• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin chào tất cả các mẹ !
    Tình hình là em có bầu lần đầu được 21 tuần rồi. Định nhân dịp mấy ngày nghỉ mua sắm cho khỏe, chứ chờ tới lúc sắp sinh mua thì mệt lắm. Ai có kinh nghiệm mua sắm đồ sơ sinh chỉ dùm em với. Em sinh vào tháng 9, nên mua quần áo như thế nào cho đủ? Loại khăn ướt, bột giặt, nước xả, bỉm nên mua của hãng nào thì dùng ổn? nếu ai ở Đà Nẵng chỉ giúp địa chỉ mua đồ luôn nhé.
    Hậu tạ các mẹ sau !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 137 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Đánh dấu học hỏi ạ, e cũng dự sinh vào tháng 9, và cũng bé gái :cool:
    • 459 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

bao giwf bạn qua tháng thứ 7 sang thang thu 8hangx mua nhé
    Kinh nghiệm mua sắm cho Con yêu - Tầng 13 ban vao day nhe neu can PM cho minh
    Ai đó ơi đừng hỏi vì đâu em không nhớ
    Buổi chiều tàn trong hoàng hôn đỏ lửa
    Em cứ thế tựa như mình lạc bước
    Đi về phía xa ở cuối tận chân trời

Das 23/04/2011
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 885 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoixa19 Xem bài viết
    Xin chào tất cả các mẹ !
    Tình hình là em có bầu lần đầu được 21 tuần rồi. Định nhân dịp mấy ngày nghỉ mua sắm cho khỏe, chứ chờ tới lúc sắp sinh mua thì mệt lắm. Ai có kinh nghiệm mua sắm đồ sơ sinh chỉ dùm em với. Em sinh vào tháng 9, nên mua quần áo như thế nào cho đủ? Loại khăn ướt, bột giặt, nước xả, bỉm nên mua của hãng nào thì dùng ổn? nếu ai ở Đà Nẵng chỉ giúp địa chỉ mua đồ luôn nhé.
    Hậu tạ các mẹ sau !
    Chị ơi, chị đang ở đâu?

Em ở HCM, nghỉ lễ vừa rồi em đi mua quần áo cho con em rồi (30W) - mua tại chợ Tân Bình (đường Lý Thường Kiệt) Tại chợ này, các shop bán đầy đủ đồ dùng cho baby (từ sơ sinh đến ra tháng). Với lại giá sỉ, sau khi mua và so sánh với hàng trong siêu thị thì em thấy giá cả rất OK, trong siêu thị bán có khi còn đắt hơn. Tại đây họ bán các loại sản phẩm của Pegion, Camera,...

Lưu ý: các quầy bán này bán bên trong chợ và theo khu.
    Coca lọt vào chung kết cuộc thi Ngôi Sao Nhí rùi cả nhà ui!

[I]Coca - NB: 3,55kg --> 1m: 4,9kg --> 2ms: 5,4kg --> 3ms: 5,9kg --> 4ms: 6,7kg --> 5ms: 7,25kg --> 7ms: 7,8kg + 67cm --> 8ms: 8kg +69cm --> 9ms: 8,6kg + 70cm --> 10ms: 8,4kg (hu hu bỏ cháo 1 tháng) + 71cm --> 11m: 9,5kg + 72cm --> 14m: 10kg + 74 cm/I]

Happy time of my life!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,060 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Mai Xem bài viết
    Chị ơi, chị đang ở đâu?

Em ở HCM, nghỉ lễ vừa rồi em đi mua quần áo cho con em rồi (30W) - mua tại chợ Tân Bình (đường Lý Thường Kiệt) Tại chợ này, các shop bán đầy đủ đồ dùng cho baby (từ sơ sinh đến ra tháng). Với lại giá sỉ, sau khi mua và so sánh với hàng trong siêu thị thì em thấy giá cả rất OK, trong siêu thị bán có khi còn đắt hơn. Tại đây họ bán các loại sản phẩm của Pegion, Camera,...

