• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Năm Nhâm Thìn sinh con trai có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.6K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Xinh chao ca nha, minh lan dau tien tham gia dien dan tren WTT nen rat mong nhan duoc su giup do cua cac me co kinh nghiem. Minh sap sinh be gai vao thang 12 nam nay, hic ko biet tot khong nua? vi anh xa minh la dich ton nen minh thay cung hoi ap luc nen muon 2 nam nua tim mot nhoc cho yen tam? Me tuoi At Suu, ba tuoi Quy hoi, con dau Canh dan ( be gai) khong biet Nham Nhin sinh tiep thi co hop tuoi hop menh ba me va chi gai khong????
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bahonhi; 18/07/2010 vào lúc 12:29 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vstyle's Privite sale "đổ bộ" ra Hà Nội

“Cơn bão” đổ bộ vào Hà Nội mang tên “VStyle’s Private Sale”! Nhưng không gây thiệt hại, mà mang...

• Rửa mũi cho con nhiều có tốt không???

Con em bị viêm mũi 10 ngày nay. Mới đầu chỉ hắt hơi xổ mũi nhẹ, dẫn đến ngạt. Em rửa mũi bằng NaCl 9/% ngày 3 lần, xịt sterimar, nhỏ Otrivin. Sau đó bé ho đêm, ho liên tục 5 ngày thì tiếng ho có vẻ nặng, em đưa bé đi khám bs thì đã thành viêm họng cấp. Lại uống KS Cephadroxyl :20: và nhỏ nemydexan...

• Tắm cho con nhiều có tốt không?

Mình đọc một số sách, nói là ngày nào cũng tắm và gội cho bé là không tốt các mẹ tháy thế nào? Ngày nào mình cũng tắm, gội cho cún con nhà mình vì nếu không tắm thì người dính lắm. Mình đang băn khoăn không biết có nên giảm số lương tắm, gội/tuần không

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 3,381 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

quá tốt là khác!
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

cam on chi, chac de tai nay con xa qua nen cac me chua tham gia nhieu
    • 1,267 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

ke ke, nhà này giống nhà mình nà. Cuối năm nay mình sinh bé gái (dự sinh là tháng 12 ạ). Bà nội bà ngoại cứ xúi 2 năm nữa sinh thêm tập 2 để bà trông 1 thể, với lại vc mình giờ cũng 26, 27t rồi, để lâu không hay. Tính ra thì đó là năm Nhâm Thìn, chồng mình cũng là con trưởng, nhưng mình k sợ áp lực sinh bé zai mà đang băn khoăn khi đó con lớn nhà mình mới được gần 2t, liệu vc có đủ sức chăm cháu k? - bầu bí thì nhiều mệt mỏi mà. Với cả nghe phong thanh năm Nhâm Thìn con zai thì tốt nhưng con gái có vẻ k hợp lắm.
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.
    • 5,278 Bài viết

• 4,866 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhnhi84 Xem bài viết
    ke ke, nhà này giống nhà mình nà. Cuối năm nay mình sinh bé gái (dự sinh là tháng 12 ạ). Bà nội bà ngoại cứ xúi 2 năm nữa sinh thêm tập 2 để bà trông 1 thể, với lại vc mình giờ cũng 26, 27t rồi, để lâu không hay. Tính ra thì đó là năm Nhâm Thìn, chồng mình cũng là con trưởng, nhưng mình k sợ áp lực sinh bé zai mà đang băn khoăn khi đó con lớn nhà mình mới được gần 2t, liệu vc có đủ sức chăm cháu k? - bầu bí thì nhiều mệt mỏi mà. Với cả nghe phong thanh năm Nhâm Thìn con zai thì tốt nhưng con gái có vẻ k hợp lắm.
    Nhiều mẹ tính xa nhỉ, giống mình. Lúc đầu thik Nhâm thìn lắm, còn bảo với chồng, 2 VC kế hoạch đến giữa năm sau có em bé là vừa sinh Nhâm Thìn. HI hi. Vậy mà ai ngờ, cưới xong có luôn, tan luôn giấc mộng Nhâm Thìn của em. Mà em sinh con tuổi Nhâm Thìn cực hợp với bố mẹ nhé. Bố mệnh Mộc, mẹ mệnh Kim, con gái đầu cũng mộc, nếu thêm được 1 đứa mệnh Thủy thì cả nhà em thành tương sinh hết. Kim sinh Thủy, Thủy lại sinh Mộc.
    Nghĩ phải bao nhiêu năm nữa mới quay lại mệnh Thủy, cũng hơi tiếc nhưng chắc kế hoạch bé 2 nhà em ít nhất cũng phải 2013 (QUý Tỵ) cơ. E đợi chồng chuyển được cv về hẳn HN với 2 mẹ con em đã mới sinh đứa nữa. Chứ bây giờ, em thấy vất vả lắm rồi
    • 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

