Mang thai - Chuẩn bị sinh

nấm âm đạo khi mang thai - đặt thuốc polygynax

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em có bầu tuần 33 rồi, đi kt thì bảo bị nấm âm đạo. bs kê 6 viên polygynax về nhà tự đặt. hôm đầu em đặt thì chưa đặt vào tới nơi thì viên thuốc đã bị chọc thủng rồi, vào trong chắc chả được bao nhiêu. rút kn, hôm sau để thuốc vào tủ lạnh ngăn mát cho cứng hơn, nhưng tình trạng không khá hơn. có mẹ nào có kn đặt thuốc này không? cứ như thế này thì thuốc chảy ra ngoài hết, vào trong chả đáng mấy. Lại nữa, nửa đêm nó cứ chảy ra, ngứa lắm, sáng dậy rửa bằng nước rửa mới đỡ. có mẹ nào bị thế ko? em thấy khó chịu lắm
    Mặt trời của bắp thì nằm lưng núi
    Mặt trời của mẹ, con nằm trên lưng:Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• Đối phó với nấm âm đạo khi mang thai

Sẽ là một trở ngại cho những bà bầu khi bị nhiễm nấm vì cảm giác ngứa ngáy râm ran, khí hư ra nhiều làm các bà bầu cảm thấy rất khó chịu, mệt mỏi. Đặc biệt tại thời điểm khí hậu ẩm ướt, mưa nắng thất thường cộng thêm những thay đổi trong quá trình thai nghén là nguyên nhân cho các loại nấm phát...

• Những bức ảnh xúc động về thân hình "xập xệ" của phụ nữ sau sinh

Sáng nay thay đồ đi làm, nhìn vô gương mình không còn nhận ra thân thể mình nữa, bất chợt mắt mình...

• Miẽn phí thuê nhà khi mua chung cư CT number one

Bạn đang băn khoăn về vấn đề nhà ở? Bạn đang có nguồn vốn ít? Bạn đang muốn mua nhà? Như các cụ...

• Bị nấm âm đạo khi mang thai

Các chị ơi, Em vừa đi khám và được biết là bị viêm nấm âm đạo. Bác sĩ cho đơn mua thuốc viên để nhét vào âm đạo (1 viên) và kem Canesten để bôi bên ngoài âm đạo và bôi cả cho chồng. Em vội vàng quên ko hỏi bác sĩ xem là phải dùng kem đấy trong bao lâu? Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này ko chỉ...

• 865 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

mẹ này giống hệt em!em cũng để thuốc vào trong tủ lạnh để cho dễ đặt!bác sĩ kê cho 14v ocztlor j đó nhưng đi tìm bao hàng thuốc ko có nên mua polygynax mà em mới dám đặt có 6v vì sợ đặt nhiều ảnh hưởng đến con!
    hôm đầu tiên, đặt chưa quen nên ko sâu lắm, thế là 30' sau thuốc tan, chảy ra ngoài hết, cả vỏ thuốc luôn, hix, lại lồm cồm bò dậy đi rửa vì nó dính dính rất khó chịu!
    đến mấy hôm sau đặt sâu hơn thì nó chảy ra ngoài ít hơn thui nhưng kiểu j vẫn có lượng thuốc chảy ra ngoài, đêm nào cũng phải dậy rửa sạch rồi mới ngủ được tiếp!
    hồi trc em đặt canesten tuy là viên thuốc cứng, đặt hơi đau 1 chút nhưng mà thường thì ko bao h bị chảy cả, chỉ đến hôm sau bắt đầu bã thuốc mới ra!
    các mẹ có cách nào đặt cho nó ko chảy ko ạ??

Mẹ yêu con là mẹ yêu con, yêu nhất con, yêu nhất con của mẹ!!!!