Lưu ý: các quầy bán này bán bên trong chợ và theo khu.
    Bạn ơi. Mua đồ cho em bé sơ sinh mua nhiều ko bạn? Mình cũng chưa biết mua những gì nữa. Mình cũng muốn ra chợ mua cho rẻ mà chồng mình sợ đồ ko tốt nên cứ muốn vào siêu thị mua. Mình cũng muốn ra chợ mua ở 1 shop nào đó thì nta sẽ biết lấy cho mình những đồ gì. Chứ vào siêu thị thì nvbh cũng chẳng hướng dẫn cho mình những đồ gì đâu.
    BỈM BOBBY, BVS DIANA HÀNG TRẦN GIÁ RẤT RẺ
    http://zaodich.com/forum/f2758/bim-b...ung-a-1344826/
    Xả hàng sơ sinh và Trẻ em giá gốc
    http://zaodich.com/forum/f2758/xa-to.../#post28585374
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ở Hà Nội thì ra Hà Diện phố Lãn Ông, các em gái đưa cho 1 tờ kín 2 mặt list đủ đồ cần mua cho mẹ và bé, mình mua gì tick vào đấy, bảo các em chị mua cho con gái, thích màu j, các em í bới 1 hồi ra cho đủ hết. Em mua tháng trước, đến ngồi 1 chỗ chỉ chỏ nửa buổi sáng là đc 2 giỏ đầy ự toàn đồ màu hồng xinh yêu lắm hehe
    Nước giặt xả thì ở đấy ko có D-nee, em mua ở Colourful Thái hà, thơm mùi baby, thích lắm
    • 885 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienmai192 Xem bài viết
    Bạn ơi. Mua đồ cho em bé sơ sinh mua nhiều ko bạn? Mình cũng chưa biết mua những gì nữa. Mình cũng muốn ra chợ mua cho rẻ mà chồng mình sợ đồ ko tốt nên cứ muốn vào siêu thị mua. Mình cũng muốn ra chợ mua ở 1 shop nào đó thì nta sẽ biết lấy cho mình những đồ gì. Chứ vào siêu thị thì nvbh cũng chẳng hướng dẫn cho mình những đồ gì đâu.
    Lúc đầu trước khi mua, e cũng lên 1 list (lấy từ các chị trong cty đã qua). Nhưng khi đến chợ, vào chỗ bán này các chị bán hàng sẽ tư vấn cho mình, loại nào cần dùng trong tháng và qua tháng họ sẽ nói rõ cho mình biết. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm của nhiều chị/em thì trong tháng mua vừa đủ dùng vì ra tháng bé lớn sẽ mặc đồ lớn hơn.

Em mua chắc phải hơn 20 loại (vì có 1 số em đã mua riêng ở ngoài) cũng gần 1tr8....
    VD: miếng lót new born loại 56 miếng của Baby Fresh em mua ở đây giá 58k, nhưng vào siêu thị là 74k thì phải.

[I]Coca - NB: 3,55kg --> 1m: 4,9kg --> 2ms: 5,4kg --> 3ms: 5,9kg --> 4ms: 6,7kg --> 5ms: 7,25kg --> 7ms: 7,8kg + 67cm --> 8ms: 8kg +69cm --> 9ms: 8,6kg + 70cm --> 10ms: 8,4kg (hu hu bỏ cháo 1 tháng) + 71cm --> 11m: 9,5kg + 72cm --> 14m: 10kg + 74 cm/I]

