• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nang đám rối mạch mạc hai bên tại não thất

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 87.1K Lượt đọc
  • 330 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 153 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranha82 Xem bài viết
    Nang của mình hôm đi khám ở tuần 22 vẫn còn 5mm. Các chỉ số đều bình thường nhưng mình vẫn lo quá
    5mm chỉ là nang sinh lý thôi mà, vả lại các kết quả lại bình thường nữa, sẽ không sao đâu. Thường nang dưới 9mm là nang sinh lý, cũng ko phải bệnh lý để ảnh hưong gì đến thai nhi, có khi hơn 30 tuần mới tự tiêu hết đi.
    Bạn cứ yên tâm theo dõi nhé
    TƯ VẤN LUẬT MIỄN PHÍ CHO CÁC MẸ
    https://www.facebook.com/pages/T%C6%...1506597?ref=hl
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Henry08 Xem bài viết
    Độ mờ da gáy của bé là bao nhiêu hả em?
    Nếu bt và kết quả bt thì em không nên ko lắng quá sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. E chịu khó uống bổ sung axit folic. Ăn rau quả đậm màu, rồi cứ dưỡng thai cho thai nhi mạnh khỏe. 22-25 tuần e đi siêu âm lại xem kích thước nang có giảm đi chưa, nếu vẫn to như vậy hoặc to hơn thì lên HN, bác sỹ sẽ khám và xem có cần chọc ối nữa không thôi.
    Nếu nang giảm kích thước dần dần thì em ko cần phải lo nữa nhé.
    Cứ bình tĩnh em ạ, mọi người cũng vậy rồi đa số 90% là tự tan hết em ạ
    độ mờ da gáy bé nhà e trong giới hạn bt chị ạ, e cũng mong là mấy tuần nữa đi siêu âm thì cái nang nó biến mất rồi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới mang thai lần đầu hôm trước mình đi siêu âm ở viện PSTW thìbác sĩ bảo rằng e bé nhà mình bị nang đám rối bạch mạc mà 2 bên là 12,5mm; 5,9mm mình lo lắm các mẹ ạ bác sĩ kê đơn thuốc cho mình uống vàhẹn 1 tháng sau lên sa lại bé nhà mình đc 21tuần rồi cân nặng đc 374g sa mọi thứ đều bt hết các mẹ cho mình ý kiến với mình sợ quá phát khóc thôi huhuhuhu
    • 153 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyensusu Xem bài viết
    Mình mới mang thai lần đầu hôm trước mình đi siêu âm ở viện PSTW thìbác sĩ bảo rằng e bé nhà mình bị nang đám rối bạch mạc mà 2 bên là 12,5mm; 5,9mm mình lo lắm các mẹ ạ bác sĩ kê đơn thuốc cho mình uống vàhẹn 1 tháng sau lên sa lại bé nhà mình đc 21tuần rồi cân nặng đc 374g sa mọi thứ đều bt hết các mẹ cho mình ý kiến với mình sợ quá phát khóc thôi huhuhuhu
    Khong biết bạn ở dau mà bac sỹ lai ke don thuoc cho uong nhi?
    1 BEN nang co kích thuơc hơi to, để yên tâm bạn đi kiểm tra lại nang cho con ở 1 vài nơi khác xem sao, kèm theo làm xét nghiệm triple test. Sau đó xem kết quả thế nào đã bạn nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh khám ở viện phụ sản trung ương (viện c) bác sĩ cho toàn thuốc bổ thì phải hẹn 1tháng sau khám lại đó
    • 153 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyensusu Xem bài viết
    Minh khám ở viện phụ sản trung ương (viện c) bác sĩ cho toàn thuốc bổ thì phải hẹn 1tháng sau khám lại đó
    Bạn làm triple test chua? Neu ket qua binh Thương ko co Nguy co cao phai tien Hanh choc oi Thi yen tam
    theo Doi theo chi dan cua bac sy. Bo sung axit folic va an trai cay rau qua dam
    mau nhe. 1 thang sau nang giam kich thuoc la on, dung lo Lang qua ANH Huong em be nhe
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bữa trước mình cũng lo lắm nhưng hôm 24 tuần đi siêu âm lại thì cái nang đã mất mn cứ bình tĩnh theo dõi nhé
    Kết hôn 02/12/2006. Mang thai lần đầu 27/2/2007. Baby 1 chào đời 21/11/2007. Mang thai lần 2 25/12/2013. Dự sinh 02/10/2014.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lo lắm trk ở tuần 12mình có làm xét nghiệm tất cả bt hết bây giờ mình phải ls đây cầu trời khaadn phật sau 1tháng nữa cái nang đó hết huhuhu
    • 248 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình đã từng chia sẻ ở mục này vào năm 2012, vào tuần 16, em bé cũng có đám rối mạng mạch có nang ở cả hai bên não, kích thước 11mm. Ơn trời, đến 19 tuần thì hai cái nang biến mất hoàn toàn. Bé hiện nay được 2 tuổi, rất thông minh và hiếu động.
    Híc, lần này mang thai, vào tuần thứ 17, em bé cũng bị nang hai bên giống như lần trước, kích thước cũng tương đương luôn. Dù đã có kinh nghiệm, nhưng vẫn lo lắng. Hy vọng trời thương, đến 20 tuần hai cái nang này cũng biến mất giùm.
    Mình khám thai ở Bác sĩ Nguyễn Điền- bệnh viện Từ Dũ, bác chẳng quan tâm gì đến cái nang này cả, bác sĩ bảo: kết quả siêu âm DG, xét nghiệm, hình thái thai nhi tốt thì không có gì để lo lắng cả, đến 22 tuần nang sẽ mất, tin anh đi. Nghe bác sĩ nói thế thấy yên lòng hơn.
    Mong sao mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chị em mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhan3t; 17/07/2014 vào lúc 04:11 PM.
    "Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác..."

