Mua bảo hiểm khi vừa có thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 633 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em mới có thai được 4w.
    Do không chuẩn bị trước nên chưa kịp mua BH thai sản.
    Các mẹ cho em hỏi, có gói BH nào dành cho mẹ mới có thai như em không ạ. Em đang rất gấp.
    Em nghe nói có mua chung, mua nhóm gì đó. Nếu có mẹ nào làm BH ở đây xin tư vấn dùm ạ.
    xHAyp7
    - Con là hạt mầm xinh của ba mẹ - Yêu con thật nhiều

Em đã thấy một người
    Một người chở che cho em bình yên
    Một người ấm áp,
    Sẽ quan tâm biết em cần gì hơn nữa
    Anh đã thấy một người
    Sẽ cùng với anh vượt ngàn bão giông
    Và giờ là khoảnh khắc mình mãi mãi bên nhau

Từ đây ngọt bùi sớt chia
    Hãy vững tin bờ vai anh nhé
    Em chỉ cần có anh trong đời
    Ta cho nhau giấc mơ tuyệt vời
    Hãy cầm tay em, hãy cầm tay anh
    Mình sẽ bên nhau
    Mãi mãi không gì đổi thay
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 100 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thông thường các mẹ chuẩn bị có bầu phải mua bảo hiểm thai sản trước đó 1 năm, sau 1 năm chờ thì bảo hiểm đó mới được cover. Nhưng nếu các mẹ mà mua chung nhóm với nhau hay mua theo dạng công ty nhóm từ 50 người trở lên thì ko phải mất 1 năm chờ đợi nữa, chỉ cần mua trước khi bầu là đc. Trường hợp của mẹ nó đã có bầu đc 4w rồi thì không có hãng bảo hiểm nào bán đâu mẹ nó ạ. Nếu chồng là ng nước ngoài thì có một vài hãng nước ngoài họ vẫn chấp nhận bán nhưng giá cũng sẽ rất cao, ví dụ như hãng bảo hiểm ACS thuộc Allianz của PHáp.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 2 năm
    • 962 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Không có loại dành cho bạn ở thời điểm này đâu . Phải mua BH trước khi mang bầu tầm 4 tháng cơ
    • 173 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

nếu bạn chưa có bảo hiểm xã hội ở cty đang làm thì đóng bảo hiểm thai sản đấy cũng được. Tớ cũng k mua BH của mấy hãng bảo hiểm đâu, lúc tớ biết có bầu như bạn tớ mua luôn bảo hiểm xã hội ( chỉ cần đóng trước 6 tháng trước lúc đẻ là được mà). Vì cty tớ đang làm k đóng bảo hiểm cho nên tớ phải đóng bảo hiểm đấy ít ra đẻ xong còn được 1 khoản
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Ở VN em thấy BH có thời gian chờ ngắn nhất là Prevoir (280n) còn hầu hết phải chờ 360n cơ ạ. Bạn không mua BHTS được đâu, đóng bảo hiểm xã hội là OK nhất thôi.
    • 633 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhphale_91 Xem bài viết
    nếu bạn chưa có bảo hiểm xã hội ở cty đang làm thì đóng bảo hiểm thai sản đấy cũng được. Tớ cũng k mua BH của mấy hãng bảo hiểm đâu, lúc tớ biết có bầu như bạn tớ mua luôn bảo hiểm xã hội ( chỉ cần đóng trước 6 tháng trước lúc đẻ là được mà). Vì cty tớ đang làm k đóng bảo hiểm cho nên tớ phải đóng bảo hiểm đấy ít ra đẻ xong còn được 1 khoản
    Mẹ nó ơi. Tớ ko đi làm cty.
    Vậy tớ vẫn mua BHXH được chứ? Và mua ở đâu?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi, theo như mình biết thì bảo hiểm xã hội tự nguyện giờ chỉ có 2 chế độ: hưu trí và tử tuất, nên bạn không mua bảo hiểm xã hội cho chế độ thai sản tự nguyện được. Trường hợp bạn muốn mua bảo hiểm để được trả bớt các chi phí khi khám thai, sinh con,... thì bạn có thể mua bảo hiểm y tế tự nguyện của nhà nước mình, cái này thì bạn ra phường nơi bạn đang cư trú hỏi thăm để được hướng dẫn tham gia bạn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ajoomma; 29/05/2015 vào lúc 05:19 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn mua BHXH theo công ty ấy, kho bạn sinh em bé xong là cũng đc mấy chục triệu, có điều phải lưu ý là thời gian tham gia BH của bạn phải liên tiếp 6 tháng trcs khi sinh bé
    • Thành viên tích cực 2015
    • 2 năm
    • 962 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

