Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nên uống sữa bà bầu thay đổi nhiều loại thì tốt hơn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 48.7K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Mình mới biết tin có baby cái là ông xã xách ngay 1 hộp sữa Milmax to tướng về bắt uống. Không biết ông xã nghe ở đâu bảo là uống thay đổi nhiều loại thì tốt hơn vậy là ôx pha cho mình mỗi ngày 3 ly đặc to tướng, nói là uống cho nhanh để đổi sữa khác. Chiều nay lại xách về 2 hộp XO và 1 hộp Similac Mom, bảo sữa XO là tốt nhất nên phải uống nhiều nhất. Mình vừa thương vừa tức ôx vì bắt mình uống nhiều sữa quá, đến nỗi mới biết có thai được 5 ngày mà mình đã cảm giác mập lên rồi vì uống quá nhiều sữa. Không biết uống nhiều sữa quá có bị gì không các mẹ nhỉ? Có nên thay đổi các loại sữa không? Sữa XO theo như mình đọc thì rất tốt, mình có nên chỉ tập trung vào 1 loại đó không? Các mẹ có kinh nghiệm trả lời giúp mình với nhé! Xie xie các mẹ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 670 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Theo em được biết thì sữa bà bầu uống vừa phải thôi, nếu ăn uống tốt thì chỉ nên uống 4-5 ly sữa/tuần.
    Chị uống hợp sữa nào thì uống sữa đó. Sữa XO thì trước báo chí có làm ầm lên vụ nhiều chì gì gì đó, hình như cũng từ năm 2004 hay sao ý, nên em tởn, cũng chả dám uống đồ đấy, ông xã thì bảo là sữa đấy có lần báo chí nó nói là có chất giống như tăng trọng ý. Giờ chỉ uống Similac thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,062 Bài viết

• 3,830 Được cảm ơn

Hề hề, sữa gì cũng vậy, bộ tiêu hóa của mình có giới hạn thôi. Uống nhiều bao nhiêu thì cơ thể cũng chỉ có thể hấp thụ được 1 lượng nhất định, còn lại sẽ bị thải ra ngoài mà chưa được hấp thu hết, còn phí hơn nữa. Cứ theo đúng như hướng dẫn ghi trên hộp sữa xem sao, hình như ngày 2 ly là đủ, mà phải pha theo đúng tỷ lệ họ đề nghị thôi. Uống nhiều kiểu đấy có ngày bị Tào Tháo rượt đấy mẹ thaoanh ơi :Laughing:

Ờ mà trong đây có hẳn 1 bài về sữa bà bầu đấy, thaoanh tìm trong mục lục xem thử đi nhé :Smug:

• 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ cafeteria và pinky2510 nhé! Mình t.hì cũng muốn uống vừa phải thôi, vì mình cũng ăn được, mà sợ uống nhiều sữa lại mập ú quá thì nặng nề lắm! Nhưng mà ông xã nghe đâu bảo là uống sữa càng nhiều càng tốt nên cứ mỗi ngày pha 3 ly sữa bắt cứ vậy mà uống. Nhiều khi phát bực đi được...:Nottalkin: :Nottalkin: Nói thế nào ông ấy cũng ko chịu mới khổ chứ! Hic..hic...:Sad: :Sad:
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hihi, chị Thao Anh mới tư vấn cho em bên kia đây rùi, chị có em bé rùi hở, chúc mừng chị nhé. Chúc GĐ chị mạnh khỏe.
    :Rose:
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ối giời ơi, mình lúc sinh đứa đầu lúc nào cũng sợ con bé, cố gắng nhồi nhét, đến lúc ko đẻ được vì con to quá, đành phải mổ, con được 4 tháng thì mọc nốt ngứa khắp người, mọi người bảo do tẩm bổ nhiều quá. Khiếp quá, đứa sau chắc chỉ ăn cơm như bình thường thôi, ko phải cố nữa.
    • 5,533 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoanh51 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ cafeteria và pinky2510 nhé! Mình t.hì cũng muốn uống vừa phải thôi, vì mình cũng ăn được, mà sợ uống nhiều sữa lại mập ú quá thì nặng nề lắm! Nhưng mà ông xã nghe đâu bảo là uống sữa càng nhiều càng tốt nên cứ mỗi ngày pha 3 ly sữa bắt cứ vậy mà uống. Nhiều khi phát bực đi được...:Nottalkin: :Nottalkin: Nói thế nào ông ấy cũng ko chịu mới khổ chứ! Hic..hic...:Sad: :Sad:
    Mẹ bé được chăm sướng ghê chưa. Tớ thì chồng để tự túc, em uống gì ăn gì được thì ăn, không ép được. Vì ép mà...."trớ" hết thì xử lý làm sao. Tranh thủ trưa nghén mẹ bé cứ bồi bổ đi, mấy hôm nữa nếu có nghén thì cũng khó ăn khó uống đó mà