vc mình thì 84&85,cũng biết năm Nhâm Thìn tốt nhưng cũng ko chờ được lâu qúa như thế,cuối năm nay mình sinh tập 1,chắc cũng phải Quý Tỵ 2013 mới tiếp tập 2 được
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 1,267 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Nhiều nhà giống nhau nhỉ, nhà tớ thì chồng Thủy, vợ Kim, con gái nhớn Mộc, xem qua thì năm Nhâm Thìn mạng Kim, nói chung hợp nhau tuốt tuột. Lên cái trang Phong thủy j đấy xem thì trong khoảng 2010 đến 2018 chỉ có năm Nhâm thìn 2012 là được 6/10, còn lại lẹt tẹt 4-> 5,5/10 thôi, năm nay thậm chí còn được 4,5/10 .
    Nhà tớ cũng kế hoạch đấy nhá, cũng hoành tráng bảo nhau ăn chơi nốt 2 năm nhá, đợi năm 2012 sinh bé nhớn nhá, cưới xong cái vèo, đi TM về xong cái vèo, thử cái vèo lên 2v :Laughing:, ke ke, giờ ngồi tính toán nốt tập 2.
    Mà bạn tớ mới có bầu song sinh, hôm nọ đâm ra mơ mộng tập 2 mình cũng có 2 đứa ( k bik có cày nổi để nuôi k mà mơ ác thế). Vẫn biết nhiều con là đi tụt lại xã hội, là đầu óc cổ hủ nhưng sao tớ thick nhiều con thế hok bik nữa :cool:
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.
    • 5,278 Bài viết

• 4,866 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhnhi84 Xem bài viết
    Nhiều nhà giống nhau nhỉ, nhà tớ thì chồng Thủy, vợ Kim, con gái nhớn Mộc, xem qua thì năm Nhâm Thìn mạng Kim, nói chung hợp nhau tuốt tuột. Lên cái trang Phong thủy j đấy xem thì trong khoảng 2010 đến 2018 chỉ có năm Nhâm thìn 2012 là được 6/10, còn lại lẹt tẹt 4-> 5,5/10 thôi, năm nay thậm chí còn được 4,5/10 .
    Nhà tớ cũng kế hoạch đấy nhá, cũng hoành tráng bảo nhau ăn chơi nốt 2 năm nhá, đợi năm 2012 sinh bé nhớn nhá, cưới xong cái vèo, đi TM về xong cái vèo, thử cái vèo lên 2v :Laughing:, ke ke, giờ ngồi tính toán nốt tập 2.
    Mà bạn tớ mới có bầu song sinh, hôm nọ đâm ra mơ mộng tập 2 mình cũng có 2 đứa ( k bik có cày nổi để nuôi k mà mơ ác thế). Vẫn biết nhiều con là đi tụt lại xã hội, là đầu óc cổ hủ nhưng sao tớ thick nhiều con thế hok bik nữa :cool:
    Nhâm Thìn mạng Thủy chứ nàng. trường lưu thủy là đằng khác
    • 1,267 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Um, thế chắc tớ nhầm, có 1 năm nào đó là Hoàng Kim Sa thì phải, xem nhiều quá lẫn lộn hết cả. Mà thủy hay kim nhà tớ chơi tuốt
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.
    • 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

