cúm, có thể do thời tiết đấy. Tốt nhất là em nên đi khám BS đi, bầu vẫn uống KS được mà. Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh nhé!
    Hồi mình được 24 tuần cũng bị sổ mũi, tra nước muối mãi không khỏi. Mình hỏi BS sản của mình thì được trả lời là trong tháng thứ 5, 6 thì yên tâm, có thể dùng thuốc nhỏ mũi thường được. Mình sướng quá, dùng 2 ngày đã khỏi rồi, chả bù với tra nước muối, đêm cứ tỉnh dậy vì ko thể thở được, cổ đắng ngắt. Mẹ Bống yên tâm và nhớ giớ ấm để đừng ốm thêm nhé! :1:
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mấy ngày nay em bị hắt xì hơi nhiều,rồi ngạt mũi và ho.Em chịu khó ngậm chanh muối,xúc miệng thì ko còn ho nữa nhưng mũi vẫn ngạt nặng,lại còn xì ra rất nhiều đờm nữa.Em lo quá ko biết nên chữa thế nào đây!Các mẹ có kinh nghiệm xin cho em lời khuyên ạ!Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 405 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Lúc mình 8 tuần cũng bị cảm mất mấy ngày. Bạn chịu khó mua cam về vắt ra uống nhiều vào, không uống với đường, uống nguyên chất thôi. Chúc bạn mau khỏe. Thân.
    • 709 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Hu hu, em cũng đang khổ sở vì cái mũi ngạt lắm rồi đây. Bình thường thì chỉ cần xịt mũi bằng Coldi là khỏi ngay, nhưng bây giờ ko đc dùng, em chỉ dám dùng nước muối sinh lý nhỏ thì chẳng thấy tác dụng gì hết. Ngạt mũi ko thở đc thành ra đêm ngủ chẳng đc mấy, cả ngày mệt kinh khủng. Làm thế nào bây giờ hả các mẹ ơi?
    ALL ABOUT PIANO
    • 257 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voivsgau Xem bài viết
    Hu hu, em cũng đang khổ sở vì cái mũi ngạt lắm rồi đây. Bình thường thì chỉ cần xịt mũi bằng Coldi là khỏi ngay, nhưng bây giờ ko đc dùng, em chỉ dám dùng nước muối sinh lý nhỏ thì chẳng thấy tác dụng gì hết. Ngạt mũi ko thở đc thành ra đêm ngủ chẳng đc mấy, cả ngày mệt kinh khủng. Làm thế nào bây giờ hả các mẹ ơi?
    Mình cũng bị như các mẹ đó và được bà chị gái chỉ cho cách này thấy cũng hiệu nghiệm Các mẹ thử làm như cách của mình xem sao nhé . Giã từ 1-2 tép tỏi pha với nước muối loãng xong rùi xông mũi (kiểu như hít cái nước ý vào mũi ý xong lại xì ra) chịu khó làm trước khi đi ngủ và sáng ngủ dậy . Chúc các mẹ mau hết ngạt mũi nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimxarung Xem bài viết
    Lúc mình 8 tuần cũng bị cảm mất mấy ngày. Bạn chịu khó mua cam về vắt ra uống nhiều vào, không uống với đường, uống nguyên chất thôi. Chúc bạn mau khỏe. Thân.
    Cảm ơn mẹ chĩmarung đã cho em kinh nghiệm hay.Khổ nỗi em mà uống nước cam nguyên chất thì cồn ruột ko chịu được.Mà các mẹ ơi,nếu chẳng may có bị cảm hoặc rất có thể là cảm cúm thì có thể đi khám ở đâu ạ?
    • 405 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mẹ Lợn con đã hết cảm chưa vậy? Mình chỉ uống nước cam sau khi ăn cơm hoặc cháo thôi, nếu không thì cũng cồn cào ruột lắm. Chúc mẹ lợn con mau khỏe và ..."vững tin vào tương lai" nghen. Sau này nhớ cẩn thận tránh tiếp cận với những người đang bệnh, dễ bị lây bệnh lắm. Đừng để nóng quá hoặc lạnh quá. Lúc trước một mình thì không sao, giờ 2 mình thì phải cẩn thận nhiều hơn đấy.
    • 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ối giời ơi,mình bị xoang các Mẹ ạ, thế là cứ sống chung với thuốc thôi, mình có bầu chả dám dùng thuốc nặng, hỏi bác sĩ bảo Naphazolin 0,05% dùng kô sao, thế là mình dùng từ hồi đó, đến giờ em bé 37 tuần rồi vẫn ok, AX cứ trêu là có khi đổ mấy lít vào người rồi ấy chứ :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimxarung Xem bài viết
    Mẹ Lợn con đã hết cảm chưa vậy? Mình chỉ uống nước cam sau khi ăn cơm hoặc cháo thôi, nếu không thì cũng cồn cào ruột lắm. Chúc mẹ lợn con mau khỏe và ..."vững tin vào tương lai" nghen. Sau này nhớ cẩn thận tránh tiếp cận với những người đang bệnh, dễ bị lây bệnh lắm. Đừng để nóng quá hoặc lạnh quá. Lúc trước một mình thì không sao, giờ 2 mình thì phải cẩn thận nhiều hơn đấy.
    Mình vẫn tệ lắm chimxarung ạ,vì giờ mình có rất nhiều đờm,mũi thì thường xuyên tắc vào ban đêm.ko biết khi mình có bầu thì làm cách nào để hết được đờm đây?Mình cũng lo lắm,nhưng thôi,biết ko phải bị cúm là mình đỡ lo rùi!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voivsgau Xem bài viết
    Em cũng hay bị nghẹt nghẹt mũi, nhưng chỉ là nghẹt thở hơi nặng vậy thôi, chứ chẳng bệnh tật gì. Lúc nào bị thì hít sột soạt cho đã, mũi thông bớt thì đỡ. Nếu đến lúc đi ngủ mà vẫn ko đỡ thì nằm cao đầu lên 1 tí, và quay đầu sang bên kia ngủ (vì phải hả miệng ra thở, phải quay đi để ko thở phì phò vào mặt chồng, tội ảnh )
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voi coi Xem bài viết
    Cac chi oi cuu em voi, em co thai lan dau tien va da duoc 6.5 thang roi, hien nay em bi nghet mui, rat kho' tho, em da mua thuoc nho mui danh cho ba bau nhung van khong khoi, cac chi co cach nao chi dum em voi', cho em hoi nhu vay co anh huong gi den thai khong ? em dang rat lo . em cung chua di kham bac si
    Hồi em 6-7 tuần bị sổ mũi và hắt xì hơi (khoảng 6-7 đêm liên tục). Em cũng ko dám dùng thuốc. Giờ em bé của em mới 16 tuần. Ko biết hồi đó có ảnh hưởng gì ko các mẹ nhỉ? Em lo quá đi mất! :Crying:
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình được 20 tuần rồi. Mấy hôm rồi nóng quá cứ dập dình điều hoà với quạt nên cứ ngủ dậy là bị ngạt mũi, rồi hắt xì hơi. Không biết có ảnh hưởng gì đến em bé không nữa. Có Mẹ nào đã nhỏ nước tỏi vào mũi chưa? Có hiệu nghiệm không để mình dùng? Mà cái trời nóng thế này, khó mà kiêng cữ lắm. Cảm ơn các mẹ.
    • 7,712 Bài viết

• 7,600 Được cảm ơn

Các chị em đừng lo lắng quá. Phải phân biệt giữa cúm và cảm chứ. Cúm thì mới lo. Việc hắt hơi - sổ mũi vì thay đổi thời tiết là chuyện bình thường. Không việc gì phải bận tâm. Cố gắng uống nước chanh nóng + 9 lát gừng sẽ hết hắt hơi + sổ mũi ngay. Nếu ngủ quạt hay máy lạnh, cho vào phòng 1 thau nước, sẽ giảm triệu chứng sổ mũi + đau họng.
    • 1,274 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

các chị ơi, e bị xoang, đã mổ cách đây mấy năm tại nước ngoài, nhưng về VN thì không khí ẩm + bụi bẩn nên lại bị lại ( nhẹ hơn) và đêm vẫn phải xịt thuốc k thì k thở được, vậy giờ k được nhỏ coldi B thì có cách nào khác không ạ . ( em dùng nước muối k ăn thua)
    • 1,119 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhbit Xem bài viết
    các chị ơi, e bị xoang, đã mổ cách đây mấy năm tại nước ngoài, nhưng về VN thì không khí ẩm + bụi bẩn nên lại bị lại ( nhẹ hơn) và đêm vẫn phải xịt thuốc k thì k thở được, vậy giờ k được nhỏ coldi B thì có cách nào khác không ạ . ( em dùng nước muối k ăn thua)
    Giống mình, xoang khổ lắm, mình bị phụ thuộc thuốc từ cái hồi chưa lấy chồng cơ, chữa cũng nhiều nhưng chẳng ăn thua gì, mình toàn nhỏ Naphazolin giống mẹ nào đã post ấy. Đúng là vào người có khi hàng lít thuốc rồi ấy chứ. Nhưng bé nhà mình trộm vía đến bây giờ vẫn không có vấn đề gì. Bạn dùng thử xem sao.
    • 137 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Gửi các chị bị ngạt mũi!
    Thông thường, nếu bị ngạt mũi mà không muốn uống thuốc, em thường mua tôm, hay cá về hấp lên, rùi chấm với mù tạt. Hichic, đảm bảo với các chị thông mũi ngay lập tức. Vừa khỏi bệnh, vừa đủ chất! Nhưng đây là cách "lang vườn" của e thôi nhé, còn không biết bác sỹ có chống chỉ định bà bầu không được ăn mù tạt không thì em chịu!!!!
    • 670 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Em bị ngạt mũi mấy hôm liền, mua cái xịt mũi Vesim (của đại học Dược HN), là loại vệ sinh mũi hàng ngày,muối biển, dùng em thấy rất tốt và sạch sẽ, lại là dạng xịt nên dễ sử dụng.
    IKEA bán buôn bán lẻ - YM: shopdothongminh - 0996.081.081 http://zaodich.com/forum/f2540/ikea-...-nhat-1475525/
    • 73 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em bị ngạt mũi mấy hôm nay rồi. Đã áp dụng gần như tất cả các cách mà các mẹ ở đây chỉ cho như súc nước muối, nhỏ Natri, mua cả xịt mũi Vesim, hít tỏi, tích cực uống nước cam thế nhưng vẫn chẳng có dấu hiệu tiến triển gì cả. :Sad: Tối qua em cũng đi bác sĩ tai mũi họng để khám. Do em chỉ bị ngạt, chứ không bị sốt hay đau họng gì cả nên bác sĩ có giải thích là do mang bầu, lại không uống thuốc nên sẽ lâu khỏi hơn bình thường. Em cũng chỉ đề nghị bs cho em hút mũi, nhưng đêm về vẫn bị ngạt nặng. Cả đêm cứ khụt khịt suốt, không ngủ được làm bé con cũng khó chịu. Hic, em phải làm sao bây giờ các chị ơi, không lẽ lại đi khám và đành uống thuốc kháng sinh? :Sad: Có mẹ nào có cao kiến gì giúp em với.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7