Mang thai - Chuẩn bị sinh

Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 817K Lượt đọc
  • 1.16K Trả lời

56 Người đang theo dõi

• 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

15,5 tuần đi siêu âm. Ở tập 1 giai đoạn này mình đã biết thai là 1 cu tý rồi. Thế mà tập 2 chiều qua đi siêu, mong con gái lắm nhưng do đợi lâu quá (3 tiếng rưỡi) nên bực mình quá bảo: 'Trai gái gì cũng được, biết đại cho rồi khỏi phải hồi hộp và chờ đợi hoài mệt quá'.
    Thấy BS siêu âm cứ dò qua dò lại cái bụng nhột gần chết luôn......im lặng....im lặng....mình hỏi: BS ơi, cho em biết giới tính thai đại luôn cho rồi. BS trả lời: 'Thấy gì đâu mà biết' và chỉ lên màn hình cho mình coi ' Em xem, cái thai nó nằm sấp đưa 2 cái mông ra thế này thì làm sao mà thấy'. Mình nhìn 2 cái mông bé xíu xiu của hắn (nằm sấp như chú ếch con) mà buồn cười muốn chết luôn. BS bảo đợi thêm 1 tháng nữa quay lại siêu 3D xem em bé có đổi tư thế ko.
    Lại chờ đợi thêm sự hồi hộp nữa rồi. Dài cả tháng. Có ai siêu âm thai mà thai ở tư thế nằm sấp như mình ko vậy ? Share đi.....

Các chủ đề có thể bạn quan tâm:

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 355 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon2000
    15,5 tuần đi siêu âm. Ở tập 1 giai đoạn này mình đã biết thai là 1 cu tý rồi. Thế mà tập 2 chiều qua đi siêu, mong con gái lắm nhưng do đợi lâu quá (3 tiếng rưỡi) nên bực mình quá bảo: 'Trai gái gì cũng được, biết đại cho rồi khỏi phải hồi hộp và chờ đợi hoài mệt quá'.
    Thấy BS siêu âm cứ dò qua dò lại cái bụng nhột gần chết luôn......im lặng....im lặng....mình hỏi: BS ơi, cho em biết giới tính thai đại luôn cho rồi. BS trả lời: 'Thấy gì đâu mà biết' và chỉ lên màn hình cho mình coi ' Em xem, cái thai nó nằm sấp đưa 2 cái mông ra thế này thì làm sao mà thấy'. Mình nhìn 2 cái mông bé xíu xiu của hắn (nằm sấp như chú ếch con) mà buồn cười muốn chết luôn. BS bảo đợi thêm 1 tháng nữa quay lại siêu 3D xem em bé có đổi tư thế ko.
    Lại chờ đợi thêm sự hồi hộp nữa rồi. Dài cả tháng. Có ai siêu âm thai mà thai ở tư thế nằm sấp như mình ko vậy ? Share đi.....
    Hahaha, cuối cùng thì rongcon vẫn phải đợi cuncon rồi. Theo cuncon được biết, có rất nhiều đứa trẻ nằm sấp thế, nếu mà em bé enjoy nằm sấp thế, thì mẹ đành phải hồi hộp đến tận lúc đẻ vậy. Nói thế thôi, em bé chuyển tư thế liên tục ấy mà, đợi 1 tháng nữa kiểu gì siêu âm ba chiều chẳng biết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Thế cuncon đã đi siêu chưa nà. Có nhiều em bé nằm sấp lắm sao, thế mà lần đầu tiên mình gặp đó. Hichic, lại ngay đúng lúc mình cần biết giới tính. Vậy bao giờ cuncon đi siêu ? Mà cũng mong công chúa phải ko? . Còn rongcon thì đành phải chờ thôi chứ biết làm sao bây giờ.

