Mang thai - Chuẩn bị sinh

Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 806K Lượt đọc
  • 1.16K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi!!!!!!!
    Chào bạn!
    Mình đã có một bé gái, 16 tuần siêu âm là có thể biết được trai hay gái rồi đó. Mình siêu âm của nhóm Bác sĩ BVPS Từ Dũ ở đường Nguyễn Trãi. Ở đây siêu âm rất đông, chính xác lắm và bác sĩ rất vui tính. Siêu âm 4D giá mắc hơn chút đỉnh nhưng được nhìn thấy em bé rõ lắm, dễ thương vô cùng... Bác sĩ sẽ chép ảnh em bé lưu trữ vào CD để bạn có thể giữ làm kỷ niệm cho bé. Siêu âm còn giúp bạn biết đưộc tương đối chính xác: chiều dài, cân nặng của em bé. Chúc bạn vui!!!!
    • 6,412 Bài viết

• 3,841 Được cảm ơn

[QUOTE=momo;887268]Hôm 13 tuần, tớ siêu âm chỗ bác Cường, bé nhà tớ nó quay lưng thế này này, bác bảo khả năng lớn là con gái. Không hiểu sao bác nhìn ra được.

Bây giờ 15 tuần đã chính xác hơn chưa nhỉ?

15 tuần chắc là cũng biết rồi đấy mẹ nó ạ. Hôm mình sa 16tuaan nhìn rõ lắm rồi. Hôi 12 tuần sa bác sỹ Cường, tư thế em bé nhà mình cũng y như vậy đấy ,à bác sỹ phán có khả năng con trai. Hình như bác sỹ căn cứ vào kích thước xương đùi và lưỡng đỉnh để dự đoán thì phải. Muốn chắc ăn mẹ nó để 16 tuần hãy sa.
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

[QUOTE=Me Comfort;888707]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi momo Xem bài viết
    Hôm 13 tuần, tớ siêu âm chỗ bác Cường, bé nhà tớ nó quay lưng thế này này, bác bảo khả năng lớn là con gái. Không hiểu sao bác nhìn ra được.

Bây giờ 15 tuần đã chính xác hơn chưa nhỉ?

