Mang thai - Chuẩn bị sinh

Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 971K Lượt đọc
  • 1.19K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình siêu âm lúc 12w, hỏi giới tính con bsy Chương bảo có lẽ là giống mẹ. Thấy buồn vì tập 1 là con gái rồi. Bên nhà chồng toàn con trai, bên nhà mình, toàn chị em gái. Biết buồn là tội cho con nhưng lần này canh me mà không lại được gien trội nhà mình

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó sinh cu hay vịt rồi??? M cũng hóng quá!
    18w Bs nói vịt mà m thì mong cu he he he
    • 74 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mk đc 15w rồi vậy siêu âm 3d hay 4D ms bk đc vậy, mk cũg tò mò ^^. À có mẹ nao tphcm chỉ mk chỗ siêu âm vs
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đc 14t rồi, cũng hóng quá đi
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bs Thảo ở phòng khám 79 cao thắng ấy bạn
    • 62 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CatherineTran Xem bài viết
    bs Thảo ở phòng khám 79 cao thắng ấy bạn
    Mình cũng khám bác Thảo. Mn được bn tuần rồi?
    Come away with me
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh sanh dc 8 thang rùi chỉ giới thiệu cho mọi người thui hihi
    • 78 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em siêu âm được 12t 1d. Nhưng vé nằm sấp. Chụp ảnh nhìn ngộ lắm ạ. Hihi. Bác sỹ day day mãi mà bé k chịu xoay ra. Cứ úp mặt vào thôi. Chắc bé xấu hổ... . Giờ ngồi ngắm ảnh yêu thế. Mặc dù chưa rõ được giới tính nhưng phần nhiều là girl. .
    • 78 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em siêu âm được 12t 1d. Nhưng vé nằm sấp. Chụp ảnh nhìn ngộ lắm ạ. Hihi. Bác sỹ day day mãi mà bé k chịu xoay ra. Cứ úp mặt vào thôi. Chắc bé xấu hổ... . Giờ ngồi ngắm ảnh yêu thế. Mặc dù chưa rõ được giới tính nhưng phần nhiều là girl. .
    • 78 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà e cũng nằm sấp nè. Siêu âm mà buồn cười quá.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 977 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinhin101190 Xem bài viết
    Ngắm ảnh con thích thật, bác sỹ khen con bé có cái mũi thẳng , thế là mẹ sướng về cứ ngắm mãi cái mũi mà ko chán.
    • 471 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Mình khám 12 tuần 3D bác sỹ bảo giống mẹ. 16W thì giống chị. Hehe. Mà mang bầu nghén ngẩm và dấu hiệu hoàn toàn khác chị cả nhé. Thế nên 12w bác sỹ giỏi mình nghĩ có thể là biết rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình lúc 12 tuần sa bs bảo giống mẹ.13 tuần sa bs bảo con trai. 13 tuần 5d tò mò quá sa lại bảo con gái.tập 1 là gái rồi.nhưng giờ chắc chính xác rồi k lăn tăn nữa.có mẹ nào giống mình k
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipchip2102 Xem bài viết
    Mình lúc 12 tuần sa bs bảo giống mẹ.13 tuần sa bs bảo con trai. 13 tuần 5d tò mò quá sa lại bảo con gái.tập 1 là gái rồi.nhưng giờ chắc chính xác rồi k lăn tăn nữa.có mẹ nào giống mình k
    Nhà tớ đây tập 1 cũng là gái tập 2 hồi 13 tuần anh vỹ bảo giống mẹ xịn chỉ cầu mong anh ấy nhìn nhầm thôi. Hôm qua 15 tuần 3 ngày đi làm triptest anh ấy cũng bảo giống mẹ rồi kiểu này chính xác không còn hy vọng gì nữa buồn tê tái mẹ nó ạ. Biết là không phải với con nhưng nhìn thấy bố nó cũng thấy tội nhà con 1 mà có lẽ lại phải cố tập 3 thôi. Mình thì không sao nhưng mỗi lần đi đâu đó bạn bè lại chọc ông xã thôi mày cứ chịu khó cày đi nhà mày để đấy cho con trai tao đến ở làm dể nhà mày nhìn ông ấy cười gượng gạo mà sao thấy thương. ông trời cugnx bất công kẻ ăn không hết người lần không ra .
    • 1,016 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Thấy các mẹ cứ nôn nóng SA sớm (trước 17 tuần) nên còn nhiều sai sót nhất là những trường hợp mừng hụt. NHiều khi SA về rồi cũng ko biết có chính xác không lại thêm băn khoăn. Thôi thì tốt nhất là 17 tuần đi SA 3D ở PK uy tín là yên tâm hơn cả. Mình ở SG mà nhiều PK tư BS Từ Dũ ko nói giới tính trước 17 tuần đâu!
    Ba mẹ yêu gái nhất!

NB: 3kg-50cm; 1m: 3.9kg-53cm; 2m: 4.7kg-56cm; 3m: 5.4kg-58cm; 4m:5.8kg-61cm; 5m:6.5kg-63cm; 6m:6.8kg-66cm; 7m: 7.2kg; 8m: 7.7kg; 9m 8.2kg, 71cm, 10m 8.4kg, 10m20d: 8.7kg, 1 tuổi 9.2kg; 2 tuổi 12kg
    Phát triển: 1w biết nằm nghiêng; 1m biết nhìn theo; 2m biết mút tay, hóng chuyện líu lo; 3,5m biết lật, 4m10d biết lạ, biết chổng mông; 5,5m biết lật ngửa lại; 7m biết trườn, mọc răng, làm xấu, múa khéo, vỗ tay; 9m 1w con đã đứng đc 20s và rất siêng đứng! 9m20d mới bò pro, 1 tuổi: 7 răng và tự đứng dậy đi, nói ầm, anh, ông, ba, bà..., 2 tuổi, nói câu ngắn!