Mang thai - Chuẩn bị sinh

Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 794K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 34 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamaohyeah Xem bài viết
    Ah Minh moi biet 1 cho Sa do nguoi quen gioi thieu o ngay Ngo Thi Nham Bac si cua 108 rat nhiet tinh va chup anh con rat dep nhe cu cau nha minh dc Bac chup cho 2 Cai mat ro lam i:d
    HEHE , Có phải anh Long viện 108 không bạn, chỗ 42 Ngô Thì Nhậm ý . Mình và mấy chị phòng mình hay siêu âm ở đó. Thấy anh ý nhiệt tình, siêu âm kỹ mà nói năng nhẹ nhàng với bệnh nhân .

Anh ý còn cho cả bố vào ngồi xem cùng nữa. Ở Cơ quan mình phải 5 chị siêu âm ở đó rồi, chưa thấy ai kêu ca j hết . Thấy máy móc nhìn cũng rõ ràng mà giá ổn , có 250K .
    Mỗi tọi dạo này bắt đầu đông rồi , đến là p hải đợi nhiều . Không như ngày trước
    • 531 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

16t là chắc chắn nhất nhé.
    Mẹ yêu Cút Kít Tu Ti của mẹ
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đi siêu âm 2D lúc em bé được 16w, bác sĩ đã báo là em trai rồi,do em bé của em nằm sãi chân rộng nên thấy rõ DV
    của em bé lun...hihi..em mừng lắm các mẹ à
    • 67 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi concuameoi Xem bài viết
    1/9 này mình có lịch khám 16 tuần ở DHYD xong mình qua đó SA xem giới tính em bé luôn.

