• 0 Lượt chia sẻ
  • 61.1K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Cho em hỏi mua đầm bầu công sở ở đâu vừa rẻ mà đẹp hả các mẹ?
    Giá trung bình khoảng bao nhiêu các mẹ bít chỉ cho em với!:Thinking::Worried:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,108 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Các tiệm đầm bầu thường : chủ yếu lấy chung một nguồn hàng chợ (nên mẫu mã giống nhau), quần thì phần cạp thun co giãn không nhiều, đầm thì chỉ có 1 size, giá : quần từ 100 - 150k, đầm từ 160 - 240k, áo bầu : 100 - 150k
    Các hiệu như Honey, Hana : hàng công ty thiết kế, mẫu mã đẹp, đủ size, giá : quần từ 150 - 200k, áo bầu 100 - 150k, đầm 200 - 250k
    Anna Nina : cũng như Hana và Honey nhưng giá hơi cao hơn một chút, quần : 200 - 320k, đầm 300 - 400k
    BB collection : đầm bầu thiết kế, đắt tiền : quần từ 300 - 400k, đầm từ 500 - 800k...
    • 7,214 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sponge cake Xem bài viết
    Các tiệm đầm bầu thường : chủ yếu lấy chung một nguồn hàng chợ (nên mẫu mã giống nhau), quần thì phần cạp thun co giãn không nhiều, đầm thì chỉ có 1 size, giá : quần từ 100 - 150k, đầm từ 160 - 240k, áo bầu : 100 - 150k
    Các hiệu như Honey, Hana : hàng công ty thiết kế, mẫu mã đẹp, đủ size, giá : quần từ 150 - 200k, áo bầu 100 - 150k, đầm 200 - 250k
    Anna Nina : cũng như Hana và Honey nhưng giá hơi cao hơn một chút, quần : 200 - 320k, đầm 300 - 400k
    BB collection : đầm bầu thiết kế, đắt tiền : quần từ 300 - 400k, đầm từ 500 - 800k...
    Đầm của Anna Nina ko có giá 300-400 nữa nhé, Anna và BB giờ ngang ngửa nhau, váy toàn trên 450
    Đồ của Anna thì xinh, nhưng chất liệu vải thì hơi tệ!

Đầm và quần có nhiều size chứ k phải 1 size đâu! ít nhất là từ S đến L!
    • 1,108 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Đầm của Anna Nina ko có giá 300-400 nữa nhé, Anna và BB giờ ngang ngửa nhau, váy toàn trên 450
    Đồ của Anna thì xinh, nhưng chất liệu vải thì hơi tệ!

Đầm và quần có nhiều size chứ k phải 1 size đâu! ít nhất là từ S đến L!
    Mẹ nói đầm và quần nhiều size là của Anna hỉ? Đúng là thế, nhưng mấy cái của hàng đồ bầu bình thường (hàng chợ đó) mình vô mua thì quần có từ S - L nhưng đầm thì chỉ có 1 size thôi mà, rộng thì cứ buộc dây đằng sau lại.
    • 7,214 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

Mẹ nói đầm và quần nhiều size là của Anna hỉ? Đúng là thế, nhưng mấy cái của hàng đồ bầu bình thường (hàng chợ đó) mình vô mua thì quần có từ S - L nhưng đầm thì chỉ có 1 size thôi mà, rộng thì cứ buộc dây đằng sau lại.
    Ko, mình nói là các cửa hàng luôn! mình đi trên CMT8 có rất nhiều size, ko phải chỉ Anna đâu! thậm chí bên Hanna còn có cả XL luôn! Mẹ nó đi thử trên CMT8 đi
    • 1,108 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Ko, mình nói là các cửa hàng luôn! mình đi trên CMT8 có rất nhiều size, ko phải chỉ Anna đâu! thậm chí bên Hanna còn có cả XL luôn! Mẹ nó đi thử trên CMT8 đi
    À, đó, ý mình nói là mấy cửa hàng nhập hàng chợ về bán đó, còn mấy nhãn hiệu tự sản xuất đàng hoàng thì dĩ nhiên là đủ size rồi. CMT8 giống thiên đường đồ bầu mẹ mup nhỉ, đi ngang nhìn vô mấy tiệm đẹp đẹp thích ghê mà hết quota được mua rùi, bùn:Sad:!
    • 9,121 Bài viết