Happy time of my life!
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng mua được một số thứ rồi. Nhiều người nói đừng mua trước, khoảng tháng thứ 7 hãy đi mua. Nhưng hiện giờ mình đã mua khá nhiều dù mới sang tháng thứ 6. Mình nghĩ các bạn nên mua trước để sau này mệt khỏi phải đi nhiều. Trời càng ngày càng nóng mà. Ah, mình mua bính sữa nano của Hàn Quốc. Núm vú nano luôn. Mình thấy vtv2 tư vấn nên dùng loại này. Cac me nho mua loai nhap khau Han Quoc nhe, dung mua loai Viet Nam san xuat. Dat nhung k phai luộc hoặc hấp bình.
    • 187 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng muốn mua đồ trước nhưng mọi người không cho, bảo phải T7, 8 mới được mua .
    SUSU 24/9/2011
    Start: 3,2kg ; 1m: 4,3kg; 2m: 5.3kg; 3m: 5,9kg ; 4m : 6.5kg; 5m: 6.8kg; 6m: 7,5kg; 7m: 8kg; 8m: 8.5kg, 9m: 9.2kg - 76cm
    • 1,060 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chikeo Xem bài viết
    Mẹ nó ở Hà Nội thì ra Hà Diện phố Lãn Ông, các em gái đưa cho 1 tờ kín 2 mặt list đủ đồ cần mua cho mẹ và bé, mình mua gì tick vào đấy, bảo các em chị mua cho con gái, thích màu j, các em í bới 1 hồi ra cho đủ hết. Em mua tháng trước, đến ngồi 1 chỗ chỉ chỏ nửa buổi sáng là đc 2 giỏ đầy ự toàn đồ màu hồng xinh yêu lắm hehe
    Nước giặt xả thì ở đấy ko có D-nee, em mua ở Colourful Thái hà, thơm mùi baby, thích lắm
    Mình mới vào Vũng Tàu làm việc nên cũng ko rõ trong này lắm. Chứ ngày xưa học và làm việc ở HN mãi rồi nên cũng biết vài địa điểm và gia đình cũng ngoài đó luôn.
    Giờ trong này chỉ có 2 vc, người quen cũng ko, cty thì toàn người chưa có gđ, hoặc có rồi thì cũng toàn con trai nên chẳng biết mấy vụ này. Nên giờ mình cứ lọ mọ mua dần vậy.
    Bé nhà mình hnay cũng được 28w2d rồi.
    BỈM BOBBY, BVS DIANA HÀNG TRẦN GIÁ RẤT RẺ
    http://zaodich.com/forum/f2758/bim-b...ung-a-1344826/
    Xả hàng sơ sinh và Trẻ em giá gốc
    http://zaodich.com/forum/f2758/xa-to.../#post28585374
    • 885 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoixa19 Xem bài viết
    Mình cũng mua được một số thứ rồi. Nhiều người nói đừng mua trước, khoảng tháng thứ 7 hãy đi mua. Nhưng hiện giờ mình đã mua khá nhiều dù mới sang tháng thứ 6. Mình nghĩ các bạn nên mua trước để sau này mệt khỏi phải đi nhiều. Trời càng ngày càng nóng mà. Ah, mình mua bính sữa nano của Hàn Quốc. Núm vú nano luôn. Mình thấy vtv2 tư vấn nên dùng loại này. Cac me nho mua loai nhap khau Han Quoc nhe, dung mua loai Viet Nam san xuat. Dat nhung k phai luộc hoặc hấp bình.
    Em cũng dc 30W rùi nên tranh thủ, vì lúc gần đến ngày sinh, bụng to di chuyển nặng nề và khó khăn lắm. Thế nên bi giờ có time là tranh thủ liền.

Happy time of my life!
    • 979 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Mẹ con nhà tớ hôm nay mới mon men sắm được cho con có 4 cái áo và đươc 6 đôi bao tay Nhìn cái gì cũng muốn mà chưa dám sắm mạnh tay .
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=http://lilypie.com]
    • 658 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Có cần mua máy hút sữa và máy tiệt trùng bình sữa và máy hâm nóng sữa ( thức ăn) ko mấy mẹ đã có kn mua đồ em bé rồi? Vì em thấy máy tiệt trùng cũng khá hữu ích khỏi phải pha nước sôi trần bình sữa cho tới lúc em gần 1 tuổi vẫn dùg được ?? Nhưng e cũng lo là mua cho lắm thứ rồi ko dùng tới phí tiền quá ah, em chưa có kn chinh chiến gì hết .... :Sad:

