• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nên đẻ mổ hay đẻ thường??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 679 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

:Sad: Các mẹ ơi, em xin mạo muội lập ra cái topic này vì em đang rất băn khoăn cần sự giúp đỡ của các bà mẹ thông thái tư vấn, chẳng là em nghe nói đi đẻ thường bây giờ cũng nguy hiểm lắm, bác sỹ rạch đến 5-7 cm rồi khâu vá chằng chịt( vụ này là em ghê nhất) còn về đẻ mổ thì có lẽ là cũng nhiều vấn đề lắm, nên các mẹ cho lời khuyên với ạ, em chịu khó đi lại lắm mong được đẻ dễ mà nhưng nghe nhiều người kể em thấy sợ đẻ thường lắm ạ.
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 9,488 Bài viết

• 3,875 Được cảm ơn

Đẻ thường được thì đẻ thường, nếu BS chỉ định mổ mới mổ, ko có chuyện khâu vá chằn chịt đâu, thẳng 1 đường mà
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 718 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

đẻ thường thì sẽ tốt cho con hơn, bé đẻ mổ thường hay bị bệnh hô hấp hơn bé đẻ thường
    mình nghĩ bất đắc dĩ mới phải đẻ mổ, đẻ thường được thì tốt hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 910 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Nghe lắm vụ đẻ thường thấy nguy hiểm, bs cứ bắt cố đẻ thường k đẻ đc đến lúc quay ra mổ thì cũng muộn vì con tụt xuống hố chậu rồi, nguy hiểm cả mẹ cả con, mình ước con mình to to để bs cho đẻ mổ luôn đỡ phải lo lắng nh

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,391 Bài viết

• 1,461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heongodangiu Xem bài viết
    đẻ thường thì sẽ tốt cho con hơn, bé đẻ mổ thường hay bị bệnh hô hấp hơn bé đẻ thường
    mình nghĩ bất đắc dĩ mới phải đẻ mổ, đẻ thường được thì tốt hơn
    và cũng tốt cho mẹ hơn, vì bạn chủ tóp cần biết rằng, đẻ mổ cũng là một phẫu thuật, và ko phải là tiểu phẫu nhé.

các bv bây giờ toàn "khuyên" đẻ mổ, hoặc dọa "con to" để mẹ đẻ mổ, nhưng thực chất là đẻ mổ thì đơn giản với bác sỹ, cứ lên lịch thế mà mổ, ko bị trường hợp quá tải trong cùng một thời gian như đẻ thường. Thêm nũa chi phí đẻ mổ ko kể thù lao cũng cao hơn đẻ thường.

Nhưng đối với cá nhân ngừoi mẹ thì đẻ thường mãi mãi để lại "hậu quả". Có những ngừoi cơ địa lành thì ko sao, nhưng có những ngừoi mổ sau vài năm rồi mà thình thoảng ho vẫn đau vết mổ, chưa kể đến lúc vùa mổ xong thì đau cỡ nào so với người đẻ thường và bị khâu vài mũi.

Bạn chủ tóp nên tìm đọc các tài liệu về lợi ích của việc sinh thường, bạn sẽ hiểu hơn ý mình nói.

Trường hợp sinh mổ thường chỉ cần thiết khi xương chậu người mẹ quá hẹp, hoặc xương chậu ngừoi mẹ đã bị chấn thương (do tai nạn), hoặc trong lúc chuyển dạ thì thai nhi có dấu hiệu suy (dựa trên nhịp tim của thai nhi) ... Còn nếu mẹ bình thường, 2 mẹ con khỏe mạnh thì cố gắng đi, đau một chút rồi hết à

• 6,282 Bài viết

• 18,752 Được cảm ơn

BS cho sinh nhu thê nào thì nghe theo. sinh thuong van tôt hon nhiêu ban oi.

• 707 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

ôi em chỉ mong làm sao đẻ thường được í, khỏe cả mẹ cả con (chưa đẻ bao giờ nhưng mà nghe nói thế! hihi!) nhưng mà hơi khó vì xương chậu của em hình như là hẹp! hic!

• 278 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Em cũng chỉ mong được đẻ thường, con khỏe mà mẹ cũng nhanh khỏe để chăm con :LoveStruc:

• 217 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

theo mình thì bạn nên sanh thường, nếu sanh thường không được thì bác sĩ sẽ mổ cho bạn thôi
    Chị mình sanh thường hôm trước, hôm sau là ngồi dậy bế con được rồi đấy bạn. Miình sanh mổ thì đau lắm. Khi mổ có thuốc mê thì không sao, nhưng khi hết thuốc thì. Mãi đến ngày thứ 3 mình mới ngồi dậy được, ngày thứ 4 mới đi lại được một ít. Những ngày ấy mình nghe con khóc mà khủng hoảng luôn đó bạn, muốn ẵm con, dỗ con mà không được.
    [B]

• 217 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

mình cũng ráng đẻ thường, nhưng con to quá, mẹ rặn mãi không ra nên đành phải đi mổ. Bây giờ con mình 1,5 tháng rồi mà vết mỗ cũng còn đau đấy. Chúc bạn mẹ tròn con vuông.
    [B]

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9