Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mỏi,tê cứng hai bàn tay khi mang thai??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.46K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 113 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có mẹ nào giống em không?từ khi mang thai em bị mỏi hết hai bàn tay,nhất là lúc sáng dậy,hai bàn tay tê cứng luôn,khó chịu vô cùng,hay là tại những tháng đầu mang thai em hay xách nặng các mẹ??mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ em bít với nhé,liệu sau sinh có hết không các mẹ nhỉ??:Crying::Cryingsáng dậy tê tay vậy sao bé nhóc được?nhóc nhà em được 28w roài)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Đau xương tay khi mang thai.

Chào các mẹ. Có mẹ nào bị đau khớp tay như bị sái, trật khớp ở dưới ngón cái không? Em bị đau quá. Em đến ông lang chuyên nắn xương ở phố Thợ Nhuộm, vừa mở cửa thấy em bụng to, ông ý đã hỏi em là đau chỗ cổ tay phải không? Rồi ông ý nắn lại tay em rồi cho em thuốc đắp. Nhưng 1 tuần nay em vẫn chưa...

• Thử tài khéo léo: Ném vòng vào chai

Ở độ tuổi mầm non, tiểu học, các bé rất hiếu động, thích khám phá, tìm tòi nhưng mau chán, ưa hoạt...

• Nhức mỏi tay khi mang thai

Nếu bàn tay của bạn bị tê cứng thì đừng quá lo lắng bởi đó là dấu hiệu bình thường khi mang thai.Đau ở tay Bạn sẽ thấy những cơn đau nhức, tê mỏi xuất hiện nhiều hơn trong suốt thời kỳ mang thai, bởi vì một số mô tế bào trong cơ thể giãn nở khi mang thai, kéo theo sự thay đổi cơ bắp. Cơn đau...

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• 126 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Uhm, mình cũng bị như bạn. Sáng dây các ngón tay ko co vào được luôn. Mình đi khám bác sĩ cho uống canxi và magne-B6, mình thấy cũng đỡ lắm bạn à.
    • 599 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống bạn, khi thai bắt đầu 14 tuần là bị, đến gần 20 tuần thì mình mới đỡ chút. BS nói đo thai lớn chèn lên dây thần kinh nên bị vậy đó, các ngón tay tê cứng, cổ tay lại hay bị đau vào sáng sớm, ngủ dậy phải xoay xoay cổ tay chút mới đỡ, nhưng tí là bị lại. Giờ mình 24 tuần rồi, tình trạng này đã giảm bớt nhưng vẫn còn, nghe đâu là sanh xong mới hết hẳn nên phải sống chung với lũ thôi bạn ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bao_An_2011 Xem bài viết
    Có mẹ nào giống em không?từ khi mang thai em bị mỏi hết hai bàn tay,nhất là lúc sáng dậy,hai bàn tay tê cứng luôn,khó chịu vô cùng,hay là tại những tháng đầu mang thai em hay xách nặng các mẹ??mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ em bít với nhé,liệu sau sinh có hết không các mẹ nhỉ??:Crying::Cryingsáng dậy tê tay vậy sao bé nhóc được?nhóc nhà em được 28w roài)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn. Ngày trước lúc mang thai mình cũng như vậy đó. Mình bị tê cứng cả bàn tay và cứng từng đốt tay vậy. Nhưng khi sinh xong thì hết nên bạn đừng lo lắng quá nhé.
    • 339 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Đang phân vân cái vụ tê tay khi sáng thức dậy, trùng hợp gặp topic of mẹ nó, nghe các mẹ nói vậy là yên tâm rồi ,mình cũng bị đây ,bé nhà mình 22w ,nhưng khi cử động chút thì bớt,mình bị tê nguyên cánh tay và những ngón tay ko có cảm giác luôn.Mong mẹ nó cố gắng nha,mình cũng vậy!
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

thai càng lớn thì càng chèn lên nhiều dây thần kinh làm các mẹ bị cứng tay, mỏi vai, sút hông, chân bị phù.. hic..:Sad: nhưng sẽ hết sau khi sinh, các mẹ cố gắng lên, tinh thần thoải mái, nghỉ ngơi hợp lý và vận động nhẹ nhàng, đợi bé yêu về nhé!:LoveStruc:
    tớ chả ký đâu! không thích...
    :Nottalkin::Nottalkin:
    • 8,052 Bài viết