• 1,160 Được cảm ơn

Hôm qua mình mới tậu 2 quần bầu thun, 1 xám nhạt, 1 xám đậm của Hana bên CMT8. Công nhận là chất vải đẹp, kiểu đơn giản, đường may ok, giá cũng rẻ có 150k/em, trong khi mình mua ở mấy chỗ vớ vẩn ko sẳc sảo bằng vậy mà giá cũng gàn bằng. Mình ko để ý tới đầm nên cũng rõ ở đó đầm đẹp ko. Mình thích mấy cái đâm của BB vì đi ngang trông đẹp lắm, nhưng chắc là ít tậu đầm bên đó rồi, vì giá cao mua cũng hơi phí
    • 219 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thì được 29-30 tuần rồi nhưng chưa tốn $ nào cho đầm bầu hay quần bầu. Mình thi hay mua hàng xuất khẩu, size L mặc khi mang bầu (mình cao 1.62m, nặng 52kg trước khi có bầu). Giờ thì được 61 kg rồi nên mặc size L. Hàng xuất khẩu có nhiều mẫu mã rất thời trang, có lúc mình mặc áo rộng với quần leg, có lúc thì mặc váy. Nhưng ở cty mình thì ai cũng nói mình là bà bầu thời trang hết. Do mặc size rộng và chất liệu thường là thun hoặc satanh mỏng nên cũng rất dễ chịu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vo_gia_lang; 09/07/2009 vào lúc 04:40 PM.
    • 324 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Mình thì mua ở Honey và Đậu đỏ, nhưng mình thích Đậu Đỏ hơn vì chất liệu và kích cỡ rộng rãi tha hồ cho các mẹ tăng cân, mình mua của Đậu Đỏ size M mà có thể mắc tới lúc sinh luôn (hiện tại mình 60kg), trong khi đồ của Honey mình phải mặc tận size XL:Thinking:
    • 415 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thời trang bầu của BB- góc Hai Bà Trưng- Võ Thị Sáu đẹp lắm các mẹ ạ. Hôm trước em ghé vô xem, nhưng chưa dám mua. E nghe người ta nói mặc áo bầu sớm không nên. Bây giờ em mới được 19 tuần, lại rất gọn người, nên vẫn mặc được các quần áo thời trang size L, XL....Hihi....Mẹ hanhphu02 ghé BB xem thử đi nhé.
    • 3,553 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelymom1982 Xem bài viết
    Thời trang bầu của BB- góc Hai Bà Trưng- Võ Thị Sáu đẹp lắm các mẹ ạ. Hôm trước em ghé vô xem, nhưng chưa dám mua. E nghe người ta nói mặc áo bầu sớm không nên. Bây giờ em mới được 19 tuần, lại rất gọn người, nên vẫn mặc được các quần áo thời trang size L, XL....Hihi....Mẹ hanhphu02 ghé BB xem thử đi nhé.

BB đồ đẹp nhưng giá cả hơi mắc. 19 tuần rồi còn kiêng mặc đồ bầu làm gì hả bạn? :Thinking:. Mình mặc từ lúc 12w rồi, cho thoải mái với cả ra dáng bà bầu nữa :Smiling:. Mình hay mua của Hana và Honey vì giá cả cũng vừa phải, chất liệu vải cũng được mà lại có nhiều size nữa.
    • 1,108 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    BB đồ đẹp nhưng giá cả hơi mắc. 19 tuần rồi còn kiêng mặc đồ bầu làm gì hả bạn? :Thinking:. Mình mặc từ lúc 12w rồi, cho thoải mái với cả ra dáng bà bầu nữa :Smiling:. Mình hay mua của Hana và Honey vì giá cả cũng vừa phải, chất liệu vải cũng được mà lại có nhiều size nữa.
    Mình vote cho 2 hiệu này, mẫu mã nhã nhặn mà hợp túi tiền. BB thì đắt quá trời, mua mới 2 cái đã hơn 1tr rồi.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các Mẹ nhiều lắm, CN này mình đi tp khám thai & tiện thể sắm vài cái đầm bầu.
    Chắc mình sẽ chọn Hana hay Honey vì nghe nói BB có vẻ mắc, mua về mặc có vài tháng bỏ thì uổng heng các Mẹ vì mình sanh đứa này là thứ 2 rồi.
    Ah các mẹ có thể cho mình biết cụ thể Đc của 2 chỗ đó ko?:Thinking:
    • 1,811 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphu02 Xem bài viết
    Cám ơn các Mẹ nhiều lắm, CN này mình đi tp khám thai & tiện thể sắm vài cái đầm bầu.
    Chắc mình sẽ chọn Hana hay Honey vì nghe nói BB có vẻ mắc, mua về mặc có vài tháng bỏ thì uổng heng các Mẹ vì mình sanh đứa này là thứ 2 rồi.
    Ah các mẹ có thể cho mình biết cụ thể Đc của 2 chỗ đó ko?:Thinking:
    Mẹ nó đến địa chỉ cửa hàng Honey số 618A Cách Mạng Tháng Tám nhé( đt là 38460592),mình ko rõ phường nào vì trong hóa đơn mua hàng ko thấy ghi phường,còn kế bên Honey hình như cũng là cửa hàng của Hana đấy.
    Từ ngày sinh ra
    Mẹ cưng như trứng
    Mẹ hứng như hoa
    Mẹ ôm vào lòng

