• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 829K Lượt đọc
  • 1.16K Trả lời

• 322 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

các mẹ ui, em được 11 tuần 2 ngày rùi, bác sĩ dặn tuần 12 đi siêu âm dị tật và siêu âm giới tính, em muốn hỏi là bác sĩ Vỹ ở dốc phụ sản có chuẩn không??? siêu âm như vậy là 2 chiều, 3 chiều hay 4 chiều hả các mẹ...liệu có ảnh hưởng tới con không các mẹ
    :Laughing:! Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, để làm gì em có biết không em??:Applause:
    • 299 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình siêu âm bác sĩ Thực-Lão Khoa lần trc thì 13w là biết giới tính.
    • 318 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Em 13 tuần SA 4D để kiểm tra dị tật thai nhi thôi, chú không cần biết con trai hay con gái vì con nào cũng yêu hết. Thế mà chẳng hỏi gì Bác sĩ cũng nói là con trai, kêu nó đang nhảy Hip Hop nũa kìa! em nằm đó chỉ biết cuòi tủm tỉm nghĩ ba Cosbi biết tin chắc thích lắm vì chua gì đã khoe vói bạn bè là vọ em siêu âm con trai rồi. Góm 10 ông thì 9 ông khoái con trai hon. Thấy mà ghét!
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi everybody,
    Hic, theo đúng kế hoạch, hôm nay em đi siêu âm 12 tuần ở 56 HBT. Đáng lẽ em đăng kí bs Cường siêu âm vào buổi chiều nhưng mới buổi sáng PK gọi điện bảo bs Cường chiều đi vắng. Em hấp tấp bảo ngay "thế em khám sáng có được ko chị?", người gọi điện bảo ok, đến làm ngay. Thế là em đến ngay 56 HBT để SA. Vì chẳng biết mặt mũi bs Cường thế nào nên em cứ tin tưởng bs SA cho mình là người mà mình đã đăng kí. Đến khi nhận giấy kết luận mới biết đó là bs Thắng, hic, lúc ấy mới ngớ người nhưng em tự nhủ thôi kết luận thai nhi phát triển bình thường là tốt rồi, ai SA chẳng được. Chỉ tội một nỗi, khi em hỏi con em là trai hay gái (trong giấy kết luận ghi thai của em đã 13 tuần 2 ngày) thì bs Thắng nói h chưa biết, còn chị ghi kết quả SA thì bảo ngay "ở đây ko được nói giới tính thai nhi chị ạ". Hic, em và anh xã nhà em vì quá nôn nóng tò mò (giống kiểu đánh xổ số ấy mà, luôn muốn biết kết quả ngay dù hai VC đã xác định là gái hay trai thì con đầu đều ok hết) nên phi ngay ra 38 Ngõ Huyện định SA bs Tuấn, ai ngờ ko hỏi trước, PK khóa cửa vì hình như chỉ làm việc từ 15h trở đi :Sad:. Không nản lòng, VC em lại phi ra 21 PCT, đợi SA 4D với hy vọng sẽ biết được giới tính của con (sốt ruột quá mọi người ạ dù em tự dặn lòng là đợi thêm 2 tuần nữa chắc hơn nhưng tính em muốn làm gì là làm ngay, chờ đợi khiến em mệt mỏi). Nhưng... lại nhưng (em ghét nhất từ này:Sad, tử cung bị gập lại (đấy là bs bảo thế), bs Dung chỉ ghi được các chỉ số của thai nhi và thậm chí ko chụp được mặt bé. Bs Dung bảo h có chụp ảnh thì cũng chỉ chụp được đỉnh đầu thôi và hẹn 10 ngày sau đến giả nợ em cái ảnh.
    Hic, sáng nay tổng thiệt hại sơ sơ đã 400k mà những cái mình muồn biết mới được 70%. Em thích nhất được biết bé phát triển bình thường và được nhìn bé nguậy như sâu đo lúc SA ở 56HBT, cả bs Thắng và chị ghi kết quả đều bảo (trộm vía) mới bé xíu mà nghịch ngợm ra phết. Buồn cười một nỗi, bs Thắng thì kết luận rau thai bám mặt sau, bs Dung ghi rau thai bám mặt trước ?!!?. Chẳng hiểu ai đúng ai sai:Thinking:.
    Túm lại, em vẫn hơi buồn một chút vì chưa biết được giới tính bé. Hok biết mấy tuần nữa thì em nên đi SA lại để biết giới tính bé? (em muốn biết trước tết âm để thông báo với cả hai gđình nội, ngoại mà). Mọi người tư vấn cho em với.
    • 250 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_sua_7102008 Xem bài viết
    Hi everybody,
    Hic, theo đúng kế hoạch, hôm nay em đi siêu âm 12 tuần ở 56 HBT. Đáng lẽ em đăng kí bs Cường siêu âm vào buổi chiều nhưng mới buổi sáng PK gọi điện bảo bs Cường chiều đi vắng. Em hấp tấp bảo ngay "thế em khám sáng có được ko chị?", người gọi điện bảo ok, đến làm ngay. Thế là em đến ngay 56 HBT để SA. Vì chẳng biết mặt mũi bs Cường thế nào nên em cứ tin tưởng bs SA cho mình là người mà mình đã đăng kí. Đến khi nhận giấy kết luận mới biết đó là bs Thắng, hic, lúc ấy mới ngớ người nhưng em tự nhủ thôi kết luận thai nhi phát triển bình thường là tốt rồi, ai SA chẳng được. Chỉ tội một nỗi, khi em hỏi con em là trai hay gái (trong giấy kết luận ghi thai của em đã 13 tuần 2 ngày) thì bs Thắng nói h chưa biết, còn chị ghi kết quả SA thì bảo ngay "ở đây ko được nói giới tính thai nhi chị ạ". Hic, em và anh xã nhà em vì quá nôn nóng tò mò (giống kiểu đánh xổ số ấy mà, luôn muốn biết kết quả ngay dù hai VC đã xác định là gái hay trai thì con đầu đều ok hết) nên phi ngay ra 38 Ngõ Huyện định SA bs Tuấn, ai ngờ ko hỏi trước, PK khóa cửa vì hình như chỉ làm việc từ 15h trở đi :Sad:. Không nản lòng, VC em lại phi ra 21 PCT, đợi SA 4D với hy vọng sẽ biết được giới tính của con (sốt ruột quá mọi người ạ dù em tự dặn lòng là đợi thêm 2 tuần nữa chắc hơn nhưng tính em muốn làm gì là làm ngay, chờ đợi khiến em mệt mỏi). Nhưng... lại nhưng (em ghét nhất từ này:Sad, tử cung bị gập lại (đấy là bs bảo thế), bs Dung chỉ ghi được các chỉ số của thai nhi và thậm chí ko chụp được mặt bé. Bs Dung bảo h có chụp ảnh thì cũng chỉ chụp được đỉnh đầu thôi và hẹn 10 ngày sau đến giả nợ em cái ảnh.
    Hic, sáng nay tổng thiệt hại sơ sơ đã 400k mà những cái mình muồn biết mới được 70%. Em thích nhất được biết bé phát triển bình thường và được nhìn bé nguậy như sâu đo lúc SA ở 56HBT, cả bs Thắng và chị ghi kết quả đều bảo (trộm vía) mới bé xíu mà nghịch ngợm ra phết. Buồn cười một nỗi, bs Thắng thì kết luận rau thai bám mặt sau, bs Dung ghi rau thai bám mặt trước ?!!?. Chẳng hiểu ai đúng ai sai:Thinking:.
    Túm lại, em vẫn hơi buồn một chút vì chưa biết được giới tính bé. Hok biết mấy tuần nữa thì em nên đi SA lại để biết giới tính bé? (em muốn biết trước tết âm để thông báo với cả hai gđình nội, ngoại mà). Mọi người tư vấn cho em với.
    Bạn nóng lòng vậy thì đến 89B dốc phụ sản, bsy Vy, anh ấy sa giới tính khá chuẩn, bạn phone xem anh ấy làm giờ nào thì đến nhé 37756010:Rose:
    • 110 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hi everybody,
    Mẹ nó ơi, đúng là mẹ nào cũng muốn biết con trai, con gái. Nhưng mẹ đi siêu âm nhiều thế không tốt cho em bé đâu. Cứ đợi mấy tuần nữa đi, cứ nghĩ em bé nhà mình khỏe là vui rồi mà
    :Rose:Em yêu anh trong phút giây khi anh nhìn em...Em đã mãi mãi thuộc về anh...:Rose:
    • 2,847 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

eo, các mẹ thik nhỉ ,m cũng đang mong đến ngày đi sa giới tính of con đây ,hi hi ,con nào cũng iêu nhưng vẫn thik bít trước hơn :Battin ey:
    • 3,519 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

