Mang thai - Chuẩn bị sinh

Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 798K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

50 Người đang theo dõi

• 81 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sakura_moji Xem bài viết
    Mình cg như mn đấy, cũng duy nhất 1 hôm đó thui.12t2 ngay, mình siêu âm bs bảo con trai, 14t mình siêu âm lại chỗ khác, bs bảo giống bố 100%.
    nhà mình bé đầu bé gái rùi nên bé thứ 2 này mình cg kết hợp ăn uông 1 chút.Hi vọng 2 ông bs k nhầm.

Chúc mừng mẹ nó nếu đúng là bé trai nhe,có nếp có tẻ ,Me Thuphuong có con gái đầu bằng tuổi con mình nè,kết bạn nhe,mình cũng có tập 2 gần để 2 chi em chơi với nhau cho vui.
    Nó như mẹ nó thì mình cũng hy vọng chút là bé trai cho có nếp có tẻ,nhg lúc biết có thai,mình cũng xdinh là gái rồi vì biết chưa tới ngày RT,lại trươc đó mấy ngày chỉ gần chồng 1 lần duy nhất( do con gái đầu bệnh ngay thời điểm canh trứng rụng,sau đó mẹ cũng bệnh,nện 2vc đình chiến) ấy vậy mà ko ngờ dính luôn.Chứ mình tính canh con trai neu ko dc thi con gai cang tot,Cam ơn mn nhiều để mình còn hy vọng chút là cũng có trường hợp trước RT mà cũng có knang là bé trai hihi,
    mn đc bn tuần rùi?có kq siêu âm thì lên đây tb cho mọi ng bít nhé.
    Chíp :NB :4kg - 1M :5kg - 2M :6kg - 3M :7kg - 3M7D :lật.-4M :7,5kg - 5M :8kg - 5,5M :9kg.6M: Ngồi vững.
    10M : 10,5kg.Có thể tự đứng lên ,ngồi xuống và đang tập đi được 1,2 bước.
    11M :11kg đi vững
    18M : 12kg và đã biết nói rất nhiều.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình dc gần 2thang rồi,chắc đến hơn 20w mới biết dc gioi tính con,vì ko dc sa nhieu,đợi đến 12w hỏi bsi thử xem có cho mình biết ko.Nhg nếu biết mình sẽ tb cho mn ngay,ah,cho mình hỏi là bầu bì nvay có nên bế con chị ko nhỉ,nh lúc cũng mệt lắm,đau lưng,mn có hay bế cháu ko?
    • 81 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sakura_moji Xem bài viết
    mình dc gần 2thang rồi,chắc đến hơn 20w mới biết dc gioi tính con,vì ko dc sa nhieu,đợi đến 12w hỏi bsi thử xem có cho mình biết ko.Nhg nếu biết mình sẽ tb cho mn ngay,ah,cho mình hỏi là bầu bì nvay có nên bế con chị ko nhỉ,nh lúc cũng mệt lắm,đau lưng,mn có hay bế cháu ko?
    Từ khi có bầu mình k bế nữa, trc cg vậy đi đâu toàn ox bế thui. @ mc mà đi chợ thì mẹ dắt tay con đi bộ.
    Với bạn cg nên thông báo với bé rằng bé sắp đc làm chị, em ở trong bụng con mà đòi bế là em bị đau đấy.
    mình đang bầu bí mà bế con bé 14kg, mỏi tay lắm. Có hôm mẹ đón lúc đi học về, mình bế nọ tụt xg ngay và bảo : mẹ đừng bế Vy, em bé bị đau đấy.
    Chíp :NB :4kg - 1M :5kg - 2M :6kg - 3M :7kg - 3M7D :lật.-4M :7,5kg - 5M :8kg - 5,5M :9kg.6M: Ngồi vững.
    10M : 10,5kg.Có thể tự đứng lên ,ngồi xuống và đang tập đi được 1,2 bước.
    11M :11kg đi vững
    18M : 12kg và đã biết nói rất nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đc 12 tuần rồi, cũng nôn nóng muốn biết giới tính con, có mẹ nào biết chỗ SA 12 tuần mà cho biết giới tính con thì chỉ mình với, mình ở TP. HCM
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng được 12 tuần rùi, đi siêu âm hai chỗ khác nhau, bác sĩ đều phán con trai, tập 1 con gái rùi, cũng mong có nếp có tẻ, nhưng nhiều mẹ kêu nhầm quá nên về k dám khoe, sau nhiều người hỏi quá thì chỉ dám nói là bsi bảo con trai nhưng chưa chắc. Haiz.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng 18 tuần siêu âm 2d vì bác sĩ dặn thế. ngón con nhưng sao bác sĩ bảo cấm k nói giới tính thai nhi??? em siêu âm ở 125 thái thịnh bác sĩ Đại? lạ thật
