Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mua váy bầu, áo bầu ở đâu vừa rẻ mà đẹp các mẹ nhỉ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 48.6K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi mua váy bầu, áo bầu ở đâu vừa rẻ vừa đẹp nhỉ ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 323 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AN_PT Xem bài viết
    Mẹ nó ở đâu nhỉ? ở HN thì mình chịu nhưng nếu ở SG mẹ nó ghé Đậu Đỏ thử xem. Hôm trước thấy mấy đứa bạn hù là đầm bầu cả triệu 1 cái nên mình củng tính mua ít thôi, nhưng thấy Đậu Đỏ váy áo nhẹ nhàng mà rẻ nữa (khoảng >200K 1 cái) thik quá khuôn về 1 mớ. Mua về mới thấy dại, nên mua 1 lần ít thôi chứ mấy hôm bầu bự rồi mặc chật bỏ đi thì phí lắm mẹ nó ạ

NB: Mon 3kg/48cm - Mi 2.3kg/45cm
    1m: Mon 4kg/53cm - Mi 3.65kg/53cm :Smiling::Kiss:
    2m: Mon 5kg/56cm - Mi 4.8kg/57cm:Smiling:
    3m: Mon 6kg/60cm:LoveStruc: - Mi 6kg:Battin ey:/58cm:Sad:
    4m: Mon 6.5kg/63cm:Sad: - Mi 6.3kg/62cm:Crying:
    5m: Mon 6.5kg/63cm:Crying: - Mi 6.5kg/65cm
    6m: Mon 6.9kg:LoveStruc: - Mi 7.0kg:Applause:
    7m: Mon 7.1kg :Thinking: - Mi 7.3kg
    8m: Mon 7.5kg - Mi 7.5kg
    9m: Mon 7.6kg/69cm - Mi 8.0kg/70cm
    10m: Mon 8.0kg/71.5cm - Mi 8.0kg/72cm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng muốn mua đồ bầu rẻ mà đẹp lắm, nhưng giá của đồ bầu trông đẹp đẹp một tí, chất lượng được được một tí thì cũng phải tầm 300k, 350k rồi mẹ nó ạ. Mẹ nó cứ đi 1 lượt ở phố Phạm Ngọc Thạch (Kim Liên), rồi 1 lượt ở phố Bông Thợ Nhuộm, chắc kiểu gì cũng tìm được những món đồ ưng ý.
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đợt trước (lúc chưa có bầu) em làm việc ở 82 Thợ Nhuộm, đi qua đi lại mấy cái shop đồ bầu, lúc nào cũng ngắm nghía xem có đẹp ko, nhưng mà vẫn ko thấy thích mẹ nó ạ. Ở Phạm Ngọc Thạch thì nhiều hơn nhưng em lại ko tiện đường. Em giờ làm ở Lò Đúc cơ, đi về lại về phía Long Biên nên ngại ra Phạm Ngọc Thạch quá.
    • 91 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em ở Sài Gòn, tập 1 cũng toàn BST của Đậu Đỏ. So với Anna, Hana hay BB thì em thấy đồ của Đậu Đỏ có thiết kế riêng, chất liệu mát mẻ, đặc biệt giá mềm hơn nhiều.... những bộ tầm tầm mặc đi làm khoảng trên 200tr, còn dự tiệc hay đám cưới thì cũng chỉ nhỉnh hơn 1 tẹo... Theo em thì thường thai kì chia làm 3 giai đoạn, nên các mẹ sắm vừa đủ thui kẻo lại dư đấy......
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng mới vừa săn được mèo con nè. Bi giờ còn nhỏ nên cũng chưa nghĩ tới sẽ mua đồ bầu nữa.Nhưng mà mặc quần jean thường thì chịu không nổi, khó thở mà cấn bụng lắm. Nên chỉ toàn mặc quần thun thui. Em cũng không biết là tới tháng thứ mấy thì bắt đầu mua đầm bầu là được nhỉ?
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bình thường em mặc toàn size S. thời gian đầu có bầu em chọn váy bthuong size M, L mặc, nhưng giờ được 20w rồi mới bắt đầu đi mua đồ bầu để mặc các mẹ ạ.
    Cuối trời mây trắng bay
    Lá vàng thưa thớt quá
    Phải chăng lá về rừng
    Mùa thu đi cùng lá
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đầm bầu Đậu đỏ ở Hà Nội có không bạn?
    • 1,899 Bài viết