mua Bảo hiểm này xong rồi sinh ở Việt Pháp, được thanh toán hơn 30 triệu , thích phết.
    • 122 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Bạn xem có người quen nào làm ở cty có đóng bảo hiểm xã hội thử nhờ họ đóng hộ xem được không. Hồi trước em gái mình có bầu ba tháng mới đóng bảo hiểm kiểu đó mà đến lúc sinh vẫn được bảo hiểm thanh toán đó bạn. Đóng kiểu này bạn chỉ cần đóng đủ 6 tháng liên tiếp trước khi sinh bé là được.
    • 633 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namyeu2010 Xem bài viết
    Bạn xem có người quen nào làm ở cty có đóng bảo hiểm xã hội thử nhờ họ đóng hộ xem được không. Hồi trước em gái mình có bầu ba tháng mới đóng bảo hiểm kiểu đó mà đến lúc sinh vẫn được bảo hiểm thanh toán đó bạn. Đóng kiểu này bạn chỉ cần đóng đủ 6 tháng liên tiếp trước khi sinh bé là được.
    Hihi. Cảm ơn cm. Tớ đã mua được BH ở tuần thai thứ 6 rồi. Tớ mua ghép cùng cty của người quen. Thật may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 34 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình cũng chưa kịp mua bảo hiểm, giờ tiếc quá ,
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Su_Bently ơi, làm sao có thể đăng ký. Mình cũng y chang vậy, giờ làm sao để có bảo hiểm đây.

Cảm ơn mẹ nhiều, nếu được inbox số điện thoại để mình gọi hỏi cho rõ hơn được không?

Cảm ơn mẹ nhiều nhé. Chúc mẹ và bé khỏe
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó quen người làm ở công ty nào thì nhờ họ làm thủ tục tham gia BHXH cho, chỉ cần đóng 6 tháng liên tiếp trước khi sinh là được.
    9/7: QKD

22/7: QH

12/8/2014 7:00 2v 1 đậm, 1 mờ. Hp như vỡ òa sau bao tháng chờ mong, người đầu tiên báo là ox, ox đang ngủ đầu tiên ko tin sau đó vui mừng ko kém, tỉnh dậy luôn (mọi hôm ngủ đến tận trưa mới chịu dậy). Cầu mong con yêu bình an, khỏe mạnh!
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

sao em đọc thấy luật ghi trước ghi sinh phải đóng liên tiếp 6 tháng nhưng phải tham gia trước sinh 12 tháng cơ mà nhỉ, có chị nào rành bhxh ko cho em thông tin vụ này với, em cũng hóng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yuuri1809
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hx, em hỏi câu này chắc hơi khó, em định sinh thường ở vinmec nhưng không kịp mua bảo hiểm trước sinh, giờ đã bắt đầu sang tháng thứ 6, thấy có người nói chuyện là nhờ người mua không biết mẹ nào có cao kiến hay kinh nghiệm gì không?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn các bạn hỏi đc chỗ nào đóng bảo hiểm hộ k.mình cần đóng gấp vì có bầu 2 tháng rùi ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chỉ cần đóng trước 6 tháng trước lúc sinh là dc, quy định 12 tháng đó là bất cập, nên tranh cãi, cứ đóng trước 6 tháng trước sinh là dc ạ, em làm kế toánbên bảo hiểm cho nhân viên cty nên e biết ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yuuri1809 Xem bài viết
    sao em đọc thấy luật ghi trước ghi sinh phải đóng liên tiếp 6 tháng nhưng phải tham gia trước sinh 12 tháng cơ mà nhỉ, có chị nào rành bhxh ko cho em thông tin vụ này với, em cũng hóng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yuuri1809
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B oi cho minh hoi neu nho ng dong ho the thi moi thang minh dong bao nhiu;hay cu the the nao b noi ro cho minh dc k,dang k bit the nao,ninh co gan 3thang rui thi con kip k
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2