• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nên siêu âm 4D ở tuần bao nhiêu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2,046 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Mình có thai đến nay khoảng 11 tuần rồi, từ lúc có bầu đến giờ rất mệt mỏi, đợt vừa rồi bị dị ứng phải uống Telfast nữa, mình rất sợ thuốc men ảnh hưởng đến thai nhi.
    các mẹ cho mình hỏi, siêu âm 4D có phát hiện được tất cả các vấn đề về thai (nếu có) không? Vì vừa qua, mình siêu âm 2D thì vẫn bình thường, thử máu mẹ và nước tiểu cũng không vấn đề gì.
    Siêu âm 4D nên tiến hành ở tuần thứ bao nhiêu hả các mẹ, siêu âm ở đâu thì tốt?
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thai cũng đc 14w, em có tham khảo ý kiến của mọi người thì đều cho rằng là khi nào được 16w thì đi siêu âm 4D để phát hiện di tật của thai,em lo quá. Cầu trời mẹ tròn con vuông

• 587 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunconht Xem bài viết
    Em thai cũng đc 14w, em có tham khảo ý kiến của mọi người thì đều cho rằng là khi nào được 16w thì đi siêu âm 4D để phát hiện di tật của thai,em lo quá. Cầu trời mẹ tròn con vuông
    Chị thấy đa số các mẹ đều SA 4D để khảo sát hình thái học thai nhi ở tuần 22 đấy em ạ. Hôm trước 20w chị đi SA 4D mà chỗ SA họ còn ko chịu bảo 22w hãy đến vì lúc đó mới đúng thời điểm.
    Không ai yêu Mẹ bằng Con, không ai yêu Con bằng Mẹ!!!

• 357 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MONGUOCCONYEU Xem bài viết
    Chị thấy đa số các mẹ đều SA 4D để khảo sát hình thái học thai nhi ở tuần 22 đấy em ạ. Hôm trước 20w chị đi SA 4D mà chỗ SA họ còn ko chịu bảo 22w hãy đến vì lúc đó mới đúng thời điểm.
    Mẹ Monguocconyeu đúng đấy. Mình cũng được BS chỉ định siêu âm 4D ở tuần thứ 21. Mình nghĩ SA 4D có thể tiến hành ỏ khoảng tuần 20-22.
    Hôm mình được 29w, muốn được SA 4D nữa đẻ nhìn cho rõ mặt con, nhưng BS ko cho. BS bảo là khi thai lớn thì SA 4D (kể cả 3D) sẽ ko rõ do thai đã lớn, không có nhiều chỗ trống để nhìn.
    Với lại sau 29-30w thì chỉ cho SA màu thôi (SA màu để kiểm tra các mạch máu, dây rốn….-nghe BS giải thích vậy).
    Thế mà mình đọc trên 4rum này thấy các mẹ vẫn SA 3D 4D ầm ầm sau 29w đấy thôi. Mình chả hiểu j cả.

• 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Theo em được biết trong thai kỳ chỉ nên siêu âm 4D 3 lần vào các mốc 12,22 và 32 tuần thôi. Em đang mong chờ đến 22 tuần để siêu âm 4D xem em bé nhà em phát triển thế nào, mong con yêu của mẹ phát triển bình thường và khỏe mạnh!

• 108 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

chị ơi, thế khi siêu âm 4d ở tuần thứ 12, chị đã biết là bé trai hay bé gái chưa ạ? em thì đang hồi hộp lắm nhưng mới siêu âm 2d, bác sĩ bảo em bé còn nhỏ xíu à nên ko thể biết được ( em được 12 tuần )! em đang định đi siêu âm 4d đây để biết là hoa hay súng

• 3,412 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

mình thấy rất nhiều mẹ siêu âm 4D ở tuần 12, 22, 32 đấy mình cũng thế :Silly:

• 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vậy không phải 16w hả các chị, tại cách đây mấy ngày em bị cảm cúm mất hai ngày, chộm vía là không bị sốt cao nhất là 37độ, nên em cứ lo muốn đi SA càng nhanh càng tốt, vậy em để đến 20w đi SA theo lời các chị vậy :Sad:

• 131 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thường thì mọi người hay siêu âm ở 12, 22, 32w để phát hiện dị tật của thai nhi. còn các tuần khác nếu siêu âm 4d cũng chỉ để biết con phát triển thế nào thôi chứ ko phát hiện được dị tật đâu các mẹ ạ.
    Các mẹ nên siêu âm vào đúng các tuần đấy nhé.

• 1,887 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Tớ cũng nghe 3 mốc quan trọng là 12, 22, 32.
    Tớ đây thứ ba tuần tới đi sâ.Bé yêu đủ 32 tuần.Hì!
    Nhưng nan giải là không biết sâ ở đâu kĩ và chất lượng đây!
    Mấy mẹ cho địa chỉ 414 NTMK, bs Nguyên. Nhưng bs Nguyên đi vắng rùi.Không biết giờ theo ai đây!
    Các mẹ ở SG tư vấn , cho tớ địa chỉ tin cậy với!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3