nhiu` nha` giong minh wa nhi! Minh cung co suy nghi nhu nhiu me, rat hop voi nam Nham Thin nhung lai thay no gan wa khi dua lon chua day 2 tuoi, lam vay cung thay toi con.....nam Quy Ty thi sinh be gai se tot hon, dung la nhiu van de phai suy nghi nhi. Ma co me nao biet mang Thuy bao nam lai co nua khong vay?
    • 141 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Túm lại là 84 & 85 mà sinh được giai Nhâm Thìn là tốt phải ko các mẹ? Chẳng bít bà thầy bói (dở hơi) nào đó đã phán rằng tớ chỉ có con 1 bề mà tập 1 giống tớ mất rùi. Vậy nhỡ tập 2 nhà tớ Nhâm Thìn mà lại giống tớ nữa thì có xấu ko nhỉ?
    • 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrTr Xem bài viết
    Túm lại là 84 & 85 mà sinh được giai Nhâm Thìn là tốt phải ko các mẹ? Chẳng bít bà thầy bói (dở hơi) nào đó đã phán rằng tớ chỉ có con 1 bề mà tập 1 giống tớ mất rùi. Vậy nhỡ tập 2 nhà tớ Nhâm Thìn mà lại giống tớ nữa thì có xấu ko nhỉ?
    nhà này giống y hệt nhà mình,84&85 :Smiling:
    nhà tớ đi xem thì sẽ sinh 1 zai ,1 gái.Năm nay thì Canh Dần chuẩn bị có bé gái rồi,nếu mà Nhâm Thìn thì quá là dày nên chờ Quý Tỵ vậy.Đừng tin thầy bói làm j,tớ cũng xem nhiều nơi này nọ lắm mà hồi Tết mới cưới ai cũng bảo năm nay cô sẽ sinh 1 cậu quý tử :Silly: 2 tháng sau có bầu thì siêu âm bs bảo gái đấy
    Các cụ ta có câu:Trai Đinh,Nhâm,Quý thì tài - Gái Đinh,Nhâm,Quý lao đao bến bờ nên theo mình hiểu thì nếu 2012 và 2013 sinh con trai sẽ rất đẹp và hợp với tuổi bố mẹ 84 & 85,bố mẹ mệnh Kim dưỡng con mệnh Thủy
    tình yêu của tớ đây
    • 141 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongevn Xem bài viết
    nhà này giống y hệt nhà mình,84&85 :Smiling:
    nhà tớ đi xem thì sẽ sinh 1 zai ,1 gái.Năm nay thì Canh Dần chuẩn bị có bé gái rồi,nếu mà Nhâm Thìn thì quá là dày nên chờ Quý Tỵ vậy.Đừng tin thầy bói làm j,tớ cũng xem nhiều nơi này nọ lắm mà hồi Tết mới cưới ai cũng bảo năm nay cô sẽ sinh 1 cậu quý tử :Silly: 2 tháng sau có bầu thì siêu âm bs bảo gái đấy
    Các cụ ta có câu:Trai Đinh,Nhâm,Quý thì tài - Gái Đinh,Nhâm,Quý lao đao bến bờ nên theo mình hiểu thì nếu 2012 và 2013 sinh con trai sẽ rất đẹp và hợp với tuổi bố mẹ 84 & 85,bố mẹ mệnh Kim dưỡng con mệnh Thủy
    Nhà bạn này chắc dự sinh 31/12? Thấy em bé sau quý cô nhà mình có 2 ngày tuổi kìa ^^
    Mình thì mới đang tính thế, chứ bố cháu vẫn giãy nảy, chứ đã chịu đồng ý với phương án Nhâm Thìn đâu. Thế nhưng mà thấy mọi người thường trước lúc sinh thì muốn làm luôn 2 tập liền nhau nhưng có tập 1 rồi lại hoãn binh hết vì mệt, ko kham nổi.
    • 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrTr Xem bài viết
    Nhà bạn này chắc dự sinh 31/12? Thấy em bé sau quý cô nhà mình có 2 ngày tuổi kìa ^^
    Mình thì mới đang tính thế, chứ bố cháu vẫn giãy nảy, chứ đã chịu đồng ý với phương án Nhâm Thìn đâu. Thế nhưng mà thấy mọi người thường trước lúc sinh thì muốn làm luôn 2 tập liền nhau nhưng có tập 1 rồi lại hoãn binh hết vì mệt, ko kham nổi.
    đúng rồi,nhà tớ dự sinh 31/12.Mình thì nghĩ nếu mình mang bầu đầu năm Quý Tỵ rồi cuối năm sinh thì tập 1 cũng được 3 tuôi rồi.Chứ tuổi bọn mình nếu ko sinh 2 năm đó thì phải đến 2020 thì mới có năm hợp,lâu lắm :Silly: Con mà hợp tuổi với mẹ thì lúc mang bầu và sinh con cũng sẽ gặp thuận lợi hơn là hợp với bố.Với cả các cụ nói " giàu con út,khó con út ",tập 1 của mình cũng đã không được lựa chọn rồi thì tập 2 mình sẽ phải cố.Hơn nữa là sinh cách nhau gần thì do cơ địa mình quen dạ rồi ,với cả lúc ấy bọn mình còn trẻ sinh xong cũng dễ lấy lại phom hơn chứ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongevn; 20/07/2010 vào lúc 12:11 PM.
    tình yêu của tớ đây
    • 1,765 Bài viết

