• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mua váy bầu rẻ <300k các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 2,836 Bài viết

• 1,429 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanntm Xem bài viết
    hôm nay chạy ra Momy, mấy cái sale off nhìn trên web lung linh dễ sợ, ra nhìn trực tiếp cái đi về tay không luôn.
    Đấy t đã bảo rồi, mommy chất xấu, nóng lắm
    • 625 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Mẹ nào trên này mua đồ Size L mà đã mặc bầu rùi, thế còn những người như mình bình thường đã Size L thì làm sao đây? cái váy bình thường mình mặc cô bạn bầu 8 tháng mặc vừa, nói vậy để các mẹ hình dung là mình gian nan trong việc chọn váy bầu như thế nào rồi đó. Hơn nữa do điều kiện làm việc không mặc đồ phông nữa chứ. Vì ngồi lên xuống nó bị bùng mông.
    Năm ngoái lúc mua váy Hè mình đã chọn dáng thụng, để thắt lưng vào là mặc bình thường, bỏ ra cũng mặc được tháng thứ 3-4.
    Mình cũng lượn chán các shop mà nhìn chẳng ưng được cái nào cả, có hôm đi chợ tức khí mua vải mà rồi chưa đi may, sợ rằng chưa bít to đến dư lào. Các mẹ có địa chỉ nào post lên nhé, rất cần thiết ý.
    Mình nghĩ sau khi sinh mình phải hàng năm mới giảm được kg ( viễn cảnh ) nên chắc còn mặc dài dài.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,110 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chippogirl Xem bài viết
    Các chị thử xem qua đầm bầu Honey xem sao, em toàn nhằm đợt giảm giá để ra mua, tiết kiệm đc khối tiền. Như đợt lạnh vừa rồi, Honey KM quần bò mua 1 tặng 1, em mua 1 cái 295k, được free 1 cái 285K (tính theo giá quần cao nhất). Như thế mỗi cái có khoảng 150K mà kiểu dáng cũng đẹp lắm. Lần gần đây thì KM áo, váy có 95K,195K,255K hay sao đó, em cũng ra mua đc thêm 2 cái váy nữa.
    Em đi săm soi mấy hãng rùi thì thấy giá cả, chất vải của Honey cũng trẻ trung mà phải chăng. Bầu mùa hè nóng lắm, mặc 1 lúc đã ra mồ hôi, cũng ko quan trọng phải hàng xịn lắm đâu, vì mặc có mấy tháng, quan trọng là mát mẻ thôi.
    Theo em ở đâu giảm giá thì mình cứ nhảy vào thôi =)). Hàng giảm giá vì hết size or đẩy mẫu cũ đi chứ nh cái vẫn đẹp lắm ^^. Chúc các mẹ chọn đc nhg bộ đồ ưng ý
    Ôi, mẹ nó ơi, hôm nọ mình vào Honey, cũng sale như mẹ nó nói nhưng toàn hàng đông thôi, có mấy cái mùa hè thì xấu lắm lắm, chắc hàng tồn ko ai chọn. Mẹ nó mua vào cuối vụ đông thì còn mặc được chứ bây giờ hè rồi mua hàng sale toàn hàng dạ với dài tay thì chịu.
    • 1,110 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    Công nhận với mẹ thật! Em lượn chán ở hàng mommy, honey... chả chọn được cái nào ưng (quả tình có rẻ nhưng vải thì nhăn nhúm, kiểu dáng thì xấu, trông rõ chán), mặc dù ảnh đưa lên web thì trông lung linh. Váy bầu BB mùa đông thì em thấy rất đẹp (vì em mua cả 3 cái ở đó rồi, chất liệu đúng là ăn đứt các hãng khác) nhưng mùa hè em có vào xem thì thấy ko ưng, cứ kiểu gì ấy, mà cũng đắt chứ có rẻ rúng gì đâu. sắp đẻ rồi, cứ mát là được nên em thấy chị em nhà ta cứ ra chợ mua, còn đẹp hơn trong mấy hãng đầm bầu.
    Mình cũng thấy BST hè của BB năm nay ko có gì xuất sắc, dù sao thì mặc đồ BB cũng lên dáng đẹp hơn.
    Còn vụ mua đồ bầu ở đâu thì e nghĩ cũng tùy người, tùy phong cách, mục đích sử dụng và cả vấn đề kinh tế nữa. Nếu mẹ nó ra chợ mua mà thấy vừa rẻ vừa đẹp hơn thì tốt quá, một mũi tên trúng 2 con chim còn gì.
    • 252 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

em cũng hay mua ở chợ, cái quần lanh alibaba 60-70k em về mặc tốt, vì phía sau là chun mà, mát run người, hehe. Người em dáng bé, bầu vẫn bé, em hay mua mấy cái váy thắt ở chân ngực để mặc, h em sang tháng thứ 5 rồi mà đôi khi mặc vào có người không nghĩ em có bầu, chỉ hơi to bụng . Mấy hôm tới chắc mua cái quần đùi bầu và mấy cái váy maxi về mặc, váy maxi đẻ xong dành đi biển lun!
    • 179 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Các mẹ muốn mua đồ ở Mommy thì đừng mua quần lửng màu đen, dưới gấu quần có thắt cái nơ bằng dây dù nhé. Vì chất liệu vải đó quá tệ, bị ra màu kèm theo bụi vải (giống như vải để lâu nên bị mục), mặc dù mình đã giặt nhiều lần (mỗi lần giặt riêng 5 -6 lần xả nước) vậy mà mặc vào vẫn bị bụi dính vào người làm ngứa ngày khó chịu. Lúc đầu mua về mặc lần đầu mình nghĩ chắc giặt lần sau sẽ hết nhưng bây giờ giăt đi giặt lại, xả nhiều lần mà tình hình vẫn như vậy mà giá quần cũng không rẻ nhé 180/quần. Thế là đành xếp cất vào tủ.
    Mình thích mặc đầm bầu của Đậu Đỏ (đường Lê Văn Sỹ gần nhà thờ Ba Chuông), giá trung bình khoảng 400-500/cái chất liệu vải đẹp, kiểu dáng mặc vào thấy gọn người.
    • 179 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Các mẹ muốn mua đồ ở Mommy thì đừng mua quần lửng màu đen, dưới gấu quần có thắt cái nơ bằng dây dù nhé. Vì chất liệu vải đó quá tệ, bị ra màu kèm theo bụi vải (giống như vải để lâu nên bị mục), mặc dù mình đã giặt nhiều lần (mỗi lần giặt riêng 5 -6 lần xả nước) vậy mà mặc vào vẫn bị bụi dính vào người làm ngứa ngày khó chịu. Lúc đầu mua về mặc lần đầu mình nghĩ chắc giặt lần sau sẽ hết nhưng bây giờ giăt đi giặt lại, xả nhiều lần mà tình hình vẫn như vậy mà giá quần cũng không rẻ nhé 180/quần. Thế là đành xếp cất vào tủ.
    Mình thích mặc đầm bầu của Đậu Đỏ (đường Lê Văn Sỹ gần nhà thờ Ba Chuông), giá trung bình khoảng 400-500/cái chất liệu vải đẹp, kiểu dáng mặc vào thấy gọn người.
    • 863 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TueMai Xem bài viết
    em cũng mua của Đậu đỏ, đầm xinh và trẻ, giá cũng ok lắm, nhưng các mẹ mua nhớ xem kỹ chất lót bên trong váy nhé, nếu nó bằng vải thun hơi bóng bóng thì mặc sẽ hơi nóng đó, với lại nhớ xem mặc đc dến tháng thứ mấy, lần trc em mua 1 cái mặc xinh lắm mà chắc mặc đc đến tháng thứ 6 là chật bụng rồi
    • 201 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaTrangNguyen Xem bài viết
    mình ra chợ, mua vải mình thích, xong online tìm cái mẫu nào đẹp thì cho vào USb, rồi mang ra chị thợ may gần nhà, chị này may rẻ lắm, có 100k tiền công thui, thế là có váy đẹp mặc. đến giờ đi làm lại rồi may váy công sở cũng may chỗ chị này, vừa rẻ vừa đẹp (* *)
    Chị ơi chị may ở đâu vậy, cho địa chỉ đi chị
    • 129 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em có cái đầm bầu vải thun hàng VNXK. Em mua về tính để dành mặc (mới có bầu 7 tuần à) nhưng ox em kêu em mặc không hợp. Mẹ nào trắng trắng chút mặc sẽ rất đẹp. Áo em mới mua ngày 9/5/2012, mới thử 1 lần trong nhà thôi. Em để lại 150k thôi ạ. Chất thun dày dặn, rũ, mát mẻ (có lót), cổ thuyền, tay dc may vải xéo rất duyên, dưới chân ngực có thun nhẹ, dây cột thành nơ.. Mẹ nào cao có thể mặc với legging.Hình em nó đây ạ. Nếu mẹ nào rước dùm em thì em cám ơn lắm lắm ạ.

