• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 840K Lượt đọc
  • 1.16K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nay được 13W tuần rồi, cũng muốn đi sa xem sao, mẹ nó siêu âm ở đâu vậy ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xuyendao86 Xem bài viết
    Mình cũng được 12 tuần rùi, đi siêu âm hai chỗ khác nhau, bác sĩ đều phán con trai, tập 1 con gái rùi, cũng mong có nếp có tẻ, nhưng nhiều mẹ kêu nhầm quá nên về k dám khoe, sau nhiều người hỏi quá thì chỉ dám nói là bsi bảo con trai nhưng chưa chắc. Haiz.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Biết giới tính thai nhi khi 11 tuần 4 ngày

Chào tất cả các mẹ. Các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi chút là mình định đi siêu âm 4D vào lúc 11 tuần 4 ngày có được không vì tuần sau đi công tác về qua mất thời điểm 13 tuần rồi. Mà lúc này đã biết giới tính em bé được chưa các mẹ nhỉ?

• Đến khi nào thì thoát khỏi giặc "Ngập"

Nhà em ở đường Trần Não quận 2. Sống ở đây thì khá thuận tiện cho việc làm của em vì đi vào trung...

• Thảo luận về vấn đề nghiêm cấm cho biết giới tính thai nhi

Bộ Y tế đã có quy định tất cả các bác sĩ đều không được siêu âm giới tính thai nhi nhằm giảm thiểu tỷ lệ mất cân bằng giới tính khi sinh. Theo mình biết thì từ ngày 14/7/2009 quy định này được triển khai và thực hiện một cách nghiêm túc, các bác sĩ siêu âm nếu cho thai phụ biết giới tính và cả thai...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi siêu am lúc thai được 12w 4 ngày bac si bảo chắc chắn là con trai 100%. Mình thì ko tin lắm vi sợ thai vẫn còn bé nên chưa chính xác. Nhưng vì tập 1 là con gái rồi nên cũng mong là đúng như thế. ko biết liệu sa ở thời gian đấy đã chính xác chưa các mẹ nhỉ. mình sa 4D nhé.