• 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

To mooncake0284: Cảm ơn em nhé! Chị cũng chúc gia đình em khỏe và baby trong bụng mau lớn nha!
    Hic...hic... Nghe chomchombe kể vậy mà sợ quá! Mình thì hạn chế tối đa ăn đồ ngọt và đồ béo, chỉ ăn nhiều trái cây, uống sữa và ăn cá, tôm... những thứ có nhiều đạm và canxi. Nhưng vậy thì cũng nhiều chất lắm rồi. Nói như Aquarius chưa nghén thì tranh thủ ăn, chứ sợ sau này nghén ăn gì nôn ra cái ấy thì lại ko có chất cho baby. Mà bắt đầu đến tuần thứ mấy thì nghén vậy các mẹ nhỉ? Không phải ai cũng nghén đâu nhỉ?
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng mới có bầu ông xã cũng đi mua sữa xo bắt uống mà sao ở đó họ hướng dẫn uống 4 ly một ngày nhỉ?ông xã mình cứ khăng khăng bắt uống như thế mình đang sợ sữa đây
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lthuongbs Xem bài viết
    mình cũng mới có bầu ông xã cũng đi mua sữa xo bắt uống mà sao ở đó họ hướng dẫn uống 4 ly một ngày nhỉ?ông xã mình cứ khăng khăng bắt uống như thế mình đang sợ sữa đây
    Hic hic, mỗi ngày uống 4 ly thì sao mà uống nổi, mình nghĩ 1 tuần 4 ly thì đúng hơn.
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình dùng X0 ,1 ngày 1 cốc nhỏ..Thấy vậy đủ rồi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thì lên uống nhiều loại sữa để có nhiều chất dinh dưỡng khác nhau. Tốt hơn cho sức khỏe của mẹ và bé. Uống nhiều hay ít thì phụ thuộc vào mẹ. Thấy thiếu gì , thèm gì thì bổ sung
    • 2,255 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

e uống sữa nào cũng bị xì hơi, hic hic... kiểu này em chuyển sang dùng sưã bò thôi.
    • 64 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

em thì bị kinh mùi sữa, uống toàn bịt mũi thoai. Có loại nào dễ uống (ko bị hoi) mà hợp túi tiền các mẹ chỉ em với. Em bầu 8 tuần, đang nghén quá ạ (e mới sảy 10 tuần mà bầu 8 tuần ạ) nên cũng hơi lo, mong đc sự tư vấn của các mẹ.
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mẹ nó hợp sữa bà bầu nào thì uống thôi không nhất thiết là phải đổi sữa liên tục như thế, mỗi ngày nên uống 1 ly vào buổi tối trước khi đi ngủ cho dễ ngủ, uống nhiều quá có khi không vào con mà vào mẹ thì gay
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình uống sữa bầu thấy rất khó uống và uống xong còn bị sôi bụng nữa, mình chuyển qua sữa ensure gold thì thấy ổn và mẹ tăng cân nhanh. ko biết có vào con tý nào ko, đang đợi đến ngày đi siêu âm xem con phát triển thế nào rồi quyết định uống tiếp hay ko.
    • 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình thấy sữa anmun có hai vị vani và socola dễ uống lắm. k bị ngọt quá, k có cảm giác ngấy. tất cả bạn bè mình đều uống sữa này và cùng chung nhận xét đấy. mình toàn mua 2 vị 1 lúc uống thay đổi. mà sữa này uống lạnh lạnh 1 chút sẽ ngon hơn.
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bà mẹ không nên uống sữa bà bầu, vì bà bầu sau khi uống sữa bầu hầu hết sẽ bị mất sữa. Tốt nhất các mẹ nên bổ sung ăn uống cho khoa học để sau này có sữa cho con bú. Vì sữa mẹ là tốt nhất
    • 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

"Các bà mẹ không nên uống sữa bà bầu, vì bà bầu sau khi uống sữa bầu hầu hết sẽ bị mất sữa"

MÌNH MỚI NGHE VỤ UỐNG SỮA BÀ BẦU LÀM MẤT SỮA SAU SINH, MÌNH NGHĨ CHẮC KO NHƯ VẬY ĐÂU, VÌ ĐA SỐ BÁC SĨ ĐỀU KHUYÊN UỐNG SỮA BẦU MÀ, NẾU KO UỐNG ĐƯỢC SỮA BẦU MỚI CHUYỂN QUA SỮA TƯƠI, SỮA CHUA HAY PHÔ MAI GÌ ĐẤY