Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nên sinh tại bệnh viện nào ở Hồ Chí Minh????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.44K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,653 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chỉ còn vài tuần nữa là em sinh rùi,Nghĩ đến lần sinh đầu tiên mà em lại rùng mình.Thời gian đó, em ra Hà Nội thăm bố mẹ đươc 3 ngày thì sinh non nên gia đình không kịp chuẩn bị gì nhiều.Mẹ em đưa em vào viên phụ sản TW (giống như viện Từ Dũ ở đây vậy).Các mẹ tưởng tượng được không, viện đó đông khủng khiêp.Mặc dù em sắp sinh nhưng em phải xếp hàng để dược bác sĩ kiểm tra xem săp sinh chưa, phải tự "đấu tranh" kiếm giường nằm nghỉ trong lúc chờ sinh và cũng phải tự dành 1 vị trí trên bàn sinh vì..đông quá.Sau khi sinh xong, em được nằm trên 1 cái Chiếu rách ở giữa 1 phòng hậu sinh vì..hết giường...hic( và cũng phải khó khăn lắm, may mắn lắm em mới có được 1 vị trí như vấy vì có rất nhiều mẹ phải nằm ngoài hành lang).5 h sáng hôm sau, em phải xêp hàng gần nửa tiêng để làm vệ sinh.Hic.Nghĩ lại, em vẫn còn hãi hùng.Bây giờ em săp sinh cháu thứ 2.Các mẹ tư vấn cho em nên sinh ở đâu?Chồng em thi muốn em sinh ở An Sinh vì có ngưởi quen, họ đảm bảo sẽ có phòng tôt.Mẹ chồng em thì muốn em sinh ở Từ Dũ vì bác sĩ ở đó giỏi nhưng khẳ năng có phòng tử tế là không cao.Bác sĩ ở bệnh viện An Sinh tốt không các mẹ? Em sợ sinh ở Từ Dũ rùi lại như lần đầu tiên sinh thì em chết mât...hic...hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• nên sinh ở bệnh viện nào

các mẹ giúp em với, em đang có bé được 22w rùi nhưng vì là lần đầu nên chưa có kinh nghiệm gì cả, các mẹ tư vấn giúp em nên sinh ở bệnh viện nào cho yên tâm vì dạo này thấy nhiều bà đẻ gặp nguy hiểm quá, hic:(

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Khi bố là hero doctor!

Khi bố là hero doctor! Chăm sóc bé là trách nhiệm và là niềm vui của mẹ và bố. Tuy nhiên, các...

• Có nên sinh tại bệnh viện 19/8 không?

Mình đang muốn tìm hiểu thông tin để quyết định nơi sinh em bé, đây là bé đầu nên mình hơi lo lắng về nơi sinh. Các mẹ cho mình lời khuyên với. Bệnh vện 19/8 có được không các mẹ?

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• 3,519 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, chỉ còn vài tuần nữa là em sinh rùi,Nghĩ đến lần sinh đầu tiên mà em lại rùng mình.Thời gian đó, em ra Hà Nội thăm bố mẹ đươc 3 ngày thì sinh non nên gia đình không kịp chuẩn bị gì nhiều.Mẹ em đưa em vào viên phụ sản TW (giống như viện Từ Dũ ở đây vậy).Các mẹ tưởng tượng được không, viện đó đông khủng khiêp.Mặc dù em sắp sinh nhưng em phải xếp hàng để dược bác sĩ kiểm tra xem săp sinh chưa, phải tự "đấu tranh" kiếm giường nằm nghỉ trong lúc chờ sinh và cũng phải tự dành 1 vị trí trên bàn sinh vì..đông quá.Sau khi sinh xong, em được nằm trên 1 cái Chiếu rách ở giữa 1 phòng hậu sinh vì..hết giường...hic( và cũng phải khó khăn lắm, may mắn lắm em mới có được 1 vị trí như vấy vì có rất nhiều mẹ phải nằm ngoài hành lang).5 h sáng hôm sau, em phải xêp hàng gần nửa tiêng để làm vệ sinh.Hic.Nghĩ lại, em vẫn còn hãi hùng.Bây giờ em săp sinh cháu thứ 2.Các mẹ tư vấn cho em nên sinh ở đâu?Chồng em thi muốn em sinh ở An Sinh vì có ngưởi quen, họ đảm bảo sẽ có phòng tôt.Mẹ chồng em thì muốn em sinh ở Từ Dũ vì bác sĩ ở đó giỏi nhưng khẳ năng có phòng tử tế là không cao.Bác sĩ ở bệnh viện An Sinh tốt không các mẹ? Em sợ sinh ở Từ Dũ rùi lại như lần đầu tiên sinh thì em chết mât...hic...hic
    Mẹ nó vào http://www.webtretho.com/forum/f96/ để tham khảo nè. Trong này có đầy đủ hết, PSQT, An Sinh, Từ Dũ, ĐH Y Dược, Pháp Việt :Smiling:
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Ôi... sao mà mẹ nó giống tâm trạng của Heo hiện giờ thế không biết!! Mẹ của Heo thì đang nung nấu ý định cho Heo sinh ở PSQT ròi rước cô bsi theo dõi Heo bữa giờ từ Từ Dũ sang đấy đở đẻ cho Heo nè!!! Nhưng chưa biết sao nữa
    Đúng như mẹ nó nói, ở Từ Dũ thì tay nghề cao nhưng dịch vụ thì chán phết mẹ nó àh!! Có tiền nhìu cũng chưa chắc có phòng tốt nằm đâu nhé nhưng ở PSQT thì khác, dịch vụ cực kỳ tốt và sạch sẽ nhưng if phát hiện mình có vấn đề j hông ổn thì họ cũng sẽ chuyển mình sang Từ Dũ thui!!
    Heo đang phân vân vấn đề này lắm, chỉ sợ sau khi sinh ở Từ Dũ ra mà không có phòng thì phải nằm hành lang như mẹ nó diễn tả thì có nước mà trốn về nhà sớm thui
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