• 176 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutypig Xem bài viết
    Có cần mua máy hút sữa và máy tiệt trùng bình sữa và máy hâm nóng sữa ( thức ăn) ko mấy mẹ đã có kn mua đồ em bé rồi? Vì em thấy máy tiệt trùng cũng khá hữu ích khỏi phải pha nước sôi trần bình sữa cho tới lúc em gần 1 tuổi vẫn dùg được ?? Nhưng e cũng lo là mua cho lắm thứ rồi ko dùng tới phí tiền quá ah, em chưa có kn chinh chiến gì hết .... :Sad:
    Mình thì mua máy tiệt trùng bình sữa chứ ko mua máy hút sữa và máy hâm nóng. Mình nghĩ máy tiệt trùng bình sữa rất cần thiết vì giúp cho bình sữa, núm vú, chén, muỗng ... của con được sạch sẽ tránh được bệnh do vi trùng mà máy sử dung nhanh ko phải mất nhiều thời gian bắc nước sôi rồi trụng bình.
    Mình đã mua được gối, khăn, bình ủ sữa, bình sữa, bình tập uống nước, máy tiệt trùng, khay treo phơi bình sữa, chén, muỗng, nhiệt kế, đồ cắt móng tay, làn nhựa để quần áo cho con rồi, để vài bữa rảnh mua thêm đồ cần dùng. Riêng quần áo cho con thì mình có rồi vì bên mình nhập quần áo của Nhật để phân phối (có xét nghiệm Formal D2 trước khi nhập khẩu) nên mình ko cần phải mua, sử dụng lại yên tâm hơn nhiều so với quần áo mua ở ngoài, hihi
    • 172 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

sang tháng thứ 8 hẵng đi mua đồ cho con mẹ nó ạ, e thấy các cụ dạy pải như thế đấy :P
    Mà mua bình tiệt trùng loại nào thì tốt ạ? bao nhiêu tiền? e mới có 21 tuần nhưng tò mò quá các mẹ bảo e với
    • 658 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zZennyz Xem bài viết
    Mình thì mua máy tiệt trùng bình sữa chứ ko mua máy hút sữa và máy hâm nóng. Mình nghĩ máy tiệt trùng bình sữa rất cần thiết vì giúp cho bình sữa, núm vú, chén, muỗng ... của con được sạch sẽ tránh được bệnh do vi trùng mà máy sử dung nhanh ko phải mất nhiều thời gian bắc nước sôi rồi trụng bình.
    Mình đã mua được gối, khăn, bình ủ sữa, bình sữa, bình tập uống nước, máy tiệt trùng, khay treo phơi bình sữa, chén, muỗng, nhiệt kế, đồ cắt móng tay, làn nhựa để quần áo cho con rồi, để vài bữa rảnh mua thêm đồ cần dùng. Riêng quần áo cho con thì mình có rồi vì bên mình nhập quần áo của Nhật để phân phối (có xét nghiệm Formal D2 trước khi nhập khẩu) nên mình ko cần phải mua, sử dụng lại yên tâm hơn nhiều so với quần áo mua ở ngoài, hihi
    Oh bạn có nguồn đồ sơ sinh từ Nhật ah, thích nhỉ. Mình thì mua từ từ quần áo, đồ dùng cho mẹ, vì thiệt mình hay mệt, sợ mấy tháng cuối m vác bụng đi ì ạch ko đi được, tính hay lo xa nữa. Mình cũng search được 1 số chỗ bán bình sữa giá ok mà chưa mua, còn thiếu bình ủ và mấy thứ linh tinh, chậu tắm em bé bữa đi Hội chợ VN chat lượng cao có mấy chục k cái chậu tắm to mà lại ko mua.
    Hum nay đi siêu thị có bán con vịt thả vô chậu tắm để đo nhiệt độ nước tắm thấy cũng tốt mà mắc ko biết ở ngoài có chỗ nào bán rẻ hơn ko? Ko lẽ có cái con vịt mà tới 115k.... Có em bé toàn đồ linh tinh mà nhiều khiếp...