15 tuần chắc là cũng biết rồi đấy mẹ nó ạ. Hôm mình sa 16tuaan nhìn rõ lắm rồi. Hôi 12 tuần sa bác sỹ Cường, tư thế em bé nhà mình cũng y như vậy đấy ,à bác sỹ phán có khả năng con trai. Hình như bác sỹ căn cứ vào kích thước xương đùi và lưỡng đỉnh để dự đoán thì phải. Muốn chắc ăn mẹ nó để 16 tuần hãy sa.
    Hôm nay suýt nữa là máu quá lại định chạy ra chỗ bác Tuấn Ngõ Huyện. Nghe bảo bác Tuấn siêu âm giới tính chuẩn, nhưng lại ngại nhất cái đoạn xếp hàng lâu. Căn bản đang ở nhà một mình rỗi việc lại nghĩ ra lắm trò . Thôi, theo lời khuyên mẹ Comfort thì nhà tớ sẽ chờ đến tuần sau vậy.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cứ đi siêu âm đi, không sao đâu. Mình đây 11 tuần 5 ngày đi siêu âm 4D để biết giới tính vì chị mình bảo 12 tuần lần trước là chị ý biết được rồi. Nhưng lần đấy mình siêu âm trong Phòng khám dịch vụ của Viện C (56 H.B.Trưng), bsỹ bảo còn bé nên chưa biết (mình nghĩ là trong viện cấm nói vì mình nhìn thấy em bé cũng rõ thân hình rồi). Hôm vừa rồi mình lại đi siêu âm 4D tiếp, lúc đó là 15 tuần 4 ngày. Lúc đầu mình cũng hơi lo vì 2 lần sát nhau quá, nhg vì mình cũng muốn biết trước ngày sinh nhật mình nên mình quyết định đi (vì nhiều ng cũng bảo ko sao cả). Mình khám ở Phòng khám Hoa Hồng (số 2 Triệu Quốc Đạt), vừa "soi" cái bsỹ đã bảo giống bố rồi làm mình vui quá. Bsỹ bảo thường thì 12 tuần là biết được rồi (đối với đứa trẻ phát triển nhanh) ko thì 14,15 tuần trở đi là rõ, nếu là thai trai thì phát triển rõ và độ chính xác cao nhất. Chúc vợ chồng bạn được như mong muốn.
    • 193 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cảm ơn mẹ 023313328 nhiều nhé! sẵn đây cho mình hỏi là siêu âm ở bác sĩ BVPS Từ Dũ có siêu ngày chủ nhật không? và thời gian làm việc ở đó thế nào để mình sắp xếp mình đi. Vì mình ở tận dưới Đồng Nai lận. Hồi mới có thai được khoảng 2 tuần mình có bị cảm, ho (không sốt ) nhưng mình không dám uống thuốc, chỉ dám ăn tắc chấm muối và đồ chua để giải cảm thôi, mình không biết cảm ho như vậy có ảnh hưởng đến em bé không nhỉ? Lo lắng quá đi, hôm mình siêu âm lúc được 16 tuần thì bác sĩ nói rằng thai khỏe, tốt . Nhưng mình nghe các mẹ trong diễn đàn bảo là đến 22 tuần siêu âm hình thái học sẽ biết được dị tật thai nhi. Mình sẽ cố gắng lên SG để siêu âm 4D xem sao. Cảm ơn các mẹ thật nhiều nhe!
    • 272 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ à!
    Em đang có bầu ở tuần 12. Hôm qua e vừa đi siêu âm ở chỗ Bác sỹ Cường xong. Em bé khỏe mạnh và bình thường. Lúc em hỏi giới tính, bác sỹ trả lời là 70%là con trai. Không bít có đúng ko các mẹ nhỉ. Hix với em thì con gái hay con trai đều được nhưng ông bà nội, ngoại và bố cháu mong con trai lắm. Nhiều lúc áp lực ghê, bác sỹ nói thế em cũng vui nhưng cũng lo khi thấy mọi người mừng vui quá. Lỡ rơi vào 30 % thì tội cho em bé lắm (bây giờ đã suốt ngày bị gọi là cu Nhím roài.)
    Mẹ Bi ơi, mẹ Bi của Nhím đâu ồi ồi....:LoveStruc:
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé của mình được 14w rồi, nôn biết giới tính của bé quá! Ở SG thì sa ở bác sỉ nào biết sớm & chính xác nhỉ!
    • 871 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachthaotim Xem bài viết
    Các mẹ à!
    Em đang có bầu ở tuần 12. Hôm qua e vừa đi siêu âm ở chỗ Bác sỹ Cường xong. Em bé khỏe mạnh và bình thường. Lúc em hỏi giới tính, bác sỹ trả lời là 70%là con trai. Không bít có đúng ko các mẹ nhỉ. Hix với em thì con gái hay con trai đều được nhưng ông bà nội, ngoại và bố cháu mong con trai lắm. Nhiều lúc áp lực ghê, bác sỹ nói thế em cũng vui nhưng cũng lo khi thấy mọi người mừng vui quá. Lỡ rơi vào 30 % thì tội cho em bé lắm (bây giờ đã suốt ngày bị gọi là cu Nhím roài.)
    Nhà chồng mình có 2 cháu gái rùi, chắc ông bà nội cg mong cháu trai. Chồng thi bảo thế nào cũng được cho vợ vui, vợ thì rất thích bé gái but cg mong có thằng ku cho yên tâm & bố cháu mừng.
    Tuần 20 m cg siêu âm của Bs Cường ở Đ.B.Phủ, bác bảo cháu trai but cg vẫn chưa yên tâm lắm nên chỉ bảo cả nhà là "ku" rùi but fải cần them time cho chắc chắn. Như thế m cũng thoải mái hơn thanhthaotim a. Chịu khó chờ thêm chút time rùi siêu âm tiếp nhé.
    M là bé đầu tiên, siêu âm trông thấy con thích lắm!!! hihi:Battin ey:
    Chúc mẹ cháu như ý nhé
    Đôi làn môi con ngậm bầu vú mẹ. Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời
    Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời:Kiss:

• 320 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachthaotim Xem bài viết
    Các mẹ à!
    Ngày được 13 tuần mình cũng đi SA BS Cường, hỏi giới tính BS cũng bảo là khả năng là con trai, nhưng mình cũng vẫn hồi hộp chờ đợi đến 17 tuần mình SA 2D ở BS Tuấn ở Ngõ Huyện hỏi giới tính BS bảo con trai rồi, thế là mình nghĩ chắc là đúng đấy bạn ạ. Nếu là con gái thì BS Cường nói chắc chắn là con gái ở tuần 12,13 đấy.
    Chúc mẹ con vui khỏe.
    • 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Vậy siêu âm 11 tuần BS nói là chắc con gái quá thì thế nào nhỉ?
    • 100 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có khi nào bs Cường đoán giới tính sai không nhỉ? Mình đang hi vọng bác ấy nói nhầm đây, nhưng chắc không thể được vì hôm trước SA 4D con mình được 16 tuần 5 ngày rồi, bs nói là "gái". Về nhà buồn quá, vì thấy ai cũng thích con trai, ai cũng SA là con trai, ox mình cũng thích con trai, và mình cũng thích con trai năm ĐInh Hợi, cho con đỡ khổ. Chẳng biết làm sao.
    • 2,003 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sam_yeu Xem bài viết
    Có khi nào bs Cường đoán giới tính sai không nhỉ? Mình đang hi vọng bác ấy nói nhầm đây, nhưng chắc không thể được vì hôm trước SA 4D con mình được 16 tuần 5 ngày rồi, bs nói là "gái". Về nhà buồn quá, vì thấy ai cũng thích con trai, ai cũng SA là con trai, ox mình cũng thích con trai, và mình cũng thích con trai năm ĐInh Hợi, cho con đỡ khổ. Chẳng biết làm sao.
    Bạn ơi, bs Cường SA là chuẩn rồi. Con gái cũng đáng yêu chứ sao! Sao bạn lại buồn nhỉ? Mình thích con gái lắm vì con gái tình cảm hơn! Cơ sở nào mà bạn bảo sinh con trai năm nay sẽ sướng? Sướng khổ có số rồi! Không phải lo đâu bạn ạ, tội nghiệp em bé!

• NAD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi các cụ vẫn nói: "ruộng sâu trâu nái ko bằng con gái đầu lòng" nên có gì mà buồn hả chị ơi.Em đi siêu âm bác sĩ cũng bảo có thể là con gái nên hơi lo một chút, nhưng chồng em bảo trai gái thế nào chẳng đc mới có đứa đầu lo gì.Chị vui vẻ nên cho bé khỏe mạnh,tập một chưa có thì tập hai ta tính cho nó cẩn thận có sao đâu.Chúc mẹ con chị vui vẻ nha.
    • 100 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghetay Xem bài viết
    Bạn ơi, bs Cường SA là chuẩn rồi. Con gái cũng đáng yêu chứ sao! Sao bạn lại buồn nhỉ? Mình thích con gái lắm vì con gái tình cảm hơn! Cơ sở nào mà bạn bảo sinh con trai năm nay sẽ sướng? Sướng khổ có số rồi! Không phải lo đâu bạn ạ, tội nghiệp em bé!
    Hôm ấy về mình cũng thấy tội cho con quá, nhưng mọi người nói "Trai Đinh, Nhâm, Quý, Giáp thì tài..." mà! Mấy hôm nay thì mình đỡ hơn, có thể nói với mọi người rồi.
    Mà em bé của bạn là trai hay gái vậy?
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

em mới có khoảng 6 tuần, xem lịch trên thì ra thằng Ku, không biết thế nào cả. Phải đợi sau này SA sau.
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình muốn sieu am 4d và ghi vào vcd để làm kỉ niệm cho bé, có mẹ nào biết chỗ chỉ cho mình với nhá. Thanks
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: I'm happy:Rose: :Rose: :Rose:
    • 2,003 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Hôm ấy về mình cũng thấy tội cho con quá, nhưng mọi người nói "Trai Đinh, Nhâm, Quý, Giáp thì tài..." mà! Mấy hôm nay thì mình đỡ hơn, có thể nói với mọi người rồi.
    Mà em bé của bạn là trai hay gái vậy?