• 2,013 Được cảm ơn

Đồ bầu tớ toàn mua của belly, mommy, váy giá trung bình khoảng 350k, áo và quần trung bình là 200k, công nhận sắm đồ bầu tốn thật, ít nhất cả giai đoạn bầu bí cũng phải tốn đến 4 triệu tiền quần áo.
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn mua ở các siêu thị mẹ và bé, có nhiều loại lắm, chất lượng tương đối, giá cả cũng vừa phải. Còn nếu muốn rẻ nữa thì bạn mua ở chợ, giá khoảng từ 100 - 200 ngàn thôi, nhưng chất lượng không được tốt, không bền lắm đâu.
    • 149 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mua của BB cũng đẹp lắm mẹ nó ah, nhưng giá thì hơi cao hơn 1 chút, áo thì từ 350k, quần bò thì hơn 400, nhưng được cái đẹp lắm, chất cũng thích:Smiling:
    • 91 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangtruongbe Xem bài viết
    Đầm bầu Đậu đỏ ở Hà Nội có không bạn?
    Đậu Đỏ chỉ có 2 cửa hàng ở HCM, 1 là ở Lê Văn Sĩ, 2 trên đường Trần Huy Liệu thui bạn ah.

Giai đoạn đầu bụng chưa to mà mình thuộc dạng bé con thì như mẹ AN-PT nói thì nên mua váy, quần size lớn đề dành mai mốt sanh xong mặc lại khoảng vài tháng đầu. Khi bầu bí to rùi thì mình bắt đầu mua váy đỡ tốn kém hơn
    • 3,402 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Mình thấy cửa hàng 9 month ở Cầu Giấy có khá nhiều mẫu đẹp

3m4d: Biết lẫy.
    • 31 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ xem thử kiểu váy bầu này có đẹp ko? E thấy mặc cũng ổn :X

Mẹ Yêu Con Nhiều Lắm Bé Jun Ạ :*
    • 31 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

những cái váy này e thấy mặc bầu rồi sau sinh đều được.

• 31 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

giá nó vào khoảng 100k -180k. Trời mùa thu rồi các mẹ nên mặc váy dài hẳn hoặc mặc váy đi vs quần legging là đẹp nhất, lạnh thêm chút nữa khoác áo len mặc ngoài :X Bầu bí mà vẫn xinh đẹp như ai :-j:Laughing:
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi, làm thế nào order được thế? Có xem trước và thử được không?
    • 217 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

kinh nghiệm của mình khi mua váy bầu nè:
    1. mua váy bầu loại rộng, để mặc được đến những tháng cuối.
    2. mua loại áo có đóng cúc phía trước, do sau khi sinh, phụ nữ chúng ta vẫn còn "to như voi" nên vẫn phải tiếp tục mặc đồ bầu :-). Nếu áo có hàng nút ở phía trước thì sẽ cho con bú dễ dàng
    MUa rẻ nhất thì ở mục thanh lý của Webtretho đó bạn. Các mẹ bán áo bầu chỉ có 50k-100k thôi à, đẹp mà rẻ nữa :-)
    [B]
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu ở HN bạn thử tới đường Phạm Ngọc Thạch nhé. Ở đo rất nhiều cửa hàng dành cho bà bầu đấy,giá rất mềm. Khoảng 200k-300k thôi có cái rẻ hơn. tên cư hàng Ana Nina,Mama...
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thì ở bên Cầu Giấy. Đợt này thấy đầm bầu giảm giá nhìu mà rẻ lắm. Chỉ tầm 200k là đẹp. Đồ bầu của BB hoặc Hà An ấy. Bạn rảnh sang mà chọn. Ngay đầu CG cạnh cửa hàng PNJ

Bình thường em mặc toàn size S. thời gian đầu có bầu em chọn váy bthuong size M, L mặc, nhưng giờ được 20w rồi mới bắt đầu đi mua đồ bầu để mặc các mẹ ạ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3