• 5,015 Được cảm ơn

Theo mình biết thì tê cứng như vậy là do thiếu canxi thì phải. Mình cũng thai 28w+, bác sĩ cho uống canxi hàng ngày (ngán không chịu được, loại ống nên rất ngọt), nên mình không bị chuột rút hay tê chân tay gì cả. Đi làm vẫn ngồi bắt chéo chân bình thường hihi:Battin ey:
    • 189 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Này các mẹ nó ơi! Các mẹ để ý chế độ ăn uống nữa nhé! Nếu các mẹ ăn quá nhiều ngọt hoặc đồ ăn giàu prôtêin với lượng lớn thì cũng dễ bị như vậy. Cùng với chế độ uống canxi, các mẹ hãy tăng cường cho thực đơn hàng ngày các món như canh cua, ốc, hến; các loại cá và trứng, tăng cường rau xanh -chất xơ. Mình cũng bị và được bác sĩ khuyên như vậy nên sau khi điều chỉnh chế độ ăn thì thấy đỡ hẳn. Cộng với 1 ngày đi bộ và xoa bóp tay chân nhẹ nhàng trong vòng 30p- máu lưu thông tốt hơn và giảm thiểu tê cứng chi. Các mẹ thử áp dụng nhé! Chúc các mẹ và bé luôn khỏe!
    • 102 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em cũng bị, mà không chỉ có tay đâu mà còn cả bị ở cẳng chân nữa các mẹ. Có đêm đang ngủ, mót đi tè mà ko tài nào nhấc được chân lên, phải nằm một lúc xoay xoay xoa xoa cho đỡ tê. Đang hoang mang ko biết tại sao thì may quá gặp đúng topic của mẹ này. Hôm qua đi khám em mới được 14w5d thấy bác sỹ kê cho uống Canxi nhưng thấy mọi người bảo uống tầm này là hơi sớm, để đến 4 - 5 tháng thì tốt hơn nên cũng đang phân vân các mẹ ạ:Thinking:

• 113 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leopig Xem bài viết
    Uhm, mình cũng bị như bạn. Sáng dây các ngón tay ko co vào được luôn. Mình đi khám bác sĩ cho uống canxi và magne-B6, mình thấy cũng đỡ lắm bạn à.
    mình cũng uống canxi từ tháng thứ 3 đến giờ,thế mà vẫn bị vậy,hicc mỗi buổi sáng dậy đau muốn điên luôn vì ko cử động được:Sad:
    • 113 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

cảm ơn kinh nghiệm của các mẹ nhé,đúng là mang thai mới bít vất vả thế nào,một chút thay đổi nhỏ thôi cũng thấy lo lắng bít bao,nhưng cố gắng các mẹ nhé,sinh con ra khỏe mạnh là bao mệt mỏi chắc cũng tan biến hết thôi,:Angel::Angel:
    • 35 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Lúc mình mang thai bé thứ 2 thì đến tháng thứ 8 mình mới bị tê 2 bàn tay, khó chịu vô cùng. Mình thậm chí còn bị đau nhức đến phát khóc, ngủ không được. Sau đó mình được chị dâu mách là uống B1-B6-B12 thì đỡ hẳn, không bị đau nhức nữa, đời lại tươi như hoa :Laughing::Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hình như do thiếu canxi ấy bạn. Cái này bạn nên hỏi bác sỹ lúc khám định kỳ. Hồi mình bầu được 37 tuần, bác sỹ hỏi có bị tê chân tay không, mình nói có thế là bác sỹ kê cho canxi sủi, uống hết 20 viên thấy hết luôn
    • 51 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Vậy là mẹ bé đang bị thiếu canxi và các khoáng chất cần thiết, hãy nói điều này với bác sỹ khi khám định kỳ nhé, chúc mẹ tròn con vuông!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mynhunghl99; 25/05/2011 vào lúc 04:02 PM.
    Đã hoàn thành nhiệm vụ 5 năm lần thứ nhất!
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi mình cũng bị đau tay suốt từ tuần thứ 18 đây. Nhưng mình lại bị đau nhiều nhất là lúc trước khi đi ngủ, nhức mỏi từng khớp ngón tay, rồi khuỷu tay, đau đến mức ko ngủ được ấy. Còn ban ngày thì cầm đũa hay đi xe máy vê ga 1 lúc thì đau thôi rồi mình cũng được chỉ định uống thêm vitamin và canxi nhưng hầu như ko thấy đỡ. Các mẹ uống thuốc nào thấy đỡ chỉ cho mình với. Thanks :Rose: