Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nang đám rối mạch mạc hai bên tại não thất

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 97.1K Lượt đọc
  • 364 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RainyDay1 Xem bài viết
    Hôm qua minh cũng đi sa được 20 tuần 3 ngày rùi. Bs cũng bảo là có nang đám rối mạch mạc 2 bên, minh lo quá. Mong mãi con mới về. Vậy mà... Hi vọng là mọi việc sẽ ko sao. Ai có kinh nghiệm gì thì bảo mình biết với nhé.
    mn cứ yên tâm đừng lo quá nhé,nang r sẽ tự hết thôi,bé nhà mình 18w đến 22w thì hết đó
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Siêu âm phát hiện nang đám rối mạch mạc!

Chào các mẹ! Minh xem hết hơn 100 trang trong diễn đàn này mà không tìm thấy trường hợp nào giống mình. Mình xin được mở đề tài mới để hỏi ý kiến các mẹ. Minh đang mang thai cháu thứ 2 được 18 tuần 2 ngày, hôm nay siêu âm bác sỹ Lê (BVPSTW), BS chuẩn đoán thai nhi có nang đa rối mạch mạc bên...

• Dinh dưỡng khi mang thai: Ăn chuẩn theo từng tháng

Nhận được tin nhắn hai vạch, điều này đồng nghĩa cuộc sống của bạn đang dần thay đổi và chuyển...

• Tóc khô và xơ, làm sao để dưỡng?

Có ai khổ như em không, nuôi tóc ra được bao nhiêu thì xơ xác bấy nhiêu. Chẳng lẽ lại đem tóc cạo...

• Lắng nghe thai nhi tâm sự...

Bạn băn khoăn không biết trong bụng mẹ, bé làm được những gì, phát triển ra sao…? ...

• đám rối mạch mạc não thất bên trái

Các mẹ ơi...em buồn quá... Hôm qua em đi siêu âm ở mốc 20w2d..Kết quả siêu âm là các bộ phận khác bình thường. Nhưng phát hiện 1 nang dịch ở đám rối mạch mạc não thất bên trái ĐK : 6,3mm. Cuộc sống của em như sụp đổ hoàn toàn...Đâu là lần thứ 2 em mang thai...Nhưng là con đầu lòng của em...Em...

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HÔm qua mình cũng đi s.a,bé mình đc 17tuan 4ngay nặng 280g,bác sỹ bảo có nang đám rối mạng mạch hai bên 6mm,hẹn 4 t sau s.a 4D xem nó đã mất chưa,mình lo lắm,tối về ko ngủ đuợc,khóc cả đêm rồi định đi khám vài nơi nữa xem sao,nhưng mọi nguời nói cứ chờ đi,đừng đi khám nữa vì đi về lại hoang mang lo lắng,giờ mình ko biết làm sao đây,buồn qúa các mẹ ơi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình 18w, hôm trc đi sa 3d mọi thứ đều bình thường, con còn quẫy đạp múa võ trong bụng mẹ nữa mà bs phán rằng bị ĐRMM 6mm 2 bên làm mình khóc luôn. Tìm đọc tài liệu trên mạng bảo rằng chuyện này chỉ xảy ra ở 1-2% thai nhi thôi, nghĩa là xác suất rất nhỏ nhưng tại sao lại rơi vào con mình chứ?
    Tuy bs bảo không sao do làm double test kq bình thường và nang sẽ tự hết vào khoảng tuần thứu 28 nhưng mình cũng không hêt slo lăng được.
    Đang đếm từng ngày để hêt 1 tháng rồi đi khám lại hi vong là nang sẽ tự hết.
    • 131 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thammau2009 Xem bài viết
    HÔm qua mình cũng đi s.a,bé mình đc 17tuan 4ngay nặng 280g,bác sỹ bảo có nang đám rối mạng mạch hai bên 6mm,hẹn 4 t sau s.a 4D xem nó đã mất chưa,mình lo lắm,tối về ko ngủ đuợc,khóc cả đêm rồi định đi khám vài nơi nữa xem sao,nhưng mọi nguời nói cứ chờ đi,đừng đi khám nữa vì đi về lại hoang mang lo lắng,giờ mình ko biết làm sao đây,buồn qúa các mẹ ơi
    mn đừng khóc ảnh hưởng đến bé,mình cũng từng bị rồi,nang 6,3mm .đây là nang sinh lý thường có lúc 16-24 tuần. có bé nang hết nhanh,có bé hết chậm. bé nhà mình đến tuần 28 đi siêu âm lại thì hết. có những bé chỉ 2-3 tuần sau là hết thôi.
    Muốn nhanh thì cứ phải từ từ.
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thammau2009 Xem bài viết
    mn đừng lo langs quá ảnh hưởng đến bé, r nang cũng sẽ tự hết mà, mình cũng bị lúc 18w và 22w là hết hẳn đó mn, nếu mn k yên tâm thì chờ 1w sau đi sa lại mà thấy kích thước nang giảm thì chắc chắn nang sẽ tự mata nhé