• 8 Lượt chia sẻ
  • 71.7K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Em lập topic này để các mẹ chia sẻ kinh nghiệm sử dụng MP khi mang bầu, em thấy đây cũng là một yếu tố rất quan trọng giúp cho các bà bầu tự tin và xinh đẹp hơn. Mẹ nào đã từng trang điểm khi mang bầu rồi mà an toàn thì share cho mọi người tên hãng MP đó, các mẹ nào am hiểu nhiều về MP và thành phần hóa học cũng share cho mọi nguời nha. chúng ta hãy giúp đỡ nhau để cùng xinh đẹp khi có bé nha:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 lỗi trang điểm & tẩy trang cần tránh

“Lật tẩy” những thói quen sai lầm khiến da hư tổn, nổi mụn, xỉn màu khi trang điểm và tẩy trang...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Chăn đệm điện có an toàn cho bà bầu không?

Trong suốt mấy tuần đầu mang thai vì đang là mùa đông nên mình phải dùng chăn điện để sưởi đệm khi ngủ. Chăn được lót dưới 2-3 lớp vải phủ nữa chứ không dùng trực tiếp. Lúc ấy mình cũng quên không để ý là nó có nguy hại gì cho bé không? Hôm nay thấy có Mẹ hỏi về massage điện nên chợt lo lắng. ...

• Kem dưỡng ẩm nào an toàn cho Bà bầu

Mod ơi, Em k tìm thấy tiêu đề cụ thể này nên mở mới, nếu Mod biết nên cho vào topic nào thì chuyển giúp E nhé. Các mẹ đang mang bầu ơi cho em hỏi, mùa này, các mẹ dùng kem dưỡng ẩm gì cho mặt vậy? E thấy mọi ngừoi khuyên dùng kem dưỡng ẩm cho bà bầu mà k nêu rõ loại nào an toàn nên E vẫn chẳng...

• Chồng giúp vợ sinh con dưới nước cảm động quá các mẹ

Trong những phút giây khó khăn, đau đớn nhất mà người phụ nữ phải chịu đựng khi sinh con, người...

• 421 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Từ hồi có bầu tớ ko vôi ve,trát bả ma tít 1 tí nào vì thấy đọc báo nói rằng dùng MP ko tốt cho em bé.Chắc gì MP xịn đã tốt,những loại lâu trôi có khi còn nhiều chì hơn ấy chứ!Hiện tại hơi xuống mã 1 tí nhưng yên tâm hơn.Sau sinh " đại tu " lại vẫn kịp mà.
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

đúng rùi.Em cũng có mấy lọ MP vừa dùng vài hôm thì biết có bầu nên đang để đấy k dùng nữa.Thấy cũng tiếc nhưng mà an toàn cho mẹ và con vẫn hơn.Càng MP xịn thì càng có nhiều chì nhé,cũng như son môi ấy.Son lâu trôi thì càng không tốt đâu.Em nghĩ MP nó hợp với từng người đấy.Chứ không phải các mẹ cứ đua nhau mua đồ nhiều tiền hàng triệu là tốt đâu.

• 287 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mọi người không ai dùng hết à, mình thì kệ thôi, đọc báo nhiều thấy bảo chả sao nên cứ kệ, chỉ dùng ít hơn thôi, và đặc biệt là không dùng son môi vì sợ ăn vào sẽ ảnh hưởng em bé, còn mình chỉ trang điểm nhẹ nhàng, phấn má và mascara cho mắt thôi (mi ngắn mừ). Mình dùng hàng dược mỹ phẩm cho nó yên tâm.
    Bầu thì vẫn phải xinh đẹp phải không nào, mọi người cơ quan cứ trêu mình là có bầu mà xinh thế này thì cứ muốn có bầu liên tục :Laughing:.
    • 174 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình thì ko dũng mỹ phẩm, nhưng vẫn dùng dưỡng da ngày, nước hoa hồng và nước hoa. Dưỡng đêm thì ko dùng nữa, vì ở nhà ko nằm điều hòa. Các loại phấn son thì chỉ dịp đặc biệt mới đánh nhẹ nhàng 1 tý.
    • 2,937 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Thỏ dùng SRM thì dùng loại thiên nhiên (của TBS i' ) nên vẫn vô tư dùng. Còn dưỡng ẩm thì dùng của Johnson nên cũng chả sao (nhưng mà hôm nhớ hôm kg ah ), make up thì hầu như ít dùng. Nếu có dùng thì dùng của Shisedo . Lọ found và base còn đầy, kg biết sao đây :cool:

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dưỡng da ban đêm tớ vẫn dùng đều vì thời tiết thay đổi nên da hơi bị khô. Đi đâu với chồng tớ mới trang điểm nhẹ một lớp bảo vệ da, phấn phủ sau đó là phấn má.Tớ không dùng son và không chải mi. Lông mi tớ dài và đen nhưng không cong lắm nên tớ hay kẹp mi. Công nhận trang điểm một chút thấy tự tin hơn.Tớ dùng mỹ phẩm Shiseido.
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonggtz Xem bài viết
    Mình thì ko dũng mỹ phẩm, nhưng vẫn dùng dưỡng da ngày, nước hoa hồng và nước hoa. Dưỡng đêm thì ko dùng nữa, vì ở nhà ko nằm điều hòa. Các loại phấn son thì chỉ dịp đặc biệt mới đánh nhẹ nhàng 1 tý.
    Hình như là nên dùng nước hoa:Smiling:
    Mỹ phẩm thì hạn chế!
    http://vietbao.vn/Suc-khoe/Phu-nu-ma.../45187901/248/
    • 245 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình vừa được tặng một hộp kem dưỡng da toàn thân nivea xách tay từ Ý về, chất lượng đảm bảo nhưng mình đang mang bầu nên không biết có nên dùng hay không ? các mẹ tư vấn cho mình với
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

từ hồi cấn thai tới giờ mình cũng ko sử dụng mỹ phẩm, nhưng chẳng lẽ Tết sắp tới mình ko make up :Sigh:

Lúc trước mình sài mỹ phẩm của Debon (hàng của cty, mình ko ra chợ mua), nay có thai rồi ko biết có sài dc ko? Rồi mai mốt sanh xong, trong thời gian cho con bú mình cũng ko dám sài, chắc khi nào cai sữa mẹ rồi mình mới dám sài trở lại, như vậy cho an toàn, ko giữ kỹ, mình sợ ân hận.