• 176 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutypig Xem bài viết
    Oh bạn có nguồn đồ sơ sinh từ Nhật ah, thích nhỉ. Mình thì mua từ từ quần áo, đồ dùng cho mẹ, vì thiệt mình hay mệt, sợ mấy tháng cuối m vác bụng đi ì ạch ko đi được, tính hay lo xa nữa. Mình cũng search được 1 số chỗ bán bình sữa giá ok mà chưa mua, còn thiếu bình ủ và mấy thứ linh tinh, chậu tắm em bé bữa đi Hội chợ VN chat lượng cao có mấy chục k cái chậu tắm to mà lại ko mua.
    Hum nay đi siêu thị có bán con vịt thả vô chậu tắm để đo nhiệt độ nước tắm thấy cũng tốt mà mắc ko biết ở ngoài có chỗ nào bán rẻ hơn ko? Ko lẽ có cái con vịt mà tới 115k.... Có em bé toàn đồ linh tinh mà nhiều khiếp...
    Bên mình nhập khẩu và phân phối hàng của Nhật , mình bỏ sỉ ngoài SG Square, An Đông và mấy shop nhưng chỉ tiếc trước đây có nhiều đầm bé gái đẹp lắm mà ko biết có baby nên bán hết ko chừa lại cho con
    Chậu tắm rẻ vậy sao cutypig ko mua tiếc vậy? Còn nhớ của hiệu nào ko Zenny cũng đang định mua. Mình thấy trong chậu tắm có miếng lưới để đặt bé vào thau, Cuty biết chỗ nào bán ko, nếu bít chỉ Zenny với nhe. Thanks nhìu. Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh nhé!
    • 658 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zZennyz Xem bài viết
    Bên mình nhập khẩu và phân phối hàng của Nhật , mình bỏ sỉ ngoài SG Square, An Đông và mấy shop nhưng chỉ tiếc trước đây có nhiều đầm bé gái đẹp lắm mà ko biết có baby nên bán hết ko chừa lại cho con
    Chậu tắm rẻ vậy sao cutypig ko mua tiếc vậy? Còn nhớ của hiệu nào ko Zenny cũng đang định mua. Mình thấy trong chậu tắm có miếng lưới để đặt bé vào thau, Cuty biết chỗ nào bán ko, nếu bít chỉ Zenny với nhe. Thanks nhìu. Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh nhé!
    Mình xem cái làn nhựa của mình thì ghi là cong ty TNHH Vĩ Hưng, giờ hết hội chợ rùi thì ko biết ng ta bán giá bi nhiêu nữa, m cũng tiếc thiệt, hum đó thấy gian hàng có bán thau nữa đủ size, bô nữa..... giá cũng mềm. M cũng ko biết miếng lưới bán thế nào, có khi thấy mà ko để ý, hum wa dạo siêu thị thấy giá bán đồ SS mắc kinh khủng so với giá ở ngoài, chắc phải gấp 3,4 lấn.... Cảm ơn lời chúc của 2 mẹ con Zenny nha, chúc 2 mẹ con khỏe đẹp nha :LoveStruc:

• 176 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình tìm thấy thông tin thau tắm của Duy Tân nè, thấy cũng đẹp và dễ thương mà giá cũng rẻ nữa, hôm nào sẽ đi coi trực tiếp. Mua mấy thau tắm 5-600k thấy uổng quá, để dành tiền mua thứ khác cho con
    http://www./611/1270236/76...-t%C3%A2n.html
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua bột giặt và xả KOMONO của Nhật. Mình thấy mấy mẹ khen dùng tốt nên mua chứ chưa thử. Giá cũng được. Hiện tại đang khuyến mại mua 260 nghin được can 3.8 lít nước giặt và một túi nước xả 750ml. Ah, có ai đã dùng bông thay khăn ướt để lau cho bé không? Nếu có cho mình ít kinh nghiệm nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2