Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nên uống loại sữa nào khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 74 Lượt chia sẻ
  • 215K Lượt đọc
  • 1.21K Trả lời

46 Người đang theo dõi

• 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tu luc nho em da khong biet uong sua roi, bat cu san pham gi co mui sua la em khong dung duoc nhung tu luc co thai em moi co gang tap uong sua. Luc thai duoc gan 3 thang em uong Dielac Mamma duoc may hop, moi lan uong em nin tho uong mot hoi sau do uong nuoc va an gi vao lien de dung nghe mui sua nua, sau do em doi qua sua Frisomum vi nghi Dielac khong du chat, ma sua Frisomum kho uong qua cac chi oi, em nghe noi vi no nhieu chat sat nen co mui tanh tanh, em uong bi non hoai ha, moi lan uong sua la em ngan ngam vo cung. Sau nay duoc biet sua Enfa Mama mui chocolate em cam thay thoai mai hon roi, moi ngay em uong 2ly sang va toi, khong con phai kho so moi khi uong sua nua nhung em khong biet uong nhieu chocolate qua nguoi me co bi nong trong nguoi khong va em be co bi den khong. Bay gio thai cua em duoc 5 thang rọi, em khong nho la minh da uong bao nhieu hop sua roi nua.
    Em cung muon uong them sua tuoi nhung khong biet phai uong loai nao, uong sua hop cua Vinamilk duoc khong may chi hay la phai uong sua chai o ngoai. Co chi nao dang uong sua tuoi, chi giup dum em voi. Em cam on rat nhieu
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Youngmother ơi , trên diễn đàn các mẹ ở nước ngoài có nói là chỉ uống sữa tươi thôi chứ k có sữa bà bầu như ở VN.
    Vậy thì youngmother cứ uống thoải mái các loại sữa vô tư luôn.
    Sữa nào thấy ngon uống là được ,VN cũng được , ngoại cũng được chứ k phải sữa ngoại là tốt hoàn toàn đâu vì quá trình vận chuyển xa và lâu , còn sữa VN mình thì gần và nhanh hơn nhiều.
    Với lại k phải sữa VN là k đủ chất đâu , chẳng qua chỉ là quảng cáo thôi. Muốn chắc ăn youngmother cứ uống đủ loại cho chắc ăn...
    Sữa tươi có quá chừng hiệu luôn đó như Lothamilk , Flex , Nestle' , Bridel , Vinamilk.....
    Còn việc em bé đen hay k là do di truyền chứ k phải tại uống sữa chocolate đâu youngmother ạ...
    Chúc các bà bầu luôn khoẻ nha....
    • 13,143 Bài viết

• 9,410 Được cảm ơn

Hic hic có bầu bé Tú uống sữa Mama Sustagen nên bé Tu nứơc da bánh ít - còn thằng Đăng uống sữa tươi nên trắng bóc

Hù youngmother sợ chơi chứ theo em nói úông gì ảnh hưởng nấy vậy chắc mấy bà châu Phi ráng uống sữa tươi với nứơc dưà tươi đê cải thiện làn da cho baby hả em .
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Mẹ Gấu cả thời kỳ mang bầu uống hết có 4 hộp Enfamama thôi vì lên cân nhiều bs bảo đủ chất rồi khong cần phải uống sữa bà bầu. Nhưng ngày nào cũng làm hết một chai sữa Hilo của nestle vì thấy ngon miệng. Mà có cách này Gấu mẹ uống sữa bà bầu thấy cũng dễ uống là pha xong cho thêm mấy viên đá vào lạnh lạnh cũng dễ uống hơn.
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào uống thử Meiji for mama chưa? Thấy quảng cáo là hương vị tự nhiên chắc dễ uống hơn các loại sữa khác nhỉ? Hồi có bầu Dê Nhít mình ít uống sữa lắm vì thấy sữa dành cho bà bầu có mùi vị chả giống sữa gì cả, hồi đấy chưa có Meiji for mama. Kết quả Dê Nhít được có 2.7kg thôi. Mình hỏi để rút kinh nghiệm cho tập 2
    Mẹ Dê Nhít (Ha Noi)
    http://www.babiesonline.com/babies/d/denhit/
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Hai lần mang bầu mình đều uống Mama Sustagen giống Mẹ Liên Ròm. Nhưng thật lòng mà nói sữa bà bầu khó uống hơn sữa thường
    C.Y (xi wai)
    • 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cam on cac chi da cho em nhung loi khuyen, bay gio em khong con lo baby cua em bi den nua. Em se uong them sua tuoi kem voi Enfa mạma
    Em nghe noi an sua chua nhieu cung tot lam do may chi, moi ngay em an 2 hu cua Vinamilk do, nghe la an thi da em be se trang hong, min mang nen em co gang an, cu nghe an cai gi ma tot cho be la em lam theo lien ha

Chuc cac chi va be luon khoe

Em gai (HCM)
    • cutehoney
    cac chi oi, the khi nao thi nen bat dau uong sua? 1 thang ruoi thi da uong sua duoc chua a?
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Doi voi ba bau thi uong sua ko bao gio la muon hay som ca, uong duoc sua la tot roi.
    Cac ba me co the uong sua tu truoc khi mang thai, bo sung suc khoe chuan bi cho thai ky.
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tụi Tây nó ăn socola, uống cacao suốt mà con nó có bị đen đâu.

