• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nên xét nghiệm máu ở tuần thai thứ mấy?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 99 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hiện tại em đang mang thai được gần 24 tuần, mỗi lần đi siêu âm định kỳ thì đều khám thai và thử nước tiểu rồi, em nghe nói nên làm xét nghiệm máu trước khi sinh để phát hiện nhóm máu và các bệnh truyền nhiễm gì đó. Vậy em nên làm xét nghiệm máu đó ở đâu và ở tuần thứ bao nhiêu của thai kỳ là tốt nhất ạ? Em mang thai lần đầu xin các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 277 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chào mẹ nó!!tư lúc mang thai tơi giơ bac sī chưa cho mẹ nó xét nghiêm máu ah?ơ chô minh theo khám thai lúc 16 tuân có cho mình lam xét nghiêm máu thai kì va HIV,THUY ĐÂU,VIÊM GAN SIÊU VI B,RUBELA..V..V,và e nghe nói nêu sinh mô thi khi nhâp viên bac sī cho xét nghiêm máu va mây cai xét gi đó vì bà chị mơi sinh mô 2 thang rôi:-P còn sinh thưong thì mình chưa biêt,chúc 2 mẹ con binh an 9 tháng 10 ngày
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Ah quên nưa,chô mẹ nó bác sī không lây máu xét nghiêm thì mẹ nên vào bênh viên Tư Dū ,Hung Vương ...bác sī sě hương dân và tư vân cho mẹ nó kī hơn nhé!!chúc 2 mẹ con khoe manh
    • 979 Bài viết

• 1,491 Được cảm ơn

Mình lấy máu lúc 12 tuần. Sau đó có phải xét nghiệm máu nữa không hả các mẹ?
    • 174 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình lấy máu làm xét nghiệm triple test lúc 12 tuần. Giờ đang được 23 tuần, cũng đang lăn tăn như mẹ nó. Nghe nói 24 tuần thì đi xét nghiệm xem có bị tiểu đường không và xét nghiệm công thức máu. Nhưng mình không rõ cụ thể là thế nào, việc xét nghiệm này là bình thường hay chỉ xét nghiệm khi nào có vấn đề? Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì đang ở bên Úc
    Lúc 12 tuần mình cũng làm triple test.
    Mình đang mang thai 23 tuần rồi.
    Bác sĩ hẹn lịch 24 tuần đi xét nghiệm máu lần 2 để kiểm tra có tăng đường huyết hay không, nghe bảo là người ta lấy máu xong sẽ cho mình uống một ly nước đường pha loãng, đợi 1 tiếng sau vô cho người ta lấy máu tiếp.
    Còn bệnh viện ở VN mấy nhỏ bạn mình cũng làm xét nghiệm máu 2 lần đó.
    Nên chắc là lịch chung rồi.
    Tuy nhiên có một số trung tâm phụ sản bác sĩ quên không dặn mẹ bầu làm xét nghiệm hay sao đó, nếu không thấy thì bạn hỏi bác sĩ cho chắc ăn, vì cái này là kiểm tra sức khỏe của Mẹ, Mẹ khỏe thì mới sanh con khỏe được
    • 277 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chô mình khám chī xét nghiêm máu ơ tuân thư 16 bao gôm HIV,THŪY ĐÂU,RUBELA,VIÊM GAN SIÊU VI B,xét nghiêm thai kì,tâm soát bênh dow dị tât thai nhi trong máu mẹ,tiêm ngưa uôn ván 1 mūi. Và tháng sau 1 mūi nưa,nêu không có vân đê gi xét nghiêm nưoc tiêu xem co tiêu đưong không ơ tuân 27 la ok.chúc các mẹ ''mẹ tròn con vuông
    • 97 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fall_ingStar Xem bài viết
    Mình thì đang ở bên Úc
    Lúc 12 tuần mình cũng làm triple test.
    Mình đang mang thai 23 tuần rồi.
    Bác sĩ hẹn lịch 24 tuần đi xét nghiệm máu lần 2 để kiểm tra có tăng đường huyết hay không, nghe bảo là người ta lấy máu xong sẽ cho mình uống một ly nước đường pha loãng, đợi 1 tiếng sau vô cho người ta lấy máu tiếp.
    Còn bệnh viện ở VN mấy nhỏ bạn mình cũng làm xét nghiệm máu 2 lần đó.
    Nên chắc là lịch chung rồi.
    Tuy nhiên có một số trung tâm phụ sản bác sĩ quên không dặn mẹ bầu làm xét nghiệm hay sao đó, nếu không thấy thì bạn hỏi bác sĩ cho chắc ăn, vì cái này là kiểm tra sức khỏe của Mẹ, Mẹ khỏe thì mới sanh con khỏe được
    Đúng như mẹ này nói. Ở VN đợt này cũng có mấy XN như thế
    Lúc 16w XN sàng lọc ....
    Mình đang 26w hôm qua vào Việt Nhật đăng ký sinh và được chỉ định làm XN đường huyết xem có tăng đường huyết hay ko?
    Quy trình tối hôm trước phải ăn tối trước 20h => sáng hôm sau nhịn ăn và tới viện làm thủ tục XN trứoc 8h. để quá trình làm XN bắt đầu từ 8-11h kết thúc
    còn sau đó khi thai đạt tuần tuổi từ 28-32w thì vào viện buổi sáng ( cũng nhịn ăn) để làm XN máu tổng thể trước khi sinh.
    Chúc các mẹ đang bầu mẹ tròn con vuông
    Shop Tít Mít
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ!mình đang mang thai tuần thứ 18 rồi,minh đang định khoảng mùng 10 này đi xét nghiệm nhưng chưa biết chỗ nào tốt ở HN cả,vì mình ở cách HN 40km.các mẹ nào ở HN thì cho mình thêm thông tin chỗ nào tốt với nhé!cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 99 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thì đi khám thai và làm xét nghiệm máu + xét nghiệm nước tiểu tại bệnh viện phụ sản Hà Nội luôn, hôm đó mình khám trên khoa dịch vụ chi phí xét nghiệm hết 522k nhưng ở bv rất đông và phải chờ tương đối lâu đó bạn à.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hung_anh_anh Xem bài viết
    chào các mẹ!mình đang mang thai tuần thứ 18 rồi,minh đang định khoảng mùng 10 này đi xét nghiệm nhưng chưa biết chỗ nào tốt ở HN cả,vì mình ở cách HN 40km.các mẹ nào ở HN thì cho mình thêm thông tin chỗ nào tốt với nhé!cảm ơn các mẹ nhiều.
    NB: 2.8kg/ 1m: 3,8kg /2m: 5.3kg/ 3m: 6.5kg/ 4m: 7.4kg/ 5m: 8kg/ 6m: 8.5kg/ 7m: 9.2kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