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 260 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon2000
    Trong bụng mà em bé nằm sấp đưa mông ra chắc buồn cười lắm. Em thấy bé con của người bạn được tuổi mấy rồi mà nằm ngủ vẫn nằm sấp chổng mông lên trời nhìn rất yêu. Con trai hay gái thì nó cũng thành hình rồi, mẹ rongcon2000 cứ bình tĩnh chờ đi, đàng nào thì đến khi đẻ chị cũng biết thôi mà :4:
    • 2,108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mẹ rongcon2000 ơi, Búp nhà em cũng nằm sấp đây này. Nhưng mà hắn rạng chân ra nên bác sỹ (sau một hồi loay hoay) cũng nhìn ra "cuccu bird" của hắn đấy. Nhưng mà mỗi giai đoạn bé lại nằm một kiểu khác nhau nên mẹ rongcon2000 chịu khó chờ thêm một thời gian ngắn nữa vậy. Nếu mà sốt ruột quá thì 2,3 tuần sau đi SA lại xem bé đã nằm theo kiểu khác chưa. 1 tháng thì lâu nhưng 2,3 tuần thì nhanh lắm đó. :3:
    • 110 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em có bầu được 15 tuần rồi, muốn siêu âm biết giới tính em bé đúng vào ngày sinh nhật bố cháu để bố cháu mừng nhưng lúc đó thai mới 18 tuần. Mà em chỉ muốn siêu âm đen trắng thôi vì nghe nói siêu âm màu có hại cho e bé. Vậy khi đó siêu âm đen trắng đã biết được giới tính của em bé chưa hả các mẹ? Và nếu có thì siêu âm ỏ đâu là có uy tín???

Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kukumalu
    Chào các mẹ,
    Em có bầu được 15 tuần rồi, muốn siêu âm biết giới tính em bé đúng vào ngày sinh nhật bố cháu để bố cháu mừng nhưng lúc đó thai mới 18 tuần. Mà em chỉ muốn siêu âm đen trắng thôi vì nghe nói siêu âm màu có hại cho e bé. Vậy khi đó siêu âm đen trắng đã biết được giới tính của em bé chưa hả các mẹ? Và nếu có thì siêu âm ỏ đâu là có uy tín???

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Bạn yên tâm, siêu âm thai lúc 16-17 tuần đã có thể biết được giới tính, nên nếu để đến 18 tuần thì càng chắc chắn. Mình biết giới tính của bé đầu tiên khi bé 17 tuần, và bé thứ 2 lúc bé 16 tuần. Để chắc chắn, bạn nên đến siêu âm BS Thực ở Viện Lão khoa, BS đó nhìn giới tính rất chuẩn. Chúc vui!
    • 924 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kukumalu
    Chào các mẹ,

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Lúc mình 16 tuần đi khám thai bs cho siêu âm cũng đã biết giới tính rồi.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi cả nhà,
    E cũnng được 22w, đợt trước 15w e đi siêu âm 4D ở Thái Thịnh-bác si Trâm-có chị nào siêu âm bác sĩ này chưa nhi?Lúc đó bác sĩ bảo là con trai rồi nhé,e xem ảnh cũnng thấy cái "mẩu", hihi.Nhưng đợt 22w đi siêu âm lại bác sĩ vẫn bảo con trai nhưng 2 vc em nhìn chẳng rõ gì cả.Không hiểu có chính xác không các chị nhỉ?Hay bác sĩ có chuyên môn thì sẽ nhìn rõ hơn nhỉ?Em thì con nào cũng được, hiihi,nhưng vẫn muốn biết đó là bé trai hay gái.
    Em nghe nói siêu âm bác sĩ Thực chuẩn lắm, nhất là về giới tính ý.Chắc là đến khỏang tháng thứ 7,8 em mới lại đi siêu âm màu nữa,hihi.
    Chúc các mẹ và các bé khỏe nha.
    • 2,351 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

các mẹ cho em địa chỉ bs Thực với
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 169 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucuoibetho
    các mẹ cho em địa chỉ bs Thực với
    Bạn cứ đến bệnh viện Lão Khoa, gần BV Việt Pháp ây, ở số 1 Phương Mai,gửi xe rồi lên tầng 2 hoặc hỏi phòng siêu âm BS Thực mọi người sẽ chỉ cho là thấy ngay, bs này siêu âm giới tính nổi tiếng đấy.

