• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 959 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi là em đang mang thai 7 tuân , hàng tối em ngâm chân nước nóng với gừng có được không? Có ảnh hưởng gì không ạ. Cám ơn các chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hotline của Vinschool có vấn đề

Em đã ghi danh cho con học Vinschool mà giờ thấy lo lắng quá. Theo như Quảng cáo thì chất lượng của...

• Ăn sữa chua có tốt không?

Ăn sữa chua thường xuyên thì có tác dụng gì? Dùng sữa chua làm từ sữa đặc có bị tăng cholesterol không? Sữa chua là loại sữa được cho lên men bằng một loại vi khuẩn đặc biệt họ Lactobacteriacae, là thức ăn tốt, rất dễ tiêu hóa. Đường đôi lactoza có nhiều trong sữa khi lên men sẽ chuyển thành các...

• HN - Chăn đệm điện Teknos Nhật Bản dùng có tốt không các mẹ ơi?

Mấy hôm nay rét quá! Em tính mua cái chăn đệm điện mà không biết chọn loại nào. Xem quảng cáo trên tivi thấy có cái chăn đệm điện Teknos của Nhật thấy cũng đc. Mẹ nào đã dùng sản phẩm này rồi thì tư vấn giúp em. Link quảng cáo đây các mẹ:...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• 109 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mẹ tớ cũng thỉnh thoảng bắt tớ ngâm chân như vậy. Tớ nghĩ là có lợi cho sức khoẻ, giảm ho (vì ngâm chân thấy hết ho và sụt sịt), giúp máu lưu thông tốt hơn!
    • 403 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình hay đi bộ nên thường cách ngày ngâm chân 1 lần với nước muối, gừng, hoặc thuốc bắc, thấy dễ chịu lắm :4: Mình nghĩ tác dụng của nó là refresh các đầu dây thần kinh ở gan bàn chân (vốn tập trung rất nhiều) làm khí huyết lưu thông, lại thư giãn nữa, nên chẳng ảnh hưởng gì đến em bé đâu bạn ạ. Cứ yên tâm nhé! Tốt nhất thì có dịp đi khám bác sỹ bạn hỏi cho chắc ăn vậy! Vụ này mình cũng quên ko xin ý kiến BS
    • 4,224 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AudreyH Xem bài viết
    Mình hay đi bộ nên thường cách ngày ngâm chân 1 lần với nước muối, gừng, hoặc thuốc bắc, thấy dễ chịu lắm :4: Mình nghĩ tác dụng của nó là refresh các đầu dây thần kinh ở gan bàn chân (vốn tập trung rất nhiều) làm khí huyết lưu thông, lại thư giãn nữa, nên chẳng ảnh hưởng gì đến em bé đâu bạn ạ. Cứ yên tâm nhé! Tốt nhất thì có dịp đi khám bác sỹ bạn hỏi cho chắc ăn vậy! Vụ này mình cũng quên ko xin ý kiến BS
    Chân mình sưng dữ lắm, mà mình cũng ít đi lại, tối có ngâm nước muối. Mình nghe nói đi bộ dễ đẻ mà càng đi nó càng sưng lên. Thế thì làm sao bây giờ. Có ai bị giống như mình không???
    • 1,558 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Buổi tối vc em cũng hay ngâm chân với nước ấm và muối, thấy ngủ ngon hơn. Cũng là một dạng mát-xa chân thôi, chắc là tốt các chị nhỉ! Nhân vật chính của "đèn lồng đỏ treo cao" cũng mê tít trò mát-xa chân đó thui :4:
    Chân chị mumdad bị phù mà đi bộ nhiều sẽ càng phù hơn đó! Buổi tối (hoặc bất cứ khi nào có thể) chị nằm gác chân lên cao để máu đỡ dồn xuống chân có khi sẽ đỡ hơn. Ngâm chân, mát-xa bằng tay cũng tốt... Còn mấy tuần nữa là đến ngày vui rồi, chúc hai mẹ con chị mạnh khỏe nhé

"Mẹ ơi con tặng mẹ
    Cái điều mẹ từng mong
    Mẹ chăm con khôn lớn
    Rồi gieo trên cánh đồng"
    • 462 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Tớ biết rất nhiều bà bầu sau khi đi bộ thể dục buổi tối về thường ngâm chân nước ấm với một chút gừng và muối. Tớ cũng làm theo cách này và thấy dễ chịu lắm. Nhưng các mẹ chú ý chỉ là nước ấm khoảng 35 - 40 độ thôi nhé vì nước nóng quá sẽ gây dãn tĩnh mạch khiến mẹ nào đang bị phù chân sẽ càng phù nặng hơn đó.
    • 2,351 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

có 1 lần mình ngâm chân nước muối ( nóng) thì thấy dễ chịu thật) nhưng sáng hôm sau chân trông như bị phù ( mà hoàn toàn bình thường là không phù nhé) nghe nói là bà bầu tắm còn không nên tắm quá nóng, vậy thì cái vụ ngâm chân là tốt hay sao nhỉ?
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 111 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ngâm chân vốn dĩ là tốt .. nhưng tớ đang thắc mắc ko biết bầu bí có ngâm đc với tinh dầu ko nhỉ .. hay chỉ ngâm muối bình thường ?

Mẹ nào quen ngâm với gừng và muối thì nhớ chỉ rửa sạch gừng và đạp nhỏ nhé , ko bỏ vỏ đâu , bỏ vỏ là nóng lắm .. ko tốt ..

Y!M : moon_pikachu ( 0906 262 665 )
    Kho đồ thanh lý, có đổi..!
    Các mẹ tham khảo và ủng hộ nhé , thank tất cả mọi người
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn chỉ cần ngâm chân bằng nước nóng có thể hỗ trợ điều trị những bệnh như sau:

1. Mất ngủ: Dùng nước nóng ngâm chân 1 lần mỗi tối trước khi đi ngủ. Ngoài ra cần đảm bảo chỗ ngủ yên tĩnh, thoáng mát. Khi ngủ cần giữ tâm lý thư thái, không nghĩ ngợi lung tung.

2. Giải trừ mỏi mệt: Người lao động tay chân, luyện tập thân thể hay sau khi đi đường dài, dùng nước nóng ngâm rửa chân sẽ giúp tiêu trừ mỏi mệt.

3. Ðau gót và viêm khớp cổ chân: Dùng nước thuốc gồm: Thấu cốt thảo 30g, tầm cốt phong 30g, độc hoạt 15g, nhũ hương 10g, mộc dược 10g, huyết kiệt 10g, lão hạc thảo 30g, hoàng cảo 20g. ngam chan lúc còn nóng, mỗi ngày 2 lần.