Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nang đám rối mạch mạc hai bên tại não thất

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 403 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình song thai 24 tuần, đi khám 1 bsy ở PSHN thì kl giãn não thất 1 bé 8,6mm 1 bé 10.4mm, hôm sau đi khám 1 bsy ở PSTW thì kl k giãn não mà có đám rối mạch mạc 1 thai hơi to (k đo là bao nhiêu). Hình thái thai nhi hoàn toàn bt. THấy các mẹ trên này có nang nhưng kết quả TT là nguy cơ thấp thì k lo nhưng của mình song thai nên kq TT bsy bảo k kết luận đuợc gì. Mình 35t và có thai lần 3, lần đầu tiên bị thế này nên hoang mang quá! Có mẹ nào trải qua giống mình rồi cho tý kinh nghiệm với!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bầu lần 2, 17 tuần cũng có nang 2 bên não thất. TT nguy cơ thấp 20 tuần thì mất hẳn rồi, bs khẳng định khỏe mạnh, nang sinh lý ( 7mm) bạn yên tâm nhé. Chúc 3 mẹ con khỏe mạnh nhé. Mình cũng 33t rồi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em hôm nay tròn 9 tháng. Chộm vía cháu ngoan và khoẻ mạnh. Đêm đêm tỉnh giấc em vẫn ngắm con em.
    Chẳng là trước đây khi còn trong bụng mẹ con em cũng đc bs phát hiện và chẩn đóan Nang đám rối mạch mạc hai bên 9 cm.
    Vợ chồng em như suy sụp hoàn toàn. Em thì đang bệnh phải nằm viện. Một số bs khuyên nên bỏ sớm vì bệnh về não sau này khổ con và khổ cả gia đình.
    Hai vợ chồng em thiếu kiến thức về bệnh nhi cũng động viên nhau rồi tính tới việc đo'. Gia đình cũng đồng ý. Em cũng an ủi vợ thôi đi khám lại lần nữa trên trung ương ( bệnh viện bà mẹ trẻ em ) xem nguyên nhân do đâu và cách phòng tránh cho lần có thai sau. Tối trước hôm đi khám lại chúng em cũng lên mạng đọc các diễn đàn mới hiểu thêm chút nữa. Hôm sau đi khám. Bs nói chúng em vẫn còn cơ hội. Hai vợ chồng bắt tay nhau đi tìm cái cơ hội khó khăn đó. Quyết tâm bao ngày theo đuổi khám và xét nghiệm và tư vấn của bs ở bv phụ sản. Và cuối cùng bác sỹ cũng nói lời chúc mừng hai vợ chồng.
    Vậy là người đã trải qua thời gian đó em hiểu và em chỉ xin khuyên các anh chị không may mắn có cháu mắc bệnh là
    Hãy tin tưởng vào bác sỹ.
    Tin tưởng vào kỹ thuật siêu âm xét nghiệm
    Tin tưởng vào tay nghề chuẩn đóan bệnh của bs bệnh viện phị sản
    Hãy làm theo tất cả những gì bs bệnh viện phụ sản khuyên.
    Hãy dành một ngày qua đó khám để không có quyết định sai lầm.
    Thôi em chào các anh chị nhé. Cháu nhà em tè rồi.
    Chúc may mắn và hạnh phúc !!!
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi bé nhà chị thế nào rồi, em hôm nay đi khám 24 tuần cũng bị nang đám rối mạch mạc, nhưng họ bảo thai em khá lới nen ko kết luận nang sinh lý là phải chọc ối kiểm tra. Đám rối não phải kích thước 10mmx7mm, em đang lo lắng quá ko biết có sao ko. Chị trải qua rồi tư vấn giúp em với ạ