ao bau by mylinhgd, on Flickr

ao bau2 by mylinhgd, on Flickr
    Mẹ nào cần PM giúp em ko Mod lại la em mất.
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình vừa mua 1 đầm bầu yếm của Hân, mất 340k, hơn 300k 1 tí nhưng về mặc thêm mấy cái áo thun to ở nhà, thế là xong (mua thêm áo thun Hana mất 120k). Bình thường mình lượn lờ mấy shop VNXK xem có cái nào rộng rộng, rẻ rẻ mua về mặc. Hiện giờ mới 5 tháng nên vẫn vô tư, hông biết to nữa thì thế nào. Có mẹ nào ở SG mua đồ bầu rẻ đẹp chỉ mình với. Cũng muốn mua đồ đẹp đẹp chút nhưng đồ bầu mắc quá i, đau hết cả ruột
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nọ em cũng mua ở Mommy 1 cái 400k. sau nghĩ mua đắt như thế phí lắm. thế là hôm e vào Chợ Ngã Tư Sở mua được mấy cái. giá từ 180-200k. mà chợ ngã tư sở mấy hàng đồ bầu nói thách lắm. các mẹ nhớ trả giá nhé
    • 114 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nếu mua mặc nhà thì quá dễ và rẻ, chỉ 100-120k các mẹ có váy lanh xịn, ko bị nhăn đâu, e mua ở coop mart ý. Đồ công sở, các mẹ cứ phối hợp váy thun ở bụng, chất cotton hoặc polyete thì phải, mỏng vừa phải, để vừa mát vừa ko lộ. em hay lùng mấy shop vnxk, đồ đẹp, mà goía <300k thui..

Con của bố mẹ hãy lớn nhanh nhé... Mong chờ con từng ngày từng tháng...
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hiện mummy đang có chương trình khuyến mãi đó. các mẹ qua mà em. em thấy trên mạng họ đăng có mấy mẫu cũng yêu lắm đó tầm 200k thui
    Sẽ có những sóng gió phía trước
    Hãy cố gắng bước qua dù không dễ dàng
    Trong cuộc đời còn những ước mơ đẹp tươi
    Hãy nói tôi yêu mọi người
    :Smiling:
    • 1,110 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ti_ngo Xem bài viết
    hiện mummy đang có chương trình khuyến mãi đó. các mẹ qua mà em. em thấy trên mạng họ đăng có mấy mẫu cũng yêu lắm đó tầm 200k thui
    Đó là chương trình ở các outlet thôi, chủ yếu là mẫu ko được chuộng hoặc hàng thừa sz. Còn riêng về mommy thì ko phải gu của mình, chất xấu và màu mè, tất nhiên chọn lọc thì cũng có cái được. Điểm duy nhất của Mommy là chụp ảnh quảng cáo quá đẹp so với sản phẩm thực.
    • 399 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Em bầu 24w rùi nhưng chưa phải vừa cái váy bầu nào cả. Đi khám thì toàn mặc quần legging với áo thắt chân ngực ,ở dưới rộng thoải mái. Có váy thì mua váy lanh kiểu maxi hoặc váy thắt chân ngực, toàn 80k, 90k, 100k. mặc mát ơi là mát, mà rẻ, bầu xong vẫn mặc thoải mái. hihi. Nhưng cái này nếu mẹ nào đi làm thì hơi khó, nhưng các mẹ mua vải rùi đi may cũng đc, rẻ hơn nhìu so với vào hàng váy bầu ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoai_nga; 23/05/2012 vào lúc 04:09 PM.
    • 154 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đầm bầu honey này trên web thì đẹp lung linh mà o SG xấu ơi lá xâu, toàn vải thun ! nghe bé bán hàng nói mấy mẫu trên web chỉ bán ở HN thôi, SG không có!
    • 1,129 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

Trời nóng này chỉ mặc đồ lanh là mát thôi các bà bầu nhỉ
    • 217 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Di_cutit Xem bài viết
    Hic em trót mua 2 cái váy, hết 900k, buốt hết cả ruột. Đồ bầu sao đắt quá thể
    Mẹ nó chơi sang thế, mình mua 2 cái hết 450k mà còn thấy xót tiền, mặc có mấy tháng rồi xếp vào tủ mua đát quá tiếc tiền lắm mẹ nó^6
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì thấy vải Mommy không được đẹp lắm, kiểu dáng cũng ... quê quê. Em vote cho đầm bầu Honey, em đã dạo 1 vòng các cửa hàng bầu và đánh giá Honey được về giá cả và chất lượng ạ
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4