• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nấm âm đạo rửa nước chè tươi trong khỏng thời gian dài có được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 178 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình mang thai bị nấm âm đạo đặt bác sĩ đặt thuốc 2 tuần rồi có đỡ nhưng vẫn còn ngứa. Giờ hết thuốc lại thấy ngứa như trước mình chán quá định nấu nước chè tuơi để rửa thường xuyên trong vòng khoảng 2-3 tháng có ảnh hưởng gì đến thai nhi không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 375 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TIN-THOI Xem bài viết
    Mình mang thai bị nấm âm đạo đặt bác sĩ đặt thuốc 2 tuần rồi có đỡ nhưng vẫn còn ngứa. Giờ hết thuốc lại thấy ngứa như trước mình chán quá định nấu nước chè tuơi để rửa thường xuyên trong vòng khoảng 2-3 tháng có ảnh hưởng gì đến thai nhi không?
    Mình cũng đang mang thai mà ngày 2 lần rửa nước chè tươi đây. Khô ráo và sạch sẽ lắm. Mình cũng bị nấm như bạn và nhờ nó mà khỏi đấy
    • 518 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

mình cũng bị nấm, BS nói rửa = nước đun sôi để nguội là tốt nhất bạn àh, mình rửa từ hồi có bầu đến giờ gần sanh rồi mà ko thấy bị lại.
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 352 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mình cũng vẫn rửa bằng nước lá chè xanh mà, thấy sạch sẽ và khô ráo lắm. Mình cũng đã một lần bị nấm, nên sợ lắm, ngứa kinh khủng. Để tiêu diệt nó mình phải thay một loạt quần lót mới đấy, nếu bạn không thay thì luộc kĩ cũng được, đồng thời sắm thêm 2chục khăn xô để lau sau khi vệ sinh. Đặt thuốc thì dùng bcs để đỡ bị mất vs bạn ạ. Mỗi lần mặc quần lót đều phải là kĩ. Nấm hay tái phát lắm nên phải kiên trì thôi. Mình thực hiện nghiêm túc những việc trên thấy nhanh khỏi lắm, và cũng không bị tái phát. Chúc bạn khỏe !
    Ngày mai trời sẽ sáng phải không ???:Rose::Rose:
    • 3,704 Bài viết

• 3,355 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TIN-THOI Xem bài viết
    Bạn pha loãng, (và nếu kĩ thì trụng sơ trà với 1 lượt nước sôi đã nhé, vì tớ ngại vụ trà có phun thuốc í mà), cứ rửa bên ngoài thôi, đừng thụt rửa vào bên trong, ngày rửa 2 lần, ko sao đâu bạn ạ.
    Hãy yêu cho thật nồng nàn

Chỉ cần mẹ nhớ đến ba con, chỉ cần mẹ được nhìn thấy nụ cười của con...:Kiss::Kiss:
    Con gái ạ, mẹ thấy mọi gian khổ phía trước đều trở nên nhỏ nhoi...:Rose::Rose:
    • 3,704 Bài viết

• 3,355 Được cảm ơn

Mình ko rửa bằng nước chè tươi nhưng hễ cứ thấy dịch âm đạo ra nhiều hay hơi ngứa là mình dùng nước muối ấm pha loãng (theo lời bác sĩ đó nhé) là khỏi ngay (trộm vía), sạch sẽ khô thoáng lắm. Nhớ thay quần chip thường xuyên và giặt giũ, phơi phóng sạch sẽ bạn nhé.