http://vn.360plus.yahoo.com/h.thu15679
    http://www.facebook.com/album.php?ai...0&l=1b61965685
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,214 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

Mình vote cho 2 hiệu này, mẫu mã nhã nhặn mà hợp túi tiền. BB thì đắt quá trời, mua mới 2 cái đã hơn 1tr rồi.
    BB á, hôm nọ chui vô tại thấy mấy cái quần soọc yêu quá! ai dè quần soọc mà 340k/cái, 480k/cái! choáng, xém xỉu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi oc_tieu06 Xem bài viết
    Mẹ nó đến địa chỉ cửa hàng Honey số 618A Cách Mạng Tháng Tám nhé( đt là 38460592),mình ko rõ phường nào vì trong hóa đơn mua hàng ko thấy ghi phường,còn kế bên Honey hình như cũng là cửa hàng của Hana đấy.
    Kế honey là Hana, đối diện cviên Lê Thị Riêng. Honey có cửa hàng ở Xô Viết Nghệ Tĩnh, gần Hàng xanh, ngay trên CMT8 cũng có nữa, đoạn gần Lan Anh...

À mà Anna cũng xinh, nhưng mọi người nhớ để ý chất vải nha, mình mua bị ra màu ghê lắm, có lần phải mang đến trả luôn đấy!
    • 4,983 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

BB á, hôm nọ chui vô tại thấy mấy cái quần soọc yêu quá! ai dè quần soọc mà 340k/cái, 480k/cái! choáng, xém xỉu
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: Mình cũng bị y chang mẹ Meo_mup nè,mua 2 cái quần short hết hơn nửa triệu,hờ hờ...tốn tiền ngu! :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 7,214 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Domdumap Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: Mình cũng bị y chang mẹ Meo_mup nè,mua 2 cái quần short hết hơn nửa triệu,hờ hờ...tốn tiền ngu! :Laughing::Laughing::Laughing:
    hhee, mình hung có ngu :Laughing::Laughing::Laughing: coi xong thì đi ra chớ mua chi :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 479 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

vo_gia_lang ơi, cho mình hỏi bạn mua quần áo xuất khẩu ở đâu thế? Chỉ chỗ cho mình với. Cảm ơn vo_gia_lang trước nhe. Hiện giờ bụng mình cũng không to lắm nên nếu mặc đồ bầu rộng đi làm thì ngại lắm mà nhìn không thời trang nữa :Battin ey: nên ý mình cũng giống như ý bạn sẽ mua đồ xuất khẩu mặc cho fashion, vả lại sau khi sinh vẫn có thể mặc lại được để tiết kiệm ý mà. :Smiling::Smiling:
    • 4,983 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

hhee, mình hung có ngu :Laughing::Laughing::Laughing: coi xong thì đi ra chớ mua chi :Laughing::Laughing::Laughing:
    Mình thì ngu quá,tại lỡ thử hết 2 cái,thấy cái nào cũng đẹp. Hứa là chỉ ngu đúng lần đó thôi! :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    • 7,214 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeRoro Xem bài viết
    vo_gia_lang ơi, cho mình hỏi bạn mua quần áo xuất khẩu ở đâu thế? Chỉ chỗ cho mình với. Cảm ơn vo_gia_lang trước nhe. Hiện giờ bụng mình cũng không to lắm nên nếu mặc đồ bầu rộng đi làm thì ngại lắm mà nhìn không thời trang nữa :Battin ey: nên ý mình cũng giống như ý bạn sẽ mua đồ xuất khẩu mặc cho fashion, vả lại sau khi sinh vẫn có thể mặc lại được để tiết kiệm ý mà. :Smiling::Smiling:
    Mình vẫn mặc đồ thường, dạo này có mấy cái áo fashion đó, rộng rộng, chít ngay ngực, mặc vào nhìn ngon lành luôn! quần thì chịu khó mua quần bầu mà mặc, quần nhìn như quần tây ý mà, khác có mỗi cái bụng là thun
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4