xát nghiệm huyết đồ và tiểu đường thì bác sĩ hay cho làm từ tuần 24-28 đó các chị, bác sĩ cũng hẹn em tuần sau lên làm mà em chưa có time đi đây, chắc để 28w lên làm lun....miễn trong các tuần đó mình đi làm xét nghiệm là ok nhất rồi...
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ hoangyenthuong569 nhé!chắc mình cũng đến BV phụ sản HN khám thôi vì mình thấy sợ các BV tư nhân lắm,đợt vừa rồi trên mạng nói nhiều mà..hix.Đã là BV chắc chỗ nào mà chả đông bạn nhỉ,thôi cố gắng vậy.Vì tương lai con em chúng ta mà.chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé!
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cac me no cho mjnh hoj. mjnh xet nghjem mau truoc khi co bau 1 thang. moj van de deu tot. jo e be nha mjnh dc 20w r mjnh ko lam triptest nen cung cua xet nghjem mau laj lan nao. nhung may htruoc doc tren mang thay yeu to Rh j do rat qtrong se pha huy hong cau cua be neu nhom mau cua me va con ko tuong thjk. nen mjnh dang djnh maj dj lam xet nghjem mau day. tuan 20 lam xn mau va den khj sap sjnh co paj lam xn mau laj ko ha moj ng? mjnh djnh xet nghjem o pshn nhung khj sjnh se sjnh o benh vien buu dien thj cac ket qua xet nghjem co dc bao luu ko hay paj lam laj tu dau? cac me nao ranh vu nay tu van jup mjnh voj nhe. thanks
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bác sỹ tư vấn mình thử máu từ tuần 12 đến 16 của thai kỳ bạn ạ. Sau rồi ng ta gửi lên HN xét nghiệm và trả về 1 tờ giấy toàn Tiếng Anh. Đọc xong, b/s chỉ vào một dòng có nghĩa là ko sao. Hết 500k

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    • 297 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin lịch khám thai và siêu âm được ko ạ? Cụ thể là bnhiu tuần thì sa về cái gì và xét nghiệm hay tiêm ngừa ntn? E đang có 10t nhưng từ lúc có thai đến giờ chưa xn hay tiêm ngừa gì cả, chỉ sa và cho thuốc sắt và thuốc bổ thôi (trc đây e đã tiêm viêm gan b và hpv rồi), các mẹ cho em lịch sa, xn và tiêm ngừa nhé, thanks các mẹ

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mang thai lần đầu nên bỡ ngỡ lắm mong các mẹ chỉ giáo giúp em với. Em đang mang thai ở tuần 13 rồi cho em hỏi khi nào thì đi làm triple test được ạ và tiêm phòng vào thời gian nào ạ? Mà tuổi thai của em theo bác sĩ siêu âm châm hơn 1 tuần so với chu kỳ kinh của em là sao ạ? Có mẹ nào như vậy không em hỏi mấy người ở cùng Cty thì họ toàn nhanh hơn thôi.

Em cảm ơn các mẹ nhiều