Chúc bạn mau hết khó chịu
    Hãy yêu cho thật nồng nàn

Chỉ cần mẹ nhớ đến ba con, chỉ cần mẹ được nhìn thấy nụ cười của con...:Kiss::Kiss:
    Con gái ạ, mẹ thấy mọi gian khổ phía trước đều trở nên nhỏ nhoi...:Rose::Rose:
    • 208 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cho em hỏi tí là các chị nấu nước chè tươi lên như để uống phải uống phải k ak? Rồi mình pha loãng ạ? E hình như có triệu chứng nên lo lắm ạ :Sick:
    • 149 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bị nấm thì có nên dùng BVS hàng ngày không nhỉ ?
    • 352 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nh0cLuV Xem bài viết
    Cho em hỏi tí là các chị nấu nước chè tươi lên như để uống phải uống phải k ak? Rồi mình pha loãng ạ? E hình như có triệu chứng nên lo lắm ạ :Sick:
    Đúng rồi bạn ạ! Mình thường rửa sạch rồi ngâm nước muối rồi nấu lên. Nếu bạn thấy có triệu chứng thì tích cực vs nhé, mình sợ nấm lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 352 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeupi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bị nấm thì có nên dùng BVS hàng ngày không nhỉ ?
    Mình nghĩ là không nên dùng đâu mẹ nó ạ, dùng bvs bí lắm, mà chữa nấm thì cần phải khô thoáng mới nhanh khỏi. Nếu mẹ nó bị ra khí hư nhiều thì chịu khó thay quần lót thôi. Mà mẹ nó đừng vs nhiều nhé, cùng lắm là 2-3 lần/ngày thôi. Mình thấy bs bảo rửa ráy nhiều lại làm cho những vi khuẩn có lợi chết đấy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng đang khó chịu vùng kín lắm đây. Nghe các mẹ nói vệ sinh vùng kín bằng nước chè xanh, mình thích lắm và cũng tìm hiểu kỹ rồi, rửa bằng chè xanh rất được phụ nữ ưa dùng, nhưng có điều mình đang thắc mắc là: sau khi rửa bằng chè xanh xong thì có rửa lại bằng nước sạch không ạ? Hay cứ để thế rồi lau khô thôi. Mẹ nào dày dạn kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Cám ơn các mẹ trước nha.
    • VQH
    • 6 năm
    • 270 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Theo tớ thì rửa bằng nước chè xanh rất tốt nhưng với các mẹ đang bị nấm thì rửa bằng nước chè hay các loại khác chỉ có tác dụng vệ sinh, đỡ ngứa phần bên ngoài thôi chứ làm sao mà khỏi được nấm âm đạo nếu không dùng thuốc đặt.
    Hôm tớ đi khám thai, có 1 mẹ đang mang bầu cũng bị nấm âm đạo, thấy bác sĩ kê cho cả thuốc rửa, bôi và đặt. Mẹ ấy hỏi có chữa dứt điểm được ko, thấy bs trả lời là đang mang bầu rất khó chữa vì cơ thể người mẹ lúc này hệ miễn dịch rất kém. Chỉ đỡ được phần nào cho nó khỏi lan rộng lên rồi chờ sinh xong chữa thôi. Nếu bệnh nặng thì phải sinh mổ nữa kia vì sợ sinh qua đường âm đạo không an toàn cho bé.
    • O_O
    • 6 năm
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi, e rửa lactacid từ hồi trước khi có bầu, sau khi có bầu và bây giờ là 7 tháng hơn, ngày rửa 2 lần sáng - chiều, như thế có ảnh hưởng đến bé không ahm? Mình bị ra khí hư từ tuần thứ 14, hỏi bs khám thai thì bs bảo là không sao. Mình cũng nghĩ không sao vì mình không thấy ngứa, không thấy mùi. Nhưng đến tuần thứ 30 thì khí hư ra rất nhiều và bs quyết định cho đặt thuốc. Mình không nhớ tên loại thuốc nhưng chỉ đặt 2 viên, cách nhau 3 ngày. Đến giờ là tuần thứ 33, mình vẫn thấy ra khí hư rất nhiều. Hiện giờ mình vẫn mang bvs hằng ngày và rửa bằng lactacid. Không biết làm sao để hết bị khí hư đây
    • 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi O_O Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi, e rửa lactacid từ hồi trước khi có bầu, sau khi có bầu và bây giờ là 7 tháng hơn, ngày rửa 2 lần sáng - chiều, như thế có ảnh hưởng đến bé không ahm? Mình bị ra khí hư từ tuần thứ 14, hỏi bs khám thai thì bs bảo là không sao. Mình cũng nghĩ không sao vì mình không thấy ngứa, không thấy mùi. Nhưng đến tuần thứ 30 thì khí hư ra rất nhiều và bs quyết định cho đặt thuốc. Mình không nhớ tên loại thuốc nhưng chỉ đặt 2 viên, cách nhau 3 ngày. Đến giờ là tuần thứ 33, mình vẫn thấy ra khí hư rất nhiều. Hiện giờ mình vẫn mang bvs hằng ngày và rửa bằng lactacid. Không biết làm sao để hết bị khí hư đây
    Mẹ nó nên đến BV làm xét nghiệm soi tươi dịch AD để xem nguyên nhân gây khí hư là gì. Nếu bị nấm thì đừng dùng lactacyd nữa, nấm thêm đấy.
    • 3,390 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

ủa sao bị nấm rửa lactacyd lại nấm thêm hả mẹ nó. Thế mà hôm trước em đi khám bác sĩ lại kê lactacyd cho em rửa
    • O_O
    • 6 năm
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn cloudnrose nha, mình cũng đang ngưng rửa lactacid để rửa bằng lá chè tươi đây!! Thấy cũng đỡ hơn rồi, ngày rửa 2 lần như các mẹ ở đây chỉ... thấy rửa bằng lá chè cũng tốt, để hết tuần này coi có bớt không?? Ahm, cũng nói thêm là bs cho mình đi soi tươi AD nên mới quyết định cho mình đặt thuốc đó!! ^^, mình thấy kết quả có vi trùng :Sad:
    • jes
    • 4 năm
    • 387 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị nấm đây, bắt đầu 16w thì bs mới cho đặt thuốc, hồi cách đây 3w mình ngứa kinh khủng, ngứa k chịu nổi luôn ý.Bs bảo là phải vs sạch sẽ vùng kín, thay quần lót liên tục và rửa nc rửa phụ khoa ó.
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi có ai bị như em không? em bị ra nhiều khí hư đi khám bsi bảo bị viêm âm đạo do tạp khuẩn nhưng em đặt thuốc 3-4 lần rồi không khỏi hẳn, mỗi lần đặt thuốc xong em thấy đỡ đỡ rồi nhưng khi bị hành kinh xong là đâu lại vào đấy dị tái khám mỗi lần bsĩ vẫn bảo bi viêm..mà em kiêng chuyện vợ chồng để điều trị rồi nhưng không có tiến triển gì...em lo quá...cứ bị ra khí hư thế này đi đâu cũng mất tự tin...em đọc thấy các mẹ bảo rửa lá chè tươi khỏi viêm có phải không a. hxhx các mẹ nào đã chữa thế nào mà khỏi hẳn thì giúp em với.thank các mẹ nhiều lắm.
    • 166 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Rua che tuoi rat tot nha cac me, mình sinh xong cüng rüa nuö'c chè xanh, sach së vô cùng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HanaNguyen118; 19/01/2013 vào lúc 07:42 PM.