• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nên ăn loại Phomai nào trong thời kỳ mang thai ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.3K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Mình đang mang thai ,muốn hỏi là nên ăn phomai loại nào là tốt . Hiện tại mình đang dùng Phomai con bò cười .Nhưng cũng chẳng biết là mỗi ngày nên ăn mấy viên . Các mẹ biết tuốt cho mình hỏi với nhé :LoveStruc: :Rose:
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 105 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Mình đang mang thai ,muốn hỏi là nên ăn phomai loại nào là tốt . Hiện tại mình đang dùng Phomai con bò cười .Nhưng cũng chẳng biết là mỗi ngày nên ăn mấy viên . Các mẹ biết tuốt cho mình hỏi với nhé :LoveStruc: :Rose:
    Mẹ Ớt ơi,
    Em cũng ko có kinh nghiệm gì về phomai loại nào tốt, nhưng em thấy phomai bò cười hơi mặn mà lại to quá, ăn ngán lắm. Em hay mua cho bé nhà em phomai Party Cubes viên hình vuông nhỏ nhỏ, có rất nhiều vị để chọn như plain, cà chua, hành...Ngoài ra phomai Kiri ăn cũng rất ngon. Ngày bé còn nhỏ thì em cho vào xúp hay cháo, còn lớn rồi thì ăn thẳng luôn. Bây giờ mẹ có bầu em bé ăn ké của con luôn, ngon lắm :Smiling:
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Từ hồi mang bầu mình cũng chỉ ăn phômai Con Bò Cười. Mỗi ngày mình ăn 1 cái vào buổi sáng cùng với 1 hộp sữa tươi Vinamilk và hoa quả (nho / táo / bưởi / chuối ...) :Smiling:

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

• 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

ặc ặc , mình tham quá , mỗi ngày cứ cố 2 miếng cho đạt yêu cầu bản thân đề ra hiiiiiiiiiiii. Bữa nay chắc mỗi ngày 1 miếng thôi. Mà công nhận Phomai con bò cười hơi mặn nhỉ . Ở Huế tớ chưa kiếm ra phomai hoa quả .chán thế chứ .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 494 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    ặc ặc , mình tham quá , mỗi ngày cứ cố 2 miếng cho đạt yêu cầu bản thân đề ra hiiiiiiiiiiii. Bữa nay chắc mỗi ngày 1 miếng thôi. Mà công nhận Phomai con bò cười hơi mặn nhỉ . Ở Huế tớ chưa kiếm ra phomai hoa quả .chán thế chứ .
    Ớt thử ăn Kiri xem nào, em thấy nó thơm hơn và không mặn như bò cười
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, Em đọc trên mạng thấy bà bầu không nên ăn phomat mềm: http://www.foodauthority.nsw.gov.au/...vietnamese.asp. Em vẫn hay ăn loại phomat Bò cười của Áo nhưng khi vào trang web của nó thì mới phát hiện ra đó là phomat mềm: http://www.woerle.at/products/cms,id...nguage,en.html.

Có Mẹ nào biết thông tin về thế nào là phomat mềm, thế nào là phomat cứng không ah?
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

úi Các mẹ ơi em cũng ăn phômai con bò cười nè! công nhận hơi mặn thật nhưng 1 ngày em chỉ ăn 1 cái thui.
    Có mẹ nào có thông tin post lên đi ạ???
    vì em thấy ng thì bảo tốt, ng thì bảo ko tốt ko bít làm thế nào cả ??? :Sad:
    • 47 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

PHô mai cứng là các loại phô mai nào các bạn ơi. Tớ bắt đầu tập 2
    • 1,652 Bài viết

• 4,200 Được cảm ơn

Các mẹ đang ăn phô mai bò cười thì cứ ăn thoải mái nhé, ko việc gì cả, tớ đã hỏi qua bs rồi. Bên này có hàng ngàn loại phô mai thì mới phải lo thôi. Thường phô mai bên này loại ngon là loại phô mai lên men ( có một lớp nấm mốc bám quanh bên ngoài ấy), bà bầu thì tuyệt đối ko được ăn. Còn riêng phô mai dạng như con bò cười, Kiri hoặc phô mai trắng ( fromage blance, dạng lỏng như sữa chua) thì vẫn ăn được.

