• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 746K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 790 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me linh Xem bài viết
    Theo tớ biết thì rất chính xác. Thường nếu là con trai thì họ nói luôn ko cần hỏi gì cả. Tớ biết nhiều người đến vừa nằm vào sa 1 tý thì họ bảo là "con trai" rất rõ ràng chẳng ngại ngần gì như 1 số nơi cứ bảo là "giống bố" hay "giống mẹ" đâu.
    Nếu là con gái thì họ ko nói trừ khi hỏi.
    hôm nay mình đi siêu âm, bé được 15 tuần 2 ngày Bác sĩ nói ngay lập tức là con gái, mình rất quan tâm xem mặt mũi cháu có bình thường ko vì bị cảm mất mấy ngày trong 3 tháng đầu thì bác sĩ lại nói chưa biết???nhìn giới tính thì có thể nói ngay, trong khi đó mặt mũi của bé lại chưa xem được, thắc mắc quá .
    ...trẻ em như búp trên cành...

• 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieu260904 Xem bài viết
    Me bé bắt mạch ở đau vậy, vì mình đi bắt mạch 1 số chỗ, như chỗ lương y Sử (ĐC), lương y Phú (ĐBP),... địa chỉ mà theo mình biết đáng tin cậy vì nhiều người đã đến đó và rất chính xác, trừ trường hợp của mình, các lương y bắt mạch nói đều 1 kết quả, nhưng khi di siêu âm cũng những chỗ đáng tin mà các mẹ nói thì lại 1 kqua ngược lại với bắt mạch, mình ko biết nên tin đâu? Có lẽ là phải theo khoa học hiện đại nhỉ?
    Mình cũng giống y như bạn! Bắt mạch thì 1 chỗ người ta ko nói. 1 chỗ ở cô Phượng đội cung thì bảo "con gái". Đi siêu âm 4 chiều lúc 14 tuần ở Bác sĩ Chương thì bác sĩ bảo con trai! Nói chung mình cũng chẳng biết thế nào nữa!:Clown:

• 1,003 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susubebong Xem bài viết
    hôm nay mình đi siêu âm, bé được 15 tuần 2 ngày Bác sĩ nói ngay lập tức là con gái, mình rất quan tâm xem mặt mũi cháu có bình thường ko vì bị cảm mất mấy ngày trong 3 tháng đầu thì bác sĩ lại nói chưa biết???nhìn giới tính thì có thể nói ngay, trong khi đó mặt mũi của bé lại chưa xem được, thắc mắc quá .
    15 tuần thì mặt mũi chưa rõ lắm đâu, tớ thấy bs siêu âm ở Hàng Cót bảo thế. Lúc đấy mắt mũi hay miệng chưa hoàn toàn phát triển hoàn thiện.
    Còn nói ngay giới tính, có lẽ các bs chỗ này tưởng sâ 3D lúc nhỏ thế này chắc mẹ nó nóng lòng muốn biết nên nói luôn chăng :Smiling:

• 790 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me linh Xem bài viết
    15 tuần thì mặt mũi chưa rõ lắm đâu, tớ thấy bs siêu âm ở Hàng Cót bảo thế. Lúc đấy mắt mũi hay miệng chưa hoàn toàn phát triển hoàn thiện.
    Còn nói ngay giới tính, có lẽ các bs chỗ này tưởng sâ 3D lúc nhỏ thế này chắc mẹ nó nóng lòng muốn biết nên nói luôn chăng :Smiling:
    ý của mình là căn cứ vào đâu???vì 'bim' của bé cũng rất nhỏ, còn nhỏ hơn cả mặt của bé nữa kìa, như vậy chuẩn đoán giới tính có chính xác ko?
    ...trẻ em như búp trên cành...

• 2,251 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi new_face Xem bài viết
    Mình cũng giống y như bạn! Bắt mạch thì 1 chỗ người ta ko nói. 1 chỗ ở cô Phượng đội cung thì bảo "con gái". Đi siêu âm 4 chiều lúc 14 tuần ở Bác sĩ Chương thì bác sĩ bảo con trai! Nói chung mình cũng chẳng biết thế nào nữa!:Clown:
    hồi tớ 13tuần thì bác sĩ Chương sâ con trai, về sau 15 tuần thì chuẩn thật sự :LoveStruc: , lúc 13 tuần tớ cũng chả tin vì chả thấy gì mấy nhưng ông bác sĩ này nói ở tuần 13 thì nếu con trai thì rõ rồi, con gái thì 15tuần mới rõ nên ông này 13tuần cũng khẳng định 100% với tớ luôn, nhưng công nhận ông BS này SÂ chuẩn thật đấy :Rose: :Rose:
    Còn bắt mạch á, ứ chuẩn đâu. Nếu bé khoẻ mạch nhanh và mạnh thì ông nào cũng nói con rai hết trơn :Smug: :Silly:

• 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongvaben Xem bài viết
    hồi tớ 13tuần thì bác sĩ Chương sâ con trai, về sau 15 tuần thì chuẩn thật sự :LoveStruc: , lúc 13 tuần tớ cũng chả tin vì chả thấy gì mấy nhưng ông bác sĩ này nói ở tuần 13 thì nếu con trai thì rõ rồi, con gái thì 15tuần mới rõ nên ông này 13tuần cũng khẳng định 100% với tớ luôn, nhưng công nhận ông BS này SÂ chuẩn thật đấy :Rose: :Rose:
    Còn bắt mạch á, ứ chuẩn đâu. Nếu bé khoẻ mạch nhanh và mạnh thì ông nào cũng nói con rai hết trơn :Smug: :Silly:
    Công nhận mẹ bongvaben chịu khó đi gặp con thật đấy! 13 tuần đi SA, 15 tuần đã đi tiếp rồi. Mình cũng muốn lắm nhưng sợ siêu âm nhiều ảnh hưởng đến em bé. Tổng cộng mình SA đến 5 lần rồi (trong đó có 1 lần SA màu). Định để đến 18 tuần SA đen trắng, rồi 22 tuần bsĩ Chương lại SA màu cho! Bây giờ em bé của mình mới hơn 16 tuần 1 chút thôi!

• 812 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongvaben Xem bài viết
    Cái này với tớ hình như là sai mẹ nó ạ, hồi hơn 12 tuần đi siêu âm bs Chương bác ý bảo: có khả năng con gái làm tớ mừng gần chết :Smiling: đến hơn 14 tuần đi siêu âm bs Hưng lại bảo: con trai 100% rồi nhé :Sad: hồi 9 tuần đi bắt mạch cụ lang Sử cũng bảo con trai ( mặc dù lúc đó tớ yếu lắm, bị động thai mà ).
    Nói chung tham khảo thôi các mẹ à, đẻ ra là biết trai hay gái liền:Laughing:

• 798 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các Chị ơi cho em hỏi tý, hồi 17 tuần em siêu âm thì BS bảo là con trai, em cũng thấy 1 "bụm" to giữa 2 chân bé, đến hôm nay là 20 tuần em đi siêu âm lại thì BS bảo là con gái, lúc siêu âm em thấy bé khép chân lại, nhưng BS vẫn nói là con gái 100%. Thật sự là em cũng hơi hụt hẫng vì 2 vợ chồng đã chuẩn bị tinh thần là có bé trai, ông bà nội thì thích vô cùng. Các Chị ơi có chị nào như em ko ? rồi sau 1 tháng nữa siêu âm lại có khi nào lại là con trai ko ? Giúp em với.
    :Rose:

• 4,676 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mooncake0284 Xem bài viết
    Các Chị ơi cho em hỏi tý, hồi 17 tuần em siêu âm thì BS bảo là con trai, em cũng thấy 1 "bụm" to giữa 2 chân bé, đến hôm nay là 20 tuần em đi siêu âm lại thì BS bảo là con gái, lúc siêu âm em thấy bé khép chân lại, nhưng BS vẫn nói là con gái 100%. Thật sự là em cũng hơi hụt hẫng vì 2 vợ chồng đã chuẩn bị tinh thần là có bé trai, ông bà nội thì thích vô cùng. Các Chị ơi có chị nào như em ko ? rồi sau 1 tháng nữa siêu âm lại có khi nào lại là con trai ko ? Giúp em với.
    Nhiều người tớ quen cũng giống như bạn đấy. S/a lúc đầu nói là con trai (khoảng 15 tuần), về cả nhà đã mổ lợn ăn mừng, thế mà 20 tuần đi s/a thì lại là con gái và sinh con gái thật, chưa thấy ai s/a tiếp lần 3 thì lại là con trai :Sad: Thôi con nào cũng được mà, con gái sẽ tình cảm hơn và về sau giúp được mẹ nhiều lắm đấy :LoveStruc: Nếu là tập 1 thì sang tập 2 canh con trai cũng ok mà

• 4,966 Bài viết

• 3,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ủn_Ỉn Xem bài viết
    Nhiều người tớ quen cũng giống như bạn đấy. S/a lúc đầu nói là con trai (khoảng 15 tuần), về cả nhà đã mổ lợn ăn mừng, thế mà 20 tuần đi s/a thì lại là con gái và sinh con gái thật, chưa thấy ai s/a tiếp lần 3 thì lại là con trai :Sad: Thôi con nào cũng được mà, con gái sẽ tình cảm hơn và về sau giúp được mẹ nhiều lắm đấy :LoveStruc: Nếu là tập 1 thì sang tập 2 canh con trai cũng ok mà

Sao là con trai thì mới mổ lợn ăn mừng nhỉ :RaisedEye