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Bé nhà em được 26 tuần, hôm qua đi siêu âm Bác sỹ nói bé có Nang mạch mạc ở cả 2 bên não thất 8mm. Bình thường 26-28 tuần là nang này nhỏ đi hoặc hết hẳn rồi, nhưng bé nhà e bị nang to vậy thì có hết đc ko? E lo lắm ko biết nên làm thế nào? Khi thai 16 tuần e làm xét nghiệm tripletest rồi nhưng ko có vấn đề gì cả. Ai có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ cho e với. E cảm ơn ạ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuong0891; 14/11/2014 vào lúc 12:47 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• đám rối mạch mạc não thất bên trái

Các mẹ ơi...em buồn quá... Hôm qua em đi siêu âm ở mốc 20w2d..Kết quả siêu âm là các bộ phận khác bình thường. Nhưng phát hiện 1 nang dịch ở đám rối mạch mạc não thất bên trái ĐK : 6,3mm. Cuộc sống của em như sụp đổ hoàn toàn...Đâu là lần thứ 2 em mang thai...Nhưng là con đầu lòng của em...Em...

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Thể lệ cuộc thi ảnh Vẻ đẹp tỏa sáng

Hãy tham gia cùng chúng tôi để bạn có thể tỏa sáng. Khi tham gia vào cuộc thi đồng nghĩa người chơi...

• Siêu âm phát hiện nang đám rối mạch mạc!

Chào các mẹ! Minh xem hết hơn 100 trang trong diễn đàn này mà không tìm thấy trường hợp nào giống mình. Mình xin được mở đề tài mới để hỏi ý kiến các mẹ. Minh đang mang thai cháu thứ 2 được 18 tuần 2 ngày, hôm nay siêu âm bác sỹ Lê (BVPSTW), BS chuẩn đoán thai nhi có nang đa rối mạch mạc bên...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Bé nhà em được 26 tuần, hôm qua đi siêu âm Bác sỹ nói bé có Nang mạch mạc ở cả 2 bên não thất 8mm. Bình thường 26-28 tuần là nang này nhỏ đi hoặc hết hẳn rồi, nhưng bé nhà e bị nang to vậy thì có hết đc ko? E lo lắm ko nên làm thế nào? Khi thai 16 tuần e làm xét nghiệm tripletest rồi nhưng ko có vấn đề gì cả. Ai có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ cho e với. E cảm ơn ạ!