Mang thai - Chuẩn bị sinh

Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 794K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

minh thay de tai hap dan that, nhung toan me o tan ngaoi Bac thui, minh thay it chia se cua cac me trong Nam qua.Minh di sieu am 3D o An Sinh hoi 15w bac si bao gai, xem boi cung 100% gai....ma minh dang mong con trai........hy vong co truong hop hy huu den voi minh...nhung ma cung cbi duoc 90% tam ly de chao don cong chua dau long roi, co me nao giong minh roi phut cuoi ket wa nguoc lai thi chia se voi minh nhe.....
    • 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Faithful Xem bài viết
    đọc thấy ở nhiều topic các mẹ cứ quan tâm và hồi hộp về giới tính của con mình nhỉ. em thấy lạ ở 1 chỗ là nếu mẹ nào thích con trai mà nhỡ con gái thì mẹ đó tính bỏ đi hay sao mà cứ quan tâm thế nhỉ ??? Mà nếu thai đã từng đó rồi mà còn bỏ thì các mẹ có lo sợ hay ko, có sợ ko có lần sau để mà mong trai hay gái ko ???
    Riêng nhà em thì vc em đang bàn là có khi phải dặn bác sĩ ko cho biết giới tính :Laughing: chỉ cần biết là con mình khoẻ mạnh và phát triển bt là được. Để đến khi sinh ra thì có niềm vui lớn. Chắc chả ai như nhà em nhỉ ? Vì chồng em là con trai một ( con duy nhất ), trưởng họ, trưởng tộc thế nhưng chồng em lại cực thích con gái, MC em cũng thích con gái luôn vì bảo là " cho dễ nuôi, đỡ ngịch " :Laughing:. Thậm chí thi thoảng con đùa là " Nếu đẻ con trai thì 2 mẹ con tự nuôi nhau nhé ". Đã xác định con mình đẻ ra, dù sao mình vẫn nuôi nó, thì quan tâm mà làm gì, vì ko lẽ nếu nó ko như mình muốn thì ghét bỏ nó từ trong trứng nuớc à ? Đứa trẻ nó chả có lỗi gì cả, nếu có thì chỉ là đầu thai ko đúng vào gia đình ko coi trọng con nguời mà thôi, trong khi các mẹ khác thì ngày đêm mỏi mòn ko có con.
    Cha, doc xong thay minh co loi voi con ghe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bahonhi; 18/07/2010 vào lúc 01:43 PM.
    • 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cung dc 15w,moi di sieu am sang nay bac si noi la gai',hic...cung hoi buon:Worried: vi`ben nha chong da co 3 chau' gai roi,nen moi nguoi ai cung mong con e se la be trai,voi lai be gai ma sanh ngay nam cop cung toi nghiep be'.Tren duong chay ve nha thi co dt tu phong kham',bat len nghe,chi nhan vien o phong kham hoi co phai la con dau long ko?me co' hut thuoc la' ko?tien su gia dinh co ai bi di tat gi ko? (vi luc sang e moi lay mau mau' de xet nghiem).Nghe dt xong hon via' e len may,choang' ca dau :Surprise: quen ca hoi nhan vien phong kham xem co viec gi ko,nuoc mat rung rung :Crying: ,noi voi oxa e chet roi a oi,e be' bi gi roi ma nhan vien phong kham dt hoi e nhu vay,oxa e cung lat dat dt lai phong kham hoi thi ho bao la hoi them thong tin de xet nghiem cho chinh xac chu ko viec gi het.Hu' hon,the la quen di chuyen trai hay gai' nhe',chi can con minh khoe manh la nhat' nhat' nhat' ^^:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tinhco154; 19/07/2010 vào lúc 04:03 PM.
    • 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Neu o hcm ma khu vuc gan q 11 thi may chi sieu am o 60 Le Dai Hanh di,sieu am xong bac si bao trai hay gai lien,ko can hoi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi angelle Xem bài viết
    BS Danh ko nói GT à chị, em cũng đang khám và theo dõi ở BS Danh đây. Thế thì cũng hơi căng ah, em thích con trai, chồng em thì con ji cũng được. Cũng muốn biết trai biết gái để nói chuyện tâm sự với con, chứ chả ko thì cứ con ơi nghe nó cũng hơi chán heheheh
    • 201 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

hi hi, 2 chị mình đi siêu âm bsy Vỹ tuần 14, bác ấy phán con gái, dưng đến tháng 5 tự dưng phán con trai làm cho mặt gia đình mình ngắn tủn ra vì lỡ gọi là cháu là Ốc và Sóc, he he đến bây h đẻ ra là con trai cậu ợ
    • 158 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở Hải Phòng đi siêu âm ở bác sĩ Nghĩa, BVPS HP ko cho em hỏi: tuần 14 bác sĩ siêu âm nói giới tính đã chuẩn chưa?

4/11/2010: 13.5kg; 4/12/2010: 14.5kg, 14/12/2010: 15kg; 30/1/2010: 16kg; 15/12/2012: 19kg

12/01/2011: 3.8kg; 12/02/2011: 4.6kg; 27/2/2011: 5.2kg; 15/12/2011: 12kg
    • 270 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bahonhi Xem bài viết
    minh thay de tai hap dan that, nhung toan me o tan ngaoi Bac thui, minh thay it chia se cua cac me trong Nam qua.Minh di sieu am 3D o An Sinh hoi 15w bac si bao gai, xem boi cung 100% gai....ma minh dang mong con trai........hy vong co truong hop hy huu den voi minh...nhung ma cung cbi duoc 90% tam ly de chao don cong chua dau long roi, co me nao giong minh roi phut cuoi ket wa nguoc lai thi chia se voi minh nhe.....

Tâm lý này cũng bình thường mà mẹ nó. Mình cũng đang mong con trai, giờ thì chắc chắn là gái rồi vì SA 4D vào tuần thứ 18. Nhưng tư tưởng mình cũng đã thông rồi... Lúc trước tại thấy Bà Nội mong cháu đức tôn quá nên cũng bị lây tâm lý đó...
    • 1,262 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunconhp Xem bài viết
    Có mẹ nào ở Hải Phòng đi siêu âm ở bác sĩ Nghĩa, BVPS HP ko cho em hỏi: tuần 14 bác sĩ siêu âm nói giới tính đã chuẩn chưa?
    Mình ko có siêu âm ở chỗ đó. Nhưng mà mình siêu âm ở dưới gần khu tập thể vạn mỹ ấy (đường đà nẵng) thì chuẩn lắm. Tầm 16 đến 18 tuần ra đó siêu âm, vừa chuẩn giới tính, chuẩn cả ngày dự sinh. Họ bảo mình sinh 25/8. Đúng ngày đó luôn.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 1,899 Bài viết

• 2,011 Được cảm ơn

Tớ siêu âm ở chỗ bác Cường tuần vừa rồi 12 tuần 6 ngày mà hỏi bác bé giống bố hay giống mẹ, bác cũng tránh không nói, đang mong có con gái quá. Ko biết đến khoảng 18 tuần đi siêu âm 2D đã biết giới tính chưa các mẹ nhỉ? Tớ ko muốn siêu âm 4D nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghe cô bạn nói nếu siêu âm lúc 12 tuần mà độ mờ da gáy mà trên 2 (2.1...)là con trai mà dưới 2 (1.8...) là con gái. Các mẹ đã siêu âm rồi kiểm chứng giúp mình xem có đúng không với. Mình có em bé được hơn 10 tuần rồi cũng đang hồi hộp qá không biết là boy hay girl đây. Cám ơn các mẹ nhiều.