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,652 Bài viết

• 4,200 Được cảm ơn

Ah, nhắc mẹ nào thích ăn mì Ý nữa nhé, phô mai sợi hoặc bào rắc lên mì Ý cũng ko ăn được đâu. Nhưng riêng phô mai trong pizza thì vẫn ăn được vì đã nướng chín rồi, chỉ ko được ăn sống thôi.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,297 Bài viết

• 3,692 Được cảm ơn

Nhìn chung để tránh phí tiền, khi đi mua phô mai ( mềm) các mẹ xem các chỉ số định lượng trên bao bì í. Ăn Phomai thì chủ yếu bổ xung canxi & Protein.

Các bà bầu thì cần ~1200mg canxi/ngày

Phomai Con bò cười chứa hàm lượng canxi là 350mg/100g -> 2 miếng thì được ~250mg canxi ( ặc, ít nhỉ)

Phomai Vinamilk thì chứa có 300mg thoai

CÒn một số phomai ngoại nhập khác ( cũng dạng hộp mềm giống con bò cười) có giá tiền đắt hơn hẳn nhưng lượng canxi lại rất thấp, nhiều chất béo ---> bà bầu ăn phí tiền....

Tớ so sánh mãi cả giá và hàm lượng roài, xét đi xét lại thì cứ Con Bò Cười mà ăn thôi.

Mins: NB: 3.4kg - 1M: 4.5kg - 2M: 5.4kg - 3M10D: 6.4kg -4M10D: 6kg8 - 5M 7kg1 - 6M 7kg4 - 7M 8kg - 8M 8kg2 ( vẫn rất nhùn 71cm) rooling:

Chưa kháng sinh :LoveStruc tv)
    Chia tay HTX toàn lợi ngày 5.7 rooling:
    Chưa từ chối tình cảm của em nào trong đời.... :Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình chưa ăn phô mai, chỉ toàn bổ sung calci bằng tôm cua và uống sữa tươi , ăn sữa chua thui. Chắc mai phải thử phô mai xem thế nào
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailoan_love Xem bài viết
    Mình chưa ăn phô mai, chỉ toàn bổ sung calci bằng tôm cua và uống sữa tươi , ăn sữa chua thui. Chắc mai phải thử phô mai xem thế nào

Em thấy bổ sung như chị là tốt nhất rồi ấy, trong tôm cua giàu canxi, đạm chưa kể hàng ngày mình uống vitamin tổng hợp nọ kia nữa
    • 175 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Rinrin, tớ up chủ đề này lên nhắc nhở các mẹ đang bầu bì nhé, vì nó trôi xa quá.
    :Rose: Bring happy for You ! :Rose:
    • 1,086 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em nguyen Xem bài viết
    PHô mai cứng là các loại phô mai nào các bạn ơi. Tớ bắt đầu tập 2
    Mình được biết là phô mai mà bình thường mình mua về ko bỏ tủ lạnh nó mềm như kiểu phô mai con bò cười là phô mai mềm.Còn loại phô mai cứng là phô mai mình cũng ko bỏ tủ lạnh mà nó cứng như bánh xà phòng vậy đó.Thường laọi phô mai cứng ngừoi ta thường nhập ở châu Âu về dạng hình như bánh cake tròn ,sau đó người ta cắt lát ra bán như cắt bánh cake vậy.Mình nhớ ko lầm thì 150k/1 lạng tùy loại .Ăn rất ngon!nếu bạn nào ở SG thì ghé tiệm bánh Như Lan có bán nhiều loại phô mai này lắm đó
    • 289 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình cũng chủ yếu ăn phô mai con bò cười. mỗi ngày 2 miếng. Nhưng mà vẫn phải uống thêm viên sủi canxi các mẹ à. Vì mình vẫn bị đau lưng và chuột rút
    • 579 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

hu hu các mẹ ui e bị hen suyễn dị ứng ko bổ sung canxi bằng hải sản dc, vậy ngày nào cũng ăn phomai hết ạ? e đã tròn lắm rui, giờ bắt đầu mang thai mà ăn vậy có bị béo phì ko a? hôm trước e có ăn thử Con bò cười Light đó, mà nó mặn và hơi chua khó ăn quá mọi ngượi ah!!!
    • 286 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em nghe nói phải ăn 2 miếng mỗi ngày mới đạt tiêu chuẩn. hjhj
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang mang thai 18 tuần, mình ăn pho mai với men sống probi cho đỡ ngán, ko biết có kết hợp dc thế ko các mẹ nhỉ?
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói chắc e cũng phải mua Bò cười về chén thôi. E lại cứ tưởng ko đc ăn phomai, bơ .... Ko dám sờ tới luôn. Thèm chết đi được.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2