Có người xem theo kinh dịch cho mình thì mình là con gái (tuổi bố và mẹ là chẵn + có thai tháng chẵn).
    Mẹ này mốc khám 16 tuần trúng 1/9 giống mình... có người xem tuổi vợ chồng và tháng thụ thai cũng nói mình mang bầu con gái. Đang đợi đi siêu âm mốc 16 tuần đây!
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, lâu lắm rồi mình ko vào đây tám, chỉ vào xem các mẹ trao đổi thôi. Nhân chủ đề xem lịch Trung Quốc để đoán giới tính, mình cũng từng tưởng ''thế'' mà lại không phải ''thế''. Hì. Tập 1, theo Lịch thì mình sẽ sinh bé trai, cuối cùng lại đẻ ra 1 cô con gái đáng yêu. Lần này tập 2, theo Lịch thì mình sẽ sinh con gái, không biết sẽ ra con gì đây ta. Mình mới gần 15 tuần, đang định 16 tuần mới đi siêu âm đây.
    • 245 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình thấy bảo siêu âm chỗ bác sỹ Vỹ dốc phụ sản cũng đúng lắm.
    • 18 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chào các mẹ thông thái.
    Cho em xả tý băn khoăn: chả là nhà em tập 1 là gái rồi, cũng mong đứa con trai cho có nếp có tẻ.
    Hôm đc gần 14 tuần siêu âm màu 3D ở chỗ Bác sỹ Ánh (Vạn Bảo) em cũng chả hỏi giới tính vì thấy in tờ giấy dán lên tường là ko thông báo giới tính thai nhi, nhưng siêu âm xong bác sỹ nói về ăn mừng đi con trai rồi, em hỏi lại thì bác ấy bảo yên tâm
    Hôm gần 16 tuần em có hơi đau bụng và ra 1 ít máu liền đi khám ở gần nhà (bác sỹ này thì ko phải chuyên khoa phụ sản, nhưng cũng siêu âm đc) thì bác ấy bảo con gái
    tới lịch đi khám bác Ánh sau 1 tuần em có hỏi lại cho chắc thì bác ấy bảo nhìn chưa rõ đâu, nhưng khả năng là con trai.
    Theo em đc biết thì chắc là con gái rồi vì bác Ánh này nói cho tâm lý thôi, nhưng ko hiểu tại sao bác ấy lại chủ động nói nhầm lúc siêu âm 14 tuần
    Liệu có nhầm lẫn đc ko các mẹ nhỉ.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình là thành viên của diễn đàn đã lâu rồi, nhưng mình ít khi viết bài. Mình đang có tập 3, hôm 12w minh siêu âm 4D ở TT bác sĩ siêu âm rất kỹ mình cũng kể là đã có 2 công chúa, lần này nhỡ quyết thử vận may. Bác sĩ ko phán trai hay gái và cũng ko phán giống bố hay giống mẹ mà chỉ bảo mình khổ rồi. Nghe vậy thấy đau tim, mình gặng hỏi dù thế nào bsi cũng cho biết giống bố hay mẹ. Bsi bao mình khổ vì lo xây nhà cho con lấy vợ. Ôi mình ù hết cả tai, cảm giác lâng lâng mình hỏi lai có chắc chắn ko, bsi noi về xem đĩa biết ngay. Đúng là khó diễn tả cảm xúc. Xem lại đĩa hinh cậu nhỏ chổng ngược nằm giữa hai chân bé mà mình trào nước mắt. 14w mình siêu âm 4D lại của BSi khác cũng ở TT kq vẫn boy. Các mẹ thử đến đó SA xem sao. Mình thấy bsi ở đó nhiệt tình và SA kỹ lắm và ảnh rất nét, bsix chụp cả người bé tư thế ngửa rõ cạu nhỏ luôn. Ảnh màu hay hình đen trắng trong video đều vậy. Bé nhà mình hom nay dc 16 tuần rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebebin11; 17/09/2012 vào lúc 10:43 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,562 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebin11 Xem bài viết
    Mình là thành viên của diễn đàn đã lâu rồi, nhưng mình ít khi viết bài. Mình đang có tập 3, hôm 12w minh siêu âm 4D ở TT bác sĩ siêu âm rất kỹ mình cũng kể là đã có 2 công chúa, lần này nhỡ quyết thử vận may. Bác sĩ ko phán trai hay gái và cũng ko phán giống bố hay giống mẹ mà chỉ bảo mình khổ rồi. Nghe vậy thấy đau tim, mình gặng hỏi dù thế nào bsi cũng cho biết giống bố hay mẹ. Bsi bao mình khổ vì lo xây nhà cho con lấy vợ. Ôi mình ù hết cả tai, cảm giác lâng lâng mình hỏi lai có chắc chắn ko, bsi noi về xem đĩa biết ngay. Đúng là khó diễn tả cảm xúc. Xem lại đĩa hinh cậu nhỏ chổng ngược nằm giữa hai chân bé mà mình trào nước mắt. 14w mình siêu âm 4D lại của BSi khác cũng ở TT kq vẫn boy. Các mẹ thử đến đó SA xem sao. Mình thấy bsi ở đó nhiệt tình và SA kỹ lắm và ảnh rất nét, bsix chụp cả người bé tư thế ngửa rõ cạu nhỏ luôn. Ảnh màu hay hình đen trắng trong video đều vậy. Bé nhà mình hom nay dc 16 tuần rồi.
    Bạn này giống mình, cũng 2 cách cách rồi, nhỡ có em t3 này, mình cũng làm đủ kiểu thử gt--->kq là boy nhưng vẫn ko dám tin, chỉ khi siêu âm 12w bs nói là zai mới dám tin đấy. Mình siêu âm ở bs Lê Vân (103 Giải Phóng) và bs Chương Liên Trì.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 353 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hím còi Xem bài viết
    Bạn này giống mình, cũng 2 cách cách rồi, nhỡ có em t3 này, mình cũng làm đủ kiểu thử gt--->kq là boy nhưng vẫn ko dám tin, chỉ khi siêu âm 12w bs nói là zai mới dám tin đấy. Mình siêu âm ở bs Lê Vân (103 Giải Phóng) và bs Chương Liên Trì.
    12wk chưa chính xác đâu bạn. đừng mừng vội. tuần thai càng lớn, độ chính xác mới cao.
    yêu Chúa - yêu người
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)