Mang thai - Chuẩn bị sinh

Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 924K Lượt đọc
  • 1.18K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nay được 13W tuần rồi, cũng muốn đi sa xem sao, mẹ nó siêu âm ở đâu vậy ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xuyendao86 Xem bài viết
    Mình cũng được 12 tuần rùi, đi siêu âm hai chỗ khác nhau, bác sĩ đều phán con trai, tập 1 con gái rùi, cũng mong có nếp có tẻ, nhưng nhiều mẹ kêu nhầm quá nên về k dám khoe, sau nhiều người hỏi quá thì chỉ dám nói là bsi bảo con trai nhưng chưa chắc. Haiz.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đi siêu am lúc thai được 12w 4 ngày bac si bảo chắc chắn là con trai 100%. Mình thì ko tin lắm vi sợ thai vẫn còn bé nên chưa chính xác. Nhưng vì tập 1 là con gái rồi nên cũng mong là đúng như thế. ko biết liệu sa ở thời gian đấy đã chính xác chưa các mẹ nhỉ. mình sa 4D nhé.
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi các mẹ đc con trai sướng thế. Hnay e đi sâ 12t3 ngày, bs Trâm bảo có thể là công chúa vì chưa mọc cái gì. Có nên hi vọng nữa ko các mẹ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phuongthao131090
    • 210 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

18tuan tro len sa moi chac chan nha cac me,nhung con trai 16tuan la biet roi,m co meo nay cung hay hay.truoc khi sa m noi voi con la nnoho dang chan ra cho me biet giong ba hay me nha,hiiii..dua dau sa 2 lan deu noi gai,lan nay cung vay m ngac nhien khi sa con m no dang chan ra bs chi m nhin noi la ne ne cua qui ne....la m biet trai hay gai roi
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E 12w sieu am 2d bs kêu có khả năng con trai.đến 13w siêu âm 4d thì bs lại bảo khả năng cao giống mẹ.hjc.hơi buồn vì t1 công chúa
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì theo bsĩ chị định các mẹ à, siêu âm vào lúc 19tuần bsĩ nói bé trai, vừa siêu âm bác vừa nói cu nè em thấy ko .
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomun89 Xem bài viết
    E 12w sieu am 2d bs kêu có khả năng con trai.đến 13w siêu âm 4d thì bs lại bảo khả năng cao giống mẹ.hjc.hơi buồn vì t1 công chúa
    Mẹ siêu âm sớm qua mức chính xác chưa cao đâu nhé, công chúa lại được nhờ sớm đấy mẹ đừng buồn.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ô lần em siêu âm lúc 16weeks em bé nằm sấp bác sĩ cứ day day rung rung túi bụi 1 lúc hắn tức quá nằm quay lại luôn nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi với ạ. 11 tuần 4 ngày em siêu âm bác sĩ ở quê (em sa 4D) bảo là gái đến 12 tuần 3 ngày em siêu âm chỗ Bsi Vỹ - Trung hòa (cũng là 4D) vì em rất muốn biết giới tính của bé nên em cũng trình bày với bác sĩ là đã có một bé gái và nhờ bác sĩ siêu âm giới tính của bé. sau một hồi bác sĩ bảo là vướng dây rốn và kêu em xuống đi bộ 10 phút lên xem lại. sa được một lúc thì bác sĩ bảo là 96% giống bố mọc được 2/3 rồi, nếu muốn biết chính xác thì 5 ngày nữa quay lại. em đang lo quá nhưng cũng không muốn sa lại nữa vì sa nhiều sợ ảnh hưởng đến con. Như vậy thì có hi vọng gì không các mẹ ơi.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khung Long Xem bài viết
    Hi cả nhà,
    E cũnng được 22w, đợt trước 15w e đi siêu âm 4D ở Thái Thịnh-bác si Trâm-có chị nào siêu âm bác sĩ này chưa nhi?Lúc đó bác sĩ bảo là con trai rồi nhé,e xem ảnh cũnng thấy cái "mẩu", hihi.Nhưng đợt 22w đi siêu âm lại bác sĩ vẫn bảo con trai nhưng 2 vc em nhìn chẳng rõ gì cả.Không hiểu có chính xác không các chị nhỉ?Hay bác sĩ có chuyên môn thì sẽ nhìn rõ hơn nhỉ?Em thì con nào cũng được, hiihi,nhưng vẫn muốn biết đó là bé trai hay gái.