• 2,845 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

Đặt cái thuốc này thì mẹ nó ngay trước khi đặt nhúng qua tý nướcc, vì vỏ thuốc là dạng nang mềm nên gặp nước nó trơn dễ đặt vào hơn, và phải đặt thật sâu ngập lút 1 ngón tay thì mới hiệu quả mẹ nó nhé! Còn vụ chảy ra thì mẹ nó lót cái băng vệ sinh vào là ok, sáng ra thì đúng là phải dùng nước rửa nó mới sạch hết cái nhờn nhờn của thuốc. Sau khi nhúng nước thì mẹ nó đặt nhanh tay sẽ được thôi, hoặc nếu vẫn khó thì mẹ nó mua cái KY gel (giống cái gel bác sỹ dùng khi siêu âm ý) bôi 1 ít vào em bé trước rồi cho thuốc vào, trơn tuột ý chứ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 181 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi cái biểu hiện khi mắc nấm ko ? em cũng quan tâm vì mấy nay cũng ngứa ngứa dịch ra nhiều lắm ko biết có mắc ko nữa
    • 104 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vnporcupine Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi cái biểu hiện khi mắc nấm ko ? em cũng quan tâm vì mấy nay cũng ngứa ngứa dịch ra nhiều lắm ko biết có mắc ko nữa
    mẹ nó à do nấm hay không thì chắc chắn là phải là xét nghiệm thì mwois có kết quả chứ, làm phiến đồ âm đạo nhé, còn khi có biểu hiện ngứa ngáy vùng âm đạo - âm hộ thì chỉ hướng tới là viêm nhiễm sinh dục thui à
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn rửa tay sạch, quỳ tren giường rồi đưa thuóc vào hết 1 ngón tay là được. Nhớ là trước khi đi ngủ hãy đặt , đặt xong không đi lại nưã , như thế thuốc sẽ không chảy ra ngoài, cẩn thận hơn thì dùng băng vệ sinh hàng ngày.
    • 865 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leha_kien Xem bài viết
    Bạn rửa tay sạch, quỳ tren giường rồi đưa thuóc vào hết 1 ngón tay là được. Nhớ là trước khi đi ngủ hãy đặt , đặt xong không đi lại nưã , như thế thuốc sẽ không chảy ra ngoài, cẩn thận hơn thì dùng băng vệ sinh hàng ngày.
    em để viên thuốc vào tủ lạnh. nó cứng lại 1 chút em thấy dễ đặt hơn nhưng đúng là chưa bao h em dam cho sâu hết 1 ngón tay cả!cứ thấy sợ sợ!Hôm nay thử lại xem sao vậy!
    ah em còn 1 nổi khổ nữa là bi h bầu to nên em rất hay đi tiểu đêm, thường thì đặt thuốc được khoảng 2h là em đi tiểu, thế thì nó cũng bị chảy ra ngoài đúng ko ạ??mà 1 đêm em đi ít nhất 2 lần ý!Thật là nan giải

Mẹ yêu con là mẹ yêu con, yêu nhất con, yêu nhất con của mẹ!!!!