• 3,088 Được cảm ơn

Hơ, nhà mềnh cũng 84&85 đây, mềnh cũng đc khuyên là đợi Nhâm Thìn thì rất đẹp, nhưng chờ tận 2012 thì lâu quá, sốt ruột lắm, thôi mình thả từ bây giờ, sang năm bắt Miu, rồi (phủi thui cái mồm) lỡ ko đc thì lại bắt Rồng vậy!

Cầu Trời Phật ông bà tổ tiên phù hộ độ trì cho con trai luôn khỏe mạnh, phát triển tốt, ngoan ngoãn!

Kinh nghiệm cho con tập ăn dặm
    • 141 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huong_Mio Xem bài viết
    Hơ, nhà mềnh cũng 84&85 đây, mềnh cũng đc khuyên là đợi Nhâm Thìn thì rất đẹp, nhưng chờ tận 2012 thì lâu quá, sốt ruột lắm, thôi mình thả từ bây giờ, sang năm bắt Miu, rồi (phủi thui cái mồm) lỡ ko đc thì lại bắt Rồng vậy!
    Nhà mình với phuongevn thì lo Nhâm Thìn gần quá, nhà này lại thấy xa quá, bù cho nhau được thì tốt, nhỉ?
    • 472 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Vấn đề là làm thế nào để chuẩn là ku ý chứ. CK kinh nguyệt ko đều nên tớ đi soi trứng, giờ đang chửa bé gái nè.
    Đẻ năm nào cũng là tốt hết, con cái là lộc trời cho mà. Nhưng các bạn dễ hoặc có CKK đều thì tính được chứ như tớ vừa lo xịt, CKK ko đều - giờ có baby đã là một hạnh phúc rồi... Tất nhiên, có điều kiện để tính toán thì tốt. Năm Thìn con nào cũng tốt mà.
    • 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thấy các mẹ bàn luận thế mình cũng thây yên tâm, đây cũng lo vi dày quá sợ kham không nổi và bé lớn sẽ tuổi than tội nó. Mình thi 85 & 83 nên Quý Ty có vẻ không đẹp bằng Nhâm Thìn.......Tỵ - Hợi tứ hành xung mà
    • 454 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bahonhi Xem bài viết
    Thấy các mẹ bàn luận thế mình cũng thây yên tâm, đây cũng lo vi dày quá sợ kham không nổi và bé lớn sẽ tuổi than tội nó. Mình thi 85 & 83 nên Quý Ty có vẻ không đẹp bằng Nhâm Thìn.......Tỵ - Hợi tứ hành xung mà
    Bạn ơi, sửu - thìn cũng tứ hành xung mà
    • 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hant123 Xem bài viết
    Bạn ơi, sửu - thìn cũng tứ hành xung mà
    ui, vậy ah, hèn gì ở nhà mình với con em cãi nhau suốt...Thế thì căng nhỉ, nếu mạng hợp mà lại xung theo kiểu chính xung thế thì chắc không
    tốt lắm....vậy không biết đợi đến năm nào thỉ đẹp đây........
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2