Baby của mình giống bố nó bạn ạ!

Để mình gửi cho bạn bài báo này nhé!

Sinh con, chọn tuổi
    Mấy năm lại đây, đâu đâu cũng thấy kể chuyện sinh con, chọn năm, chọn tháng, chọn giờ rồi thậm chí chọn cả người đỡ đẻ.
    Năm nay, một lần nữa thiên hạ kháo nhau sinh con năm Đinh Hợi vì cho rằng năm nay là năm "heo vàng".

Những người tuổi này, đặc biệt là con trai, thường thành đạt và may mắn. Theo quan niệm xưa "Trai Đinh, Nhâm, Quý thì tài", nhiều bậc cha mẹ luôn mong ước và cố gắng để sinh cho được một quý tử vào đúng năm Đinh Hợi.

Cũng giống như cuối năm 2005, có tin đồn cho rằng năm 2006 là năm "chó vàng" khiến cho nhiều người cả tin chọn năm đó làm năm tiến hành các việc đại sự, họ luận rằng: bản chất con chó là trung thành mà là "chó vàng" thì đúng là ào ào tiền bạc tới.

Thực chất của vấn đề là do người xưa dùng 10 Thiên can gồm Giáp, Ất, Bính, Đinh, Mậu, Kỷ, Canh, Tân, Nhâm, Quý; kết hợp với 12 Địa chi gồm 12 con giáp làm con vật biểu trưng (Tý (chuột), Sửu (trâu - bò), Dần (hổ), Mão (mèo), Thìn (rồng), Tỵ (rắn), Ngọ (ngựa), Mùi (dê), Thân (khỉ), Dậu (gà), Tuất (chó), Hợi (lợn), để tính năm, tháng, ngày, giờ sử dụng trong cuộc sống, cũng để sử dụng trong xem vận số cho mỗi con người. Tức là lấy 10 Thiên can phối hợp với 12 Địa chi để tạo thành, mở đầu là Giáp Tý kết thúc là Quý Hợi, sáu mươi năm lại quay lại một tuổi.

Người ta đang quá mong mỏi mọi việc tốt đẹp, phát tài, phát lộc nên đặt cho các năm thành Kim (vàng) hết. Ví dụ: 2006 thì thành chó vàng - Kim Cẩu. Năm 2007 thì lại biến thành Kim Trư - lợn vàng.

Thức ra, đây là cách chơi chữ đồng âm của người xưa để nói lên mong ước của mình. Chữ Kim (hiện tại - ngày nay) được thay thế bởi chữ Kim (vàng) nên khi nói "Kim niên Đinh Hợi" đúng ra phải hiểu là - năm nay là năm Đinh Hợi, nhưng một số người lại hiểu nhầm một cách cố ý thành "năm lợn vàng". Nếu vậy thì 12 con giáp của các năm sẽ đều là "vàng" (Kim) cả. Các nhà thống kê xã hội học cũng đã cho rằng danh nhân tuổi Đinh Hợi cũng chỉ tương đương với các danh nhân cầm tinh 11 con giáp còn lại.

Để sinh con vào năm này, nhiều đôi trai gái đã quyết định cưới nhau vội vã, cho dù tuổi còn ít, điều kiện kinh tế, công việc chưa ổn định. Nên khi cưới nhau về vợ chồng lại xung đột, tranh cãi do chưa hiểu hết về nhau, hoặc do kinh tế eo hẹp. Thậm chí nhiều đôi lại mâu thuẫn cho rằng năm nay chưa cưới nhau được, nhưng lại chấp nhận có con trước mà chưa hề cưới hỏi, hay có sự chuẩn bị nào để làm bố, làm mẹ cả.