Cách đây vài tháng mình có đọc trên vnexpress thấy có nghiên cứu là bà bầu ăn socola thì con sẽ có khuôn mặt vui vẻ :rolleyes: , mặc dù nghiên cứu này cũng còn đang bàn cãi, mình cũng đang nhấm nháp socola thử xem sao. Socola là món khoái khẩu hồi nhỏ của mình nhưng sau này mình không dám ăn nhiều vì sợ nổi mụn và mập ops:
    Mẹ Thiên Nga
    • 1,162 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bebibi ơi : Người ta nói khi mang bầu mà thèm ngọt thì sẽ có con gái đấy. hehehe lúc mang bầu bé Bí mình cũng thèm ngọt đấy nhưng không dám xơi chocolate nhiều chỉ vì sợ mập quá mà thôi chứ con đen hay trắng là do gene của BM mà. Bí nhà mình có nước da "bánh mật" vì giống Ba hắn đấy. À mà bebibi đã sieu âm biết trai hay gái chưa vậy?

Cutehoney ơi : cứ uống sữa vô tư liền đi nhé. Nếu không sau này sinh con xong dễ bị loãng xương lắm đấy vì bạn mà không cung cấp đủ canxi cho bé thì bé sẽ tự động lấy từ người mẹ đấy nha.
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ Bé Bí ơi có lộn không, người ta nói thèm ngọt là có con trai, thèm chua mới có con gái mà. Em thì BS thấy con gái . Hồi xưa chưa có bầu thì em thích ăn ngọt hơn ăn chua, bây giờ thì lại ăn chua được :rolleyes: , nhưng mà cũng ăn ngọt được luôn, nhưng không thấy thèm chua hay ngọt gì, cứ cái gì ngon là ăn hết :rolleyes:
    Mẹ Thiên Nga
    • 1,162 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chẳng biết có lộn hay không nữa. Lúc trước mình cũng nghĩ như bebibi đấy nhưng sao mấy người mình quen ai cũng nói ngược lại cả và thấy đúng với mình nên nghĩ vậy luôn hì hì hì

Lúc mình có bầu cũng xơi tuốt hết chẳng chừa cái chi, nhưng thèm ngọt hơn chua.

Vậy là bebibi có con gái hỉ...chúc mừng chúc mừng nhé
    • 13,143 Bài viết

• 9,410 Được cảm ơn

Người ta nói bây gìơ hết hiệu nghiệm rồi mẹ Bé Bí ơi, bầu 2 đứa đứa nào Liên cũng thèm ngọt hết, mà Tú Liên ăn ngọt còn nhiều hơn Đăng nữa đó .
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Em cũng nghe nói là thèm ngọt là con trai và thèm chua là con gái. Lý do : con trai luôn hảo ngọt và đã thể hiện từ nhỏ.... ; còn con gái thì hay chanh chua...
    Nếu mà giải thích như vậy là bất công cho phụ nữ quá vì đâu phải ai cũng chanh chua phải k các mẹ...nhưng mà đó là giỡn vui thôi....
    Còn theo BS thì bảo khi cơ thể mình thếiu chất gì thì điều đó sẽ được thông báo lên não làm mình thèm ăn món đó để bù đắp cái thiếu hụt.
    Heheheh...cho nên việc thèm ăn gì để dự đoán con trai con gái chắc là đợi đến lúc siêu âm cho chắc...mà nhiều khi siêu âm còn lộn nữa đó...thôi để lúc sinh ra luôn cho thêm phần gây cấn.....
    Với lại đâu chỉ có chua với ngọt không đâu , còn cay mặn gì gì nữa mà các mẹ ơi , hổng biết có ai thèm ăn đắng k hổng biết.....
    • 2,683 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Có chị nè NK, hồi mang bầu không thấy thèm gì ngoài cà phê , nhưng bsỹ khuyên kiêng nên thèm lắm, đành uống sữa enfamama chocolate --> giờ thì con gái có màu da y hệt màu của sữa luôn
    Vậy thì các mẹ đang có bầu hoặc sắp có bầu đừng thèm "đắng" nhé , một tin vui là enfamama giờ đã có bổ sung DHA, trên nhãn ghi A+ rồi. Đứa sau mình sẽ uống loại này.
    • 2,720 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Thêm một mẹ rất thích uống sữa bà bầu enfamama chocolate đây. Thảo nào da con cũng hơi hơi màu chocolate
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Ôi khổ thân cho sữa chocolate quá...lại bị mang tiếng nữa rùi.....
    Em thì thấy sữa có chocolate dễ uống hơn vì sữa dành cho bà bầu thì vị hơi mặn mặn và béo ngậy nữa.....
    • cutehoney
    Cam on cac chi nhieu nhe! Hi, em da di mua enfamama chocolate roi, rat ngon, hon nua, em cung chua nghen gi nen uong thay rat thoai mai, moi nguoi dong vien la bay gio con uong duoc thi tranh thu uong di, nho it nua nghen thi lai ko uong duoc. Nhung sao bung em to rat nhanh, chi 1 tuan tro lai day da rat khac hom truoc? Day la lan dau tien cua em nen em ko biet sao ca, cac chi giup em nhe?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi, em cũng nghe nói ăn socola thì em bé vui vẻ hơn. Rất may là cu putin nhà em được mẹ xơi socola suốt cả 9 tháng liền nên bây giờ nó cười toe toét cả ngày hà.
    tuy nhiên da nó hơi sậm màu, có phải tại socola không nhỉ
    Me Be Putin