Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

nấm âm đạo khi mang thai - đặt thuốc polygynax

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.5K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em có bầu tuần 33 rồi, đi kt thì bảo bị nấm âm đạo. bs kê 6 viên polygynax về nhà tự đặt. hôm đầu em đặt thì chưa đặt vào tới nơi thì viên thuốc đã bị chọc thủng rồi, vào trong chắc chả được bao nhiêu. rút kn, hôm sau để thuốc vào tủ lạnh ngăn mát cho cứng hơn, nhưng tình trạng không khá hơn. có mẹ nào có kn đặt thuốc này không? cứ như thế này thì thuốc chảy ra ngoài hết, vào trong chả đáng mấy. Lại nữa, nửa đêm nó cứ chảy ra, ngứa lắm, sáng dậy rửa bằng nước rửa mới đỡ. có mẹ nào bị thế ko? em thấy khó chịu lắm
    Mặt trời của bắp thì nằm lưng núi
    Mặt trời của mẹ, con nằm trên lưng:Kiss:

• 865 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

mẹ này giống hệt em!em cũng để thuốc vào trong tủ lạnh để cho dễ đặt!bác sĩ kê cho 14v ocztlor j đó nhưng đi tìm bao hàng thuốc ko có nên mua polygynax mà em mới dám đặt có 6v vì sợ đặt nhiều ảnh hưởng đến con!
    hôm đầu tiên, đặt chưa quen nên ko sâu lắm, thế là 30' sau thuốc tan, chảy ra ngoài hết, cả vỏ thuốc luôn, hix, lại lồm cồm bò dậy đi rửa vì nó dính dính rất khó chịu!
    đến mấy hôm sau đặt sâu hơn thì nó chảy ra ngoài ít hơn thui nhưng kiểu j vẫn có lượng thuốc chảy ra ngoài, đêm nào cũng phải dậy rửa sạch rồi mới ngủ được tiếp!
    hồi trc em đặt canesten tuy là viên thuốc cứng, đặt hơi đau 1 chút nhưng mà thường thì ko bao h bị chảy cả, chỉ đến hôm sau bắt đầu bã thuốc mới ra!
    các mẹ có cách nào đặt cho nó ko chảy ko ạ??

Mẹ yêu con là mẹ yêu con, yêu nhất con, yêu nhất con của mẹ!!!!

• 2,725 Bài viết

• 1,014 Được cảm ơn

Đặt cái thuốc này thì mẹ nó ngay trước khi đặt nhúng qua tý nướcc, vì vỏ thuốc là dạng nang mềm nên gặp nước nó trơn dễ đặt vào hơn, và phải đặt thật sâu ngập lút 1 ngón tay thì mới hiệu quả mẹ nó nhé! Còn vụ chảy ra thì mẹ nó lót cái băng vệ sinh vào là ok, sáng ra thì đúng là phải dùng nước rửa nó mới sạch hết cái nhờn nhờn của thuốc. Sau khi nhúng nước thì mẹ nó đặt nhanh tay sẽ được thôi, hoặc nếu vẫn khó thì mẹ nó mua cái KY gel (giống cái gel bác sỹ dùng khi siêu âm ý) bôi 1 ít vào em bé trước rồi cho thuốc vào, trơn tuột ý chứ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 181 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi cái biểu hiện khi mắc nấm ko ? em cũng quan tâm vì mấy nay cũng ngứa ngứa dịch ra nhiều lắm ko biết có mắc ko nữa

• 104 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vnporcupine Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi cái biểu hiện khi mắc nấm ko ? em cũng quan tâm vì mấy nay cũng ngứa ngứa dịch ra nhiều lắm ko biết có mắc ko nữa
    mẹ nó à do nấm hay không thì chắc chắn là phải là xét nghiệm thì mwois có kết quả chứ, làm phiến đồ âm đạo nhé, còn khi có biểu hiện ngứa ngáy vùng âm đạo - âm hộ thì chỉ hướng tới là viêm nhiễm sinh dục thui à

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn rửa tay sạch, quỳ tren giường rồi đưa thuóc vào hết 1 ngón tay là được. Nhớ là trước khi đi ngủ hãy đặt , đặt xong không đi lại nưã , như thế thuốc sẽ không chảy ra ngoài, cẩn thận hơn thì dùng băng vệ sinh hàng ngày.

• 865 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leha_kien Xem bài viết
    Bạn rửa tay sạch, quỳ tren giường rồi đưa thuóc vào hết 1 ngón tay là được. Nhớ là trước khi đi ngủ hãy đặt , đặt xong không đi lại nưã , như thế thuốc sẽ không chảy ra ngoài, cẩn thận hơn thì dùng băng vệ sinh hàng ngày.
    em để viên thuốc vào tủ lạnh. nó cứng lại 1 chút em thấy dễ đặt hơn nhưng đúng là chưa bao h em dam cho sâu hết 1 ngón tay cả!cứ thấy sợ sợ!Hôm nay thử lại xem sao vậy!
    ah em còn 1 nổi khổ nữa là bi h bầu to nên em rất hay đi tiểu đêm, thường thì đặt thuốc được khoảng 2h là em đi tiểu, thế thì nó cũng bị chảy ra ngoài đúng ko ạ??mà 1 đêm em đi ít nhất 2 lần ý!Thật là nan giải

Mẹ yêu con là mẹ yêu con, yêu nhất con, yêu nhất con của mẹ!!!!

• 8,050 Bài viết

• 5,004 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkbee Xem bài viết
    em để viên thuốc vào tủ lạnh. nó cứng lại 1 chút em thấy dễ đặt hơn nhưng đúng là chưa bao h em dam cho sâu hết 1 ngón tay cả!cứ thấy sợ sợ!Hôm nay thử lại xem sao vậy!
    ah em còn 1 nổi khổ nữa là bi h bầu to nên em rất hay đi tiểu đêm, thường thì đặt thuốc được khoảng 2h là em đi tiểu, thế thì nó cũng bị chảy ra ngoài đúng ko ạ??mà 1 đêm em đi ít nhất 2 lần ý!Thật là nan giải
    mình như bạn này, mình đặt sâu vào được nhưng có điều đi tiểu hoài là nó lại chảy ra thôi, vì vào trong lớp vỏ vỡ ra rồi. Nên mình chữa hoài mà nấm không khỏi...chán nản lắm, thêm nữa Polygynax không trị hết hoàn toàn bệnh nấm nữa, cứ tái đi tái lại, đặt nhiều lần nó không còn tác dụng nữa mẹ nó ạ:Sad:

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không sao đâu , vì đấy là 2 đường khác nhau mà , hơn nưã bạn đặt sâu thế không sợ trôi hết thuốc đâu

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi cho e hỏi cái thế trước khi mang thai chị có bị viêm nhiễm không chị. e đang hoang mang quá chưa có bé mà cứ bị bênh viêm nhiễm này hỏi thăm suốt thôi. cứ đi khám khỏi rồi lại bị bị rồi lại khỏi mặc dù đã rất chú ý đến vs vệ sinh nhưng vẫn bị . e đang nản quá , mong các chị chia sẻ cùng e cho bớt hoang mang

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3