Ừ, mấy mẹ cho hỏi, mình có thai 5 tháng, nhưng thường xuyên sử dụng chai lăn nách, ko biết có sao ko, mình sài của Nevia, mình thấy ko có chỉ định cấm bà bầu sài nên mình vẫn sài (mình có lên hãng hỏi vụ bà bầu có sài dc chai lăn nách ko thì dc nghe tụi tư vấn viên trả lời là ok, nhưng hình như ng ta chưa nghiên cứu ra loại lăn nách cho bà bầu á)
    • 138 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ah tớ đính chính là The bodyshop không phải là hoàn toàn tự nhiên đâu nha, các mẹ xài cẩn thận đấy
    • 525 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình dùng mỹ phẩm Naris(Nhật) VitaminE của Enat có được không các mẹ?
    • 771 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình thì rất yên tâm khi dùng L'oocitance. Mình dùng sữa rửa mặt và dầu tắm của hiệu này, cả kem chống rạn da nữa. Trước khi có bầu thì mình dùng thêm dưỡng da nhưng có bầu chỉ dùng vậy thôi. Hiệu này cũng toàn từ thiên nhiên đấy các mẹ, xài cũng thít lắm
    • 771 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Hình như là nên dùng nước hoa:Smiling:
    Mỹ phẩm thì hạn chế!
    http://vietbao.vn/Suc-khoe/Phu-nu-ma.../45187901/248/
    Mẹ ơi,hôm nọ mình xem trên O2Tv, bà bầu cũng ko nên dùng nước hoa đâu, mỹ phẩm và trang điểm cũng vậy
    • 500 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ETP Xem bài viết
    Ah tớ đính chính là The bodyshop không phải là hoàn toàn tự nhiên đâu nha, các mẹ xài cẩn thận đấy
    Uí bạn lấy căn cứ ở đâu bảo The Bodyshop ko phải là tự nhiên thế? Mình toàn dùng đồ của bodyshop bên này thôi à. Bi h cũng bầu bí nhưng vẫn dùng body lotion của nó hàng ngày. Bạn đọc ở đâu thế, chỉ cho mình vì mình nghiện đồ của bodyshop lắm.
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình vẫn dùng đủ loại mỹ phẩm thường xuyên. Nhà mình mấy bà chị chả bà nào kiêng mỹ phẩm khi mang bầu cả, đi làm ngày nào cũng xài, mấy bà ở cơ quan mình cũng thế và con sinh ra vẫn khoẻ mạnh thông minh, chẳng đứa nào có bất cứ vấn đề gì cả.
    • 2,725 Bài viết

• 841 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qmachine80 Xem bài viết
    các mẹ ơi, mình vừa được tặng một hộp kem dưỡng da toàn thân nivea xách tay từ Ý về, chất lượng đảm bảo nhưng mình đang mang bầu nên không biết có nên dùng hay không ? các mẹ tư vấn cho mình với
    Mình cũng đang dùng kem Nivea vì da chân bị khô quá. Hôm trước cũng lấn bấn mãi k biết nên dùng gì, đi ra hàng hỏi tụi nó chỉ kem này dùng được cho cả vùng bụng của phụ nữ mang bầu (thấy ghi ở trên hộp thế). Thế là mua về sài luôn, nhưng chỉ dùng ở chân và tay thôi.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 657 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohien Xem bài viết
    Mình vẫn dùng đủ loại mỹ phẩm thường xuyên. Nhà mình mấy bà chị chả bà nào kiêng mỹ phẩm khi mang bầu cả, đi làm ngày nào cũng xài, mấy bà ở cơ quan mình cũng thế và con sinh ra vẫn khoẻ mạnh thông minh, chẳng đứa nào có bất cứ vấn đề gì cả.
    Mình cũng 2 đứa rồi đây, hồi có bầu ngày nào cũng vẫn dưỡng da, trang điểm mà chẳng thấy có vấn đề gì cho mẹ và con cả. Mình toàn xài đồ L'ovite, Ohui
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thế vậy đi uốn mi cong có ảnh hưởng gì không nhỉ??

• 24 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cho em có ý kiến:
    Kể cả các hàng mỹ phẩm như The Body Shop hay L'occitance đều là mỹ phẩm có chiết xuất từ thiên nhiên chứ không phải 100% thiên nhiên. Bằng chứng đâu em nói vậy? Các mẹ hãy nhìn vô mục thành phần của nó thì sẽ rõ thôi! Các sản phẩm tẩy rửa thông thường cũng có dòng Sulfate, hoặc chứa các thành phần giữ hạn sử dụng có gốc paraben hay urea. Nếu được gọi là 100% thì em chỉ nêu 1 số hãng như www.charginvalleysoaps.com --> Hãng mà xà bông và dưỡng da đều 100% từ thiên nhiên nè, xài rất thích!:Smiling:
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7