@Heo_sua_7102008: 13w2d thì khó biết giới tính của em bé lắm bạn ơi. Mình siêu âm lúc 15w3d thì biết được giới tính em bé nè. Rồi đợi đến 22w đi siêu âm 4D để khảo sát hình thái thai nhi thì bác sĩ nói giới tính của em bé.

Bạn đừng nôn nóng quá, dù gì thì em bé hoặc con trai hoặc con gái thôi :Laughing: dù bạn biết sớm hay biết muộn. Tuy khoa học chưa chứng minh được siêu âm nhiều có hại cho bà mẹ & thai nhi nhưng cũng nên hạn chế, k tốt :Smiling:
    • 514 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình đi siêu âm hình thái ở tuần thứ 12w5d thì bác sỹ Chương đã phán là con trai hay gái rồi. Để đến tuần thứ 16 mình siêu âm lại xem có chuẩn không các mẹ nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi, ở Tp.HCM chỗ nào có thể thấy lúc bé hơn 13 tuần ạ. cho em xin địa chỉ với
    • 222 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi everybody,Hic, theo đúng kế hoạch, hôm nay em đi siêu âm 12 tuần ở 56 HBT. Đáng lẽ em đăng kí bs Cường siêu âm vào buổi chiều nhưng mới buổi sáng PK gọi điện bảo bs Cường chiều đi vắng.
    Em cũng căm thù phòng khám 56HBT vì làm lỡ việc của em. Khấp khởi hẹn trước cả tháng trời rồi mà đến đúng ngày hẹn thì gọi điện huỷ của người ta đi. Đã thế khi em hỏi "Chiều nay ai sẽ siêu âm thay bác sĩ Cường" thì lại còn úp mở không chịu nói. Em đắn đo suy nghĩ kỹ, vốn dĩ đã ghét cái phòng khám này rồi, chẳng qua cũng vì bác sĩ Cường nên mới đến đấy thôi, giờ bác sĩ lại nghỉ (phòng khám 56HBT bảo rằng bác sỹ nghỉ ko biết đến khi nào). Mà em thì đúng ở mốc 12 tuần rồi, đặt lại hẹn ở Tôn Thất Thiệp làm sao kịp nữa. Đặt cả hẹn bác sĩ Chương cũng ko thể kịp. Chả biết làm thế nào, nhưng em vẫn nhất quyết nếu ko có bác sĩ Cường thì cũng chả thèm đến phòng khám 56HBT đó làm gì cả, vì có biết ai sẽ siêu âm cho mình đâu. Thế nên sau khi tham khảo trên webtretho mình mất nguyên cả buổi sáng, thì buổi chiều em đành thử đến bác sĩ Vĩ ở dốc phụ sản, theo kết quả của bác sỹ Vĩ thì baby nhà em tốt đẹp cả. Còn về khoản giới tính thì chả cần hỏi bác sỹ cũng tự bảo "Con em là con trai nhé". Cũng không biết có tin được ko nữa, vì baby mới được có 12 tuần 2 ngày thôi mà? Nhưng bác sỹ khẳng định ghê lắm, nếu nhầm em bắt đền