[quote=Heo Lu`n;2950839]Ôi... sao mà mẹ nó giống tâm trạng của Heo hiện giờ thế không biết!! Mẹ của Heo thì đang nung nấu ý định cho Heo sinh ở PSQT ròi rước cô bsi theo dõi Heo bữa giờ từ Từ Dũ sang đấy đở đẻ cho Heo nè!!! Nhưng chưa biết sao nữa
    Đúng như mẹ nó nói, ở Từ Dũ thì tay nghề cao nhưng dịch vụ thì chán phết mẹ nó àh!! Có tiền nhìu cũng chưa chắc có phòng tốt nằm đâu nhé nhưng ở PSQT thì khác, dịch vụ cực kỳ tốt và sạch sẽ nhưng if phát hiện mình có vấn đề j hông ổn thì họ cũng sẽ chuyển mình sang Từ Dũ thui!!
    Bệnh viện nào mà chả thế hả mẹ nó. Ca khó là chuyền sang Từ Dũ hết vì đây là bệnh viện đầu ngành mà. Cho nên nếu ko có bệnh gì bẩm sinh hay những tuần cuối thấy ko có dấu hiệu xấu thì sinh đâu cũng được bạn ạ
    • 1,653 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

[quote=lovecat_vn;2951357]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo Lu`n Xem bài viết
    Ôi... sao mà mẹ nó giống tâm trạng của Heo hiện giờ thế không biết!! Mẹ của Heo thì đang nung nấu ý định cho Heo sinh ở PSQT ròi rước cô bsi theo dõi Heo bữa giờ từ Từ Dũ sang đấy đở đẻ cho Heo nè!!! Nhưng chưa biết sao nữa
    Bệnh viện nào mà chả thế hả mẹ nó. Ca khó là chuyền sang Từ Dũ hết vì đây là bệnh viện đầu ngành mà. Cho nên nếu ko có bệnh gì bẩm sinh hay những tuần cuối thấy ko có dấu hiệu xấu thì sinh đâu cũng được bạn ạ
    Mẹ nó ơi, đừng sinh o PSQT.Mình biết vài người sinh ở đó, ai cũng chê hết.Phòng tốt nhưng bác sĩ thỉ dở lắm.Bà chị họ mình sinh mổ ở đó, họ mổ lâu quá nên bị mât máu, đau đầu, cả 10 ngày chưa về được nhà.Mẹ nó kiếm chỗ khác sinh đi.Nghe đên PSQT mà mình thấy ớn quá.:Thinking:
    • 573 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Bệnh viện nào cũng có người khen chê hết, tùy theo tình hình sức khỏe của sản phụ và thai nhi, cộng thêm chút may mắn được êkíp giỏi đở đẻ nữa. Em chồng mình cũng sinh ở An Sinh, bệnh viện sạch sẽ, em chồng minh sinh thường, sinh con rạ, sức khỏe bình thường, ở bv 3 ngày thì về, lúc đẻ thì đau thật nhưng 1-2 ngày là đỡ đau, đi lại bình thường, trộm vía cháu bé 6th và mẹ bé vẫn khỏe, nếu mẹ heo con có người quen ở An Sinh lại càng khỏe, nhờ bác sĩ đở đẻ nhẹ nhàng, mọi việc sẽ tốt đẹp thôi.
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

[quote=meheocon1612;2953115]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lovecat_vn Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, đừng sinh o PSQT.Mình biết vài người sinh ở đó, ai cũng chê hết.Phòng tốt nhưng bác sĩ thỉ dở lắm.Bà chị họ mình sinh mổ ở đó, họ mổ lâu quá nên bị mât máu, đau đầu, cả 10 ngày chưa về được nhà.Mẹ nó kiếm chỗ khác sinh đi.Nghe đên PSQT mà mình thấy ớn quá.:Thinking:
    Đúng ròi meheocon ui... sau khi gởi bài này xong thì Heo có thăm dò thị trường trên WTT nè, thấy nhiều mẹ rên về chất lượng của PSQT lắm... thôi thì ta về ta tắm ao ta vậy!! Chấp nhận ở Từ Dũ miễn là con mình an toàn là được ròi
    Be Happy with sweety Cacao and our Family