• 332 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mình đi sa lúc 14w đã biết giới tính em bé rồi, mà là bé gái chứ không phải bé trai đâu. Bs Tuấn ở 38 Ngõ Huyện nói giới tính em bé khá sớm và chính xác, thấy bảo nếu là bé trai thì khoảng 12w anh ấy đã nói được rồi.
    • 79 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Với các bác sĩ có nhiều kinh nghiệm, chỉ cần 12 tuần là đã biết được chính xác giới tính nếu đó là con trai. Với những trường hợp bác sĩ ậm ờ hoặc nói lảng đi khi các mẹ hỏi về giới tính của bé thì phần lớn là bé gái! Tâm lý "trọng nam" vẫn còn nặng trong xã hội ta các mẹ nhỉ!!!
    • 139 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em bé của mình đang ở tuần thứ 8 của thai kỳ. BS đã chỉ định đi siêu âm 3D khi mình 12 tuần đấy.b
    • 1,763 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

mình được 14t không biết đã biết được chưa các mẹ nhỉ?bác sĩ thực siêu âm 2d thì đến tuần này đã biết được giới tính của em bé chưa vậy
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduonghn Xem bài viết
    mình được 14t không biết đã biết được chưa các mẹ nhỉ?bác sĩ thực siêu âm 2d thì đến tuần này đã biết được giới tính của em bé chưa vậy
    Mình nghĩ bạn đợi đến khoảng 20tuần thì siêu âm 3D luôn vì tiện vừa biết được chính xác giới tính của bé, vừa khảo sát xem bé có bị dị tật gì không ..... 2D thì cũng khoảng 5 tháng biết giới tính đấy. Có nhiều BS nói rằng 3 tháng siêu âm đã biết giới tính nhưng theo mình thì tỷ lệ nói đúng giới tính không cao ở thời điểm này. Đừng nôn nóng nhaaaa.
    • 255 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khung Long Xem bài viết
    Hi cả nhà,
    E cũnng được 22w, đợt trước 15w e đi siêu âm 4D ở Thái Thịnh-bác si Trâm-có chị nào siêu âm bác sĩ này chưa nhi?Lúc đó bác sĩ bảo là con trai rồi nhé,e xem ảnh cũnng thấy cái "mẩu", hihi.Nhưng đợt 22w đi siêu âm lại bác sĩ vẫn bảo con trai nhưng 2 vc em nhìn chẳng rõ gì cả.Không hiểu có chính xác không các chị nhỉ?Hay bác sĩ có chuyên môn thì sẽ nhìn rõ hơn nhỉ?Em thì con nào cũng được, hiihi,nhưng vẫn muốn biết đó là bé trai hay gái.
    Em nghe nói siêu âm bác sĩ Thực chuẩn lắm, nhất là về giới tính ý.Chắc là đến khỏang tháng thứ 7,8 em mới lại đi siêu âm màu nữa,hihi.
    Chúc các mẹ và các bé khỏe nha.
    Chị SA BS Trâm à? Em thấy tín nhiệm chị này lắm. Chẳng là hồi em dc hơn 12 tuần, BS Trâm bảo con trai, em còn chưa tin lắm vì ít tuần quá. Nhưng đến 20 tuần, em SA hình thái học BS Chương, đúng con trai chị ạ. Mới đây thôi, chị bạn em được 13 tuần, cũng tò mò muốn biết giới tính, em bảo chị ấy đến SA BS Trâm, BS T cũng nói giới tính cho luôn, bảo là nhìn rất rõ rồi. Em nghĩ trường hợp của chị ko nhầm được đâu, chắc chắn con trai rồi chị ạ.
    • 158 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thì tính thích phiêu lưu từ bé rùi nên thích để tới lúc sinh mới biết. Nhưng mà hôm trước bs ở VF nói khả năng là con trai nhiều hơn. Em kô biết ông này nói chơi hay nói thật mà bảo thai em 23 tuần rùi kô nhìn rõ ...Hôm qua mẹ chồng em "gợi ý" ra ngoài siêu âm để còn biết cháu trai hay gái. Chắc fải đi ra ngoài quá. Cho em địa chỉ bs Trâm với
    • 1,763 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

tầm 14t là đã biết tương đói chính xác rồi các mẹ ạ
    • 1,948 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

me-in thì 15t đi s/a 3d trong bệnh viện PS, bsi nói nhìn chưa ra (hoặc bsi ko muốn nói). Sau đó 1t đi s/a 2d thì nhìn đc rồi.