Dù sao, về chuyện giới tình thì chỉ là phụ thôi, còn về những chẩn đoán khác thì em vẫn định tìm đến bác sỹ Cường vào tuần thứ 22.
    • 504 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cái khoản siêu âm 4D ở 56HBT mình cũng thấy ngoài bs Cường ra thì chả biết bs nào siêu âm tốt hơn nên cứ đến mốc quan trọng là mình qua siêu âm bs Chương rồi mang kết quả vào nhờ bs theo dõi thai cho mình đọc kết quả, Hic bs mắng cũng phải chịu, chứ chờ đợi bon chen bs Cường thì chả biết đến bao giờ cả !:Rose:
    • 369 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em hỏi tí tẹo. Trước tuần 12 em đi siêu âm ở 56 HBT, bsi hẹn là đến tuần 18 đến siêu âm lại, thì đến tuần 18 em đến bác sĩ Chương siêu âm, chị vợ có nói với em là bác sĩ Lê siêu âm là yên tâm rồi (tuần 12 siêu âm cho em ở HBT), nên bảo em tuần 22 hãy siêu âm. Bỏ qua tuần 18 có sao không hả các mẹ ơi?
    • 381 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, các mẹ nói siêu âm ở dốc phụ sản là ở đâu vậy ạ, e ở Sài gòn. E cũng muốn đi siêu âm quá, cũng tò mò, và nhất là muốn xem con phát triển thế nào. e đang theo bsi Tuấn từ dũ mà đi 2 lần, 11w, 12w đều ko làm siêu âm dị tật được, e bé toàn ngủ. HIc.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@pcpm; CunTun; greencurt: cảm ơn các mẹ đã góp ý cho tớ. Hic, có lẽ tớ phải kìm nén bản tính tò mò vốn có để đợi tới 22 tuần đi SA lần tiếp theo tại 56HBT . Ah, vẫn còn tí hy vọng vì 10 ngày nữa tớ đến 21PCT lấy nốt cái ảnh chụp họ còn nợ, hy vọng lúc đấy họ nói luôn cho tớ giới tính của bé rooling: (Khổ, cả nhà tớ cứ rối cả lên đòi biết giới tính bé, vì vậy ko biết tớ có kìm hãm được tính tò mò ko hay lại sốt ruột tới chỗ bs Vỹ mà mẹ pcpm giới thiệu :Silly
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngẩn tò te Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em hỏi tí tẹo. Trước tuần 12 em đi siêu âm ở 56 HBT, bsi hẹn là đến tuần 18 đến siêu âm lại, thì đến tuần 18 em đến bác sĩ Chương siêu âm, chị vợ có nói với em là bác sĩ Lê siêu âm là yên tâm rồi (tuần 12 siêu âm cho em ở HBT), nên bảo em tuần 22 hãy siêu âm. Bỏ qua tuần 18 có sao không hả các mẹ ơi?
    18 tuần tớ siêu âm đen trắng thôi, quan trọng là mốc 12, 22 và 32 tuần thôi mà. 22 tuần tớ đi siêu âm, trộm vía, Bư nhà tớ trông yêu cực:LoveStruc:
    • 3,519 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechinsu79 Xem bài viết
    Cho em hỏi, ở Tp.HCM chỗ nào có thể thấy lúc bé hơn 13 tuần ạ. cho em xin địa chỉ với
    Hiện tại bạn đang đi khám ở đâu? Theo mình biết, khi thai ở tuần thứ 7-8 thì bác sĩ sẽ chỉ định bạn siêu âm để nghe tim thai. Lúc thai trong khoảng từ 11w3d đến 13w, bạn sẽ được siêu âm để đo độ mờ da gáy cho em bé nhằm xác định xem em bé có bị hội chứng Down hay không.

Bạn có thể đến phòng khám của bệnh viện Từ Dũ/Phụ sản Quốc Tế/phòng mạch tư của các bác sĩ sản khoa/phòng khám tiền sản Minh Khai (414A Nguyễn Thị Minh Khai - P2 - Q3) để khám :Smiling:
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

mình 15 tuần đi siêu âm bác sỹ bảo con trai. Không biết ở tuần này siêu âm có sai được không nhỉ hihihi
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khong cần đâu các me cú đến phòng khám bình minh ấy , Bs vân đáy siêu âm chuẩn tuyẹt luôn , lúc mình 12 tuần siêu âm đã chính xác , đén tuần 18 di siêu âm lại thì chính xác luôn hi hi mà con có cả đĩa quoay luôn cả hình ảnh man về xem luôn , nếu mẹ nào muốn chính xác cứ đến gặp bs vân siêu âm nhé mình chắc chắn các mẹ sẽ thích cho mà xem . DT 0914689008
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh08 Xem bài viết
    mình 15 tuần đi siêu âm bác sỹ bảo con trai. Không biết ở tuần này siêu âm có sai được không nhỉ hihihi
    Mẹ Bin đi siêu âm 12w bác sỹ bảo em bé là con trai....:Laughing: Giờ vẫn là con trai.