Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nên uống 1 ngày mấy ly sữa bà bầu???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dear các mẹ
    em đang mang thai ở tuần thứ 22, em ăn uống vẫn khỏe lắm, vì con đầu nên em đầu tư hết cho con khỏe, ngoài việc ăn các bữa chính em còn uống sữa chua, uống nước cam ép, uống sữa tươi vinamik nữa nhưng anh xã nhà em cứ ép uống sữa bầu similac mom, Mỗi ngày 1 ly sữa bầu similac mom.Theo các mẹ mỗi ngày uống 1 ly sữa bầu có đủ cho con không? vì em sợ uống nhiều quá con sẽ to sau này sẽ khó sịnh
    cảm ơn các mẹ nhiều:Rose::Rose::Rose:
    :Rose:Bin Bin Tình yêu của mẹ:Rose:

• 1,055 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Nếu bạn ăn uống tốt thì mỗi ngày một ly sữa bà bầu là ổn rồi, mình cũng uống thêm sữa tươi, sữa chua, lại ăn nhiều nên có hôm chẳng uống sữa bà bầu nữa vì sợ con to quá khó sinh.

• 3,519 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mum_cu_bin Xem bài viết
    Dear các mẹ
    em đang mang thai ở tuần thứ 22, em ăn uống vẫn khỏe lắm, vì con đầu nên em đầu tư hết cho con khỏe, ngoài việc ăn các bữa chính em còn uống sữa chua, uống nước cam ép, uống sữa tươi vinamik nữa nhưng anh xã nhà em cứ ép uống sữa bầu similac mom, Mỗi ngày 1 ly sữa bầu similac mom.Theo các mẹ mỗi ngày uống 1 ly sữa bầu có đủ cho con không? vì em sợ uống nhiều quá con sẽ to sau này sẽ khó sịnh
    cảm ơn các mẹ nhiều:Rose::Rose::Rose:
    Hôm trước mình hỏi bác sĩ về chuyện sữa bầu, bác sĩ bảo là tùy theo khả năng (i.e. uống được bao nhiêu thì uống). Nhưng vì sữa cũng khó tiêu nên cũng k nên uống quá nhiều. Hơi chung chung hen nên mình nghĩ 1 ngày tối đa là 2 ly thì okie.

Sở dĩ, theo mình, nên uống sữa bầu là do hàng ngày mình ăn uống cũng chưa chắc đủ chất cho em bé nên cần uống thêm sữa để bổ sung calori :Smiling:

• 793 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đúng đấy, mình cũng nghĩ ăn uống đầy đủ thì không cần thiết phải uống nhiều sữa (nếu không thích). Tớ cũng uống một ngày một sữa tươi, 1 sữa bầu, 1 sữa chua. Thế là đã thấy không còn ních thêm được vào đâu nữa roài.

• 122 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Như bác sĩ nói thì thời kì đầu nếu uống sữa bầu nhiều cũng không hấp thụ vào thai nhi là mấy, uống nhiều thì mẹ béo lên là chính, dễ thừa cân dẫn đến nguy cơ nhiều bệnh sau này. Bác sĩ khuyên thời kì đầu ăn uống đủ dinh dưỡng rồi thì chỉ cần uống 1 ngày 1 ly sữa bầu thôi. 1,2 tháng cuối mới uống 3 ly một ngày.

• 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho em nha
    BS cũng bảo em là cứ ăn uống bình thường, mà em nghĩ 1 ngày: 1 sữa bầu,1 sữa chua, 1vinamilk là đầy đủ rồi các mẹ nhỉ! đến gần cuối kỳ hãy tăng thêm, chủ yếu là ăn uống khỏe là được

CHÚC CÁC MẸ SỨC KHỎE DỒI DÀO
    :Rose:Bin Bin Tình yêu của mẹ:Rose:

• 4,959 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Bạn chỉ cần tính trong mỗi cốc sữa Cô gái Hà lan sẽ cung cấp bao nhiêu mg Canxi.

Hai hộp sữa chua loại 100g thì cung cấp khoảng 300mg Canxi.

Hàm lượng canxi cần thiết trong giai đoạn cuối của thai kỳ sẽ vào khoảng 1500mg.

Theo cách mà bạn đang thực hiện thì Hoale nghĩ đã đủ lượng canxi cần thiết rồi.

CHị Hoa le trả lời đấy các mẹ ơi!

• 10,127 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Sao mình đọc ở trên mạng là bà bầu ko nên ăn sữa chua nhỉ????

Các bài ko lấy số, lấy trùng số sẽ tự động bỏ qua

• 1,157 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em đồng ý với mẹ SAN THÁI. Theo em tìm hiểu thì sữa chua không tốt cho quá trình hình thành và phát triển của em bé, vì trong sữa chua có chất gì đó làm cản trở quá trình phân chia tế bảo của thai nhi Nên các mẹ tìm hiểu thêm coi nha ( tuy nhiên thỉnh thoảng dùng cũng tốt cho hệ tiêu hóa, nhất là những hôm ăn nhiều chất bổ dưỡng quá !)

Em từ nhỏ rất thích uống sữa. Có thể uống sữa tươi thay nước nhưng mà Trần đời em chưa thấy loại sữa nào khó uống như sữa bà bầu ( nhất kà Similac Mon) Mỗi lần uống là em buồn nôn ( mặc dù ko nghén nôn bao giờ :RollingEy Ax toàn phải pha sữa trước khi đi ngủ vì sợ em nôn hết bữa tối mà vẫn Bịt mũi uống. Huhuuuuuuu Vì con thôi ... chứ em ghét nó lắm. Có mẹ nào có bí quyết uống sữa ngon lành chỉ em với

• 3,412 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

nói chung là ăn sữa chua là tốt mà, bs của mình còn bảo nếu k uống được sữa thì ăn sữa chua cũng được.nhưng mà nên ăn sữa chua vào lúc no hơn là lúc đói

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3