• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.82K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lại 1 chủ đề cũ nhưng tại trên mạng có nhiều thông tin quá nên e bị loãng.
    Mẹ nào đã dùng loại tai nghe bà bầu nào tốt tư vấn e với ạ
    Cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 451 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

ko nên dùng tai nghe bà bầu bạn nhé, 10 bé nghe sẽ có 1 bé bị điếc bẩm sinh, bạn cứ bật nhạc bt cho bé nghe thôi. Đây la thông tin do mình đc biết trong Hội thảo các bà mẹ ở KS nikko.
    Khi sinh ra, ta khóc còn những người xung quanh ta cười.
    Hãy sống sao cho khi chết đi, ta cười còn những người xung quanh ta khóc.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungmeo999 Xem bài viết
    Lại 1 chủ đề cũ nhưng tại trên mạng có nhiều thông tin quá nên e bị loãng.
    Mẹ nào đã dùng loại tai nghe bà bầu nào tốt tư vấn e với ạ
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Hi bạn,
    Theo mình thì tai nhe bà bầu chủ yếu là để tần số nó thấp, mở nhỏ phù hợp với tai bé và phải có 2 giác cắm để 2 mẹ con cùng nghe cùng đồng cảm. Quan trọng nữa là bạn đừng lạm dụng nhạcc quá, 1 ngày đều đặn 2 lần mỗi lần 15 phút thôi. Mình cũng áp dụng cho bin nhà mình trộm vía giờ bé 4,5 tháng rồi khá lanh và thích nghe nhạc. Mình muốn thanh lý tai nghe bà bầu(link chũ ký, nhạc thì bạn mang usb đến chép nhé) nếu bạn muốn lấy mình fix thêm cho. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng đã bầu được 18 tháng và chuẩn bị cho con nghe nhạc, nhưng không biết có nghe được bằng headphone thường được không hay phải mua tai nghe chuyên dụng cho bà bầu. Theo như em tìm hiểu thì giá tai nghe cho bà bầu tới 750k/cái, hic hic..., thời buổi khó khăn này cái gì cũng phải cân nhắc dù "tất cả vì tương lai con yêu". Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm, hay có mẹ nào bán lại ko cho em biết nha! Thanks các mẹ nhiều!
    • 222 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn.hn Xem bài viết
    ko nên dùng tai nghe bà bầu bạn nhé, 10 bé nghe sẽ có 1 bé bị điếc bẩm sinh, bạn cứ bật nhạc bt cho bé nghe thôi. Đây la thông tin do mình đc biết trong Hội thảo các bà mẹ ở KS nikko.
    Mẹ nào có thông tin gì về việc này chia sẻ thêm cho cả nhà mình biết với. Nghe mẹ này nói cũng lo quá
    • 393 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Chị ơi đừng lo quá, vì mình cho bé nghe ở mức âm lượng vừa phải thôi, bật hơi nhỏ so với tai bình thường của mình nghe ấy. Em vẫn cho bé nhà em nghe đều đặn từ tháng thứ 4 đến giờ là tháng thứ 6 rồi, mỗi lần nghe tầm 20 phút thôi. Tại em thấy bật nhạc ngoài toàn mình nghe là chính chứ bé chẳng nghe thấy đâu với cả làm như thế em không tập trung làm việc được nên em vẫn dùng tai nghe bà bầu, hihi.
    Chị search google tai nghe bà bầu có bán loại của Việt Nam ấy chỉ khoảng 500k thôi, em cũng dùng loại này mà
    • 760 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Oh mở nhỏ thì ko sợ ảnh hưởng bé đâu, mình mua cách đây 2 năm cũng tầm 500k, mua loại đeo qua bụng như 1 sợi dây á, tiện lắm, khỏi lích kích như headphone, mua để dành đứa nữa hihi, cũng đáng mà
    Thanh lý Mango, Nautica, Aero.....

http://mgod.webtretho.com/forum/f293...nh-ly-1432709/
    • 451 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