• 8,052 Bài viết

• 5,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkbee Xem bài viết
    em để viên thuốc vào tủ lạnh. nó cứng lại 1 chút em thấy dễ đặt hơn nhưng đúng là chưa bao h em dam cho sâu hết 1 ngón tay cả!cứ thấy sợ sợ!Hôm nay thử lại xem sao vậy!
    ah em còn 1 nổi khổ nữa là bi h bầu to nên em rất hay đi tiểu đêm, thường thì đặt thuốc được khoảng 2h là em đi tiểu, thế thì nó cũng bị chảy ra ngoài đúng ko ạ??mà 1 đêm em đi ít nhất 2 lần ý!Thật là nan giải
    mình như bạn này, mình đặt sâu vào được nhưng có điều đi tiểu hoài là nó lại chảy ra thôi, vì vào trong lớp vỏ vỡ ra rồi. Nên mình chữa hoài mà nấm không khỏi...chán nản lắm, thêm nữa Polygynax không trị hết hoàn toàn bệnh nấm nữa, cứ tái đi tái lại, đặt nhiều lần nó không còn tác dụng nữa mẹ nó ạ:Sad:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không sao đâu , vì đấy là 2 đường khác nhau mà , hơn nưã bạn đặt sâu thế không sợ trôi hết thuốc đâu
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi cho e hỏi cái thế trước khi mang thai chị có bị viêm nhiễm không chị. e đang hoang mang quá chưa có bé mà cứ bị bênh viêm nhiễm này hỏi thăm suốt thôi. cứ đi khám khỏi rồi lại bị bị rồi lại khỏi mặc dù đã rất chú ý đến vs vệ sinh nhưng vẫn bị . e đang nản quá , mong các chị chia sẻ cùng e cho bớt hoang mang
    • 318 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkbee Xem bài viết
    Em mua cái bao cao su rồi cho ngón tay giữa vào mà đặt thuốc, vừa trơn mà lại ko có cảm giác sợ đâu, đặt sâu hết được ngón tay đến lúc cảm giác thuốc rơi tõm một cái là được ý mà. Ngày xưa có bầu mình cũng dùng thuốc này, 1 2 lần cũng bị giống bạn, sau rồi ok. Còn vụ đi tiểu thì mấy hôm đặt thuốc chịu khó uống ít nước trước khi đi ngủ vậy. Chúc bạn mẹ tròn con vuông!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang mang bầu ở tháng thứ 8, cũng bị nhiễm nấm, tuần trước đi khám bác sĩ cho thuốc đặt eurogyno.
    nhưng do âm đạo khô quá nên đặt vào rất đau, mình hoãn luôn rồi. mà mấy lần trước mình đặt thì nó vẫn vào được mà, không thấy chảy ra ngoài
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hammysharky Xem bài viết
    Đặt cái thuốc này thì mẹ nó ngay trước khi đặt nhúng qua tý nướcc, vì vỏ thuốc là dạng nang mềm nên gặp nước nó trơn dễ đặt vào hơn, và phải đặt thật sâu ngập lút 1 ngón tay thì mới hiệu quả mẹ nó nhé! Còn vụ chảy ra thì mẹ nó lót cái băng vệ sinh vào là ok, sáng ra thì đúng là phải dùng nước rửa nó mới sạch hết cái nhờn nhờn của thuốc. Sau khi nhúng nước thì mẹ nó đặt nhanh tay sẽ được thôi, hoặc nếu vẫn khó thì mẹ nó mua cái KY gel (giống cái gel bác sỹ dùng khi siêu âm ý) bôi 1 ít vào em bé trước rồi cho thuốc vào, trơn tuột ý chứ
    cám ơn mẹ nhé, hôm qua em về làm luôn, nhúng wa nước đúng là chuẩn luôn:Rose:
    Mặt trời của bắp thì nằm lưng núi
    Mặt trời của mẹ, con nằm trên lưng:Kiss:
    • 448 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Hôm trước mình cũng bị ngứa dzữ dzội luôn, bs cho bột muối Natri rửa vì thai mới có mấy tuần thôi. Nhưng mình thấy vẫn không ổn, thế là mình kết hợp rửa bằng nước lá trà xanh tươi và...dùng máy sấy tóc để làm khô...chỗ đó mỗi khi dùng nước. Hi..hi, bí quyết này là mình học được từ cô y tá đến tắm bé nhà mình hồi còn trong tháng đó. Hay lắm, khô ráo sạch sẽ vô cùng, tạm biệt nấm luôn.
    Đã là phụ nữ thì phải "Khỏe - trẻ - đẹp"
    • 310 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trước khi đặt, bạn cho vào tủ lạnh, nhưng là ngăn đá, thuốc sẽ k bị vỡ (mình thì hay đặt vào ngăn đá từ sáng, tối đi làm về vs rồi đặt, rất ok nhưng nếu cho ngăn mát thì k ăn thua, vỡ luôn)
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho em tham gia với nhé, em mang thai tuần thứ 12, em bị nấm 3-4 ngày nay rồi và triệu chứng như sau:
    _Ngứa trong Tc ( ngứa lắm ko chịu được nhưng cũng ko gãy dc bực lắm), ko gãy dc em chà sát lên h thì nó hơi sưng và rát lắm ><, còn có cái chất gì trắng trắng phía bên trong giống như ván sữa vậy.
    Em đi khám Bs bảo bị nhiểm nấm, em có bảo với Bs em mang thai dc 12w thì BS cho em 4 liều thuốc uống (nhưng do mang thai em sợ chỉ uống 1 lần rồi thôi), 4 viên thuốc tây bảo là ngâm vs 1,5lít nước ấm dùng để rửa, 6 viên Clotrimazole đặt vào âm hộ.
    Các mẹ có ai dùng thuốc đặt giống như em ko? em lo quá, em mang thai 3 tháng đầu nên hơi lo, không biết thuốc Clotrimazole có ảnh hưởng gì tới con yêu ko.
    • 219 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

em được bs cho thuốc miko-penotral 1200 miconazole nitrate nhưng em kiếm mua hoài ko có phải mua loại Neo-penotral 100 miconazole nitrate . ko biết có được ko nữa em cũng bị tình trạng ngứa sưng hơi rát thỉnh thoảng và ra huyết như ván sữa.
    Thai thì 22w rồi. có mẹ nào dùng qua 1 trong 2 loại này chưa ah
    • 219 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

huhu giúp em với vừa đặt viên neo-penotral vào khoảng 30p sau thì nó tan ra chảy ra ngoài, nóng rát chịu ko nổi e đi rữa bớt ah. sao khó chịu vậy. làm sao đặt cho mau hết bệnh đây các mẹ
    • 436 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mẹ nào mà bị ngứa, cảm thấy hơi ngứa thôi là nên dùng rồi. Mình được bác sĩ Việt Pháp kê đơn khi mang bầu, cảm thấy đỡ ngay & bây giờ thì vẫn đang dùng, cách ngày lại dùng hoặc những ngày đèn đỏ dùng là rất ok. Hầu như đỡ & khỏi luôn. Nó là dạng nước rửa xà phòng dịu nhẹ, của Pháp, hãng Saforêll - Soin lavant doux, là lọ này luôn: http://www.justesublime.fr/hygiene-i...ine-saforelle/
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2