Thậm chí nhiều người tính năm tính tháng cho tốt giờ, đúng con trai, nhiều sản phụ mang thai từ năm trước muốn sinh con năm Đinh Hợi đã áp dụng các biện pháp để "hãm" ngày sinh chờ qua giao thừa. Sướng đâu chưa thấy, làm như vậy rất nguy hiểm cho tính mạng, cũng như sức khoẻ con trẻ.

Để có con tuổi Đinh Hợi nhiều người đã làm những việc thất đức. Họ cho năm Đinh Hợi sinh con trai mới tốt, con gái không tốt nên nhiều người tìm mọi cách để sinh con trai. Khi siêu âm ra con gái thì vợ chồng lại xung khắc, đổ lỗi cho nhau, mâu thuẫn trong gia đình nảy sinh, mất hạnh phúc, thậm chí, nhiều người còn bỏ thai, đánh mất hạnh phúc gia đình, tước đi mầm sống của con.

Việc đua nhau sinh con vào năm Đinh Hợi sẽ khiến các bệnh viện, trạm xá quá tải gây khó khăn cho việc chăm sóc sản phụ. Các điều kiện dịch vụ thiết yếu đi kèm cũng khó đáp ứng đầy đủ, nên việc nuôi dưỡng, đặc biệt là tìm trường học cũng như xin việc làm cho cái con sau này rất khó khăn, nhất là ở các thành phố, ngoài ra, còn ảnh hưởng xấu tới các yếu tố khác như: môi trường, anh ninh trật tự, tệ nạn xã hội…

Một đứa trẻ có tương lai tốt, chỉ khi nó được sinh ra và lớn lên trong tình yêu thương, giáo dục của cha mẹ, được chăm sóc khoẻ mạnh ngay từ khi trong lòng mẹ.

(Theo UB Dân số, Gia đình & Trẻ em Hà Tĩnh)

Và trong bài báo này, người ta cũng nói rằng sinh năm tốt là năm đó em bé được chú trọng chăm sóc để phát triển tốt hơn thôi chứ người ta có quan trọng con trai con gái đâu!"Thực hư chuyện chọn năm để sinh con

Website chính thức của Ngân hàng Thế giới đã công bố một công trình nghiên cứu của hai chuyên gia người Việt về năm sinh và ảnh hưởng của nó đến sự phát triển con người.

Hai tác giả của công trình “nghiên cứu tử vi” này là Tiến sĩ Đỗ Quý Toàn - Nhóm nghiên cứu kinh tế phát triển - Ngân hàng Thế giới tại Washington (Mỹ), và Thạc sĩ Phùng Đức Tùng - Chuyên viên Vụ Xã hội Môi trường - Tổng cục Thống kê, điều trùng hợp đầu tiên về năm sinh là cả hai tác giả đều sinh năm 1974.

Nghiên cứu mang tựa đề “Mê tín, kế hoạch hoá gia đình và phát triển con người” (Superstition, Family Planning, and Human Development), hai tác giả đã đề cập hiện tượng bùng nổ trẻ em sinh ra vào những năm được coi là năm tốt (theo tử vi) không chỉ ở Việt Nam mà ở cả Trung Quốc, Đài Loan hay Hồng Kông.

Sau đó, các tác giả kiểm định xem liệu có đúng là ở Việt Nam cha mẹ thường chọn năm sinh cho con và liệu những đứa trẻ sinh năm tốt có phát triển tốt hơn những đứa trẻ sinh vào các năm khác về các yếu tố phát triển con người như y tế và giáo dục?

Nếu có sự khác biệt về phát triển con người giữa trẻ sinh năm tốt và trẻ sinh vào các năm khác thì yếu tố nào có thể lý giải được sự khác biệt này? Tại sao việc chọn năm tốt để sinh con vẫn tồn tại và các vấn đề về chính sách cần đặt ra đối với hiện tượng này là gì?