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E cũng đang hóng vụ siêu âm này lắm, tuần sau là em đc 12 tuần, bs có hẹn đi siêu âm 4d rồi, ko biết có nhìn đc zai hay gái luôn ko nữa. Hix, e cũng thấy nhiều chị bảo nếu bs mà ậm ừ bảo ko nhìn rõ hoặc ko nói j thì nhiều khả năng là con gái, còn con zai họ nói thẳng nói thật luôn ấy. Hix, cả nhà e đang mong cháu zai lắm. Nhất là ông nội, e mà tĩn ra thị mẹt thì chết dở. Em xem mấy cái dấu hiệu mang bÀu con zai thì đều đúng cả, cơ mà lại thấy mọi ng bảo chưa chắc đã đúng, nên chẳng biết ntn các mẹ ạ, hix
    • 42 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi siêu âm mốc 12w ( thực tế là đc 11w5d) s/a 4D ở 125 TT . Độ mơ da gáy là 1.3 . Cho mình hỏi ở mốc 11w5d thì đo độ mờ DG có sớm ko , mình hỏi giới tính nhưng b/s cứ 1 mực : ko thấy gì . Hì hì mình thích có cô công chúa lắm nhưng đành đợi thêm vậy
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hì em thì con nào cũng mong chi muốn bít công chúa hay hoàng tử để vc còn biết quyền đặt tên con thuộc về ai thui. ck em xí đặt tên con gái còn em thì đặt tên con trai. hom 12tuần em đi siêu âm 4d thì bsĩ bảo nhiều khả năng là con gái vè nhà bố nó cứ gọi tên HP mà em ko thích cái tên đó nên ko cho gọi hắn thì cứ trêu mẹ đẻ con trai đi mà đặt tên rồi cười ha hả.các c cho e hỏi là 15 tuần siêu am 2D thì có nhìn chính xác giới tính của con ko nhỉ vì chỗ e khám chỉ SA 2D thui vìmuốn theo dõi ở 1bsi nên em ko muốn ra pk khác
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình ý kiến với, e bé của mình được 22 tuần, lúc mình đi siêu âm lần 1 ở tuần thứ 18 (siêu âm đen - trắng) thì bác sĩ bảo là bé gái, lần thứ 2 là tuần thứ 22 ở chỗ bác sĩ khác (s.âm màu 4D) thì bác sĩ bảo là con trai ! mình chẳng biết là tin ai nữa, ông xã mình thích con gái nên từ hôm s.âm về lần 2 ông cứ buồn rười rượi chẳng pha sữa và luộc trứng cho mình như lúc trước nữa, ngồi thẫn thờ bên đóng quần áo baby con gái mà ông vội đi sắm khi s.âm lần thứ nhất.Nhìn ông tội nghiệp lắm các mẹ ơi, theo các mẹ thì 2 lần đó lần nào đáng tin hơn??? kam ơn sự góp ý của các mẹ nhé!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè, 17w đi siêu âm bé cứ nằm kiểu trồng cây chuối bs ko xem được giới tính hixhix bảo đi tới đi lui khoảng 30p rùi siêu âm lại ai nhè cũng vậy, cuối cùng siêu âm 3 lần cũng ko đc, bs hẹn tháng sau xem lại hixhix, với lại bs đo chiều dài xương mũi có 3.6mm mình đang lo lắng ko bít sao ko nữa tại trong giấy bảo tháng sau SA lại phải chú ý hixhixx
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em siêu âm 2 lần 1 lần tuần 15, 1 lần tuần 19 đều con gái cả, cơ mà vc em vẫn mong con trai, liệu có trường hợp nào nhâm ko các mẹ ơi,
    p/s đừng ai mắng em nhé, hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang thai ở tuần thứ 23. Đi siêu âm lần nào bác sĩ cũng bảo em bé lấy tay che nên không nhìn thấy rõ. Lúc nào cũng hồi hộp chờ đợi. Đây là lần mang thai đầu tiên nên càng trông ngóng hơn. Có lẽ em bé nhà mình mắc cỡ quá ta?