    Em nghe nói siêu âm bác sĩ Thực chuẩn lắm, nhất là về giới tính ý.Chắc là đến khỏang tháng thứ 7,8 em mới lại đi siêu âm màu nữa,hihi.
    Chúc các mẹ và các bé khỏe nha.
    Em cũng siêu âm
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 151 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhà mình 14w SA 2D. 17W SA 4D ở đường chiến thắng bác sĩ đều bảo con trai, đến 18w3d đau bụng chạy ra phòng khám gần chỗ trọ, phòng khám BS Tuấn trưởng khoa chẩn đoán hình ảnh viện C ở đường bờ sông quan hoa bảo chắc là con gái. Túm lại là chả biết tin ai, khi nào đẻ ra mới chắc các mẹ nhỉ?
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chia sẻ cho mẹ cái này, có thể đúng đến 90% mà không cần siêu âm siêu iếc gì hết nè
    10 cách biết giới tính thai nhi mà không cần siêu âm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e đi khám ở sản C họ k nói giới tính con. có mẹ nào biết nhìn ảnh siêu âm k ạ. chỉ cho em với.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giaogiao ơi, babymoon từ tuần 16-20, các mẹ hay bố trí đi du lịch lãng mạn ăn mừng qua đc 3 tháng đầu đó. Tại lúc này thai cũng tương đối ổn rồi mà sau sinh em bé ra lại bận túi bụi chẳng có thời gian nên mọi người muốn tranh thủ vui chơi 1 tẹo ý mà
    Mình vừa đi siêu âm về. Bs bảo bé gái. Thấy hội dê con tháng 10 nhiều bé gái quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ, e vào đọc wtt lâu lâu rồi nhưng hôm nay mới quyết định đk thành viên bằng đc để vào tâm sự vs các mẹ
    số là e vừa đi siêu âm về lúc nãy xong. như thế này các mẹ ạ
    e tập 1 công chúa, nhịp tim những tuần 6 tháng đầu đều cao hơn 150 lần /p, chửa ngực, bụng cao, thích ăn ngọt, không ngén mấy , bé nhà e 2 chân đều 1 ngấn
    tập 2 này vc e lỡ kế hoạch, sau xxx gần 2 ngày e có uống tránh thai khẩn cấp loại 2 viên của ngoại nhưng vẫn có bầu
    vc e vẫn quyết định để sinh.
    e đi sa lúc 4 tuần chưa có phôi, 7w2d bs Vỹ nhịp tim 140 lần /p, 9w3d bs Vỹ nhịp tim 162 lần /p. 12w0d 4D bs Đinh Mạnh Hùng 125 thái thịnh DMDG 1.1, bs bảo khả năng giống mẹ, e hỏi có chắc không thì bs bảo làm sao mà chắc đc vì còn bé xíu, 13w hôm 30/4 e về quê có đi bắt mạch ở quê, ông thầy bảo thai có vẻ chậm phát triển 1 tí và bảo chắc chắn mạch con trai. mấy hôm nay e ko thấy bé máy nên lo quá quyết định hôm nay đi sa 2D bs Thắng chỗ 36 trung hòa, e có hỏi đi hỏi lại 2-3 lần, a ấy bảo chắc chắn giống mẹ,
    vc e thì cũng rất mong con trai vì bé đầu gái rồi, ông anh cả nhà chồng e cũng 2 cô công chúa rồi mà giờ anh chị ấy lớn tuổi rồi nên cũng muốn sinh thêm mà mãi chưa đc. giờ đến vc e nếu mà bs Thắng nói đúng thì e cũng thấy hơi buồn, nhưng thương nhất là chồng e, bị áp lực tâm lý nhiều. bà chị chồng e cũng mang thai lớn hơn e 1 tháng nhưng là con trai (nhà c ấy cũng 3 công chúa rồi) nên ông anh rể hí hửng lắm, e lại càng thấy thương chồng e hơn
    nhưng cũng thương con trong bụng quá, vì hôm 12w e sa về bs bảo khả năng giống mẹ e nản quá hình như con e biết đc hay sao ấy, e có cảm giác bé ít máy hơn nhiều, giờ bs bảo chắc chắn rồi e lại thấy trách mình quá. có mẹ nào sa bs Thắng 14w 2D mà nhầm giới tính ko ạ, cho e hy vọng với
    hy vọng thì vẫn hy vọng bs nhầm nhưng trên hết mong con khỏe mạnh bình thường là mừng lắm rồi các mẹ nhỉ
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi ko có mẹ nào theo top này nữa ạ?