Giáo sư kinh tế Trần Hữu Dũng (Đại học Wright State Dayton, Mỹ) cho hay công trình nghiên cứu của hai tác giả trẻ tuổi này đã có được tiếng vang rất tốt khi công bố tại Mỹ, được nhiều tờ báo thuật lại như Boston Globe, Washington Post, Atlantic…

Khi năm mới Đinh Hợi sắp đến với mọi nhà, chúng tôi đã “tranh thủ” được cuộc trò chuyện với hai nhà “nghiên cứu tử vi” trẻ tuổi.
    Dưới đây là câu chuyện với thạc sĩ Phùng Đức Tùng:

Xin hỏi năm Đinh Hợi sẽ là năm tốt hay năm xấu đối với việc sinh con?

Đây là một câu hỏi rất quen thuộc đối với chúng tôi. Năm 2007 theo tử vi là một năm rất tốt đối với con trai và là năm trung bình đối với con gái.

Liệu cha mẹ có chọn năm tốt để sinh con?

Kết quả nghiên cứu cho thấy cha mẹ có xu hướng rõ rệt là chọn năm tốt để sinh con. Những năm được cho là năm tốt, số trẻ em sinh ra cao hơn 7,0% so với số trẻ em sinh ra trung bình của các năm. Thông thường, cha mẹ chỉ chọn năm tốt để sinh con nếu như năm đó là năm tốt cho con trai.

Trẻ em sinh năm tốt có phát triển tốt hơn?

Thật ngạc nhiên là những đứa trẻ sinh năm tốt có trình độ giáo dục và chỉ số phát triển về sức khoẻ tốt hơn rõ rệt so với trẻ sinh vào các năm khác.

Kết quả nghiên cứu cho thấy những trẻ sinh năm tốt có số năm đi học cao hơn khoảng 10% so với số năm đi học trung bình của nhóm trẻ nghiên cứu và các chỉ số đo lường sức khoẻ (được đo lường bằng chỉ số BMI và Z_score) cũng cao hơn so với mức trung bình của nhóm trẻ nghiên cứu.

Một điều thú vị nữa là khi so sánh những đứa trẻ sinh ra bởi cùng một cặp vợ chồng thì những trẻ sinh năm tốt vẫn có sự phát triển về giáo dục và sức khoẻ tốt hơn anh hoặc em của chúng sinh ở những năm khác.

Vậy đằng sau hiện tượng này là gì?

Nguyên nhân chính của sự khác biệt về phát triển con người giữa trẻ sinh năm tốt và trẻ sinh vào các năm khác không phải là do yếu tố “tử vi” (năm tốt) mà là do những cặp vợ chồng có con sinh năm tốt tin rằng trẻ sinh năm tốt sẽ có khả năng bẩm sinh tốt hơn và do vậy họ đầu tư nhiều hơn (tác động của yếu tố nuôi dưỡng).

Họ chuẩn bị kế hoạch sinh con, tài chính, kiến thức chăm sóc con tốt hơn và chuẩn bị đầy đủ các yếu tố về tâm lí để sẵn sàng nuôi đứa trẻ trong những điều kiện tốt.

Mặt khác, trẻ sinh năm tốt có thể tin vào tử vi và được những người xung quanh khích lệ làm cho chúng tự tin hơn do đó có tác động tích cực đến tiếp thu giáo dục cũng như sức khoẻ của trẻ.

Khuyến cáo nào đối với các nhà làm chính sách?

Một số vấn đề chính sách liên quan đến hiện tượng chọn năm sinh cho con là: những năm được cho là năm tốt sẽ có sự bùng nổ về số trẻ em sinh ra dẫn đến sự quá tải về việc cung cấp các dịch vụ y tế, giáo dục và việc làm.

Trong khi đó, đối với các năm được cho là không tốt thì lại có hiện tượng ngược lại. Mặt khác, việc chọn năm sinh cho con có thể dẫn đến hiện tượng nạo phá thai ảnh hưởng đến sức khoẻ sinh sản và cân bằng về giới tính.

Theo Tiền Phong

Cứ sinh được con trong năm nay là đẹp rồi bạn ạ!

