Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nang đám rối mạch mạc hai bên tại não thất

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 85.6K Lượt đọc
  • 328 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 153 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranha82 Xem bài viết
    Nang của mình hôm đi khám ở tuần 22 vẫn còn 5mm. Các chỉ số đều bình thường nhưng mình vẫn lo quá
    5mm chỉ là nang sinh lý thôi mà, vả lại các kết quả lại bình thường nữa, sẽ không sao đâu. Thường nang dưới 9mm là nang sinh lý, cũng ko phải bệnh lý để ảnh hưong gì đến thai nhi, có khi hơn 30 tuần mới tự tiêu hết đi.
    Bạn cứ yên tâm theo dõi nhé
    TƯ VẤN LUẬT MIỄN PHÍ CHO CÁC MẸ
    https://www.facebook.com/pages/T%C6%...1506597?ref=hl
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Henry08 Xem bài viết
    Độ mờ da gáy của bé là bao nhiêu hả em?
    Nếu bt và kết quả bt thì em không nên ko lắng quá sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. E chịu khó uống bổ sung axit folic. Ăn rau quả đậm màu, rồi cứ dưỡng thai cho thai nhi mạnh khỏe. 22-25 tuần e đi siêu âm lại xem kích thước nang có giảm đi chưa, nếu vẫn to như vậy hoặc to hơn thì lên HN, bác sỹ sẽ khám và xem có cần chọc ối nữa không thôi.
    Nếu nang giảm kích thước dần dần thì em ko cần phải lo nữa nhé.
    Cứ bình tĩnh em ạ, mọi người cũng vậy rồi đa số 90% là tự tan hết em ạ
    độ mờ da gáy bé nhà e trong giới hạn bt chị ạ, e cũng mong là mấy tuần nữa đi siêu âm thì cái nang nó biến mất rồi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới mang thai lần đầu hôm trước mình đi siêu âm ở viện PSTW thìbác sĩ bảo rằng e bé nhà mình bị nang đám rối bạch mạc mà 2 bên là 12,5mm; 5,9mm mình lo lắm các mẹ ạ bác sĩ kê đơn thuốc cho mình uống vàhẹn 1 tháng sau lên sa lại bé nhà mình đc 21tuần rồi cân nặng đc 374g sa mọi thứ đều bt hết các mẹ cho mình ý kiến với mình sợ quá phát khóc thôi huhuhuhu
    • 153 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyensusu Xem bài viết
    Mình mới mang thai lần đầu hôm trước mình đi siêu âm ở viện PSTW thìbác sĩ bảo rằng e bé nhà mình bị nang đám rối bạch mạc mà 2 bên là 12,5mm; 5,9mm mình lo lắm các mẹ ạ bác sĩ kê đơn thuốc cho mình uống vàhẹn 1 tháng sau lên sa lại bé nhà mình đc 21tuần rồi cân nặng đc 374g sa mọi thứ đều bt hết các mẹ cho mình ý kiến với mình sợ quá phát khóc thôi huhuhuhu
    Khong biết bạn ở dau mà bac sỹ lai ke don thuoc cho uong nhi?
    1 BEN nang co kích thuơc hơi to, để yên tâm bạn đi kiểm tra lại nang cho con ở 1 vài nơi khác xem sao, kèm theo làm xét nghiệm triple test. Sau đó xem kết quả thế nào đã bạn nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh khám ở viện phụ sản trung ương (viện c) bác sĩ cho toàn thuốc bổ thì phải hẹn 1tháng sau khám lại đó
    • 153 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyensusu Xem bài viết
    Minh khám ở viện phụ sản trung ương (viện c) bác sĩ cho toàn thuốc bổ thì phải hẹn 1tháng sau khám lại đó
    Bạn làm triple test chua? Neu ket qua binh Thương ko co Nguy co cao phai tien Hanh choc oi Thi yen tam
    theo Doi theo chi dan cua bac sy. Bo sung axit folic va an trai cay rau qua dam
    mau nhe. 1 thang sau nang giam kich thuoc la on, dung lo Lang qua ANH Huong em be nhe
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bữa trước mình cũng lo lắm nhưng hôm 24 tuần đi siêu âm lại thì cái nang đã mất mn cứ bình tĩnh theo dõi nhé
    Kết hôn 02/12/2006. Mang thai lần đầu 27/2/2007. Baby 1 chào đời 21/11/2007. Mang thai lần 2 25/12/2013. Dự sinh 02/10/2014.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lo lắm trk ở tuần 12mình có làm xét nghiệm tất cả bt hết bây giờ mình phải ls đây cầu trời khaadn phật sau 1tháng nữa cái nang đó hết huhuhu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Người già uống sữa TH True Milk

BTC và các mẹ góp ý cho mình với. Mình muốn ba mẹ chồng uống sữa cho khoẻ xương cốt và tăng cường...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Nang đám rối mạch mạc....có nguy hiểm không các mẹ ?

Mình siêu âm 20 tuần về. Bác sĩ bảo em bé có nang đám rối mạch mạc ở não. Xin hỏi các mẹ có ai biết thế có gọi là bệnh không ? Bệnh có nặng không ? Có thể chữa không ? Tuy bé là do vỡ kế hoạch nhưng đã quyết định giữ bé thì bé đã là một tình yêu, một kỳ vọng....mình lo quá các mẹ ạ.

• Con được 19 tuần có nang mạch mạc hai bên não thất

Hôm vừa rồi 2vc em đi khám, chụp 4D bác sỹ,bác sỹ siêu âm rất kỹ và nói là 2 bên não thất của bé có nang mạch mạc, bên trái là 8mm còn bên phải là 15x1,4mm. Cả 2 vc em sốc và ko thể tin được vào tai mình vì tuần 16 đi khám bác sỹ nói bé vẫn bình thường và không có biểu hiện gì bất thường cả. Các...

• 244 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Mình đã từng chia sẻ ở mục này vào năm 2012, vào tuần 16, em bé cũng có đám rối mạng mạch có nang ở cả hai bên não, kích thước 11mm. Ơn trời, đến 19 tuần thì hai cái nang biến mất hoàn toàn. Bé hiện nay được 2 tuổi, rất thông minh và hiếu động.
    Híc, lần này mang thai, vào tuần thứ 17, em bé cũng bị nang hai bên giống như lần trước, kích thước cũng tương đương luôn. Dù đã có kinh nghiệm, nhưng vẫn lo lắng. Hy vọng trời thương, đến 20 tuần hai cái nang này cũng biến mất giùm.
    Mình khám thai ở Bác sĩ Nguyễn Điền- bệnh viện Từ Dũ, bác chẳng quan tâm gì đến cái nang này cả, bác sĩ bảo: kết quả siêu âm DG, xét nghiệm, hình thái thai nhi tốt thì không có gì để lo lắng cả, đến 22 tuần nang sẽ mất, tin anh đi. Nghe bác sĩ nói thế thấy yên lòng hơn.
    Mong sao mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chị em mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhan3t; 17/07/2014 vào lúc 04:11 PM.
    "Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác..."