nghe nhỏ thì tỷ lệ điếc bẩm sinh thấp hơn thôi các mẹ nhé. Nói chung là mình ko bán tai nghe bà bầu và cũng ko phải châm chọc, ghét bỏ ai bán mặt hàng này để nói xấu. Mẹ nào từng tham dự hội thảo với mình sẽ rõ, mình chỉ nói sự thật thôi. Dĩ nhiên tỷ lệ điếc bẩm sinh không nhiều nên đa phần các bé nghe sẽ không bị làm sao nên các mẹ nghĩ đơn giản vậy thôi. Các mẹ thử nghĩ xem, chả may con người ta lại bị thì các mẹ có thấy áy náy khi khuyên ng ta mua để "cho giống mình" hoặc để bán được hàng hay ko?
    Có mẹ nào ở trên nói là con mẹ ấy đc nghe tai nghe này nên h rất thích ca nhạc gì gì đấy. Con mình, mình ko cho nghe hồi trong bụng mẹ bằng tai nghe bà bầu, nhưng h bé nghe nhạc nhún nhảy ầm ầm dù chả ai dậy cả. Thông minh hay ko, thích âm nhạc hay ko đa phần do gien di truyền, một phần do chế độ ăn uống, và 1 phần nhỏ do nghe nhạc. Vậy nên mẹ nào mang bầu định cho bé nghe nhạc nên cân nhắc để bé nghe ở chế độ nào an toàn nhất. Lời mình nói chỉ là ý kiến, các mẹ tham khảo, còn quyền quyết định dĩ nhiên ở các mẹ.
    Khi sinh ra, ta khóc còn những người xung quanh ta cười.
    Hãy sống sao cho khi chết đi, ta cười còn những người xung quanh ta khóc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ mở nhỏ thôi, em thấy cho nó nghe nhạc thì tốt chớ có sao đâu, điển hình là con em, hồi đó có bầu em cho bé nghe ngày 2 lần , sáng và tối trước khi ngủ , mối lần 1 tiếng đồng hồ , trộm vía bé rất năng động , xem nhạc Xuân mai là nhún nhảy ,mói có 12 tháng mà có điện thoại tới là nói
    alo liền nhiều khi nói còn nhanh hơn cả em nữa , hồi đó em mua cái bababulamy khoảng 500 mấy ở chổ này zoombuy.vn xài tốt , đang để dành lại cho đứa sau lấy ra xài tiếp
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe mọi người kể về tai nghe cho bà bầu hấp dẫn quá vậy.

Chỗ mình đang bán tai nghe bà bầu Bellysonic thương hiệu Mỹ. Đang được ưa chuộng tại Amazon lắm đấy ah!

Tham khảo thêm thông tin về lợi và hại của tai nghe bà bầu như thế nào nhé:
    - Tai nghe bà bầu Bellysonic giúp bé và mẹ bầu cùng thư giãn
    - Hướng dẫn phân biệt tai nghe bà bầu Bellysonic chính hãng và nhái
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ nên hiểu là cho trẻ nghe nhạc ngay từ trong giai đoạn bào thai rất tốt, nhưng phải chú ý chọn đúng loại tai nghe nhạc cho bà bầu phù hợp, không nên chọn những hàng kém chất lượng vì sẽ có thể sẽ ảnh hưởng tới thính giác của trẻ, cách tốt nhất là cho nghe nhạc với âm lượng nhỏ hơn 70dB, 2-3 lần/ngày và 15-20 phút/lần. Chú ý quan trọng là không nên cho trẻ nghe quá nhiều nhé các mẹ. Chúc các mẹ có được thiên thần xinh đẹp, thông minh.
    Tai nghe - nhạc hay cho bà bầu
    hcm14.seomaster.vn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, ở đây có hàng nhé: http://tainghe.com.vn/category-83-b0...he-ba-bau.html
    công ty Xuân Vũ ở Hn, buôn bán úy tín lắm. mấy lần e mua ở đây rồi, ko có gì phải phàn nàn cả nhé! công ty có ship hàng toàn quốc nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu nghe nhạc thì các mẹ hoặc là mở nhạc bình thường cho cả 2 mẹ con nghe cũng đc.
    Còn nếu sử dụng tai nghe bà bầu thì nên dùng loại chính hãng, chất lượng cao như Belly Sonic của Mỹ chẳng hạn.
    Chỉ có điều giá cả hơi cao so với túi tiền của các bố mẹ. Do cặp tai nghe phía trong được thiết kế cái màng rung ko để tần số âm thanh quá lớn làm ảnh hưởng tới bé. Và mình nghĩ nó cũng đáng nếu bạn bỏ tiền để đầu tư cho bé trong suốt cả 1 thời gian mang thai lâu như vậy! ( đã mua thì mua đồ tốt chứ việc gì phải ham rẻ mà để ảnh hưởng đến bé phải ko )
    Do buôn bán bên đồ dùng bà bầu với em bé nên mình cũng xin chia sẻ một ít kinh nghiệm bản thân Mẹ nào có thắc mắc thì cứ hỏi nhé!
    Mà đeo cái tai nghe bà bầu hay 1 cái nữa là đi đâu cũng có thể đeo đc hết, kể cả đi toilet! Hehe!
    Siêu thị trực tuyến MeBeOnline- Chuyên bán các loại Nôi Cũi Gỗ, Võng tự động giá rẻ!!!!!!