• 100 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NAD Xem bài viết
    Chị ơi các cụ vẫn nói: "ruộng sâu trâu nái ko bằng con gái đầu lòng" nên có gì mà buồn hả chị ơi.Em đi siêu âm bác sĩ cũng bảo có thể là con gái nên hơi lo một chút, nhưng chồng em bảo trai gái thế nào chẳng đc mới có đứa đầu lo gì.Chị vui vẻ nên cho bé khỏe mạnh,tập một chưa có thì tập hai ta tính cho nó cẩn thận có sao đâu.Chúc mẹ con chị vui vẻ nha.
    Em ơi, "có thể là con gái" thì vẫn có hi vọng :Smiling:
    Nhà chị cả họ thích con trai, bản thân chị thích con gái nhưng chồng chị lại thích con trai lắm. Vì vậy khi biết tin, anh ấy cũng hơi buồn, mặc dù vẫn động viên, nhưng chị cứ cảm thấy như mình có lỗi.:Thinking: Năm nay con trai thì tốt, còn con gái thì trung bình thôi, thương con gái quá!
    Trời cho như vậy, cũng không thể khác được, phải vậy không em?
    • NAD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em ơi, "có thể là con gái" thì vẫn có hi vọng :Smiling:
    Nhà chị cả họ thích con trai, bản thân chị thích con gái nhưng chồng chị lại thích con trai lắm. Vì vậy khi biết tin, anh ấy cũng hơi buồn, mặc dù vẫn động viên, nhưng chị cứ cảm thấy như mình có lỗi.:Thinking: Năm nay con trai thì tốt, còn con gái thì trung bình thôi, thương con gái quá!
    Trời cho như vậy, cũng không thể khác được, phải vậy không em?
    Mặc dù vẫn còn hy vọng nhưng mà cũng khó lắm chị a làm sao biết chính xác đc.Với em thì con nào cũng đc vì mình được làm thiên chức của người phụ nữ.Em biết chồng em và tất cả mọi người( cả nội lẫn ngoại) đều mong có cháu trai vì BC em là trưởng mà duy nhất, đến chồng em cũng có mỗi chồng em là trai thôi nên cũng khá áp lực.Em cũng đã phải làm công tác tư tưởng trc rồi,nếu có gái thì cũng vui vẻ.Nhà em có mấy đứa cháu gái thích lắm,dễ bảo mà lại còn ngoan,mong sao con em mà là con gái cũng đc như thế.Chị ơi đừng suy nghĩ nhiều ko bé cũng buồn đó chị a.Vui lên nào :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,621 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mặc dù vẫn còn hy vọng nhưng mà cũng khó lắm chị a làm sao biết chính xác đc.Với em thì con nào cũng đc vì mình được làm thiên chức của người phụ nữ.Em biết chồng em và tất cả mọi người( cả nội lẫn ngoại) đều mong có cháu trai vì BC em là trưởng mà duy nhất, đến chồng em cũng có mỗi chồng em là trai thôi nên cũng khá áp lực.Em cũng đã phải làm công tác tư tưởng trc rồi,nếu có gái thì cũng vui vẻ.Nhà em có mấy đứa cháu gái thích lắm,dễ bảo mà lại còn ngoan,mong sao con em mà là con gái cũng đc như thế.Chị ơi đừng suy nghĩ nhiều ko bé cũng buồn đó chị a.Vui lên nào :Smiling:[/QUOTE]

Hhihi, sao nhà chồng bạn giống nhà chồng mình vậy , BC mình cũng là con một, đến chồng mình cũng là con một luôn nên mình cũng hơi hơi thích con trai hơn con gái 1 chút ( chỉ 1 chút thôi nha, con nào cũng là con mình mà ). Chồng mình thì con nào cũng được nên mình cũng chẳng có áp lực gì, miễn con cái khỏe mạnh xinh xắn là vui rồi. Bây giờ baby của mình mới được có hơn 9 tuần, chắc còn lâu mới biết được giới tính em bé nhưng mấy người bạn mình thì cứ nói mình có baby mà đẹp ra thì chắc là con trai rồi ( chả biết đúng không nữa). Có chị nào khi có baby mà xinh đẹp hơn rồi sinh con trai không, nói cho em biết nhé, hihihi .
    "Chúng ta hay nói quá nhìêu về bản thân. Đừng làm thế. Người khác sẽ làm điều đó khi............ chúng ta đi khỏi"